GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ SPOIL ] ระบบรวมอุปกรณ์ และ เหมืองทองคำขาว

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
ไปหลงเชื่อไอ้ควายนิชคุณอีก เรื่องรวมอะไรเข้ากันเนี่ย ตัวมันเเม่งโกงเอาเงิน+ของของชาวบ้านไปแดกละ จีเสือกทำระบบเชี่ยนี่ขึ้นมาให้ตามที่แม่งเสนอไว้อีก  แต่บอกตรงๆไม่ได้แดกเงินกุหรอก กุไม่เติมตังแม่งละ เอะอะไรก็มีแต่เสียตัง เกมส์เชี่ยนี่ไม่ต้องใช้ฝีมือเหีัเยไรละ แม่งตังกะความโง่ล้วนๆ เอาเวลาไปปรับสมดุลอาชีพมั่ง ดูแบทเอบีทีมีสักกี่อาชีพที่มันยืนอยู่ได้ตอนจบอะอย่าง  วิซาร์ด เชี่ยไรไม่มีผอบ เพลิงทีเป็นแสน แถมแอสมีด99ไล่ตี แม่งยังวิ่งเฉยตกลง วิซาร์ดใช่ไหมถึกสุดเนี่ย ไอสาด เบออีกอาชีพนึง ระเบิดคลั่ง45วินาที ยังกะกายทิพย์ติดเทอโบแถมคำราม ปลดอาวุธอีก ไอ้เชี้ย ไล่สับอาชีพอื่นแม่งหนีก็ไม่ทัน  มึงแหกตาดูบ้าง สมดุลอาชีพมึงอะ อาชีพอื่นให้มันเทพเหมือนอาชีพที่พ่อมึงเล่นบ้างจะเป็นไร  g#030

thonson

• Full Member
จีโอตครับ แค่จุติชิ้นเดียวก็ยากกันมากแล้วครับ เช่นถ้าใส่ของแรร์ในตัว 5ชิ้น (อาวุธหลัก+รอง เกราะ คลุม รองเท้า) กว่าจะจุติ6ทุกชิ้น ผมให้ดวงดีๆ จุ6ชิ้นละ10ใบ(ใบเทพ)เงินทุนตกชิ้นละ 300เอม  *5 จะได้ 1500 เอมต่อ 1ตัวละคร เทียบเงินจริงเกือบ 5พันเลยเชียวนะ ถ้าจะฟิวชั่น ก็เทียบอีก1เท่านั่นคือเงิน 1หมื่นที่จะหายไปกับการทำตรงนี้
ถามว่าเยอะไปไหม

ปรับเปลี่ยนจากใช้แค่แรร์ชนิดเดียวกัน แต่มีโอกาสติดกับแหก อย่างละ50% ยังน่าสนุกกว่าอีกนะ
ฝากเรื่องแรร์ต้องจุติเท่ากันเท่านั้นใหม่อีกทีครับ
แก้ไข จาก 5 เหลือจุ3ชิ้น 900เอม 4500บาท-5000บาท ครับ

900เอ็ม 3500 ซิบมาครับ โอนก่อนเท่านั้น ไม่ได้ของแจ้งความได้เลย

เดี๋ยวจะทยอยให้เดือนล่ะ10เอ็ม 9เดือน woon_sunny

ผมล้อเล่นนะครับ เกมส์นี้พักก่อน มาเวลเล่นคุยกะเพื่อน เรื่อยๆเพลินๆพอ woon_sunny

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
ไปหลงเชื่อไอ้ควายนิชคุณอีก เรื่องรวมอะไรเข้ากันเนี่ย ตัวมันเเม่งโกงเอาเงิน+ของของชาวบ้านไปแดกละ จีเสือกทำระบบเชี่ยนี่ขึ้นมาให้ตามที่แม่งเสนอไว้อีก  แต่บอกตรงๆไม่ได้แดกเงินกุหรอก กุไม่เติมตังแม่งละ เอะอะไรก็มีแต่เสียตัง เกมส์เชี่ยนี่ไม่ต้องใช้ฝีมือเหีัเยไรละ แม่งตังกะความโง่ล้วนๆ เอาเวลาไปปรับสมดุลอาชีพมั่ง ดูแบทเอบีทีมีสักกี่อาชีพที่มันยืนอยู่ได้ตอนจบอะอย่าง  วิซาร์ด เชี่ยไรไม่มีผอบ เพลิงทีเป็นแสน แถมแอสมีด99ไล่ตี แม่งยังวิ่งเฉยตกลง วิซาร์ดใช่ไหมถึกสุดเนี่ย ไอสาด เบออีกอาชีพนึง ระเบิดคลั่ง45วินาที ยังกะกายทิพย์ติดเทอโบแถมคำราม ปลดอาวุธอีก ไอ้เชี้ย ไล่สับอาชีพอื่นแม่งหนีก็ไม่ทัน  มึงแหกตาดูบ้าง สมดุลอาชีพมึงอะ อาชีพอื่นให้มันเทพเหมือนอาชีพที่พ่อมึงเล่นบ้างจะเป็นไร  g#030
โคตรสะใจเล่ยครับท่าน โดนใจอีกหลายๆคนเลยครับ 55555

อ่อนซ้อม

• **
ให้ฟิวชั่นตัวละครเอาจุติ 6 หลายๆตัวที่เหลือกันอยู่เพราะเวลจุติจิตกันไม่ไหว มาฟิวชั่นรวมกับตัวที่จุติจิต 14 จะเข้าท่ากว่าให้มาฟิวชั่นจุติอาวุธกับเกราะนะครับ รำพังเกราะกับอาวุธแค่ให้มีจุติแรร์ก็คางเหลืองกันแล้ว  g#014

อ่อนซ้อม

• **
ผมไม่เห็นมีการทดสอบระบบรวมอุปกรณ์และเหมืองทองคำขาวนี้ที่นรกเลยนะ ผมว่าทีมงานกำลังสร้างปัญหาให้คนเลิกเล่นกันอีกแล้วนะครับนี่ ผมว่าให้ฟิวชั่นตัวละครเข้าท่ากว่านะครับผู้เล่นแต่ละคนตัวจุติ 6 เหลือกันเต็มไปหมดเลย

อ่อนซ้อม

• **
ถ้าตีหมวกเทพ ต้องใช้หมวกเทพกี่ใบละนี่ และถ้าเครื่องประดับตีฟิวชั่นทองคำขาวได้ ต้องใช้แหวนวอสกี่วงละนั้นถึงจะฟั่วชั่นได้ผมว่าเอาแค่ระบบจุติแรร์ก็พอแล้วมั้งครับ อย่าให้เกินคำว่าพอดีก็จะดีครับ  ถ้าฟิวชั่นตัวละครผมจะเห็นด้วยมากกว่าครับเชื่อผมเถอะครับว่าระบบรวมอุปกรณ์หรือฟิวชั่นพวกอาวุธหรือเกราะพวกทีมงานท่านกำลังทำเกินคำว่าพอดีครับ  g#017

อ่อนซ้อม

• **
จีโอตครับ แค่จุติชิ้นเดียวก็ยากกันมากแล้วครับ เช่นถ้าใส่ของแรร์ในตัว 5ชิ้น (อาวุธหลัก+รอง เกราะ คลุม รองเท้า) กว่าจะจุติ6ทุกชิ้น ผมให้ดวงดีๆ จุ6ชิ้นละ10ใบ(ใบเทพ)เงินทุนตกชิ้นละ 300เอม  *5 จะได้ 1500 เอมต่อ 1ตัวละคร เทียบเงินจริงเกือบ 5พันเลยเชียวนะ ถ้าจะฟิวชั่น ก็เทียบอีก1เท่านั่นคือเงิน 1หมื่นที่จะหายไปกับการทำตรงนี้
ถามว่าเยอะไปไหม

ปรับเปลี่ยนจากใช้แค่แรร์ชนิดเดียวกัน แต่มีโอกาสติดกับแหก อย่างละ50% ยังน่าสนุกกว่าอีกนะ
ฝากเรื่องแรร์ต้องจุติเท่ากันเท่านั้นใหม่อีกทีครับ

ถูกครับ

วิธีแก้เบื้องต้นแบบโง่ๆ เลย ที่คิดได้เมื่อกี้นะครับ คือเอาแรร์จุติ6 สุดเทพของเราอันเก่า เอาไปขาย หมุนตัง

แล้วซื้อแบบไม่จุ ไม่ยศ มา 2ตัวครับ   ฟิวจนได้ออฟที่ต้องการ ค่อยเอาไปตีเทพ ไปจุ6

เปนไงครับ

สิ้นคิดชิบหาย...
เเค่คิดภาพตามก็เพลียละครับ หมดเงินอีกบานเลย อิอิ woon_sad2
ใครเพิ่งจุติของติดไปนี่เรียกว่า ซวย ใช่ไหม  g#004

ฮากันไป  g#043

อ่อนซ้อม

• **

สรุปแล้วเป็นผลงานนิชคุณอีกแล้วหรือนี่ ผมชักไม่แน่ใจแล้วนะว่านิชคุณนี่เป็นร่างจำแรงของใครหรือเปล่า

Flux

• **
แหม่ ชิพหายแค่ตีเครื่องประดับก็ยังตีไม่ทันเลย เอาอะไรมาอีกแล้วนี่ น้ำตากุจะไหล ต้องเติมอีกแล้วดิ หาเรื่องกินตังเป็นว่าเล่น

ปล. ไหนๆแล้วเอาตีกระเป๋ามาด้วยก็ดี  g#014

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
เราคิดว่า ไอเท็มวัตถุดิบ (ชิ้นที่หาย) ไม่ควรใช้จุเท่ากันนะ (ควรเป็นจุไหนก็ได้) เพราะ จุ 0 + จุ 0 กับ จุ 6 + จุ 6 ได้ผลเท่ากัน  woon_no

binzaa501

• Newbie
  • *
คนรวยเท่านั้นที่เทพได้ระบบหาเงินดีระบบขุด แร่ npc รับซือแร่ ระบบหาเงินดีดีเอาออกหมด หรือแต่ระบบเติมเงิน55  woon_555 สมดุล อาชีบไม่มี c3 อสุราเคย คิดในหัวใหมหว่า ปรับสมดุลอาชับทุกอาชีบ เคยคิดในหัวใหมหว่า ความคิดเหมือนคนทัวไปมีไหมหว่า  woon_no สินะ จีบอดหลาย คนก็พูดจาไม่คอ่ย ดีไม่ได่ว่าคนนี่นะ ว่าอีกคนนึง พูดหมามากน่าโดนไล่ อะ

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
เปลียนเป็นเอาแรร์ไปแลกเงินดีกว่าไหมครับ เอาราคาแรร์ปกติของแต่ละเซิฟไปเลย เอาแรร์เดิมๆไปแลกที่อคาเดมี่ได้ร้อยเอ็มพันเอ็มว่ากันไป มาให้จุติของแล้วนี้คนจนจะอยู่ยังไงละครับ ของแต่ละอย่างกว่าจะได้มา  woon_angry

~๐ Ryan ๐~

เราคิดว่า ไอเท็มวัตถุดิบ (ชิ้นที่หาย) ไม่ควรใช้จุเท่ากันนะ (ควรเป็นจุไหนก็ได้) เพราะ จุ 0 + จุ 0 กับ จุ 6 + จุ 6 ได้ผลเท่ากัน  woon_no
พูดถูกจายยยยยยยย  g#004

akina666

• Newbie
  • *
-ความสามารถ 5 ดาว ค่าพลังอยู่ในช่วง 61% - 100%

มันมีอัตราโป๊ะเช๊ะด้วย งี้ถ้า ดวงเว้อหน่อย ถ้าอาวุด5ดาว สุ่มได้ อัตราโป๊ะ100เปอ มันจะไม่โกงไปหรองับ 

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
-ความสามารถ 5 ดาว ค่าพลังอยู่ในช่วง 61% - 100%

มันมีอัตราโป๊ะเช๊ะด้วย งี้ถ้า ดวงเว้อหน่อย ถ้าอาวุด5ดาว สุ่มได้ อัตราโป๊ะ100เปอ มันจะไม่โกงไปหรองับ

มันไม่ใช่ตรงๆนะ แบบ 100 เปออาจเพิ่มแค่ 40% ไรงี้