GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[Review] จิตแห่งอาชีพ [โหลดโหด]

Flux

• Jr. Member
  • **
ถ้าเ้ป็นผมนะ ทำคลาส 4 ดีกว่า เปลี่ยนอาชีพตอนเวล 99 แบบนี้ ตัน 150+ ว่ากันไป ทำสกิลใหม่มาหมดเลย น่าสนใจกว่าเยอะจิงๆ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ดึงจิตอาชีพ ถ้าแบบนี้ได้ไหม เราเวล 99 ไปดึงจิตอาชีพ
ดึงปุ๊บ จิตที่สะสมมา เหลือเวล 1  แต่ตัวละคร ยัง 99 เท่าเดิม ลบคลาส 1 และ2 เป็นคาเดทเลเวล 99

แล้วให้สะสมจิตใหม่ เปลียนอาีชีพไปเล่นอะไรก็ได้แต่ไม่ต้องไปเริ่มเป็นคาเดทเวล 1 ใหม่
แค่เก็บจิต 1-99 ใหม่ แล้วไปดึงอีก วนไปแบบนี้ครบ 14 รอบ ครบ 14 อาชีพ

มันจะดีกว่า จะไปนั่งเก็บทั้งจิต ทั้งเวลไหมค่ะ อย่างน้อยๆ ตัวละครเวล 99
เป็นคาเดท ยังเปลียนชีพได้ ตีมอนเวลสูงได้เวลดันได้ แค่เก็บจิต เวลง่ายมาหน่อย ถ้าทีมงานอยากลงระบบนี้จริงๆ นะค่ะ

ปล. ส่วนตัว สนใจกับระบบนี้ แต่...ค่อนข้างเพลียกับ เวลตั้งแต่ 1ใหม่ทั้งจิต ทั้งเลเวล 

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ดึงจิตอาชีพ ถ้าแบบนี้ได้ไหม เราเวล 99 ไปดึงจิตอาชีพ
ดึงปุ๊บ จิตที่สะสมมา เหลือเวล 1  แต่ตัวละคร ยัง 99 เท่าเดิม ลบคลาส 1 และ2 เป็นคาเดทเลเวล 99

แล้วให้สะสมจิตใหม่ เปลียนอาีชีพไปเล่นอะไรก็ได้แต่ไม่ต้องไปเริ่มเป็นคาเดทเวล 1 ใหม่
แค่เก็บจิต 1-99 ใหม่ แล้วไปดึงอีก วนไปแบบนี้ครบ 14 รอบ ครบ 14 อาชีพ

มันจะดีกว่า จะไปนั่งเก็บทั้งจิต ทั้งเวลไหมค่ะ อย่างน้อยๆ ตัวละครเวล 99
เป็นคาเดท ยังเปลียนชีพได้ ตีมอนเวลสูงได้เวลดันได้ แค่เก็บจิต เวลง่ายมาหน่อย ถ้าทีมงานอยากลงระบบนี้จริงๆ นะค่ะ

ปล. ส่วนตัว สนใจกับระบบนี้ แต่...ค่อนข้างเพลียกับ เวลตั้งแต่ 1ใหม่ทั้งจิต ทั้งเลเวล 

หรือจะเพิ่มเข้าไป เป็นเหมือนทางเลือก แบบระบบจุติที่ทำเควส และเลือกไม่ทำเควสได้ แต่มีอะไรเป็นข้อแตกต่างก็ว่ากันไปค่ะ
แค่เสนอแนะทางเลือกใหม่ๆ นะคะ่  #038

muutunn000

• **
     ถ้าเวลเราไม่อัพ เลเวลจิตก็ไม่อัพนะคับ ลองมาแล้ววววววววววววววว
เช่นเราเวลไปเกรียนไป ตายเปอร์ลด แต่เวลจิตไม่ลด
พอเวลจิตเต็ม100% มันเริ่มนับใหม่แต่เวลจิตไม่เพิ่มนะจ๊ะ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ลองตีมอนไป จิตทะลุไป101+% มันไม่ยอมอัพสงสัยมันรอเวลอัพจริงๆนั่นแหละมั้ง

ลองตีมอนไป จิตทะลุไป101+% มันไม่ยอมอัพสงสัยมันรอเวลอัพจริงๆนั่นแหละมั้ง

โดนทีมงานเกรียนแล้วเพ่  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-_panda_-

ตอนนี้เอาชาปไปดึงมาล่ะ ตอนนี้กำลังเล่นเบลด
  เรื่องข้าวของไม่ค่อยมีปัญหา เอาของเน่าๆคาคลังมาใช้ถึงไม่ได้ดีเท่่าแรร์รึของยศสูงๆ
  แต่ก็เวลได้สบายอยู่ เพราะได้บารมีของผอบเข้าช่วย+บัพบ้านอีกนิดหน่อย

ส่วนเรื่อง exp jop ก็พอชื่นใจขึ้นมาหน่อยเพราะมันขึ้นง่ายแค่เวลหลักระดับ94-95
  exp jop ก็เต็มล่ะ แต่ปัญหาคือ
  คาเดท เรนเจอร์ ไฟเตอร์ แคสเตอร์ นี้สิจะเวลยังไงไปต่อกรกับมอนเวลสูงๆยังไง
  ขอให้เอากลับไปคิดตรงจุดนี้ด้วยครับ แค่คลาส2 9 อาชีพ + ทหารอีก1 ก็เวลกันขี้เยี้ยวแตกแล้วครับ
  คาเดท กับ คลาส1 น่าจะตัดออกไปน่ะครับ ไม่ไหวจริงๆ

g#012 g#012 g#012

DarkEagle

• DarkEagle
 ไม่ได้ดึงเลยผม ขี้เกียจเวล   g#002 เอาดองไว้ก่อนเล่นหลายเกมส์จัด ไว้เบื่อเกมส์อื่นค่อยกลับมาเวล ของผมดึงครบก็ไม่เก่ง เพราะคนเล่นมันไม่เก่งเอง  g#037

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ไม่ได้ดึงเลยผม ขี้เกียจเวล   g#002 เอาดองไว้ก่อนเล่นหลายเกมส์จัด ไว้เบื่อเกมส์อื่นค่อยกลับมาเวล ของผมดึงครบก็ไม่เก่ง เพราะคนเล่นมันไม่เก่งเอง  g#037
g#041 ดึงแล้ว เวลยุ  g#043

coalapanda

• Administrator

โดนทีมงานเกรียนแล้วเพ่  #038

แบบนี้แปลว่าบัคครับ เมื่อวานตอนช่วงเย็นๆมีผู้เล่นแจ้งปัญหานี้เข้ามาครับและทำการปิด server แก้ไขไปเมื่อเช้าแล้วครับ

ol-ZENDO-lo

• **
ถามหน่อยครับ ว่า ผมต้องการ ดึงจิตอาชีพแคสเตอร์
โดยการเวลคาเดท ให้ได้เวล 99 จากนั้นไปเปลี่ยนเป็น แคสเตอร์ เวล 99 แล้วมาดึงจิตอาชีพแคสเตอร์แบบนี้จะได้ไหมครับ
ไม่ได้เวลแคสเตอร์เลย แต่มาเปลี่ยนอาชีพตอนเวล 99 อ่ะครับ  woon_huh woon_huh (รอบ 2)

coalapanda

• Administrator
ถามหน่อยครับ ว่า ผมต้องการ ดึงจิตอาชีพแคสเตอร์
โดยการเวลคาเดท ให้ได้เวล 99 จากนั้นไปเปลี่ยนเป็น แคสเตอร์ เวล 99 แล้วมาดึงจิตอาชีพแคสเตอร์แบบนี้จะได้ไหมครับ
ไม่ได้เวลแคสเตอร์เลย แต่มาเปลี่ยนอาชีพตอนเวล 99 อ่ะครับ  woon_huh woon_huh (รอบ 2)

แบบนี้ได้ครับ

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47
ยิ่งปรับใหม่ยิ่งงง ผมว่าเอาอะไรที่ปรับแล้วงงออกไปปรับสมดุลแต่ละอาชีพกับของที่มันค้างๆคาๆเหอะครับ

-HIGHTECH-

• **
ซี3 ไม่หายจิงๆหรอ พอเปลี่ยนอาชีพ ทำไม ดูในทักษะฝึกฝนมันไม่มีสกิลซี3 ที่ฝึกมาอะ มันหายไปไหน

หรือต้องเปลี่ยนอาชีพเดิม ถึงจะเห็นซี3 ที่ฝึก ช่วยบอกหน่อยจ่ะ  g#001