GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ปรับสกิลนายขอเงินหน่อยของเควสจุติ เพื่อลดปริมาตรเงินเฟ้อ

ไหนๆ ก็ปรับการงานสมุนไพร อัญมณี ไปแล้ว ก็ให้ปรับพวกที่ใช้สกิลนายขอเงินหน่อยจาก เซตจุติต่อด้วยดีกว่าครับไหนๆ ก็จะลดปริมาตรเงินที่มันไหลเข้ามาในระบบ และส่วนมากผู้เล่นที่ออนรับเควสจุติส่วนมากเค้าก็ไม่ได้อยู่จอแต่ออนเป็นผีไว้รับสกิลเหมือนพวกขุดสมุนไพร หรืออัญมณีไหนๆแล้ว ก็อย่าไปจำกัดแต่เฉพาะผู้เล่นระดับรากหญ้าที่ไม่มีเซตพื้นฐานเลยครับ จัดมาให้มันเสมอๆ ภาคกัน
ให้เกมส์อสุรามีวิธีหาเงินแค่ทำเควสเล็กๆ น้อยในเกมส์ ตีมอนเอาขยะขาย ดรอปไอเทมแรร์ขายกันระหว่างผู้เล่น ก็พอ

ผมไม่ได้อิฉฉาใครนะบอกไว้ก่อนว่าเซตจุติ ผมก็มีแล้วก็ไม่ขายด้วยต่อให้โดนปรับสกิลนายขอเงินหน่อย   g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

จะเสนอให้ปรับทำไมนักหนาน่ารำคาญ นายทำไมเก่งจังก็ปรับ นายตัวๆป่าวก็ปรับ ถ้าปรับอีกก็ไม่ต้องใส่แม้งละ

จะเสนอให้ปรับทำไมนักหนาน่ารำคาญ นายทำไมเก่งจังก็ปรับ นายตัวๆป่าวก็ปรับ ถ้าปรับอีกก็ไม่ต้องใส่แม้งละ

นายทำไม ขอเงินหน่อย ตัวครนึง ได้เงินจากการกดสกิลนี้ต่ำๆ ถ้าไม่ไปกดโง่ๆกับมอนที่เวลต่ำๆ ก็ต้องมี เก้าแสนบิลล่าขึ้น
ตัวละคร ของผู้เล่นตัวนึงเอาไปขุดสมุนไพร หรืออัญมณี 8 ชั่วโมงติด 1 ตัวละคร ยังได้เงินมาไม่ถึงเก้าแสนบิลล่า เค้ายังปรับเลย
แล้วจะให้เก็บสกิล นายขอเงิน่หน่อยไว้ทำไม เงินเฟ้อๆๆ เสมอภาคปรับไปอีก อย่างก็พอ  g#010

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
  • Full Member
8ชั่วโมง ไม่ใช้เวลาเล่นๆ นะครับ  ปรับอีก คำว่าเงินเฟ้อ จะกลายเป็นของล้นตลาดอ่ะสิครับ

Clp. Pnp.

8ชั่วโมง ไม่ใช้เวลาเล่นๆ นะครับ  ปรับอีก คำว่าเงินเฟ้อ จะกลายเป็นของล้นตลาดอ่ะสิครับ

8 ชั่วโมง ไม่ใช่เวลาเล่นๆ แต่ถ้าเอาตัวละคร ขุดสมุนไพร ขุดอัญมณีที่เค้าพึ่งปรับไป 1 ตัวคร
ก็หาเงินได้ไม่เท่าพวกใช้สกิลนายขอเงินหน่อยนะครับ อย่าเลือกปรับให้พวกมีแต่เซตจุติรับประโยชน์ฝ่ายเดียวหรือ
ชนชั้นเดียวก็ดีครับ  g#031

ส่วนของล้นตลาดตอนนี้มันล้นอยู่แล้วครับ ส่วนใครที่ยังไม่มีอะไรที่เค้าว่าล้นตลาดนั้นก็หมายความว่านายยังไม่มีปัญญา
หามาครอบครองมากกว่าครับ  g#009

8 ชั่วโมง ไม่ใช่เวลาเล่นๆ แต่ถ้าเอาตัวละคร ขุดสมุนไพร ขุดอัญมณีที่เค้าพึ่งปรับไป 1 ตัวคร
ก็หาเงินได้ไม่เท่าพวกใช้สกิลนายขอเงินหน่อยนะครับ อย่าเลือกปรับให้พวกมีแต่เซตจุติรับประโยชน์ฝ่ายเดียวหรือ

ส่วนของล้นตลาดตอนนี้มันล้นอยู่แล้วครับ ส่วนใครที่ยังไม่มีอะไรที่เค้าว่าล้นตลาดนั้นก็หมายความว่านายยังไม่มีปัญญา
หามาครอบครองมากกว่าครับ  g#009
กำไลมันวงถูกๆหรอครับที่จะมีใช้ทุกคน ขุดอัญนะปรับดีแล้ว ไม่ต้องลงทุนอะไรแค่คอมโหดๆ ขุดวันนึงได้วัน30m+

กำไลมันวงถูกๆหรอครับที่จะมีใช้ทุกคน ขุดอัญนะปรับดีแล้ว ไม่ต้องลงทุนอะไรแค่คอมโหดๆ ขุดวันนึงได้วัน30m+

กำไลอีกหน่อยมันคงถูกครับ ถ้าสกิลนี้มันโดนปรับ  ส่วนอนาคตจะมีใช้กันทุกคนหรือเปล่าอันนี้ผมมิอาจจะทราบได้ g#009
ผมก็มีเซตจุติยังไม่เห็นกลัวว่ามันจะราคาถูกลงเลย อีกหน่อยใครอยากได้เงินก็กดสกิลบอสมาตีดรอปหาไอเทมไปขายหาเงิน
ดีกว่า หลายคนแทบไม่กดบอสมาตีเลยนะ ออนเซตจุติ รอสกิลนายขอเงินหน่อยอย่างเดียว

มารศาสตรา

ไปสร้างเกมส์เล่นเองไป ปรับห่าไรมากมายวะ งานเก่าๆทีมงานดองไว้เพียบ มีตัวปัญหาเพิ่มมาอีกตัวละ

ไปสร้างเกมส์เล่นเองไป ปรับห่าไรมากมายวะ งานเก่าๆทีมงานดองไว้เพียบ มีตัวปัญหาเพิ่มมาอีกตัวละ

เอาน่าปรับอันนี้อีกอัน เงินเฟ้อหายไปอีกเยอะ แล้วก็ปัญหาที่เค้าจะมาโรส ย้อนเวลากลับไปเพราะบัคเซตจุติมันก็จะหมดหายไปด้วย
นายเคยเจ็บปวดไหมโรสที่เค้าแก้ปัญหาย้อนเวลาไปเป็นวัน เพื่อนเราเลิกเล่นไปตอนนั้นบานเลย  g#002

เอาน่าปรับอันนี้อีกอัน เงินเฟ้อหายไปอีกเยอะ แล้วก็ปัญหาที่เค้าจะมาโรส ย้อนเวลากลับไปเพราะบัคเซตจุติมันก็จะหมดหายไปด้วย
นายเคยเจ็บปวดไหมโรสที่เค้าแก้ปัญหาย้อนเวลาไปเป็นวัน เพื่อนเราเลิกเล่นไปตอนนั้นบานเลย  g#002
บัคมันก็เกิดขึ้นได้เรื่อยๆ ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ทางเซตจุ หรือทางอื่นมันก็เกิดได้หมด

มารศาสตรา

ถ้าจะเสนอนะ แนะนำให้เสนอ เอาเซตพื้นฐาน ออกจากระบบไปเลยจะดีกว่า ไม่ต้องมาสนว่าจะมีบัคใหม่ จะเสนอทั้งใจกล้าๆหน่อย ไม่ใช่แค่ปรับสกิลขอเงินอย่างเดียว โคตรปัญญาอ่อน แล้วทำผลสำรวจเอาแบบจริงๆจังๆ ไม่ใช้ตั้งหัวข้อเอามันอย่างเดียว

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
สกิลแบบนี้ไม่ควรมีตั้งแต่แรกแล้ว ปรับเลยๆ  woon_yes woon_yes 

ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

3eCausez

ปัญญาอ่อน ปรับสกิลขอเงินอีก ไม่ต้องใส่แม่งละกำไล เอาออกจากระบบไปเลยดีกว่าถ้าจะปรับแม่งเน่าหมดทุกสกิล

ถ้าจะเสนอนะ แนะนำให้เสนอ เอาเซตพื้นฐาน ออกจากระบบไปเลยจะดีกว่า ไม่ต้องมาสนว่าจะมีบัคใหม่ จะเสนอทั้งใจกล้าๆหน่อย ไม่ใช่แค่ปรับสกิลขอเงินอย่างเดียว โคตรปัญญาอ่อน แล้วทำผลสำรวจเอาแบบจริงๆจังๆ ไม่ใช้ตั้งหัวข้อเอามันอย่างเดียว

นายไปตั้งบอร์เองดิ เดี๋ยวเราไปโหวตให้ เรายังไงก็ได้ให้เอาเซตพื้นฐานออก หรือจะให้ปรับสกิลขอเงิน ยังไงก็อย่าให้มีพวกอะไรที่มันเหมือนส่งเสริมให้เงินมันเฟ้อ คนเห็นด้วยเค้าก็มีนะว่าสกิลพวกนี้มันก็ไม่ควรจะมี

สกิลแบบนี้ไม่ควรมีตั้งแต่แรกแล้ว ปรับเลยๆ  woon_yes woon_yes 

ปัญญาอ่อน ปรับสกิลขอเงินอีก ไม่ต้องใส่แม่งละกำไล เอาออกจากระบบไปเลยดีกว่าถ้าจะปรับแม่งเน่าหมดทุกสกิล

มีมอบตัวมาอีกคนแล้ว ที่บ่งบอกว่าที่ใส่เซตจุติ เพราะใช้สกิลขอเงินเป็นสกิลหลัก เพราะพี่เค้าบอกว่าสกิลอื่นมันเน่าหมด  #038