GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม ผู้ชำนาญ เบรดดาบคู่ ทีครับ

หญิง

• Full Member
           ลุงอ้วนนี้เมื้อก่อนชื่อเนสไช่ปะ รู้สึกว่าจะเป็นเบลดรุ่นแรกของเซิรฟpk  woon_5555 woon_5555

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
เห็นคนเล่นสายประยุกษ์เยอะเหมือนกัน ที่ใช้แรร์เบาอ่ะ
ยังไม่เคยทดสอบซักที เพราะส่วนตัวเล่นสองดาบสายแกร่ง สายประยุกษ์สามดาบยังไม่กล้าลอง 5555
สรุป ขอดูลุงอ้วนก่อนดีกว่า

ปล.แต่เซตนักรบเนี่ย คุ้มนะผมว่า ราคาไม่แพงหาซื้อไม่ยากเหมือนแต่ก่อน  และที่สำคัญใส่เกราะแรร์ได้ด้วย
ส่วนดาบเนี่ยลองดาบจอมราชันย์ดูท่าจะไม่เลวนะครับ ราคาไม่จุข้างละ65mมั้ง ราคาไม่แพงเท่าไหร่ (จะแพงก็ตรงเอาไปจุเนี่ยแหละ)
ส่วนทะลวงใจก็ราคา50m-60m สรุป คือทะลวงในคุ้มในระดับรากหญ้า แต่ถ้าวอต้องยกให้จอมราชันย์(จุ)

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

เด๋วกระทูกตก ว่าแต่ลุงอ้วนมาตอบให้ยังคับ รออยู่ g#006 g#006

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
Dex99  Vit99  Agi20(จะทำให้ร่ายฟาดดาบตันเหมือนเบอคำรามแล้วฟาดจะยืนฟาดนิ่งๆ) ที่เหลือลงStr
งบ150m ก็ 
มือหลัก ทะลวงใจ-พิฆาต     ออฟโชคคลั่งแล้วแต่สถานการ ส่วนตัวใส่โชค คริบ่อย+กันคริ
มือรอง  ผนึกลมกรด/นางแอ่นหิน ออฟคลั่ง    ส่วนตัวใส่ผนึกลมกรดเพราะมานแสดงความสามารถที่มือรองด้วย
เกราะ งบน้อยใส่ เกราะน้ำแข็ง เสแกร่งก็พอ ท่างบเยอะหน่อยก็ หาแรร์ใส่
เซตวิญญาน ออฟเลือด  ออฟแกร่งไม่ค่อยมีประโยชเพราะเด๋วนี้มันเล่นสายคริกันทุกอาชีพ  g#020
ประดับ ตะกรุด-รางเหล็กไหล อันนี้แล้วแต่สถานการ
หาผอบเชียโชค สักตัวเวลสูงๆหน่อย  แค่นี้ก็โป๊ะ  12k+ละ    สีชุดไม่ต้องเปลี่ยนนะ  g#020
ประมานนี้ที่ผมเล่น    #038 #038 #038

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน
ถ้าผมมีงบ500-550ผมควรเล่นเบลดสายไหนดีถึงจะพอดีกับงบที่มีอยู่

แล้วระหว่างแรร์เบลดเบา95+ดาบราชัน กับเซทวินยาน+แรร์95หนัก อันไหนน่าเล่นกว่าครับ ขอบคุนครับ

catjjdogza03

• Newbie
  • *
ผมพึ่งหัดเล่นเบรดได้ไม่นาน (เมื่อวานนี้  g#019)
ของที่ผมใช้อยู่ตอนนี้
เซ็ทวิญญาณ แกร่ง
แรร์เบา90 หรือไม่ก็ ซามูไร เลือด
ตะกุด
ดาบผมใช้อยู่ตอนนี้ นางแอ่น + ทะลวงใจ คลั่ง
ผอบเชียโชค

ของเสทั้งตัว โป๊ะอยู่ราวๆ 10-13k แล้วแต่มอน

Jimmy'

ถ้าตามที่ผมเล่น ก็ คิงจุ กากเเค้น(ใช่ป่ะ - -) ดาบทมิง 2ข้าง เกราะน้ำเเข็ง คลุมปฐพี รางเหล็ก สนับเเชม 

อ้างถึง
ถ้าผมมีงบ500-550ผมควรเล่นเบลดสายไหนดีถึงจะพอดีกับงบที่มีอยู่

แล้วระหว่างแรร์เบลดเบา95+ดาบราชัน กับเซทวินยาน+แรร์95หนัก อันไหนน่าเล่นกว่าครับ ขอบคุนครับ

ตามความคิดผม ดีทั้งคู่คับ เพราะถึงเวลาต้องสลับใช้งานทั้งดาบและเกราะคับ ยังมีแบบอื่นๆอีกนะคับ  g#033

ball203

• **
อ่าสำหรับคนเล่นดาบคู่นะสายแบบผม เน้นแบบต้านทานสูงๆ ตีหนักๆ จุ6ก็ลงสเตตัสแบบนี้นะ
Dex 99
Str 99
Luk 99
Agi อัฟไห้ดูแ้ล้วความต้านทานได้100%พอดี (รวมกับต้านทานจากสกิลเส้นทางจอมดาบด้วยน่ะ)

สกิลก็
ไฟเตอร์
ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว เท่าไรไม่รู้ แต่ไม่ต้องอัฟเต็ม 10(เอาไห้อัฟแล้วต่อเนื่องถึง 216 เพราะอัฟเอจิเยอะ)
ฟาดดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10
ที่เหลือทั้งหมดก็เอามาลง ความชำนาญการใช้อาวุธ

เบลด
ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลัง 5
ดาบคู่ฝ่ามิติ 5
ผ่า 3 ภิภพ 5
สมาธิขั้นสูง ความจิงแค่ 1 ก็ได้นะคับ กดบ่อยหน่อย เพราะต้านทานเราเต็ม 100แล้วไม่ต้องอะไรมาก
ดาบป้องกัน 5
เส้นทางจอมดาบ 9

แล้วก็ ทำซี3 ดาบธาตุ กับสวนกลับ ถ้าเอาไห้ 10 ได้ก็ดีคับ เพราะดาบธาตุดินเพิ่มป้อง150ได้มั้งแล้วยังตีรอบตัวอิกทีละ 500-600 /3วิ สวนกลับก็23-25% แล้วสวนได้ถี่แม่แต่พวกต้านเต็มร้อยก็มึนนิดหน่อยคับ  woon_555

เสื้อผ้า ผมก็ใส่ของกากๆ ผมมีทางเลือกไห้ 2 ทางชอบทางไหนเลือกเอง
ทางที่ 1 ก็ใส่เซตนักรบทมิฬ+แกร่งโหดๆ 13-16 ข้อดีเซตไม่แพง หาง่าย คุณภาพเกินราคา แค่+10ป้องผมรวมกับดาบธาตุก็ราวๆ 621+15
ก็มีข้อเสียตรงป้องหลังน้อย เวลาลงแบท ก็ต้องจัดไห้อิกฝ่ายดับใน1คอมโบงับ (เผื่อโชคไม่เข้าข้างไม่ได้สวนกลับ) ถ้าเห็นเบอจุ6 ไห้เตรียมหนีคับ อย่าไห้มันเข้าถึงตัวได้ รอจังหวะพุ่งใส่ต่อดาบ 3 ภิภพ แล้วหนีไหม่ -0- เอาจนตายอะคับ

ทางที่2 แต่งตัวแบบที่พี่หญิงบอกคับ

ดาบก็ควรมีไว้สองชุดครับ ชุดแรกเอาเป็นเขี้ยวทมิฬ +13คลั่ง หรือ+ไหวก็เอา16คลั่งไปเลย 2เล่ม ผมใช้+13 2เล่มครับ จุ6 โป้ะ 26k ฝ่ามิติทีนึง 30k (ผอบ+อัดเยอะอะคับ ของกินเอยฮึดสู้เลย) อันนี้เอาไว้เวลนะคับ ลงแบทหรือวอถ้าผอบไม่อยู่เราจะกากครับ
ดาบชุดที่สอง เอาดาบจอมราชัน +13แม่นหรือ+16แม่นไปเลย จุดาบไปซักจุ 2-3 (เพราะมากกว่านี้ขึ้นยากฉิป+แพงด้วย) 1เล่ม อิกเล่มก็เอานางแอ่นเหิน +13แม่น เอาไว้ใช้เวลาแบท/วอครับ เพราะแม่นเรามากครับ ดาบ 3 รวมจะแรงตั้งแต่ 4k -10k ชุดเดียวมันต้องดับคับ

ผมพอแค่นี้ละ ถ้าไงคัยมีไรก็แนะนำผมด้วย  woon_5555

ball203

• **
อ่าสำหรับคนเล่นดาบคู่นะสายแบบผม เน้นแบบต้านทานสูงๆ ตีหนักๆ จุ6ก็ลงสเตตัสแบบนี้นะ
Dex 99
Str 99
Luk 99
Agi อัฟไห้ดูแ้ล้วความต้านทานได้100%พอดี (รวมกับต้านทานจากสกิลเส้นทางจอมดาบด้วยน่ะ)

สกิลก็
ไฟเตอร์
ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว เท่าไรไม่รู้ แต่ไม่ต้องอัฟเต็ม 10(เอาไห้อัฟแล้วต่อเนื่องถึง 216 เพราะอัฟเอจิเยอะ)
ฟาดดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10
ที่เหลือทั้งหมดก็เอามาลง ความชำนาญการใช้อาวุธ

เบลด
ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลัง 5
ดาบคู่ฝ่ามิติ 5
ผ่า 3 ภิภพ 5
สมาธิขั้นสูง ความจิงแค่ 1 ก็ได้นะคับ กดบ่อยหน่อย เพราะต้านทานเราเต็ม 100แล้วไม่ต้องอะไรมาก
ดาบป้องกัน 5
เส้นทางจอมดาบ 9

แล้วก็ ทำซี3 ดาบธาตุ กับสวนกลับ ถ้าเอาไห้ 10 ได้ก็ดีคับ เพราะดาบธาตุดินเพิ่มป้อง150ได้มั้งแล้วยังตีรอบตัวอิกทีละ 500-600 /3วิ สวนกลับก็23-25% แล้วสวนได้ถี่แม่แต่พวกต้านเต็มร้อยก็มึนนิดหน่อยคับ  woon_555

เสื้อผ้า ผมก็ใส่ของกากๆ ผมมีทางเลือกไห้ 2 ทางชอบทางไหนเลือกเอง
ทางที่ 1 ก็ใส่เซตนักรบทมิฬ+แกร่งโหดๆ 13-16 ข้อดีเซตไม่แพง หาง่าย คุณภาพเกินราคา แค่+10ป้องผมรวมกับดาบธาตุก็ราวๆ 621+15
ก็มีข้อเสียตรงป้องหลังน้อย เวลาลงแบท ก็ต้องจัดไห้อิกฝ่ายดับใน1คอมโบงับ (เผื่อโชคไม่เข้าข้างไม่ได้สวนกลับ) ถ้าเห็นเบอจุ6 ไห้เตรียมหนีคับ อย่าไห้มันเข้าถึงตัวได้ รอจังหวะพุ่งใส่ต่อดาบ 3 ภิภพ แล้วหนีไหม่ -0- เอาจนตายอะคับ

ทางที่2 แต่งตัวแบบที่พี่หญิงบอกคับ

ดาบก็ควรมีไว้สองชุดครับ ชุดแรกเอาเป็นเขี้ยวทมิฬ +13คลั่ง หรือ+ไหวก็เอา16คลั่งไปเลย 2เล่ม ผมใช้+13 2เล่มครับ จุ6 โป้ะ 26k ฝ่ามิติทีนึง 30k (ผอบ+อัดเยอะอะคับ ของกินเอยฮึดสู้เลย) อันนี้เอาไว้เวลนะคับ ลงแบทหรือวอถ้าผอบไม่อยู่เราจะกากครับ
ดาบชุดที่สอง เอาดาบจอมราชัน +13แม่นหรือ+16แม่นไปเลย จุดาบไปซักจุ 2-3 (เพราะมากกว่านี้ขึ้นยากฉิป+แพงด้วย) 1เล่ม อิกเล่มก็เอานางแอ่นเหิน +13แม่น เอาไว้ใช้เวลาแบท/วอครับ เพราะแม่นเรามากครับ ดาบ 3 รวมจะแรงตั้งแต่ 4k -10k ชุดเดียวมันต้องดับคับ

ผมพอแค่นี้ละ ถ้าไงคัยมีไรก็แนะนำผมด้วย  woon_5555
ลืมบอกว่า ก่อนลงสกิลอัฟสเตตัสน่าจะเวลซัก80+ แล้วไปรีมานะคับ ใส่อุปกรณ์ไห้พร้อมก่อนเพื่อจะได้ดูความต้านทานกับความต่อเนื่องได้ถูกต้อง -0-  woon_5555

จากคุณ ball203 ถ้าเล่นสายต้านทาน หากอัพสมาธิการต่อสู้เพียง 1 และอยากจะเพิ่มค่าความต้านทานโดยการลง AGI จะต้องเสียพ้อยท์ AGI สเตตัสเยอะนะครับ
 (ถ้าสมาธิขั้นสูงที่พิมพ์ไว้หมายถึงสมาธิการต่อสู้น่ะคับ) สงสัยลง AGI ไม่ต่ำกว่า 40 แน่เลยคับ  แต่หากลงสมาธิ 5 จะเสีย AGI ไม่เกิน 25 ครับ ที่เส้นทางจอมดาบ 9 นะครับ ผิดถูกประการใดขออภัย  g#036 g#036 

SlasheR_

• **
กระทู้นี้น่าจะเปลี่ยนเป็นชมรมเบลดมาสเตอร์ในปัจจุบัน แทบไม่มีเหลือแล้ว

ก็นะครับ ถ้าเทพก็เทพจริงๆ ถ้ากาก ก็กากไปเลย เหล่าเบลดมาสเตอร์ที่เหลือในสมัยนี้

credit by จีเอ็มเปเป้

มากกว่าคำถาม

• **
มีเกราะเบาจุ6 กับดาบราชันจุ6 แต่ตัวละครจุ2 ใส่ไปก็ได้เท่าตัวละครจุ woon_cry

ผมเล่นสายเลือด สลับตะกรุดกับรางเหล็ก รางเหล็กใส่ใว้เวล

อ้างถึง
มีเกราะเบาจุ6 กับดาบราชันจุ6 แต่ตัวละครจุ2 ใส่ไปก็ได้เท่าตัวละครจุ woon_cry

ผมเล่นสายเลือด สลับตะกรุดกับรางเหล็ก รางเหล็กใส่ใว้เวล

โอ้ โหดม่วกๆ g#035     อิจฉาคนจุแรร 6 ได้จังคับ เราตัวละครจุ 6 แต่แรรจุ4  g#002 g#002

catjjdogza03

• Newbie
  • *
มีใครพอรู้ราคา เกราะเบานักดาบใต้ภิภพ เซิฟ pk บ้างไหม ว่าจะหามาใช้