GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

_Mosquito_

• Jr. Member
  • **
มุมมองผม ถ้าเป็นไปได้ปรับสกิลนิดหน่อย (อย่างใดอย่างหนึ่ง)

1.ปรับจากกระแทกออกเป็นดึงเข้ามาเพื่อรับดาเมท อันนี้จะโหดไปรึป่าว ไม่แน่ใจ
สมมุติ ผลของสกิลมีผล 5x5 ช่อง เป้าหมายที่อยู่ในรัศมี 5x5 นี้ ให้ดึงเข้ามาเพื่อให้รับดาเมท
ตามจำนวนที่สุ่มได้ เรียกได้ว่า โดนทุกดอก เลย  อันนี้น่าจะโหดไปรึป่าว

2.ปรับให้สามารถเดินได้ เมื่อใช้สกิล คือในขณะที่ตวัดแส้อยู่สามารถเดินไปได้ เพื่อเข้าไปหาเป้าหมายเพื่อทำดาเมท
ลองนึกภาพดู (คุณเป็นฝ่ายรุก)คุณกดใช้สกิลแล้วเป้าหมายเดินหนี คุณเดินตามเพื่อทำดาเมทตามจำนวนครั้งที่สุ่มได้
เมื่อผลของสกิลหมด (คุณจะกลายเป็นฝ่ายรับ)  เค้าจะสามารถยิงสวนคุณได้ เรียกได้ว่าแฟร์ๆ

ถ้าปรับประมาณนี้โดยเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งน่าจะดีขึ้นสำหรับเทรสายแส้

มันน่าสมเพศมากครับ ที่สกิลพายุแส้อัพมาแล้ว กดใช้แล้วยืนจั่วลม งิ๊กๆๆ เป็นเป้านิ่ง ทั้งที่แส้เป็นอาวุธประจำอาชีพของเทร แต่เทรจะเทพกลับต้องใช้หน้าไม้ อาเมน

_Mosquito_

• **
เทรสายแส้ ดูๆไปมันก็แรงดีอ่ะนะ แต่ทว่า
 แส้ 99 อ่ะ ดีจริง แต่ใครจะเอาไปใส่เวล??
ครั้นจะเอาแส้นี้ไปตีคน มันจะยืนให้เราตีเร้อ ระยะแทบจูบปาก
จะเอาไว้หวดบอสก็นะ โดนลูกหลานบอสตบหัวทิ่ม-*-
สรุปคือ ไปลงที่หน้าไม้คือเก่า ความโดดเด่นของสายนี้ แทบไม่มีเลย มองเห็นแต่ข้อจำกัด
ลดดีเลพายุลงมาให้เหลือซัก 30 วิเท่ากับ 777 มันจะน่าเล่นขึ้นเยอะ

เห็นด้วยกับคุณ TEERAK เรื่องนี้ เอาง่ายๆ เอาแส้ไปตีคน
จะไปตีอาชีพไร คุณจะเข้าถึงตัวเค้าได้อย่างไร

จะไปตีเทรหน้าไม้ คิดว่าจะประชิดตัวเค้าได้มั้ย ระยะโจมตีแส้เท่าไรกัน
พระ วิ วอ ละ
แอส เบลด อีก (แอส&เบลด ไม่ต้องเค้า Blink มาหาคุณเอง เค้าถึงตัวเราได้ก็นอนแระครับ)

พลางเข้าไปไกล้ๆ แล้วกดสกิลพายุแส้ โดนสกิส อยู่ 3 ที่กระแทกจนหลุด ที่เหลือ ยืนจั่วลม งิ๊กๆๆ เป็นเป้านิ่ง

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
พายุแส้ วิธีกันมอนเด้ง ก็ลากให้มันรวมอยู่ช่องเดียวกัน ละเราไปยืนใช้พายุแส้ตรงช่องนั้น มอนจะไม่เด้งนะ  woon_sunny

นานิกะ

• **
แต่วิธีนั้นใช้กับคนไม่ได้นะ เดินดุ่มๆเข้าไปก็ตายแย้ว  g#027

ถ้าใช้แล้วดึงคนเข้าแทนนี่มันก็ . . . . . . .  g#008

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ไม่รู้สิครับโดยส่วนตัวแล้ว พายุแส้มันมีข้อเสียก็จริง แต่ผมก็เล็งเห็นข้อดีของมันคือผลักคนออกจากทับกัน  ถ้าเราสามารถเลือกใช้ให้ถูกสถานการณื จุดด้อยก็จะเป็นจุดเด่น  แต่ถ้าเราเอาจุดด้อยไปบอกจี  จีปรับก็น่าจะดีแต่เพื่อนที่โดนเราตีอาจคิดว่า   โกง

drinshark

• Newbie
  • *
เห็นในรูปน่าจะรู้แล้วนิ ตำนานคลั่ง โป๊ะ7k+ พายุแส้6ครั้ง โดนไม่หมด แต่ถ้าโป๊ะ ตายหมดยกเว้นเบอยืนนั้นแหละ woon_sunny

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ไม่รู้สิครับ ปกติ ผมก็ยอมรับ น่ะครับตีเบอไม่ลงจริงๆเวลามีพระฟู น่ะครับ  ต้องยอมรับว่าเลือดเยอะขณะที่พระฟูแรง  แต่ว่าสายที่ผมเล่นหลบมันเยอะระดับหนึ่ง ถ้าผมอ้อมไปด้วยการโดนขวานกระแทกมึนจะน้อยลงมาก  หลั่งเลือดมาโอกาสโดนผมก็น้อยลง  เพราะเวลามึน หลบจะกลายเป็น 0 อ่ะ  ส่วนมากผมก็จะวืด  แต่ทั้งนี้  คนที่เล่นเบอจนชำนาญ เขาก็มีทางแก้ของเขาน่ะครับ  ผมว่าคนเป็นเบอ น่าจะรู้ดีอ่ะ

XunXus

• Newbie
  • *
แล้วพวกมือใหม่ มันจะเอาปัญญาที่ไหน หาแส้ 99 ใช้ แถม กว่า เวลจะ99 อีก   

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ราคาแส้ 99 อยู่ที่ 30-45M. แค่นั้นเอง ส่วนเวล99 นี่ไม่ยากหรอกคับ ทุกวันนี้เห็นจุติกันเป็นว่าเล่น

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

ภาพนี้เมื่อไม่นานมานี้
สายแส้99ออฟโชค เปิดผอบ-เชียร์-โชค-ขน + สรร(สกิลพระ) โป๊ะมินิก็เกือบ10k. แล้ว
ใครสนใจสอบถามได้นะคับ  g#008

Assassin_jonas

• Newbie
  • *

ผมยังอัพโหลดรูปยังไม่ค่อยเป็นเท่าไรกับรูปเล็กขอโทษก่อนน่ะครับ

นี้คือเทรของผมเองครับเป็นเทรสายแส้  เพื่อนๆที่เล่นสายนี้ยังไงช่วยแนะนำหรือติชมทีน่ะครับ
สกิลที่เรียน สายเรน ( ผมเน้นไปทางหน้าไม้น่ะครับเพราะชอบส่วนตัว )
1. พริ้วไหวระดับ  10
2. โจมตีจุดสำคัญ  5
3. หมอกควัน   5
4. ความชำนาญการใช้ธนู  10
5. เพิ่มระยะยิง  5
6. แม่นราวจับวาง  5
สกิลที่เรียน  สายเทรฮันเตอร์
1. ชำนาญแส้  5
2. พันธการ 3 ( เรียนเป็นทางผ่าน )
3. แส้จู่โจม  5
4. พายุแส้  2
5.ค่าหัว  5
6. โกยแนบขั้นสูง  3
7. ก้าวพริบตา  3
8. เชียร์  5
9. พราง  3
10. โชคดี  5
11. ชิงสมบัติ  1

ที่ผมไม่เน้นไปทางพราง  5 เพราะ  ผมไม่เน้นพรางนั่งรอบอส หรือเดินไปลึกๆนานๆ ครับ  ส่วนพายุแส้ก็อย่างที่ภาพเห็นครับเอาไว้เวลหรือดรอปของได้ครับที่เรียนแค่ 2  เพราะมอนจะตายพอดีแล้วเราไม่ค้างในท่าสกิลนานไป ครับ กันคนมาจู่โจม  อีกอย่าง เราไว้สะบัดคนที่ทับได้ด้วยน่ะครับ

ต่อไปมาดูของที่ผมมีใช้น่ะครับ
1.แส้ความพยายาม LV.99  ( ยศเส )  ออฟคลั่ง
2.โล่โชคชะตา ( โล่02 ) LV.99 ( ยศเส ) ออฟป้องกัน
3.หมวกเทพธิดา LV.78  ( ยศรัชทยาท ) ออฟพลังชีวิต
4.กากอสูรทองคำ LV.ใช้ได้ทุกระดับ ( ยศคห ) ออฟมอง
5.เสื้อคลุมแห่งวายุ LV.75 ( ยศคห ) ออฟพลังชีวิต
6.กำไลพื้นฐาน LV.90 ใช้ได้เฉพาะคนจุติอย่างน้อย 1 รอบ
7.เสื้อคลุมพื้นฐาน LV.94 ( ยศคห ) ออฟพลังชีวิต  ใช้ได้เฉพาะคนจุติอย่างน้อย1รอบ
8.รองเท้าพื้นฐาน LV.93 (ยศคห ) ออฟว่องไว  ใช้ได้เฉพาะคนจุติอย่างน้อย1รอบ
9.ผอบ  เชีย โชค คริ LV.96

เพื่อนๆมีแนวไหนแนะนำกันได้ น่ะครับ  ผมอยากศึกษาไว้เหมือนกัน
อัพ สเตตัสอ่ะ