GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดราม่าแรร์วิซาร์ด 95 "อภิสิทธิ์แห่งเมียหลวง"

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
ดรากอนเนส

#038 #038
+1 Like  woon_5555 woon_5555

ทีมงานมันต่ำเกิน  woon_angry

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

z__ThefinancIalSuppOrt__z

• Newbie
  • *
เเรรวิปรับได้จังไรมากมาย 95ธาตุเเรงขนาดนี้ เเรรเทร95 จะเหลือ ควย ไรคับ ทีมงานผู้น่ารัก woon_love woon_love ^^

thonson

เราเปิดชมรมคนรัก ดรากอนเนส กันเลยดีไหม

woon_love woon_love woon_love

ได้เซตหมาแล้วนะจ๊ะ คราฟเรียบร้อย ชุด+8 อาวุธ+9 อิอิ

หมดไป250บาท ซื้อคูปองไว้ขายของ99บาท ซื้อเยลลี่มาขายทำทุน150บาท

แล้วก็ดึงของในประมูลมาขายเอากำไร มันส์มาก ขอบอก woon_love

X-Burner

เราเปิดชมรมคนรัก ดรากอนเนส กันเลยดีไหม

ทั้งกระทู้เลยเดี๋ยวจะหาข้อมูลมาช่วยแปะ

เอาจริงๆน่ะไม่พูดเล่น เด่วช่วยหาช่วยตอบกะทู้ เด่วจะเข้ามาดูเรื่อยๆ

.

_Mirinda_

• **

ได้เซตหมาแล้วนะจ๊ะ คราฟเรียบร้อย ชุด+8 อาวุธ+9 อิอิ

หมดไป250บาท ซื้อคูปองไว้ขายของ99บาท ซื้อเยลลี่มาขายทำทุน150บาท

แล้วก็ดึงของในประมูลมาขายเอากำไร มันส์มาก ขอบอก woon_love
Apocalypse Nest - Manticore Nest

Dragon Nest SEA

ping_21

• **
  • อร่อยนะจะบอกให้
Thailand's Got Talent S2   เอาสีทานมเเล้ววาดรูป ได้เข้ารอบ   เเมร่ง เเรร์วิบั๊ค ปรับยกเครื่องใหม่หมดเลย    มึงเอาสมองส่วนไหนคิด  ถ้าเอานมทาสีเเล้วาดรูปเข้ารอบ  งั้นเดะกูจ้างคนไปเเก้ผ้าประท้วงเเรร์วิ หน้าบริษัทมึงเลยม่ะ  มึงไม่ปรับให้มันมีอมตะไปเลยละ  เเรร์ วอ พระ เทร  ชาป เบรด เน่าหมด  เเอส กับ วิ   เทพ ชิปหาย เรื่องเยอะนะมึงความเห็นส่วนมากไม่ฟัง เด็กเส้นมึงเยอะนั๊กหรอ งั้นมึงก็ลาออกไปซะเเล้วเอาเด็กเส้นมาทำงานเเทนมึง มันบอกอะไรมึงก็เชื่อ ความเห็นส่วนรวมไม่เชื่อ  เจริญเหอะ   ชอบสร้างเรตติ้งนะมึง ทางบวกกูไม่ว่า นี่มันทางลบเดะวันไหนคนเลิกเล่นเหอะมึง เดะพวกมึงก็ในบริษัทก็เล่นกันเองในนั้นเเหละ คนเล่นหายหมด  ให้เจ้งเร็วๆๆๆนะ เอออย่าลืมเพิ่มสติปัญญาในสมองบ้างนะ  อย่ามัวเเต่เพิ่มความสามารถเเรร์อย่างเดียว เดี๋ยวเขาจะหาว่าโง่  กูเหลืออดมานานเเล้ว  พวกมึงหลอกลวงผู้เล่นอย่างเห็นได้ชัด
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ลองเอาแบบที่ผมคิดดูดีไหมครับ  คุณทีมงานเอาความสามารถแรร์ทั้งหมดออกไปให้หมดเลยทุกชิ้น  แล้วความสามารถที่คุณทำออกมา  เอาไปใส่ในนรกให้หมด  เมื่อครบทุกชิ้นแล้วในนรกจะบอกท่านได้เองละว่าอะไรตรงไหนดีไม่ดียังไง  แล้วค่อยปรับสมดุลแรร์ทั้งหมดให้เข้าที่จึงนำเข้าเซิร์ฟหลักทั้งหมดพร้อมกัน  นรกคนเล่นก็เยอะ เทสเตอร์ก็มี  ระยะเวลาให้ทดสอบก็มีนานโข กว่าท่านจะออกความสามารถครบทุกชิ้น ในนรกมีเวลาทดสอบสบายๆ  แล้วจะปรับจะเปลี่ยนอะไรก็ทำเสียให้เรียบร้อยค่อยเอามาลงเซิร์ฟหลัก  มันจะได้ไม่เป็นการแก้ไปแก้มาให้เป็นประเด็น  เพราะเซิร์ฟหลักเมื่อลงแล้วมันเหมือนของจริง  จะปรับจะเปลี่ยนอะไรมันก็ยากที่จะยอมรับได้หากปล่อยไปนานๆแล้วถึงมาปรับ    ผมว่ามันดีกว่าน๊ะแบบนี้

เรียบร้อย

• **
  ลองเอาแบบที่ผมคิดดูดีไหมครับ  คุณทีมงานเอาความสามารถแรร์ทั้งหมดออกไปให้หมดเลยทุกชิ้น  แล้วความสามารถที่คุณทำออกมา  เอาไปใส่ในนรกให้หมด  เมื่อครบทุกชิ้นแล้วในนรกจะบอกท่านได้เองละว่าอะไรตรงไหนดีไม่ดียังไง  แล้วค่อยปรับสมดุลแรร์ทั้งหมดให้เข้าที่จึงนำเข้าเซิร์ฟหลักทั้งหมดพร้อมกัน  นรกคนเล่นก็เยอะ เทสเตอร์ก็มี  ระยะเวลาให้ทดสอบก็มีนานโข กว่าท่านจะออกความสามารถครบทุกชิ้น ในนรกมีเวลาทดสอบสบายๆ  แล้วจะปรับจะเปลี่ยนอะไรก็ทำเสียให้เรียบร้อยค่อยเอามาลงเซิร์ฟหลัก  มันจะได้ไม่เป็นการแก้ไปแก้มาให้เป็นประเด็น  เพราะเซิร์ฟหลักเมื่อลงแล้วมันเหมือนของจริง  จะปรับจะเปลี่ยนอะไรมันก็ยากที่จะยอมรับได้หากปล่อยไปนานๆแล้วถึงมาปรับ    ผมว่ามันดีกว่าน๊ะแบบนี้

เห็นด้วย

40z

• **

ทำแบบนั้นไม่ได้หรอกครับ

ราคาของในตลาดจะปั่นป่วนไปหมด

แรร์ที่ออกมาแล้ว ขายกันราคาแพง เกิดนำไปปรับใหม่

จะเกิดอะไรขึ้นครับ??
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ทำแบบนั้นไม่ได้หรอกครับ

ราคาของในตลาดจะปั่นป่วนไปหมด

แรร์ที่ออกมาแล้ว ขายกันราคาแพง เกิดนำไปปรับใหม่

จะเกิดอะไรขึ้นครับ??

มันไม่ได้ปรับทุกชิ้นนิครับ  ใครจะรู้ละว่าชิ้นไหนจะต้องปรับ ต้องลดอะไรเพิ่มอะไร  นี่ขนาดว่าตอนนี้แรร์ที่ยังไม่มีความสามารถก็ซื้อขายกันอยู่แล้ว ราคาก็ผันผวนเหมือนกันเพราะคนเล่นคนซื้อเค้าดูจากแรร์ตัวที่ออกมาแล้ว ว่าเน่าหรือเทพ  ถึงแม้ไม่มีใครรู้มาก่อนว่าความสามารถจะเป็นแบบใด แต่เค้าก็พอมองกันออก   นี่ขนาดของยังไม่มีความสามารถซื้อขายกันไป พอความสามารถจริงออกมาก็มีด่า มีชม กันเป็นบางชิ้นบางอาชีพ  ไอ้ที่ด่าเพราะตอนไม่มีความสามารถก็ขายกันแพงเช่นกัน คนซื้อไปแพงเจอความสามารถออกมาหงายท้องเลย   g#013

ผมถึงแนะว่า น่าจะไปทำให้เสร็จก่อนทุกชิ้น แล้วทยอยๆอัพเดดความสามารถไว้ที่นรก ไอ้ชิ้นที่ออกความสามารถมาแล้วก็ไม่ต้องตั้งธงว่าต้องไปปรับของเค้าใหม่  แต่เพื่อให้รอของใหม่ออกมาให้หมดแล้วมาดูกันว่าจะทำตรงไหนดี  เพราะยิ่งคุณเอาลงเซิร์ฟหลักแบบนี้แล้วมาปรับทีหลัง (เพราะเค้าบอกแล้วว่าเมื่อเสร็จหมดจะมีการดูความสามารถทั้งหมดอีกครั้ง)  แบบนี้ผมว่าผู้เล่นจะผันผวนมากกว่าน๊ะครับ  เกิดของใหม่ทำออกมาดี เค้าซื้อขายกันไปแล้ว เล่นกันไปนานนมแล้ว พอออกครบมาปรับ   นี่สิปัญหาเยอะกว่าอีก  แบบนี้คนเล่นเดาทางไม่ถูกทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย  คนขายก็หวังได้แพงเพราะออกมามันดี ไอ้คนซื้อก็เสียวหลัง มันแพงวะ ต่อไปจะปรับป่าววะ  ปรับแล้วจะเป็นยังไงวะเนี่ย เทพหรือเน่าหรือแแค่เท่าทุน  ไม่มีใครรู้

เหตุเพราะเค้าบอกว่าจะมีการดูอีกครั้งหนึ่ง  เค้าไม่ได้ยืนยันอะไรว่าจะยึดเอาตามที่ออกมาเป็นสิ้นสุด  และก็ไม่มีใครรับประกันให้ด้วยว่า ของรุ่นก่อนที่ออกมาแล้วจะไม่โดนปรับ  จะปรับแต่ของใหม่ชุดหลังๆ  ดังนั้นจะเก่าหรือใหม่ จะช้าจะเร็วถ้ามันจะโดนก็คือโดน  ผมแค่อยากให้เค้าหยุดจากเซิร์ฟหลักไว้เท่านั้นเองครับ  เพราะเซิร์ฟหลักทดลองไม่ได้ มันซื้อจริงขายจริง ถ้าไม่ดีขายคืนก็ไม่ได้  ถ้าเกิดของไม่ดีขายราคาถูกไปเกิดปรับออกมาดีคนที่ซื้อไปก็มีเฮ  แต่ถ้าของดีขายไปแพง คนซื้อไปเจอปรับเน่าก็ซวยชิบ  เพราะมันยังไม่สิ้นสุด ผมก็เห็นว่าไม่ควรเอาลงเซิร์ฟหลักอย่างแรง

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ไอย๊ะแนวร่วมเยอะ

ยังไงขอเวลาหน่อยช่วงนี้งานยุ่งเรียนหนักกิจกรรมแน่น