GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อัพสกอลเทร สายมีด

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
สายนี้ลงสกิลไม่ยากค่ะ (แต่ต้องรวยหน่อยนะ  เพราะของเต็มอัตราศึกแพงมาก)
ยกตัวอย่างสายเปิดกล่อง+ชิงแบบไม่จุแต่มีC3ครบ(สายนี้ของไม่ดีจะล่าบอสยาก  กว่าบอสจะตายอาจหลายกายหน่อยค่ะ)

ตอนเป็นเรนเจอร์

ชำนาญมีด  10
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง  10
พริ้วไหวดุจสายลม  10
โจมตีจุดสำคัญ  5
หมอกควัน  5(หรือจะลง ลดเกราะ/แทงปลิดชีพแทนก็ได้ตามชอบ แต่ส่วนตัวลงหมอกค่ะ)

ตอนเป็นเทร

มีดลมกรด  5
ชิงสมบัติ  1
ค่าหัว  5
กลมกลืนธรรมชาติ  5 (สกิลนี้ทำให้วิ่งเร็วมากจึงไม่ต้องลงเท้าลมกรดก็ได้ค่ะ หรือถ้าจะลง ก็แบ่งไปเหรียญนึงค่ะ)
ก้าวพริบตา  3
โกยแน่บชั้นสูง  3
เชียร์  5
โชคดี  5
สะเดาะกุญแจ  5(ความฝันของเทรกับกล่องระดับ5  อิอิ)
ขนของ  2
ปาเหรียญ  1

ปล.เดี๋ยวนี้สายล่าบอสต้องสายหน้าไม้ค่ะ  เพราะค่าเดเมทโดยรวมจะสูงกว่านิดหน่อย
ให้ดีสายนี้ควรหาตัวตายตัวแทน  เรียนวิศวะเพื่อทำหมุดเหล็กหรือสูงกว่า จะลดค่าครองชีพได้เยอะเลย  555
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

ทีที้

ผมก็เล่น เทร์ มีดนะ  (ไม่จุด้วย)  ล่าบอสก็ไปเป็นตี้สัก2-3คนพอ   ก้ดรอบ  มาหมดแล้วแทบทุกอย่าง   ส่วนถ้าอยู่คนเดียวก็ ดรอบมินิเอา  นานๆครั้ง เดินผ่านบอสก้เปิดชิง  บ้าง  หุหุ

จากการเล่นเทร์มาทุกสาย   ชอบ  มีด  มากสุด ไม่ต้องจุ  ไม่ต้อง ออฟของโหดมากมาย   แถมรวยได้ด้วยนะ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
มีด ผมว่าไม่ว่าจะสายล่าของหรือสายแบทออฟมีดคลั่งดีสุด อัตราดรอปช่วยอะไรได้ไม่เยอะ เน้นฆ่าไวดีกว่า g#040
สายมีดเทพดีนะ ถ้าเกิดเทรใส่มีดคู่ได้นี่ แอสกับเบลดลดลงเยอะ g#009(ก็มีดลมกรดเพิ่มต่อเนื่องตัน โอกาศตีเบิลอีก50% ค่าlukยังมีผลอีก ใส่มีดคู่7ดอกต่อวิ-*-)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

เอาปืน+ลูกติดไปด้วยก็ดี  โชว์ความเท่ห์  555
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เอาปืน+ลูกติดไปด้วยก็ดี  โชว์ความเท่ห์  555
ใครอยากลองหน้าไม้+ปืน ศรอัศนีบาต ประณีต หมดแม๊ก g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

ผมก็เล่น เทร์ มีดนะ  (ไม่จุด้วย)  ล่าบอสก็ไปเป็นตี้สัก2-3คนพอ   ก้ดรอบ  มาหมดแล้วแทบทุกอย่าง   ส่วนถ้าอยู่คนเดียวก็ ดรอบมินิเอา  นานๆครั้ง เดินผ่านบอสก้เปิดชิง  บ้าง  หุหุ

จากการเล่นเทร์มาทุกสาย   ชอบ  มีด  มากสุด ไม่ต้องจุ  ไม่ต้อง ออฟของโหดมากมาย   แถมรวยได้ด้วยนะ

ใช่ค่ะ  สายนี้ชิงของสะดวกสุดแล้วหล่ะ  แค่ฝึกปาเหรียญให้ได้ระยะที่ปลอดภัยให้ชำนาญๆก็โอเค
แต่ไม่ใช่ไปข้างๆพระแล้วปาเหรียญ บอสดิ่งเข้ามาตายคู่  ก็จบข่าว  5555  g#004

ปล.แต่ตนนี้รีมาสายหน้าไม้แล้ว  เอาไปวอช่วยกิลล์  555 (แต่หลักๆไปเป็นระเปิดเวลา ช่วง5นาทีสุดท้าย)   #038

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **

ใช่ค่ะ  สายนี้ชิงของสะดวกสุดแล้วหล่ะ  แค่ฝึกปาเหรียญให้ได้ระยะที่ปลอดภัยให้ชำนาญๆก็โอเค
แต่ไม่ใช่ไปข้างๆพระแล้วปาเหรียญ บอสดิ่งเข้ามาตายคู่  ก็จบข่าว  5555  g#004

ปล.แต่ตนนี้รีมาสายหน้าไม้แล้ว  เอาไปวอช่วยกิลล์  555 (แต่หลักๆไปเป็นระเปิดเวลา ช่วง5นาทีสุดท้าย)   #038

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
เทรมีด ดี เล่นง่าย ต่อเนื่องตัน โดยไม่ต้องลง Agi เยอะ
มีเหรียญลง Dex หรือ Str ได้มาก ทำให้ตีได้แรง
สกิลก็ได้ครบ เจอกล่องนี่ของหวานเลย หยุดบอสฟูได้แน่นอน g#010

ส่วนเทรหน้าไม้ เท่าที่ลองอยู่
ถ้าชุดออฟว่องด้วยนี่ หลบเยอะดีมากเพราะลง Agi มาก
กลับกันทำให้ลง Dex / Str ได้น้อย ยิงได้ไม่แรงสุดๆ
เปลืองโซลต้องเช่ายาซุปฮึด กับต้องทำหมุดเหล็กอีก
จะใช้สู้ยิบตาก+ขนมปัง ก็ไม่สะดวกไหนจะเลือดน้อยลง ยิงๆหยุดๆ
จะเปิดผอบก็นะ ตายง่ายอีก ไม่รู้เป็นไง ม่อนเกิดปับต้องรี่ไปตีกระรอก
เราก็อยู่ใกล้กว่า แต่เดินข้ามไปตีกระรอก เห็นแล้วเศร้า
ถ้าใส่เซ็ทจุ เพื่อเพิ่มต่อเนื่อง ต้องหาเกราะแร์มาเพิ่มดรอปที่หายไป
รวมกับราคากำไลก็แค่ 900 เอ็มเอง ไม่ถึง 1000  g#014

ยังหาทางไปต่อไม่ถูกเลย เทรหน้าไม้จุ 1  g#041