GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รอกระทู้ เซนจูเรี่ยน เมพๆ

-SilverBorn-

• Jr. Member
  • **
ปืนไรเฟิลกิึ่งอัตโนมัต ยิงวืดอะ ทำไงดี มันแพงแต่ยิงไม่น
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

วืดหรอครับ แม่นยัง 500+ อยู่เลย ไม่เห็นวืดสักคน อัตราโปะสูงด้วย วืดก็โปะแหลก + แรง g#015

วืดสิยิงทหารด้วยกัน หลบ700+ ไม่เชื่อลองสิ

โหยยยย เจอทหารด้วยกันก็น็อคสิท่าน  g#037

กดพายก็ได้ แม่น + 40  4ชิ้น 160  จากแม่น 500+  + 160 ขั้นต่ำ 660 แล้ว อาจจะแม่นได้ประมาณ 700

อาหารเป็นตัวเลือกในการ PVP อยู่แล้ว แต่เราจะได้เปรียบหากเซนคนนั้นๆอัตราโปะน้อยกว่าเราถึง 10 และยิงเราติดวืดสัก 2-3ชุด เรายิงได้เรื่อยๆ  woon_yes

ขอสายบี่

ผมแนะนำกระบี่ให้ท่านไปเลือกใช้นะครับ เพราะว่ากระบี่มันสามารถใช้ได้หลายอย่างแล้วแต่สถานการณ์หรือผู้เล่นต้องการแบบไหน

แกรนด์ ดีไวเดอร์
ความสามารถของอาวุธ : ทุกครั้งที่โจมตีจะมีโอกาส 10% ที่จะทำลาย HP หรือ MP ที่เหลืออยู่ของเป้าหมาย 25% แต่จะทำลาย HP ได้ไม่เกิน 4000 หน่วย และทุกครั้งที่โจมตีจะมีโอกาส 5% ทำให้เป้าหมายติดบัฟดีไวเดอร์
ความสามารถของบัฟดีไวเดอร์ : เป้าหมายที่ติดบัฟดีไวเดอร์จะไม่สามารถฟื้นฟู HP และ MP เป็นระยะเวลา  10 วินาที (จะไม่สามารถฟื้น HP และ MP จากการใช้ไอเทม จากผลของทักษะ และการฟื้นฟูใดๆ ก็ตาม เช่นการนั่ง การใช้ไอเทมจำพวกบัฟฟื้นฟู HP MP เช่น ผลของขนมปังนมสด เป็นต้น )
เลเวล 99

กระบี่มังกรคลั่ง
กระบี่ที่มีลวดลายมังกรประดับอยู่มีสีแดงสวยงามแลดูน่าเกรงขาม ทำให้ผู้ใช้กระบี่มีโอกาส 10% ที่จะได้รับบัฟมังกรคลั่ง 10 วินาทีบัฟมีความสามารถดังนี้
- เพิ่มอัตราโจม15%
- เพิ่มโอกาสติดโป๊ะเช๊ะ 15%
- เพิ่มความแรงโป๊ะเช๊ะ 15%
คุณสมบัติ : พลังโจมตี 451-564
เลเวล 94

ขออภัยไม่มีรูป

กระบี่แห่งชีวิต
ความสามารถ : เพิ่มพลังโจมตี 403 - 504, เพิ่ม HP MAX 20% ฟื้นฟู HP 3% ทุกๆ 4 วินาที, เมื่อโจมตีจะสร้างความเสียหายเพิ่มเติม 1% จาก HP ที่เหลืออยู่

ขออภัยไม่มีรูป

กระบี่หยดน้ำแข็ง
- เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 1.5% - โจมตีเป็นธาตุน้ำ - เมื่อโจมตีเป้าหมาย จะลดความเร็วในการเดิน 1 เป็นระยะเวลา 10 วินาที (ใช้ความต้านทานช้าป้องกัน) และสามารถสะสมได้

ถ้าจะให้ผมแนะนำ ผมแนะนำกระบี่ชีวิตครับ เป็นกระบี่ที่สมดุลที่สุดและถึกที่สุด ถึงแม้จะโจมตีด้อยกว่ากระบี่ชิ้นอื่น แต่ผลที่ได้คือ HP เพิ่มขึ้นเยอะ + กับ เหมือนมีอาหารติดตัวตลอดคือชีวิตเพิ่มเรื่อยๆ

แต่ถ้าไม่มี เป็นกระบี่ 99 ก็ดี โหดๆ

โดยปกติเซนจูเรี่ยนจุติ 6 รอบสายกระบี่

ถ้าคุณเล่นสายถึก (สายเกราะหนัก) สเตตัส STR DEX VIT LUK  สำหรับกระบี่อัพสเตตัสแบบนี้เลย เราไม่ต้องการหลบหรือต่อเนื่องเพิ่ม หากปืน อัพ AGI แล้วแต่ประยุกต์

สายหลบหลีก (สายเกราะเบา) สเตตัส STR DEX VIT AGI สายนี้แน่นอน ทั้งกระบี่ ทั้งปืน อัพแบบนี้หมดถ้าเล่นเกราะเบา

เกราะก็ต้องแล้วแต่จะเลือก แต่ 95 ดีที่สุด

เกราะหนัก

เกราะเบา

ถ้าเกราะหนัก จะไม่มีอะไรติดลบเลย คือมีแต่ + แต่ + ดีเฉพาะเจอกับสายเวท หรือ พาลาดินสายหอก

ถ้าเกราะเบา จะมีติดลบอย่างเดียวคือ โดนโจมตีแรงขึ้น 30 เปอเซ็น แต่สิ่งที่ + นี้ แรร์แอส 95 เพิ่มหลบ 65 อันนี้เกราะเซนล่อไป 2-3 เท่าเชียว โหดที่สุด เหมาะสำหรับบู้กับสายกายภาพ

เรื่องเวลไม่ต้องพูด มอนวืดกระจาย เกือบทุกตัว สายกายภาพก็ต้องแม่น 500-600 + อยู่ เพราะถ้าใส่เฉยๆอันเดียว + สเตตัส + บทเพลง หลบก็จะอยู่ที่ 450-550 หรือมากกว่านี้ ไม่รวมของใส่ชิ้นอื่น

จะแนะนำสายหลบหลีกมากกว่า สำหรับส่วนตัวผมอะนะ เพราะดูแล้วเป็นเกราะที่ดีถึงขั้นโกง ถ้าหากไม่มีติดลบ จะเป็นเกราะที่ดีที่สุดเลยก็ว่าได้ (แล้วแต่คนจะเล่น)

มีเกราะนี้เซนสายกระบี่คิดจะบู้ก็เลิกคุยเลย เก๊งแหลก  g#037 ถ้าคุณเล่นกระบี่ ใส่เกราะนี้ จะไปบู้กับเซนกระบี่ด้วยกัน เขาคงต้องออฟแม่นสุดๆ พร้อมพระ คอยกดบทเพลงหลังสลาย

เพื้อเพิ่มแม่น + อาหารเพิ่มแม่น ยังไม่รู้จะไหวรึเปล่า  g#004  ขนาดผมเล่นแอสโดนสลายหลบประมาณ 500 กว่า เซนแทง 10 นาทีกว่าถึงตาย แต่นี้มันน่าจะ 550+ ละ รวมของชิ้นอื่นๆ เช่นเซ็ตจุ หมวกเทพ ฯลฯ

แต่ถ้าคุณไปบู้กับเซนสายปืน ที่เขาใส่เกราะหลบ คุณก็เสียเปรียบมากมาย เพราะปืนมันมีสกิล + แม่น ประกอบกับแรงโปะ + อัตราโปะที่มากกว่า

สายเซนหลบเป็นตัวเลือกเดียวของเกราะ 95 ถ้าไม่มีก็อดเล่น ง่ายดี  g#018

-เลือกเอานะครับว่าจะเอาเกราะไหน ผมพิมพ์ๆมาเพียงแค่แนะนำในความคิดเห็นส่วนตัว-

ผ้าคลุม ประดับ รองเท้า แนะนำแบบเดิม เซ็ตพื้นฐาน

แต่ถ้าจะเล่นกระบี่ ไม่จำเป็นต้องเซ็ตพื้นฐานก็ได้

รองเท้า

ประดับ

ผ้าคลุม

กระเป๋าใครว่าไม่ดี เพิ่มเลือดมหาศาล ถึงแม้จะออฟไม่ได้ แต่ดีกว่าคลุมจักสะอีก  woon_5555

หน้ากากอันเดิม

โล่มี 2 ตัวเลือก แต่ไม่มีรูปให้เลือก

1  โล่อีจิส เป็นโล่ที่มีพลังป้องกันทางกายภาพในระดับสูง (150+40) โอกาสยกโล่ 59.9%

2 โล่แห่งโชคชะตา
ความสามารถ : เมื่อยกโล่จะได้รับบัฟแคล้วคลาด(ลดโอกาสโดนโป๊ะเชะ) 2 วินาที และ เมื่อยกโล่ จะคืน HP ให้ 30% ของความเสียหายที่ได้รับ

ถ้าเล่นสายหลบก็เล่น 02 เลย

โล่คืนชีวิตให้ 30 เปอ "ของความเสียหายที่ได้รับ"  ก็โอเคดีนะครับ

ถ้าใส่ของที่ว่านี้มา จะเพิ่มเลือดเยอะหลาย ยกตัวอย่าง

กระบี่ชีวิต 20  + เป๋าทหารช่าง20 ชีวิตคุณจะเพิ่มมหาศาลแล้ว

เซนจุเรี่ยนจุ 6 ชุดเพิ่มเลือด เวล 99 สเตตัสตัน ส่วนมาก ถอดของหมด เลือดจะอยู่ที่ 15k

ผมเวล 93 ตัวเปล่า เลือด 15042 ตัวตั้งร้าน ใส่เป๋าทหารช่างทีเป็น  18050 เพิ่มมาถึง 3000  woon_shock

ถ้ามีกระบี่อีกคงจะ  20000+  แถมยังคอยฟูเลือด + เวลาตีได้เลือด เฟอเฟก

ยิ่งเวลายกโล่ 02 อีกก็เหมือนกันได้เยอะขึ้นเพราะมันคืนเลือดมา เวลาเจอกับสายปืนก็ดีมาก เพราะมันจะโปะไม่เข้าเลย

ถ้าเล่นสายกระบี่สายแกร่งถูกๆก็เซ็ตคอมครับ แรงโครต + กระบี่ 99 อีก ใครก็รับไม่ไหว (สายกายภาพ)  woon_5555

แนะนำเพียงเท่านี้ ไปเล่นเกมอื่น = = เซนจูเรี่ยนท่านอื่นโหดๆของ PK สวรรค์ ดาวดึง ก็ยังมีอีกเยอะ ไว้ดูหลายๆความเห็นแล้วพิจารณามาประยุกต์เล่น

lopas

• Newbie
  • *
ผมว่าคุณซิลเวอร์บรอน ตั้งกระทู้แนะนำทหารเลยน่าจะดีนะครับ
ผมดูข้อมูลของคุณน่าสนใจดีครับ

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาหั้ยคำแนะนำ

แต่สำหรับตัวผมเล่นกะบี่สายแกร่งของกะไม่ถือว่าไม่ดี

แต่ก้อพอลองกับสายปืนมาหลายๆคนกะพอไหวนะคับ

สำหรับสายบี่คัยที่คิดว่าสุ้สายปืนไม่ได้ผมขอเปลี่ยนคำคิด

นะคับเดะว่างๆจะเอาของที่ใส่มาหั้ยดูพอมันพอได้ไหมม

g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

• **
ผมว่าคุณซิลเวอร์บรอน ตั้งกระทู้แนะนำทหารเลยน่าจะดีนะครับ
ผมดูข้อมูลของคุณน่าสนใจดีครับ

เคยตั้งหลายกระทู้หลายอาชีพแล้วครับ แต่ผลที่ได้คือคนปั้มตัวมาด่ากัน อย่าเลย  woon_5555

มีกระทู้แนะนำเซนจูเรี่ยนของคุณ PorYai : เซนจูเรี่ยน - บทพื้นฐานและวิถีกองทัพ คนเก่งๆมีเพียบ  woon_yes

• **
ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่เข้ามาหั้ยคำแนะนำ

แต่สำหรับตัวผมเล่นกะบี่สายแกร่งของกะไม่ถือว่าไม่ดี

แต่ก้อพอลองกับสายปืนมาหลายๆคนกะพอไหวนะคับ

สำหรับสายบี่คัยที่คิดว่าสุ้สายปืนไม่ได้ผมขอเปลี่ยนคำคิด

นะคับเดะว่างๆจะเอาของที่ใส่มาหั้ยดูพอมันพอได้ไหมม

g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

เล่นสายแกร่ง เน้นตีแรง ก็จัดเซ็ตคอม + กระบี่ 99 เลยครับ ไม่แพงมาก

กระบี่ออฟแม่นดีที่สุดครับ จะได้ไม่เก๊งกับใครมาก

ใส่ 2 ชุดนี้อัตราโจมตีเพิ่มขึ้นมาเพียบครับ

ถ้าเซ็ตคอมหายาก + ทุนน้อยๆ ใส่ของอย่างนี้ก็ได้ครับ

- กระบี่มูลแฟง

- เกราะคอมพิเศษ

- สร้อยกำลัง (เพิ่มโจม 10 เปอ) หรือ ตระกรุด ( 50 เปอ มีโอกาสลดคริ เวท กายภาพ ครึ่งหนึ่ง) หรือ รางเหล็กไหล (ป้องกัน 0+20 หลบหลีกลดไป 50)

- ผ้าคลุมซอเรี่ยน ผ้าคลุม 99

- รองเท้ามิธริว หรือ รองเท้าหนักนักรบ หรือ รองเท้าภูติสวรรค์ เลือกตามความประสงค์ แต่ถูกๆดีๆ น่าจะเป็น ตัว แดง รองลงมาตัว เขียว

- โล่หายนะ ถูกๆ

- หน้ากากซาดิส หรือ หน้ากากวิญญาณแค้น

ขออภัย ของแพงๆ จะไม่ค่อยมีรูปลง

สำคัญที่สุด ไม่ได้อยู่ที่ของ อยู่ทีมือ และ ทักษะการกดสกิลของคุณว่าควรใช้สกิลอะไรบ้าง แล้วอันไหนกดก่อนกดหลัง หรือ คอมโบของคุณเอง ของมันเป็นเพียงเครื่องที่ทำให้การจู่โจมและตั้งรับดีขึ้นเท่านั้นเอง

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
สำหรับเซนที่เล่นสายบี่ของที่ผมเอามาหั้ยดูกะว่าจิพอสำหรับไปหวดกะสายปืนนะคับ

แค่นี้กะน่าจิพอไหวนะคับ ไม้ต้องถึง อีจีส แต่ไว้สลับกะได้คับ ^^

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
สำหรับเซนที่เล่นสายบี่ของที่ผมเอามาหั้ยดูกะว่าจิพอสำหรับไปหวดกะสายปืนนะคับ

แค่นี้กะน่าจิพอไหวนะคับ ไม้ต้องถึง อีจีส แต่ไว้สลับกะได้คับ ^^

ถ้าของระดับนี้ก็สุดยอดมากๆ แล้วคับ

ผมเองก็เล่นทหารไม่เก่งหรอกนะคับ แต่เท่าที่ผ่านมา ทหารกระบี่เจ๋งๆ ในสายตาผมคือ สามารถยืนไ้ด้นาน ทนได้ทุกสถาณการณ์

เจอได้ทุกอาชีพ ก๊อบเบอแล้วได้เลือดซัก 100-120เค นี่แหละ เจ๋งแล้วคับ

• **

หุหุ ของโหดนะ g#016

กระบี่ก็โอเคอยู่ แต่ในความคิดไม่ค่อยชอบ เพราะมันไม่แน่นอน = = แถมบัฟมันได้น้อยมาก เพิ่มมานิดๆ ชอบกระบี่ชีวิตหรือกระบี่99มากกว่า  #038

ผ้าคลุมผมแนะนำคลุมซอเรี่ยนดีกว่าไหมครับ ป้องกันน้อยกว่า(รึเปล่า- -") แต่เพิ่มชีวิต 500 กับกันมึน 35 เปอเซน (ออฟชั่นเสริมเยอะกว่าคลุมนี้) ถ้าจะใช้แบบนี้ใช้คลุม 99 ดีกว่าครับ

ส่วนโล่ดูจากราคาแล้วไม่สมดุลกับชิ้นอื่นเลย มีเกราะเซน 95 ก็น่าจะเปลี่ยนโล่ดีๆกว่านี้หน่อย  g#003

จะมีโล่ที่มองมาคือโล่ลูซิสป้องกันเยอะๆ มีโอกาสจะโดนเก๊ง 5 เปอ (ตีไม่เข้าเลย) อัตรายกโล่ 35 เปอเซน แต่ลดอัตราโจมตีกี่เปอเซนไม่รู้ = =

เวลาเจอกับเซนมันยิงมาเราก็สลับใส่ก่อนก็ดีนะครับ ถึกมากมาย คาดว่าเขาคงจะเก๊งทุกนัดที่ยกโล่  woon_5555

ไว้สลับนะครับแบบว่า ตอนตั้งรับก็ใส่ พอจะโจมตีก็เปลี่ยนโล่ เพราะมันลดโจมตี คุณจะถึกมากมาย  g#009

แต่จริงๆของแค่นี้ก็ถือว่าโหดแล้วครับ ดูออฟสูงๆทั้งนั้นเลย  อิจฉา ๆ g#035

ปล. เน้นไว้สู้กับอาชีพเดียวกันเลยสินะ  g#004 แต่แม่นเยอะอาชีพอื่นก็น่าจะไหวหมด

sandarn_

• **
ไว้หวดกะเซน อะงับ เดะิจิเอาโล่อีกอันมาหั้ยชมใส่ตัวอื่นยุ

อิอิ ซอเรี่ยน กัน น้อยกว่า แวววาว นะคับ แต่จากที่เคยลอง

กับ บี่ 99 มาแล้วมันกะสุ้ 94 ไม่ไหว เพราะบัฟ94 มันจะมี

นิสเดียวแต่ถ้าโจมตีตลอดปัฟมันกะไม่หมดเหมือนกันไปลองกันดูนะคับ

สำหรับโล่นี้ กะเปรีบยเหมือน อีจีส เดิมๆ อ่ะคับ สำหรับอัตตรายก

แต่ถ้าจะเอา 01 ไปออฟ ตำนาน อัตตราเดิม 59.9 ก็บวกไปอีก 9 เปอ

ถ้ายศตำนาน ได้มีการทดสอบมาแล้ว ที่แนะนำชิ้นนี้คือราคาเบาหาง่าย

ยศไม่สูง แต่เจอสายอื่น สลับ 01 เอากะโอเระคับ ปล. สำหรับความคิดผมนะ ^^

g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

emethgto

• **
ผมสายปืนคับ เท้ายังไม่ได้ฟิวเพิ่มไม่งั้น85%นี้ผมว่าถึง
ปล.ปืนกุลีโชคเอง

woon_bye woon_bye woon_bye

LK

• **
ผมสายปืนคับ เท้ายังไม่ได้ฟิวเพิ่มไม่งั้น85%นี้ผมว่าถึง
ปล.ปืนกุลีโชคเอง

woon_bye woon_bye woon_bye
ผ้าคลุมซอเรี่ยนถอด ๆ ไปเถอะครับ กระเป๋าทหารช่างดีกว่าเยอะ (ถึงจะ + ไ่ม่ได้) g#040

ส่วนสเตตัส ไม่ต้องลง STR (ใส่กระเป๋าทหารช่างช่วยแบกของได้เยอะ) เอาไปลง VIT คุ้มกว่า

สกิลพลซุ่มยิงเอาทำไม = = ไปเรียนเตรียมความพร้อมไม่ดีกว่าหรอมีปฐมพยาบาลด้วย (ก็แล้วแต่ความชอบนะ ส่วนตัวคิดว่าเป็นสกิลที่ไร้ประโยชน์มาก)

LK

• **

ตอบช้า แต่ส่วนตัวคิดว่าเซนชุดขาว ถ้าโล่โหดพอ ไม่ต้องออฟแกร่งเลยนะคับ g#020

ยิ่งถ้ามีวัลคีรี่บางอาชีพนี่ตีเกือบเก๊งกันเลยทีเดียว g#017

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

ขอคำแหนะนำ ทหาร เมพๆ มาแบ่งปันความรุ้ หน่อย จร้า

g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

ทหารปืนนะ

เซตจุ หมวกเทพ กากซา ปืนไรเฟิลดัดแปลง (ปืนกลกึ่งอัตโนมัติ ดีกว่า) ชุดรบสหัสศึก

ออฟเลือดหมด ปืนออฟคลั่ง

สเตตัส กดเพิ่มพลังฮึดสู้ อัพ agi ให้ต่อเนื่องตัน  216

ที่เหลือ str99 dex99 vit99 ที่เหลือluk

สกิล ชำนาญไรเฟิล5
ความแขงแกร่ง5 กลั้นหายใจ5 ยิงเปนชุด5

ยิงปรานีต5

ฐานพลังงาน1 ปฐมพยาบาล5 แพทสนาม4 เตรียมความพร้อม5

ชุดแดงๆ

สไนเปอ

- OneM | Az -

• Newbie
  • *

ตอบช้า แต่ส่วนตัวคิดว่าเซนชุดขาว ถ้าโล่โหดพอ ไม่ต้องออฟแกร่งเลยนะคับ g#020

ยิ่งถ้ามีวัลคีรี่บางอาชีพนี่ตีเกือบเก๊งกันเลยทีเดียว g#017
ตอบช้าไป2ปี  woon_shock

# g#046 พัฒนาให้ดีขึ้นไม่ใช่แย่ลง #038 g#004 g#037 .