GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชุดนินจาเงาอมตะ(แรร์แอส95) ชาวแอสคิดไงกันบ้าง

DeLuE

• Jr. Member
  • **
ให้แอสพลางไปที่ธงแล้วประตูพาทุกคนในตี้ไปเลยธงแตกแน่นอนคับ woon_5555 woon_5555

ในดีเล 8 นาที ถ้ากันบ้าน กำแพงไม่ได้แตก แอสจะผ่านแต่ละประตูต้องพุ่งใส่คนข้างในครับ  เมื่อพุ่งแล้วมันเห็นตัวแอสพรางต่อไม่ได้น๊ะครับติดดีเล  แล้วมันจะเข้าไปธงได้ยังไงครับ  และถึงให้แอบพรางไปตอนหลังๆวอร์ก็ไม่ผ่านโน้มวิอยู่ดี หน้าธงก็มีคนเยอะ ธงก็กาย  แต่ว่ากันจริงๆมันก็สามารถแอบเข้าไปได้ง่ายอยู่บ้าง  มันก็แก้ง่ายๆ ในวอร์ใช้ประตูไม่ได้ จบข่าว   จำได้ว่าเมื่อก่อนเคยผ่านๆมาว่า ในวอร์ใช้ประตูไม่ได้ แล้วทำไมมาใช้ได้อีกก็ไม่รู้

ในดีเลย์ 8 นาที คิดดูเเละกันนะที่สรรค์เค้าเอาบ้านตอน นาทีที่ 35 มันก็ยังเหลือ เวลาอีกเยอะ ดุเเล้ว ไม่ถึง 5

ในดีเลย์ 8 นาที คิดดูเเละกันนะที่สรรค์เค้าเอาบ้านตอน นาทีที่ 35 มันก็ยังเหลือ เวลาอีกเยอะ ดุเเล้ว ไม่ถึง 5 นาทีกำเเพงหน้า ก็เเตกหมดเเล้ว ไม่ใช่เจ้าบ้านไม่เก่งลองเข้าไปดูที่สวรรค์ ได้นะว่าจิงไหม ไม่อยากที่เเอสจะเข้าไปถึงธง คิดเหรอว่า ถ้าเค้าจะประตุเเอสไปธงจะไม่ก้อปเลือดทำเลือดให้เยอะเหรอ มันไม่ยากหลอก ถ้าพูดธงตี้ประตูลองไปดูที่สวรรค์ได้นะว่า ก็อปเลือดเเถบทุกคนไปธง มีกายก็เเค่นั้น

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ให้แอสพลางไปที่ธงแล้วประตูพาทุกคนในตี้ไปเลยธงแตกแน่นอนคับ woon_5555 woon_5555

ในดีเล 8 นาที ถ้ากันบ้าน กำแพงไม่ได้แตก แอสจะผ่านแต่ละประตูต้องพุ่งใส่คนข้างในครับ  เมื่อพุ่งแล้วมันเห็นตัวแอสพรางต่อไม่ได้น๊ะครับติดดีเล  แล้วมันจะเข้าไปธงได้ยังไงครับ  และถึงให้แอบพรางไปตอนหลังๆวอร์ก็ไม่ผ่านโน้มวิอยู่ดี หน้าธงก็มีคนเยอะ ธงก็กาย  แต่ว่ากันจริงๆมันก็สามารถแอบเข้าไปได้ง่ายอยู่บ้าง  มันก็แก้ง่ายๆ ในวอร์ใช้ประตูไม่ได้ จบข่าว   จำได้ว่าเมื่อก่อนเคยผ่านๆมาว่า ในวอร์ใช้ประตูไม่ได้ แล้วทำไมมาใช้ได้อีกก็ไม่รู้

ในดีเลย์ 8 นาที คิดดูเเละกันนะที่สรรค์เค้าเอาบ้านตอน นาทีที่ 35 มันก็ยังเหลือ เวลาอีกเยอะ ดุเเล้ว ไม่ถึง 5

ในดีเลย์ 8 นาที คิดดูเเละกันนะที่สรรค์เค้าเอาบ้านตอน นาทีที่ 35 มันก็ยังเหลือ เวลาอีกเยอะ ดุเเล้ว ไม่ถึง 5 นาทีกำเเพงหน้า ก็เเตกหมดเเล้ว ไม่ใช่เจ้าบ้านไม่เก่งลองเข้าไปดูที่สวรรค์ ได้นะว่าจิงไหม ไม่อยากที่เเอสจะเข้าไปถึงธง คิดเหรอว่า ถ้าเค้าจะประตุเเอสไปธงจะไม่ก้อปเลือดทำเลือดให้เยอะเหรอ มันไม่ยากหลอก ถ้าพูดธงตี้ประตูลองไปดูที่สวรรค์ได้นะว่า ก็อปเลือดเเถบทุกคนไปธง มีกายก็เเค่นั้น

ทำไมสวรรค์ ผมเหนช่วง 37-38 ถึงจะพรางยังไงก็สามารถโดนสกิลหมู๋ได้อยู๋ดี

DeLuE

• **

ทำไมสวรรค์ ผมเหนช่วง 37-38 ถึงจะพรางยังไงก็สามารถโดนสกิลหมู๋ได้อยู๋ดี

เห็นได้ไงงะ เเร์ 95 มันอัฟเดทพรุ่งนี้ดิ ความสามารถเฉพาะตัว / โดนเเต่ไม่ได้ออกจากสกิวพลางดิ จากที่ความสามารถเเร่ 95ออกมา ก็อปเลือดคงไม่ตายหลอก
ไม่ได่ต่อต้านเเค่ เวลาวอจะมีผลกระทบต่อสงครามหรือเปล่สจากความสามารถเเร่ ถ้าไม่มีอะไรทำให้เเอสออกจากพลางได้ เเค่นั้น ความคิดเห็นส่วนตัว

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
แอสของเทพทั้งตัวชุดเขียวเลือดก็ 10k ชุดแดง12k อันนี้อัพ VIT นะ ละดูพวกวิ ลงไฟที เกิน10k แล้ว แอสติดหยุดเทรก็ง่อยเรย เสียพรางอีก  g#014

DeLuE

• **
แอสของเทพทั้งตัวชุดเขียวเลือดก็ 10k ชุดแดง12k อันนี้อัพ VIT นะ ละดูพวกวิ ลงไฟที เกิน10k แล้ว แอสติดหยุดเทรก็ง่อยเรย เสียพรางอีก  g#014

เเอสก็อปเลือดไม่ได้เหรอ ใครรู้ที

DarkEagle

• DarkEagle

เเอสก็อปเลือดไม่ได้เหรอ ใครรู้ที

ก๊อปได้  คุณจะก๊อปกี่หมื่นก็ได้เพื่อจะเข้าไปธงให้ได้ เปิดประตูแอสก็ตาย ถ้าเข้าไปถึงธงอะน๊ะครับ  หน้าธงมีคนกันเพียบ ถ้าเค้ากันบ้านอะน๊ะ คงไม่ปล่อยโล่ง  แล้วคนในตี้ที่ประตูมาถ้าเกิดว่ากายทิพย์มา กินเวลากายไปเท่าไหร่แล้ว  ธงเค้าก็กายเหมือนกัน ตอนแอสเปิดประตู คนในตี้วาปมาที่จุดเปิด ถ้ามีวิอยู่ผมก็กรงใส่จุดแอสตายก่อนละ  ถ้าไม่ใช่อาชีพที่พุ่งได้ก็ติดกรงไปก่อนอะน๊ะ ทั้งกรงทั้งโน้ม ทั้งอาชีพอื่นที่กันธงอยู่อีก โผล่มา 15 คนจะเหลือสักเท่าไหร่  ถ้าก๊อปเลือดมากันหมดก็ยอมละ ถือว่าได้เปรียบ แต่ก็ติดกายธงอยู่ดี คนกันบ้านเค้าก็ลงมาเรื่อยๆ  แต่ก็ง่ายหน่อยน๊ะถ้าคุณเล่นแอสพรางเข้าไปถึงธงได้  เป็นผมจะตี้เทรทั้งตี้เลย ไปหยุดหน้าธงให้สนั่นหวั่นไหว 555

แต่มาดูในเรื่องแอสพรางเดินไปธงก่อนเถอะครับ  ช่วงหลังสุดท้ายที่เค้ากํนบ้านกันน่ะ เทรอยู่ตามจุดเพียบ คุณอาจจะติดหยุดหรือโดนอะไรตายไปก่อนที่จะได้เข้าไปธงด้วยซ้ำ ถ้ามีกำแพงก็ไปไม่ได้ ถ้ากำแพงถูกทำลายหมดก็มีโอกาสโดนสกิวต่างๆสูง และเมื่อไปถึงธงได้ก็จะเจอแบบข้างบน ปัญหาแรกคือต้องพังกำแพงเพื่อให้ไปได้ แอสถึงจะมีโอกาสผ่านไปได้ โดยไปเสี่ยงโชครอดสกิวตามทาง

***ก็ต้องรอความสามารถลงก่อนครับ ถ้ามันมีผลกับเรื่องวอร์มากก็คงต้องแก้ไข แต่มันแก้ไม่ยากหรอกครับเรื่องนี้  ให้ประตูแห่งลูซิสไม่มีผลในพื้นที่สงครามชิงปราสาทก็หมดเรื่อง  บางคนอาจจะถามเหตุผล  มันก็คงจะเหตุผลเดียวกับที่เอาใบขุดออกแหละครับ  มันเข้าไปง่ายเกินที่อยู่ดีๆจะโผล่เข้าไปด้านในได้โดยไม่ผ่านด่านหน้า ไม่งั้นเค้าจะมีกำแพงแต่ละชั้นไว้ทำไม จะต้องวางคนแต่ละจุดไว้กันทำไม