GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ของขวัญก่อน ABT#2 ทริคและเทคนิคพิชิตเทรเชอร์ ฮันเตอร์ นักฆ่าในคราบนักล่าสมบัติ By Oz-

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

AsunAllI3araTz

• Full Member
ผมได้ไป ลองเทคนิค ของ พี่ เเล้ว ส่วนหนึ่งเเม้ จะไม่มี01 ก็พอ ต้านได้ อาจจะเเพ้ บ้าง ชนะ บ้าง ส่วนท้าเราเปิดผอบ 7เทพเเล้วโดด ทัน เราชนะเลย ถ้าไม่เปิด ผมยิง 7เทพ ทีเดียวเขาไม่ตายอะ เลยยาวนิดๆ ตอนนี้เลย ลอง หา ฉมังมาใส่ ตามที่พี่เเก ลอง ขอ วิธี สู้ ตอน ติดหยุดด้วย ตาม ที่บอกไว้อะ ครับ
ขุด รอ  g#031 g#031

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ชอบ  ครุบๆ อยากให้ แนะนำ ทริค สกิล อัพสเตส และของ สวมใส่ รวมถึงวิธี PK ของเบอ สาย ระเบิดคลั่งมั้งจัง  เพราะ พอหมด ชำนายความคลั่งที่ อมตะได้ ไม่กี่ วิ พวกสายเบิดคลั่งก้กลาย เป็น สวะดีๆ อะครับ ช่วยแนะนำหน่อยๆๆ  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ต้องขออภัยในส่วนของสายอาชีพเบอร์เซอร์เกอร์ ด้วยนะครับที่ผมไม่สามารถจะให้คำแนะนำ อะไรได้ เพราะผมไม่ได้ถนัดและชำนาญการในด้านนี้้เท่าไหร่

ผมอยากแนะนำว่า ให้ลองปรึกษา หรือขอคำแนะนำจากผู้เล่นที่มีประสบการณ์และชำนาญเบอร์เซอร์เกอร์โดยตรงจะได้เทคนิคที่ดีและชัดเจนกว่าผมนะครับ

ผมยังอยากรู้วิธีชนะวิหมอกอ่ะครับข้องใจมานานมาก  g#014

วิธีชนะมันมีนะครับแต่ ต้องขึ้นอยู่กับสถาณการณ์และปัจจัยต่างๆ ด้วยครับ แต่ผมขออนุญาติพักเรื่องนี้ไว้ก่อนนะครับเพราะเป็นเรื่องที่ค่อนข้างแก้ปัญหาได้ยากสำหรับพาลาดิน

เอาไว้หลังเสร็จเรื่ื่องเทร แล้วผมจะทำประเด็นเกี่ยวกับ การสู้กับสายอาชีพ สุดโหดที่ร้ายกาจไม่แพ้เทร อย่าง วิซาร์ด ต่อแล้วกันนะครับ

เนื่องจากว่า การสู้กับวิ เป็นเรื่องที่ค่อนข้างจะละเอียดอ่อน ผมจึงขอพักเรื่องนี้ไว้ชั่วคราวก่อนแล้วกันนะครับ

แต่ก็คงจะได้เห็นการ PvP ของพาลาดิน กับวิซาร์ด ในมุมมองของผมกันบ้าง ในเร็วๆ นี้แน่นอนครับ

ยังไงก็ขออภัย คุณ Shuffleシ ที่ผมยังไม่สามารถตอบความเห็นของคุณได้ทันที ในส่วนนี้นะครับ

อันนี้แบบ เพียวๆๆ เลย อ่ะ อยากเห็น แบบก็อบเลือด ทั้ง สอง ฝั่งจัดแบบเต็มสูบ เลยได้ไม คับ เพราะใน ABT มันเต็มสูบ อ่ะ - -

สำหรับส่วนนี้ ผมต้องถามความเห็นของคู่ PvP เขาก่อนนะครับว่าจะยินดี VS แบบเต็มรูปแบบรึป่าว เพราะมันค่อนข้างมีปัญหาในเรื่องการสิ้นเปลืองพลังเซตพื้นฐาน

ส่วนคำตอบจะออกมาเป็นแบบไหน คงต้องรอถามทางฝั่งคู่ PvP อีกทีนะครับ หากถ้าเป็นกรณี การ PvP แบบเต็มขีดจำกัดตามที่ขอมา นั้นคงต้องรอหลัง

ความสามารถเกราะแรร์เทร 95 เข้าก่อนนะครับ เพราะตามต้นกระทู้เป็นเพียงแนวทางและทริคการเอาชนะเทร ในรูปแบบต่างๆ เท่านั้นครับ ซึ่งทางด้านเทร

ก็ยังแสดงความสามารถออกมาได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่ แต่ถ้าทุกอย่างโอเค กฏกติกาการ PvP นั้นก็คงจะต้องเป็นแบบ 3:1 แน่นอนครับ

เงื่อนไขก็คงประมาณ ให้เทร ที่ใช้หน้าไม้ประตูนรก 3 คน มา PvP กับ พาลาดินผมคนนี้ คนเดียวเพื่อจะได้เกิดความเท่าเทียบในการต่อสู้มากขึ้น

เพราะพาลาดินในสภาพพลัง 100% ค่อนข้างจะกลายเป็นอาชีพที่น่ากลัวพอสมควรครับ อย่างที่คุณ Directorr เคยกล่าวไว้ในหลายๆ กระทู้  g#024

Sikarinth

• **
อยากถามว่าทำไงให้ช่องhp เงินหายไปครับ แบบตอนหลังๆ มันเกะกะ

ทีถามนี่ ใช่ alt+L ปะคับ  woon_huh
ขอบคุณครับ อันนี้ความรู้ใหม่ผมเลย เล่นมา2ปี woon_sunny

Kadilag

• Newbie
  • *
แวะมาเยี่ยมครับ บิ๊ก

ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมครับ

ปล.อยากให้มีกระทู้แบบนี้เยอะๆ ครับ ประเทศชาติถึงจะเจริญ

TongDang

• **
 เเละเเล้ว ก็มาถึงจนได้ เคล็ดลับวิชาที่ ช่อนไว้มา 100 กว่าปี woon_5555 นะท่าน Oz-

woon_sunny เอะอะ อะไร ก็รีอาชีพ ? ลองศึกษาให้ท่องเเท้ เเล้วค่อยว่ากัน ทริกต่างมันมีให้ค้นหาอีกเยอะ มันช่อนอยู่ที่จุดเล็กๆๆของทุกอาชีพ ลองกลับไปดูสกิลของอาชีพของตนดู บางคนมาร้องให้ปรับโน้นปรับนี่หาว่าบัคมั้ง เวอร์มั้ง ปรับจนเบื่ออะครับ มันขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่าคุณละเอียดเเค่ไหน

สาวก พาลาดินได้ เฮ ล่ะที่นี้   เทรเชอร์ฮันเตอร์ต้องเตรียมรับมือ ล่ะ woon_sunny เเต่พาลาดินเทพเเค่ไหน เรามีทางเเก้(ไม่บอก อุบไว้ลงเเบท) 555 woon_555

Freedom.01

• **
อย่างล่ะ 1 สกิว ใช้ไปก็ ไม่ตายหรอก คับ ยังไงก็ เก็บได้ ขอดูแบบเต็มๆๆ เลย จะได้