GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับสกิลผอบใหม่

035731848

• Newbie
  • *
 woon_sad1 woon_sad1คือว่าถ้าเอาสกิลผอบใหม่มาลงแล้วผอบผมสกิลจะกากลงไหมครับ
คือว่าผอบผมเป็นผอบกบเดิมมีเชีย+โชค+เพิ่มโจมตี แต่พอเอาสกิลใหม่มาลงอาจได้สกิลเพิ่มแม่นแทนเพิ่มโจมตีแบบนี้ก็แย่นะครับน่าจะนำสกิลที่มีความสามารถใกล้เคียงกับของเดิมมาลงแทนนะครับ ยังไงก็ขอให้ช่วยพิจารณาทีครับ ขอบคุณครับ woon_sad1 woon_sad1

Sikarinth

• Jr. Member
  • **
นั่นแหละครับ ปัญหาใหญ่ คือผอบดีๆ เขาขายกัน หลายสิบล้านถึงร้อยล้าน  พวกที่ซื้อมาแล้ว แล้วอยู่ดีๆมาเปลี่ยนนี่ คงเซ็งน่าดู ต้องมาสุ่มอีก ถ้าได้สกิลใหม่ห่วยก็ไม่มีใครชดใช้อะไรให้

คือไอ้ที่อยากจะเปลีั่ยนผมก็เห็นด้วยนะ ดูสกิลใหม่มีประโยชน์ทั้งนั้น  แต่ต้องเข้าใจไอ้สกิลที่คงอยู่นั้น มันไม่ใช่มีดีแค่ เชีย โชค ขนของ สดชื่น ซะหน่อย เพิ่มโจมตี ก็สมควรคงอยู่ไว้ ไม่ก็ปรับไปอันที่มันใกล้เคียงกันของแต่ละสายเลย (เห็นผอบแต่ละสายมีสกิลใหม่ที่คล้ายเพิ่มโจมตีอยู่) 

ปล ก็ได้แต่บ่นๆ ยังไงก็ไม่ฟังอยู่ดี พูดหลายรอบแล้ว สกิลที่ขายกันเป็น100ล้าน ต้องมาถูกสุ่ม เอาราคาตกเหลือไม่ถึง50 ล้าน หึหึ g#025

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

elephenstar555

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมผอบเวล 90 เชียโชคเพิ่มโจม ผมก้อเสียดายคับ มีรูปมาฝากด้วย g#043 g#043 g#043 g#043 ปล.เซิฟอวตารน้ะคับ

¨Mиttêr´´

• You get the best out of others when you give the best of yourself.
  • **
  • Can't Do Better#.

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
ส่วนตัวผมผอบเวล 90 เชียโชคเพิ่มโจม ผมก้อเสียดายคับ มีรูปมาฝากด้วย g#043 g#043 g#043 g#043 ปล.เซิฟอวตารน้ะคับ

ใช่ผอบที่ตั้งขายในตลาดเซาเทินไซป่ะ  g#008
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

โชคดี

• Newbie
  • *
เชีย+โชค+โจม เวล 99 ก็บ่นมาแล้ว ไม่มีประโยชน์ไรเลยครับ
เศร้า  woon_sad2

bluedream2

• Newbie
  • *
จริงๆแล้ว กระรอก มันมีเพิ่มโจมด้วย สกิลใหม่ อ่ะนะ ผมก็งงๆ ว่าทำไม ทีมพัฒนา ไม่ให้เชีย โชค เพิ่มโจมของสายกำลัง ยังคงอยู่

เหมือนเดิม  สายอื่นก็รู้สึกมีเพิ่มโจมเช่นกัน ยกเว้นสายว่องไว

ซึ่งสายว่องไว ก็ให้สกิลเพิ่มโปะไปแทน เลย หาก มันมีเพิ่มโจมอยู่ ผมว่าแค่นี้ คนก็รับกันได้ แล้ว แต่ทำไมไม่ทำ  woon_angry

40z

• **
สอบถามหน่อยครับ

คืออย่างนี้ สกิลที่มันคู่ควรกับทุกสาย เช่น  เชียร์โชค มันอยู่อยู่แล้ว

ถ้าแพทใหม่มา สมมติสามสกิล มีเชียร์ โชค แล้วก้ อะไรก็ได้ที่ไม่ตรงกับสาย

เวลาแพทใหม่มา เชียร์  โชค จะยังคงอยู่ไหมครับ แล้วที่เปลี่ยนก็คือ สกิลที่ไม่ตรงกับสาย เท่านั้นหรือเปล่า

ผมเข้าใจว่าแบบนี้ ถูกต้องไหมครับ?
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
สอบถามหน่อยครับ

คืออย่างนี้ สกิลที่มันคู่ควรกับทุกสาย เช่น  เชียร์โชค มันอยู่อยู่แล้ว

ถ้าแพทใหม่มา สมมติสามสกิล มีเชียร์ โชค แล้วก้ อะไรก็ได้ที่ไม่ตรงกับสาย

เวลาแพทใหม่มา เชียร์  โชค จะยังคงอยู่ไหมครับ แล้วที่เปลี่ยนก็คือ สกิลที่ไม่ตรงกับสาย เท่านั้นหรือเปล่า

ผมเข้าใจว่าแบบนี้ ถูกต้องไหมครับ?

g#017

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

elephenstar555

• Newbie
  • *

ใช่ผอบที่ตั้งขายในตลาดเซาเทินไซป่ะ  g#008
ฮ่าๆๆ ตามนั้นแหล้ะคับtt' เสียดา ยย ย  woon_cry woon_cry woon_cry

FUNG1

เค้าให้พวกเชียโชคขนของสดชื่นอยู่ก็ดีแล้ว เดียวพอบอกให้เค้าทำให้เพิ่มโจมตี เพิ่มหลบ เพิ่มป้องกันอยู่ แล้วคนที่มีเชียโชค พัฒนาต่างๆ ไม่ออกมาโวยด้วยหรอ ทำไมพัฒนาถึงเอาออกสุ่มใหม่

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
แยกรุ่นผอบก็ได้งิ พวกผอบเวลถึงก็นับสกิลใหม่ รุ่นเก่าก็คงเดิม

ทีรองเท้าออฟเลือดบัค ยังประกาศให้ออฟได้เป็นอาทิตย์ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

--•Infinity•--

• Newbie
  • *
  • 1ก้าวที่พลาดไปเท่ากับ1ความเสียใจที่ไม่มีวันกลับคืน
จิงๆแล้ว น่าจะปรับแบบว่าสกิลที่มา กับ เชียโชค และ สดขน คือ น่าจะยกเว้นไปเลยนะค่ะ ไม่งั้น คนที่ได้ สกิลแบบนี้มา
พอปรับได้สกิลเน่าก้ขาดทุนอ่าจิ เช่น เชีย โชค พัดนาเรว ก้คือ ยกเว้นไปเลยไม่ต้องรีอ่ะ  อย่าง สด ขน เชีย ก้คือ ให้มันอยุ่แบบนั้น ไม่ต้องปรับอ่ะ 
แต่ยังไง ก้คงต้องลุ้น แบบเสี่ยงๆ และ เซ็ง ๆ  woon_cry