GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทางเลือกการแก้ปัญหา auto mouse (อัพลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 30/9/2558)

Impossible♥

• ชิป้ะ ?
  • Newbie
  • *
  • อะไรหรออออ ?
สมองมีครับแต่ไม่ได้ใช้ กำท่ดๆๆตั้งใจ คิดไม่ออกว่าจะแก้ไงดีแก้แบบนี้เลยละกันง่ายดี *ผู้เล่นก้อง่ายเหมือนกัน เลิกสิรอไร เสียเวลาฝึกซีเพื่อ.....  มาปรับไรแบบนี้ไก่กานะ เฟลนะ ปรับโง่ๆเห็นใจผู้เล่นบ้างสิว่าเขาต้องลงทุนไรบ้างกว่าจะได้ขนาดนี้เคยคิดถึงคนเล่นบ้างไหมนะคนที่เขาไม่ออโต้ก้อมี อย่าเหมารวมได้ปะ ประสาทเฟลกับเซิฟต้องมาเฟลกับการปรับโง่ๆแบบนี้อีก ไร้สาระสิ้นดี บรัยยย. woon_bye woon_bye
ลายเซ็น

ADox

• Administrator
  • Full Member
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเปลี่ยนเป้นใช้อีกวิธีนะครับวันนี้ขอ lock ไว้ก่อน  woon_love

qasdf

• Newbie
  • *
เสนอแนวใหม่ แต่มากเรื่อง ทำโปรแกรมแจ้งlogการใช้งาน เมื่อเลิกเล่นก็ให้โปรแกรมแจ้งการใช้งานโปรแกรมที่เปิดไว้ต่างๆกลับยังเซิร์ฟเวอร์ ทำฝังไว้ในโปรแกรมเลย และไม่กระทบกับผู้เล่นใด สามารถตรวจสอบจากการแจ้งผู้ใช้ออโต้หรือขยันก็จับเอง ผิดเข้าคุก แบนไอดี หากเก่งเรื่องทำโปรแกรมนี้ ทำไปเลย

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
เปลี่ยนระบบเกมใหม่ไหมเช่นถึงอยู่ในปาตี้เดียวกันไม่ได้มีส่วนร่วมตีก็ไม่ได้exp woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ZoDiC คนเดิม

ก๊ดี นะ ใส่สถานะ  แต่ถ้า พวกออโต้มันฉลาดละ ออโต้พระอีกตัว มา อ้อม อย่าลืมนะครับ การตั้งคีย์ออโต้ มันสามารถตั้งให้วาป ได้ จะวาปกลับไปหาตัวพระเพื่อรับบัพอ้อมก็ได้
มันจะมีปัญหาคือสร้างความรำคาญกับผู้เล่นที่ไม่ได้ออโต้นะสิครับ  ส่วนพวกออโต้ก็สบายไปเหมือนจเดิมเพราะมันออโต้วาปกลับมาหาพระได้

แนวทางการแก้ปัญหาแนะนำแก้ทีละอย่าง

ปัญหา นั่งดูดเวล ปรับให้มันมันเกิดทั่วแมพ ไม่ใช่ เว้นที่ให้พวกนั่งดูด
ปัญหาออโต้เม้า อย่างที่เคยแนะนำไป ใช้ระบบเดิม ถ่ายวีดีโอ ส่งแบน ไปเลย ไม่เด็ดขาด แล้วเมื่อไหร่ มันจะหมดละครับปัญหานี้อะ
กติกาการถ่าย ก็เหมือนเดิม ซิบถาม ถ้าไม่ตอบเกิน 5 นาที คือออโต้ เพราะคงไม่มี ใครเล่นโโยไม่พิมอะไรหรอกนะ เล่นเกมได้ แต่พิมไม่เป็นนี่ คงต้องเลิกเล่นแล้วละนะ
และอีกอย่างอยากให้มีคอลเซ็นเตอร์ รับสายแจ้งออโต้ทั้งคืนเลยได้ไหม จะได้ลงมาแบนทันที ไม่ใช่ทำคาลาคาซังแบบนี้

ทำอะไรมาเขาก็หาทางแก้ได้หมดครับ ยกเว้นมาดูเองแล้วแบนไปเลย อย่าป๊อดดดดครับ
ใจเด็ดๆ หน่อย เป็นจีเอ็มนะ ไม่ใช่เด็กๆ

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
อ่านแล้ว ดูเหมือนว่าไม่สามารถ หาตัวดักโปรแกรม ออโต้ได้ ซึ่งผมก็คิดไม่ออกเหมือนกัน สุดท้ายก็มาลงที่ตัวละครเป็นหลัก  ถ้าผมเสนอแบบนี้ ละครับ คือ พระทวน หรือ ทรงเสา อะไรได้ EXP เหมือนเดิม แต่ คนในตี้ จะได้ค่า ประสบการณ์ ที่นั่งดูด น้อยกว่าคนวิ่ง จะสักเท่าไรก็ตามเห็นสมควร ส่วนดรอปของ จะให้ดรอปก็ได้ ไม่ดรอปก็ได้  แต่ผมเห็นว่าไม่ดรอปจะดีกว่าเพื่อป้องกัน การออโต้หาของอีก
    ขอโทษที่นำเสนอ แบบนี้ ถ้าคิดอะไรได้ดีกว่านี้ก็คิดใหม่ 

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
อ่านแล้ว ดูเหมือนว่าไม่สามารถ หาตัวดักโปรแกรม ออโต้ได้ ซึ่งผมก็คิดไม่ออกเหมือนกัน สุดท้ายก็มาลงที่ตัวละครเป็นหลัก  ถ้าผมเสนอแบบนี้ ละครับ คือ พระทวน หรือ ทรงเสา อะไรได้ EXP เหมือนเดิม แต่ คนในตี้ จะได้ค่า ประสบการณ์ ที่นั่งดูด น้อยกว่าคนวิ่ง จะสักเท่าไรก็ตามเห็นสมควร ส่วนดรอปของ จะให้ดรอปก็ได้ ไม่ดรอปก็ได้  แต่ผมเห็นว่าไม่ดรอปจะดีกว่าเพื่อป้องกัน การออโต้หาของอีก
    ขอโทษที่นำเสนอ แบบนี้ ถ้าคิดอะไรได้ดีกว่านี้ก็คิดใหม่
งั้นดรอปอะดีเเล้วเเต่ขอเก็บเองดีกว่ายาดูดไม่มีผล woon_5555

ADox

• Administrator
ตอนนี้ทางทีมงานได้ข้อสรุปแล้วนะครับ จะมีประกาศและอัพเดทวิธีแก้ปัญหาภายในสัปดาห์หน้า
ส่วนจะเป็นในรูปแบบไหนรอติดตามดูครับ

jumpnuch1225

• Newbie
  • *
ตอนนี้ทางทีมงานได้ข้อสรุปแล้วนะครับ จะมีประกาศและอัพเดทวิธีแก้ปัญหาภายในสัปดาห์หน้า
ส่วนจะเป็นในรูปแบบไหนรอติดตามดูครับ

ผมว่าปัญหาจริงๆคือ แมฟที่มีคน ออโต้มันคือ แมฟนั่งดูดอะครับ

Techies

เซ็ต

• Newbie
  • *
แผนที่ส่วนตัวติดดาว ?

ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกันว่ามันจะเป็นการแก้ปัญหาที่ดีหรือเปล่า
แต่แน่นอนว่ามันแก้ปัญหาเฉพาะหน้าเรื่องที่ ทรงออโต้แย่งแมพเวลของคนปกติ

ผมเล่นสวรรค์ แล้วเวลาเดินไปจะไปหากะเพาะปลา
ก็มักจะเจอผู้สื่อ ออโต้ดูดเลือดหากะเพาะปลาเสมอ ปัญหาออโต้หาของก็ยังคงแก้ปัญหาไม่ได้อยู่ดี

แต่ก็ขอบคุณครับ ที่ยังแก้ปัญหาเรื่องโขน ต่อไปนี้คงต้องใช้แผนที่ส่วนตัวติดดาวเวลเอา ส่วนแมพปกติคงเป็นที่สำหรับออโต้เช่นเคย

woon_bye