GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการปรับปรุงทักษะ C2 : รอบ 2 (อัพเดทลงเซิร์ฟเวอร์หลัก 5/8/58)

ADox

• Administrator
  • Full Member
ตกลง โอกาสหลบหลีกเวท เท่ากับหลบหลีกไร้ลักษณ์ ไม่ใช่หลบหลีกกายภาพ(เฉยๆ)

นี่ผม ไม่เข้าใจ หรือจีเอ็ม ลงข้อมูลไม่เกต ครับ

g#040 g#040 g#040 g#040
555 ผมเขียนผิดเอง แก้ไขให้แล้วนะครับ
ต้องเทียบกับหลบหลีกไร้ลักษณ์ถึงจะถูก  woon_5555

0mospynice0

• Jr. Member
  • **
เบลดมาสเตอร์
1.เวทแห่งดาบธาตุ
 - แต่ละธาตุมีระยะหลังใช้แยกกัน
 - ดาบธาตุดิน เพิ่มความสามารถ เมื่อเป้าหมายโดนดาบธาตุดินโจมตีรอบตัว จากทุกๆ 3 วิ เป็น 2 วินาที จะถูกลดพลังป้องกัน 100+10เป็นระยะเวลา 5 วินาที ลดป้องกันได้สูงสุด 900+90
ลดระยะร่ายเหลือ 0.1-1 วินาที  ระยะหลังใช้เหลือ 10 วินาที รัศมีเพิ่มจาก 3ช่องเป็น 4 ช่อง
 - ดาบธาตุน้ำ เปลี่ยนเป็นบัพใส่ตัวเอง ระยะเวลา 15 วินาที ระยะหลังใช้ 25 วินาที เมื่อเปิดใช้รับพลังดาบแห่งธาตุน้ำ มีความสามารถลดความเร็วในการเดินของเป้าหมาย 2 หน่วยไม่คิดต้านทานทุกครั้งที่โจมตี เป็นระยะเวลา 4 วินาที สะสมได้สูงสุด 20 หน่วย (ความสามารถใบ้ขณะเป็นเอเลเมนท์เบลดมาสเตอร์ยังคงอยู่)
 - ดาบธาตุลม เพิ่มการป้องกันเวทได้จาก 0/0/0/0/1/1/2/2/3/3 เป็นจำนวน 1/1//2/2/3/3/4/4/5/6 ครั้ง ลดระยะหลังใช้จาก 40 เหลือ 15วินาที ลดระยะร่ายเหลือ 1 วินาที
 - ดาบธาตุไฟ เปลี่ยนเป็นสกิลเปิดปิด ระยะหลังใช้ 5 วินาที และเพิ่มการลดป้องกันและป้องกันเวทย์จาก 0+10 เป็น 0+20
2.ผ่าสามพิภพ
 - ถ้าเป้าหมายตาย ระยะหลังใช้จะเหลือ 5 วินาที
3.ดาบผ่าอากาศ
 - เพิ่มระยะเวลาติด stun เป้าหมายที่อยู่ในเส้นทางที่ถูกโจมตีโดน จาก 0.1 วินาทีเป็น  2 วินาที ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน

พาลาดิน
1.เจ็ดเทพลงทันฑ์
 - ระยะหลังใช้เหลือ 5 วินาทีจาก 10 วินาที เพิ่มหลอดร่าย  0.25-0.75 วินาที ลดพลังโจมตี เหลือ 70/80/90/100/110
2.กายาเหล็กไหล
 - เปลี่ยนเป็นลดพลังโจมตี 25%

แอสแซสซิน
1.หมื่นมีดทิ่มแทง
  - ลดพลังป้องกัน 20+2 ต่อการโจมตี1 ครั้ง (ไม่มีผลกับทักษะไร้สิ้นสุด) stack ได้ 50 ครั้ง นาน10  วิ   โอกาสติดสถานะระดับละ 10%
2.เคลือบด้วยพิษ
 - ไม่มีระยะเวลาร่าย และ ไม่มีระยะหลังใช้สำหรับสารหนู
3.พันธมิตรแห่งเงา
- เพิ่มโอกาสหลบหลีกเวทให้เท่ากับโอกาสหลบหลีกกายภาพ
หมายเหตุ : สถานะเป็นหินและมึนงง จะลดโอกาสหลบหลีกเวท 30% (มีผลกับระบบหลบหลีกเวททั้งเกม)

วอร์ลอค
1.ฝนแห่งความมืด
 - เพิ่มพลังโจมตี 100% ต่อการถูกฝนโจมตี 1 ครั้ง และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม
 - ลดระยะเวลาหน่วง หลังร่ายจาก 1.5 วิเหลือ 0.2 วินาที (ร่ายเสร็จจะเดินได้ทันที จากปกติจะหน่วง 1.5 วินาที)
2.วงแหวนรัตติกาล
 - เพิ่มพลังโจมตี 100% ต่อการโจมตี 1 ครั้ง และเพิ่มพลังโจมตี 50% ต่อสถานะผิดปกติ ใบ้ เป็นหิน เมา คลั่ง ศาตราแห่งอาทรัม อาภรณ์แห่งอาทรัม

ไม่ได้จะดราม่านะ แต่ อยากรู้ ว่า ถ้า หลบหลีกเวท มีโอกาสเท่ากับ กายภาพ   แล้วเบียมศาสเวท มันจะมีค่าอะไร ละครับ กลับไปใช้ เบียมแม่นเหมือนเดิมดีกว่าไหม หรือ มีอะไรแก้ทางได้ไหม ถ้าปรับแบบนี้ เปลี่ยนพันธมิตร เงาเป็น แบบ บับได้ไหม หลบได้หลีกกายเท่ากับหลบหลีกเวท ทั้งโจมตีเวท ทั้งโจมตีกายภาพ ไม่ได้แดกแอสเลยอะดิ มันอมตะ ทางอ้อมชัดๆ  อยากให้คิดดูใหม่ ครับ สำหรับหลบหลีกเวท  น่าจะไปปรับเบียมเพิ่มโอกาสหลบของเบียมลวงดีกว่า มาเปลี่ยนให้มันหลบตายตัว

ลองคิดดูใหม่นะครับ ว่าจะแก้แอสพัน 10 ยังไง
สุดท้ายก้โวยงั้นปรับให้พวกพาลา7เทพดีเล1นาทีเหมือนเก่าไหมล่ะสกิลพิทักร่างด้วยแหมปรับซะโหดไหนจะหอกศาสอิกแอสปรับแค่นี้โวยวายจะเอาเปรียบสายหลบสายแอสอย่างเดียวเลยแน

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ทัณเทพลดคูลดาวน์แล้ว ร่ายเท่าเดิมก็ดีนะ พาลามันก็อึดพอที่จะยืนร่ายจนเสร็จได้นี่นา

ZoDiC คนเดิม

คิดเล่นๆ นะ

แอสพัน 10 หลบหลีกเวท 36%
กาก+16 ลวง หลบหลีกเวท 25%
หมวกราชันเขี้ยวทมิฬ Lux99  หลบหลีกเวท 19.8
รับบัพจากพยากรณ์ 7.5%  กรณีนอกแบท ที่ได้ 7.5 เพราะถึงพยากรณ์จะกดผนึกลมทำให้เพิ่มเป็น 2 เท่า เผ่ามนุษย์ ก็รับแค่ครึ่งเดียวอยู่ดี

รวมแล้ว ก็ 80.8

แม่จ้าว วิ เพลงแอส ที ต้องลุ้นว่าจะโดนป่าวว้าาาา

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

ZoDiC คนเดิม

คิดเล่นๆอีกรอบ....

หลบหลีกไร้ลักษณ์ เท่ากับหลบหลีกเวท  มีผลกับเซน ไหมครับ ถ้ามีละก็

บี่ตี้ เพิ่มมา 30%
สกิวบี่ตู้อีก 20%
ชุดสี อีก 19.8%
หมวกราชันเขี้ยวทมิฬ 19.8%
กาก+ 16 ลวง  25%

รวมแล้วเท่ากับ   114.6%  คือ เหมือน เทรกด แรร์ 95 เลย วะ แถมโหดกว่าเทร ตรงมีสลายบัพ  แรร์ดันเพลิง ชำนาณฆ่าติด 100%

คือ ถ้าเซตนี้ ใครโดนไป คงร้องเลย

คราวนี้ แระ วิ ตกเวที แน่ๆ ครับ

khonthaiii

• Newbie
  • *
น่าปรับอัตราการหลบหลีกเวทย์ให้ขึ้นอยุ่กับอัตราหลบหลีกจะดีกว่าไหมครับท่าน adox ตัวอย่างเช่น ทำหลบหลีกได้700 จะได้อัตราหลบหลีกเวทย์ 7% ไรงี้ เพราะเล่นปรับให้เท่ากับหลบไร้ลักษณ์ไปเลยแบบนี้สายเวทย์ตกกระป๋องไปเลยนะครับ ของกันเวทย์มันก็มีให้ใช้ ถ้าเล่นให้หลบเวทย์บานแบบนี้มันก็ไม่ไหวนะครับ

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
เซนจูเรี่ยนโกงมากครับ ไม่ปรับไรเลย 55555555

ผมกลับมาเล่นพาราเพราะเจ็ดเทพแรงขึ้นนะ 55555 ลดดาเมจเหลือเท่าเดิมแต่ คูลดาว์นเหลือ5ก้โอเค มีร่ายนิดนึงก็ดีนะเพราะมันดูโกงเกินถ้าปล่อยสกิลเลย

เบลดก็ดีขึ้นกว่าเดิมหน่อยนึงอย่างน้อยผ่าอากาศก็ใช้ติดมึนได้ละดาบใหญ่จะได้เดินไปหวดได้ซะที 555555

แอสผมว่าหลบเวทย์ก็เกินไปหน่อยนะ(ส่วนตัว)

วอผมไม่ขอออกความเห็นนะเพราะเลิกเล่นนานมากแล้ว

แปลกจริงๆเกมนี้ เกมไหนๆแอสเขาก็แพ้เวทย์กัน มันเป็นธรรมดาอยู่แล้วปะวะ

ตอนนี้มีหมวกบอสหลบเวทย์ สีชุดหลบเวทย์นั่นก็ถือว่าโอเคแล้ว คือมันหลบได้ แต่อยู่ในระดับที่รับได้อะ

นี่ยังจะมาปรับแบบนี้อีก เกินไปละ   

คุณปรับไม่สิ้นสุดหรอกครับแบบนี้ ปรับทีก็ปรับซะแหกเกินไปข้างเลย เดี๋ยวก็ต้องมาแก้อีก ล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละวนไปวนมา

khonthaiii

• Newbie
  • *
แปลกจริงๆเกมนี้ เกมไหนๆแอสเขาก็แพ้เวทย์กัน มันเป็นธรรมดาอยู่แล้วปะวะ

ตอนนี้มีหมวกบอสหลบเวทย์ สีชุดหลบเวทย์นั่นก็ถือว่าโอเคแล้ว คือมันหลบได้ แต่อยู่ในระดับที่รับได้อะ

นี่ยังจะมาปรับแบบนี้อีก เกินไปละ   

คุณปรับไม่สิ้นสุดหรอกครับแบบนี้ ปรับทีก็ปรับซะแหกเกินไปข้างเลย เดี๋ยวก็ต้องมาแก้อีก ล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละวนไปวนมา

ถึงได้เสนอให้ปรับพอดีพองาม อย่างกระทู้บนที่ผมตอบไป คือเอาหลบหลีกมาหารด้วย100 ได้เปนหลบเวทย์ไร้ลักไปเลย อาชีพอื่นจะได้มีกันด้วย การแบทเทิลก็จะได้ออกอาวุธกันเพิ่มขึ้นไม่ใช่เจอหน้า 2 วิ จบ

A+

• Personal ID 🔐
  • **
      แอส
แบบนี้เอามาทำร้ายสายเวทชัดๆ
อยากไห้หลบหลีกเวทเนี่ยเปรี่ยนเป็นทอนความเสียหายทางเวท ไม่ดีกว่าหรอสำหรับทักษะ '' พันธมิตรแห่งเงา ''  จะทอนความเสียหาย xx%  ก็ว่าไป

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ไม่ได้จะดราม่านะ แต่ อยากรู้ ว่า ถ้า หลบหลีกเวท มีโอกาสเท่ากับ กายภาพ   แล้วเบียมศาสเวท มันจะมีค่าอะไร ละครับ กลับไปใช้ เบียมแม่นเหมือนเดิมดีกว่าไหม หรือ มีอะไรแก้ทางได้ไหม ถ้าปรับแบบนี้ เปลี่ยนพันธมิตร เงาเป็น แบบ บับได้ไหม หลบได้หลีกกายเท่ากับหลบหลีกเวท ทั้งโจมตีเวท ทั้งโจมตีกายภาพ ไม่ได้แดกแอสเลยอะดิ มันอมตะ ทางอ้อมชัดๆ  อยากให้คิดดูใหม่ ครับ สำหรับหลบหลีกเวท  น่าจะไปปรับเบียมเพิ่มโอกาสหลบของเบียมลวงดีกว่า มาเปลี่ยนให้มันหลบตายตัว

ลองคิดดูใหม่นะครับ ว่าจะแก้แอสพัน 10 ยังไง
ทำให้แอสติดมึนหรือหินครับ โอกาสที่จะหลบหลีกเวทได้ก็จะลดลง
ถ้าเป็นสาย เวท แอสก็เพิ่มความสามารถให้หลบได้  แต่แก้ทางให้มึนหรือ หิน    อันนี้ทำให้แอสเด่นขึ้น
 ถ้าเป็นสาย กายภาพ ตีแอส ล่ะ  มีมึนจริง แต่แอส ก็มีพันธมิตร อีก  ไม่วืด  ก็ ติดเงา  แอส น่าจะสามารถชนได้ทุกสาย  ถ้าเจอกับ สายถึก ด้วยแล้ว ใช้หมื่นมีด ไปเรื่อยๆ ก็สามารถ ลดป้องกันได้อีก สวดยอดจริงๆเลยลวกเพี๊ย  คิดได้ไง  ชนได้ทุกสายเลย

ReBornZ

• **

ทำให้แอสติดมึนหรือหินครับ โอกาสที่จะหลบหลีกเวทได้ก็จะลดลง
ถ้าเป็นสาย เวท แอสก็เพิ่มความสามารถให้หลบได้  แต่แก้ทางให้มึนหรือ หิน    อันนี้ทำให้แอสเด่นขึ้น
 ถ้าเป็นสาย กายภาพ ตีแอส ล่ะ  มีมึนจริง แต่แอส ก็มีพันธมิตร อีก  ไม่วืด  ก็ ติดเงา  แอส น่าจะสามารถชนได้ทุกสาย  ถ้าเจอกับ สายถึก ด้วยแล้ว ใช้หมื่นมีด ไปเรื่อยๆ ก็สามารถ ลดป้องกันได้อีก สวดยอดจริงๆเลยลวกเพี๊ย  คิดได้ไง  ชนได้ทุกสายเลย

โอกาสทำให้แอสติดมึนแทบไม่มีเลย ยาครอบเกลื่อน ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยที่ให้แอสมีหลบหลีกเวทย์เท่ากับหลบไร้ลักษณ์ มันเยอะเกินไปครับ สายเวทย์คงตกที่นั่งลำบากแน่นอน เดี๋ยวก็มีเลิกกันไปอีก ทำไรให้มันพอดีหน่อยครับ ไม่ใช่สุดโต่งแแบบนี้ ไอ่ความคิดอยากเลิกมันแว่บเข้ามาในหัวเลย จะให้ตามไปถึงไหนกับปรับความสามารถไปมาแบบนี้ ทนเวลอาชีพนึงไม่ถึงไหน ปรับอีกละ ของก็แพงขึ้น ไม่เติมนี่อยู่ยาก ออนเกมส์มาเช้าๆยังกับป่าช้า พัฒนาจนเละจริงๆครับ  g#028

ADox

• Administrator
ขอชี้แจงตามนี้ครับ

หลบหลีกไร้ลักษณ์ เท่ากับหลบหลีกเวท  มีผลกับเซน ไหมครับ ถ้ามีละก็

รวมแล้วเท่ากับ   114.6%  คือ เหมือน เทรกด แรร์ 95 เลย วะ แถมโหดกว่าเทร ตรงมีสลายบัพ  แรร์ดันเพลิง ชำนาณฆ่าติด 100%

คือ ถ้าเซตนี้ ใครโดนไป คงร้องเลย

คราวนี้ แระ วิ ตกเวที แน่ๆ ครับ
1.ผมแก้ไขข้อความที่น่าจะทำให้เข้าใจผิดไปเกี่ยวกับการเพิ่มหลบหลีกเวทนะครับ
โดยหลบหลีกเวทจะเพิ่มให้กับแอสแซสซินที่มี ทักษะพันธมิตรแห่งเงา โดยสูงสุดที่ 36% (พันธมิตรแห่งเงา ระดับ 10)
เพราะงั้นไม่เกี่ยวกับ หลบหลีกไร้ลักษณ์ของอาชีพอื่น จะไม่ได้มีค่ากลายเป็นหลบหลีกเวท อย่างที่เข้าใจผิดนะครับ

โอกาสทำให้แอสติดมึนแทบไม่มีเลย ยาครอบเกลื่อน ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยที่ให้แอสมีหลบหลีกเวทย์เท่ากับหลบไร้ลักษณ์ มันเยอะเกินไปครับ สายเวทย์คงตกที่นั่งลำบากแน่นอน เดี๋ยวก็มีเลิกกันไปอีก ทำไรให้มันพอดีหน่อยครับ ไม่ใช่สุดโต่งแแบบนี้ ไอ่ความคิดอยากเลิกมันแว่บเข้ามาในหัวเลย จะให้ตามไปถึงไหนกับปรับความสามารถไปมาแบบนี้ ทนเวลอาชีพนึงไม่ถึงไหน ปรับอีกละ ของก็แพงขึ้น ไม่เติมนี่อยู่ยาก ออนเกมส์มาเช้าๆยังกับป่าช้า พัฒนาจนเละจริงๆครับ  g#028
2.อย่างที่ระบุไว้ครับ ว่าแก้ทางด้วย สาปหินและมึนได้ ซึ่งแอสอาจแก้ทางตรงนี้ด้วยยาครอบแต่ก็ไม่ได้ถึงกับไม่ติดเลย (ส่วนมากจะเป็นการลดระยะเวลาการติดสถานะผิดปกติ) ก็พอเป็นความเสี่ยงที่ทำให้ฝ่ายแอสที่เปราะ + กับเวทที่รุนแรง ทำให้แอสเพลี่ยงพล้ำได้ครับ

ปล.หากมองเห็นการแก้ทางอื่นๆ เพิ่มจากสาปหินและมึน และผมพอจะนำไปใส่เพิ่มได้ ก็ลองเสนอเพิ่มเติมมาครับ

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• **
ขอชี้แจงตามนี้ครับ

1.ผมแก้ไขข้อความที่น่าจะทำให้เข้าใจผิดไปเกี่ยวกับการเพิ่มหลบหลีกเวทนะครับ
โดยหลบหลีกเวทจะเพิ่มให้กับแอสแซสซินที่มี ทักษะพันธมิตรแห่งเงา โดยสูงสุดที่ 36% (พันธมิตรแห่งเงา ระดับ 10)
เพราะงั้นไม่เกี่ยวกับ หลบหลีกไร้ลักษณ์ของอาชีพอื่น จะไม่ได้มีค่ากลายเป็นหลบหลีกเวท อย่างที่เข้าใจผิดนะครับ

2.อย่างที่ระบุไว้ครับ ว่าแก้ทางด้วย สาปหินและมึนได้ ซึ่งแอสอาจแก้ทางตรงนี้ด้วยยาครอบแต่ก็ไม่ได้ถึงกับไม่ติดเลย (ส่วนมากจะเป็นการลดระยะเวลาการติดสถานะผิดปกติ) ก็พอเป็นความเสี่ยงที่ทำให้ฝ่ายแอสที่เปราะ + กับเวทที่รุนแรง ทำให้แอสเพลี่ยงพล้ำได้ครับ

ปล.หากมองเห็นการแก้ทางอื่นๆ เพิ่มจากสาปหินและมึน และผมพอจะนำไปใส่เพิ่มได้ ก็ลองเสนอเพิ่มเติมมาครับ
การลดต่างๆ ไง ครับ
ลดหลบ
เล็งขา
ให้มัน ลดได้ บ้าง ครับ  ไม่ใช่ ให้แอส หลบ สาย กายภาพ ได้  เวท ได้  ปรับสะ เลิศ เลย

0mospynice0

• **
คิดเล่นๆ นะ

แอสพัน 10 หลบหลีกเวท 36%
กาก+16 ลวง หลบหลีกเวท 25%
หมวกราชันเขี้ยวทมิฬ Lux99  หลบหลีกเวท 19.8
รับบัพจากพยากรณ์ 7.5%  กรณีนอกแบท ที่ได้ 7.5 เพราะถึงพยากรณ์จะกดผนึกลมทำให้เพิ่มเป็น 2 เท่า เผ่ามนุษย์ ก็รับแค่ครึ่งเดียวอยู่ดี

รวมแล้ว ก็ 80.8

แม่จ้าว วิ เพลงแอส ที ต้องลุ้นว่าจะโดนป่าวว้าาาา

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037 g#037
งั้นไม่ต้องมีหลบเวทก้ได้เอาอาวุดศาสออกไปดิจะได้เท่าเทียมจบป่ะ