GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงระบบสมาคม : มาคุยรายละเอียดที่จะปรับปรุงกันก่อน

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นแฟร์ชั่นก้อยากให้สมาชิกทุกคนในกิลได้ด้วยคบทุกคนอะคับเฉพาะผู้ที่ร่วมวอร์นะ ส่วนแฟน์ชั่นที่จะแจกผมเสนอะเป็นหมวกเท่ๆแบบคอนเสปหมวกเทพดวงดาวที่แบบต้องสะสมแต้มการวอร์ไปอะไรประมานนั้น 555แค่แบบมโนๆเอานะ g#031 g#031

__JIB__

• Newbie
  • *
ผมเติมเงิน200บาท20kโซลพอซื้อของไป10kเหลือ10kเข้าเกมไม่ได้แบบนี้มรึงจะให้กูเติมไว้20kแล้วเข้ามาเล่นโดยไม่ต้องซื้อไรเลยหรือไงสัสแมร่ง g#046

ชื่อไรวะ

• Jr. Member
  • **
ผมเติมเงิน200บาท20kโซลพอซื้อของไป10kเหลือ10kเข้าเกมไม่ได้แบบนี้มรึงจะให้กูเติมไว้20kแล้วเข้ามาเล่นโดยไม่ต้องซื้อไรเลยหรือไงสัสแมร่ง g#046
ไปบ่นที่อื่นครับนี้สำหรับแลกเปลี่ยนความคิดเห็นสำหรับระบบกิลวอแบบใหม่  woon_5555 woon_5555 woon_5555

1.ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ น่าจะปรับเป็นแบบนี้แน่นอนครับ เพราะตอนนี้คิดวิธีแก้ปัญหาการใช้สมาคมนอกพันธมิตรมาช่วยป้องกันไม่ออก (ถ้าใครมีวิธีลองเสนอมาครับ)
2.เมื่อปรับให้ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ จะทำให้ฝ่ายรับต้องเจอการต่อสู้แบบ 2 ต่อ x ซึ่งผมอาจต้องปรับป้อมที่ส่งผลกับทั้งสองฝั่งเป็นส่งผลแค่ฝั่งบุกฝั่งเดียวแทน
3.รางวัลการครองปราสาทที่จะมาแทนการเพิ่มโอกาสตีบวกเป็นอะไรดี ที่ไม่ส่งผลต่อความเก่งของตัวละคร ซึ่งบัฟปราสาทถูกตีตกแน่นอนครับ
 - ตอนนี้คิดได้แค่ของแฟร์ชั่นนะครับ โดยแจกให้สมาคมละ x ชิ้น ต่อสมัย (ครองได้บ่อยก็แจกให้สมาชิกได้จนครบ)
 - หรือมีระบบแต่งเมืองสมาคมดีแล้วแจกของที่ไว้แต่งเมือง (ต้องทำระบบเพิ่มนานพอดู)
 - ใครคิดอะไรได้ลองเสนอมาครับ (อย่าลืมข้อจำกัดที่ผมระบุไว้นะ คือ ห้ามเพิ่มความเก่งของตัวละคร)
4.มีกิจกรรมเพื่อหาทรัพยากรมาอัพเกรดโอกาสตีบวก (ตีบวกเป็นแค่ 1 ใน x สิ่งที่ต้องอัพเกรด โดยอาจเอาบัฟบ้านมาใส่ไว้ในการอัพเกรดนี้ได้)
5.ถ้าทำตามข้อ 1-4 ได้ คิดว่าค่ายไม่จำเป็นต้องมีครับ
ถ้าเป็นหมวกเเฟร์ชั่นที่ให้ผู้เล่นออกเเบบเองจะได้ไหม อาจเป็นใช้เเทนสัญลักษณ์กิล หน้าสนใจดีนะครับ

ไอ๊บ๊อJ

• Newbie
  • *
1.ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ น่าจะปรับเป็นแบบนี้แน่นอนครับ เพราะตอนนี้คิดวิธีแก้ปัญหาการใช้สมาคมนอกพันธมิตรมาช่วยป้องกันไม่ออก (ถ้าใครมีวิธีลองเสนอมาครับ)
2.เมื่อปรับให้ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ จะทำให้ฝ่ายรับต้องเจอการต่อสู้แบบ 2 ต่อ x ซึ่งผมอาจต้องปรับป้อมที่ส่งผลกับทั้งสองฝั่งเป็นส่งผลแค่ฝั่งบุกฝั่งเดียวแทน
3.รางวัลการครองปราสาทที่จะมาแทนการเพิ่มโอกาสตีบวกเป็นอะไรดี ที่ไม่ส่งผลต่อความเก่งของตัวละคร ซึ่งบัฟปราสาทถูกตีตกแน่นอนครับ
 - ตอนนี้คิดได้แค่ของแฟร์ชั่นนะครับ โดยแจกให้สมาคมละ x ชิ้น ต่อสมัย (ครองได้บ่อยก็แจกให้สมาชิกได้จนครบ)
 - หรือมีระบบแต่งเมืองสมาคมดีแล้วแจกของที่ไว้แต่งเมือง (ต้องทำระบบเพิ่มนานพอดู)
 - ใครคิดอะไรได้ลองเสนอมาครับ (อย่าลืมข้อจำกัดที่ผมระบุไว้นะ คือ ห้ามเพิ่มความเก่งของตัวละคร)
4.มีกิจกรรมเพื่อหาทรัพยากรมาอัพเกรดโอกาสตีบวก (ตีบวกเป็นแค่ 1 ใน x สิ่งที่ต้องอัพเกรด โดยอาจเอาบัฟบ้านมาใส่ไว้ในการอัพเกรดนี้ได้)
5.ถ้าทำตามข้อ 1-4 ได้ คิดว่าค่ายไม่จำเป็นต้องมีครับ

ของรางวัลอยากให้เปนแบบพวก ชุดนักบอล(ไทย-มาเล-จีน-อินโด บลาๆ...) , ชุดจีนเอย , ชุดกิโมโนเอย , ชุดนักมวยเอย , ชุดเสื้อกล้ามเอย ชุดสายเดี่ยวเอย(สำหรับผู้หญิง) ........... ไรกะว่ากันไป หมวกเท่ๆ  แว่นตาเท่ๆ บัตรเซริว และ อื่นๆ

THE Onez

• Newbie
  • *
สร้างสีสันให้กับการวอโดยการ

1.เพิ่มปราสาท ที่ปกครองปราสาทที่เหลือ (เจ้าปราสาท)
- ให้เฉพาะหัวหน้าสมาคมและผู้ติดตามรวม 5 คนเท่านั้นที่จะเข้าไปทำสงครามชิงเจ้าปราสาทได้
- สมาคมไม่สามารถครองเจ้าปราสาท 2 สมัยติดต่อกัน
- หัวหน้าสมาคม ได้รางวัลใหญ่หรือไอเทมหายากจากการได้เป็นเจ้าปราสาท
- ไม่มีป้อม รถ ฯลฯ มีแต่ ธง และลานประลอง
- ใช้เวลา  10 นาที
- สมาคมที่ครองเจ้าปราสาทได้ จะมี ... จะได้ ...

2.สร้างให้คนกล้าที่จะเป็นผู้นำมากขึ้น
-โดยการให้รางวัลใหญ่ๆ หรือของหายากสำหรับหัวหน้าสมาคม ที่นำพาลูกน้องของตนเองทำสงครามชิงปราสาทชนะ
วิธีนี้จะช่วยให้ผู้ที่เป็นลูกน้องอยู่ในสมาคมใหญ่ๆ กล้าที่จะออกมาพร้อมกับผู้ติดตามหรือหาลูกน้องใหม่เองในการสร้างกิลขึ้นมา

3.สงครามชิงปราสาทจะมีสีสันได้ด้วยการทำสงคราม (การฆ่า)
- การให้คะแนนการฆ่าศัตรูหรือฝ่ายตรงข้ามในสงครามชิงปราสาท จากนั้นก็ให้รางวัลผู้ที่ฆ่าคนได้มากที่สุด 10 ลำดับ ฯลฯ

4. คิดไม่ออกแล้ว 555   woon_sunny

ปกป้อง ชอบปกปิด

• Newbie
  • *
  • ข่อยบ่ ย่าน
กราบท่าน ADOX งามๆๆสัก 10ที ท่านช่วย บอกจำนวน กิลที่บุกบ้าน ของเเต่ละเชิพหน่อยครับว่ามีกี่กิลกัน? พร้อมเชฟภาพมาลงหน่อย กระผมขอความกระจ่าง ณ วอปัจจุบันนี้ วันที่ 1/6/2015 ไม่ใช่นั่งเทียนพุดถึงเมื่อ 5ปีที่เเล้ว ถ้ามีกิลบุกบ้านเยอะขนาดนั้น เชิพ อวตาล กับ ดาวดึงส์ คงไม่ฉิบหายจนปิดหรอกใช่ไหม? ไม่ใช่กิลที่ลงไปบุกคือ กิลที่ลงไปตีฝ่ายบุกด้วยกันเหรอเพื่อช่วยเจ้าของบ้าน ?

2."จะทำให้ฝ่ายรับต้องเจอการต่อสู้แบบ 2 ต่อ x" งงตรงนี้ ปรับยังไง? เช่นให้ ฝ่ายกันบ้านกระโดด ข้ามกำเเพงได้เเต่ฝ่ายบุกกระโดดไม่ได้ใช่ไหม? ให้ฝ่ายกันบ้านใช้สกิลทะกำเเพง หรือ ยิงทะลุกำเเพงได้หรือไง?
หมายถึงถ้าปรับให้ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ ฝ่ายรับจะมี 2 (เจ้าของบ้านพันธมิตร) ซึ่งต้องสู้กับคนจากสมาคมอื่นที่มากกว่าเท่าไหร่ไม่รู้ (x) ซึ่งผมคิดว่าต้องเพิ่มกำลังป้องกันชดเชยให้ฝ่ายรับ โดยการทำให้ป้อมส่งผลกับฝ่ายบุกเท่านั้น

3.ของรางวัลมีบัตรเชริวเหมือนเดิมใช่ไหม
รางวัลใหญ่ยังจะเป็นเซริวครับ (อาจเพิ่มตัวอื่นเข้าไปด้วย) และมีการเก็บแต้มการครองปราสาท ที่เอาไว้หาที่ 1 ของแต่ละเซิร์ฟเวอร์มาเจอกันในทุกๆ x เดือน และจะมีอะไรอีกอันนี้อย่างให้ลองสเนอกันเข้ามาครับ
โดยที่สิ่งที่เสนอไม่ส่งผลต่อความเก่งของตัวละคร

ADox

• Administrator
  • Full Member
กราบท่าน ADOX งามๆๆสัก 10ที ท่านช่วย บอกจำนวน กิลที่บุกบ้าน ของเเต่ละเชิพหน่อยครับว่ามีกี่กิลกัน? พร้อมเชฟภาพมาลงหน่อย กระผมขอความกระจ่าง ณ วอปัจจุบันนี้ วันที่ 1/6/2015 ไม่ใช่นั่งเทียนพุดถึงเมื่อ 5ปีที่เเล้ว ถ้ามีกิลบุกบ้านเยอะขนาดนั้น เชิพ อวตาล กับ ดาวดึงส์ คงไม่ฉิบหายจนปิดหรอกใช่ไหม? ไม่ใช่กิลที่ลงไปบุกคือ กิลที่ลงไปตีฝ่ายบุกด้วยกันเหรอเพื่อช่วยเจ้าของบ้าน ?

2."จะทำให้ฝ่ายรับต้องเจอการต่อสู้แบบ 2 ต่อ x" งงตรงนี้ ปรับยังไง? เช่นให้ ฝ่ายกันบ้านกระโดด ข้ามกำเเพงได้เเต่ฝ่ายบุกกระโดดไม่ได้ใช่ไหม? ให้ฝ่ายกันบ้านใช้สกิลทะกำเเพง หรือ ยิงทะลุกำเเพงได้หรือไง?
หมายถึงถ้าปรับให้ฝ่ายบุกตีกันไม่ได้ ฝ่ายรับจะมี 2 (เจ้าของบ้านพันธมิตร) ซึ่งต้องสู้กับคนจากสมาคมอื่นที่มากกว่าเท่าไหร่ไม่รู้ (x) ซึ่งผมคิดว่าต้องเพิ่มกำลังป้องกันชดเชยให้ฝ่ายรับ โดยการทำให้ป้อมส่งผลกับฝ่ายบุกเท่านั้น

3.ของรางวัลมีบัตรเชริวเหมือนเดิมใช่ไหม
รางวัลใหญ่ยังจะเป็นเซริวครับ (อาจเพิ่มตัวอื่นเข้าไปด้วย) และมีการเก็บแต้มการครองปราสาท ที่เอาไว้หาที่ 1 ของแต่ละเซิร์ฟเวอร์มาเจอกันในทุกๆ x เดือน และจะมีอะไรอีกอันนี้อย่างให้ลองสเนอกันเข้ามาครับ
โดยที่สิ่งที่เสนอไม่ส่งผลต่อความเก่งของตัวละคร
- - ถ้าพิมมาแบบนี้แปลว่าไม่ได้อ่านที่ผมพิมมาทั้งหมดสินะครับ (จริงๆ อ่านที่ผมโพสแรกสุดของประทู้นี้น่าจะเข้าใจได้ว่าผมจะเปลี่ยนมันไปในแนวทางไหน)

เป้าหมายของท่านADoxคือเพื่มระบบสร้างเนื้อสร้างตัวไห้กับกิลเล็กๆถ้าสำเร็จคาดว่าจะมีกิลเกิดใหม่มาตีสงครามปราสาทมากขึ้นนะ

ปกป้อง ชอบปกปิด

• Newbie
  • *
  • ข่อยบ่ ย่าน
อ่านมาหมดเเล้วท่าน ADOX ผมอ้างอิงจากสถานการณ์ปัจจุบันนี้ที่ผมเจอมา ก่อนอื่นท่านน่าจะปรับให้กิลที่เป็นพันธมิตรกัน ตามระบบเกมส์ วาปหากันได้ก่อนจะดีไหม บางคนอยู่อีกกิล เเต่อยากวาปไปหาคนกิลพันทมิตร มันยากเย็นอะไรนักหนา เผลอๆอาจขายวาปเช่า 30วันได้หลายโชล นะ

- - ถ้าพิมมาแบบนี้แปลว่าไม่ได้อ่านที่ผมพิมมาทั้งหมดสินะครับ (จริงๆ อ่านที่ผมโพสแรกสุดของประทู้นี้น่าจะเข้าใจได้ว่าผมจะเปลี่ยนมันไปในแนวทางไหน)

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เหตุผลที่ กิลเล้กๆไม่อยากลงวอ เพราะ
   1. ของตีบวดสู้เขาไม่ได้
   2. พวกน้อย
   3. ระบบ กันบ้าน โหดเกิน แทบจะไม่มี โอกาศ ชนะเลย
   4. ความแพ้ทางแต่ละอาชีพไม่สมดุล เช่น มีแค่ ทรงคนเดียว ก็ กันหน้ากำแพงสบาย
   5. หลุดบ่อยเกิน ตอนวอ ไม่รุ เพราะอะไร แต่รุสึกว่า หลุดทีไร กิลที่เสียบ้าน จะได้ โอกาส ตีบ้านกลับมาไว มาก แบบไม่ได้ตั้งตัวเลย

ประธานโทษนะ คุณ bong bong ไอสัสมึงเอารูปคนอื่นมาด่า เขียนกระทู้ เนี้ย อายหน้าตัวเองหรอคับ ต้องเอารูปคนอื่นมาขึ้นโปรไฟล์  ไม่มีที่ซุกหัวนอนและมั้งในเซิฟ รูปกูนะไม่ใช่รูปดารา ไอสัส

ณ เซิฟเวอร์อวตารตรีศูล

เรื่องของเรื่อง สาเหตุหลักมาจากความสัมพันธ์ล้วนๆ ไม่ว่าคุณจะปรับยังไง สุดท้ายพวกมันก็หาทางไปรุมกิลอริได้อะแหละ
บางกิลบางเซิฟนะ ทำตัวนิสัยเกรียนคนอื่นไปทั่ว ไปแฮกของกิลอื่น ทีนี้เขาก็เกลียดไง เจอเขารุมก็มาจากทำตัวเองล้วนๆ แล้วจะมาร้องให้ปรับ ดิ้นงอแง น่าสมเพช

แหม่พิมพ์หยาบทำเก่ง น่าสงสารนะครับ ทำตัวเองโดนเขารุม จะหยาบจะเก่งทั้งทีต้องใช้รูปคนอื่นบังหน้า แถวนี้คงไม่มีกระโปรงให้เอาหัวมุดเหมือนเคยสินะครับ
  woon_love