GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ราชันแห่งนักฆ่า จอมโจรผู้ไร้เทียมทาน ถามตอบอาชีพแอส

o0-pk-0o

• Full Member
เนื่องจากอาชีพเทร นักล่าสมบัติอมตะ กำลังจะถูกปรับแล้ว
ผมจึงมาแนะนำอาชีพแอสซาซิน อีกหนึ่งทางเลือกอันแข็งแกร่งที่สุดในเกม
ซึ่งอันที่จริง ผมก็ได้ไปลองตั้งดูในบอร์ดแอสเมื่อปิดเทอมที่แล้วๆ
แต่บอร์ดมันเงียบมากๆ ผมจึงกลัวว่าจะมีคนบางคนไม่รู้ว่ามีกระทู้นี้อยู่
ผมจึงมาแนะนแนวทางการเล่นแอสแบบโหดๆให้ฟัง

สเตตัสไม่จุ

Str80
Agi99
Luk20

จุ1
Str99
Agi99
Luk33

จุ2
Str99
Agi99
Luki66

จุ3
Str99
Agi99
Luk99

จุ4
Str99
Agi99
Dex99
Luk33

จุ5
Str99
Agi99
Dex99
Luk66

จุ6
Str99
Agi99
Dex99
Luk99

ป.ล.ถ้าเปลี่ยนสีชุดสายเวลนอม
ลงluk30พอ ที่เหลือลงvit

Skill
Renger
ชำนานมีด10
กายมีด10
หมอก5
พริ้ว10
เป๊ะ5

Assassin
ชำนานมีดคู่10
พุ่งแทง10
แทงข้างหลัง5
พรางตัว5
พริ้ว5
โป๊ะ5

อุปกรณ์ที่ควรใช้

งบ20m
มีดพกขายร้าน66 เสคลั่ง ข้างละ8m
เซ็ตฉมัง1m
หมวกกูล1m
โป๊ะที10kได้

งบ50m
อัคนีเสคลั่งข้างละ20m
เซตฉมัง1m
หมวกกูล
โป๊ะที20kได้

งบ100m
อคนีเสคลั่ง
เซตฉมังเสชีวิต10m
หมวกเทพเสชีวิต45m
โป๊ะเท่าเดิมแต่ถึกขึ้น

งบ150m
เซตนักฆ่า110m
หมวกเทพเสชีวิต
เซตฉมัง
โป๊ะที100k

งบ500m+
เซตจอมโจร450m
หมวกเทพเสชีวิต45m
มีดอคนีเสคลั่ง
หรือเศรษฐีเสคลั่งก็ได้200-300mมั้ง
โป๊ะทีบ้านแตก ผมรับประกัน เบอก้เบอเหอะ ร้องไห้รอได้เลย

ใครมีอะไรจะถามก็ถามเข้ามาได้นะครับ
ผมยินดีตอบทุกเมื่อเลยครับ woon_sunny woon_sunny

o0-pk-0o

วิธีการเก็บเลเวลของแอส

ไม่ยากครับ

แอสคืออาชีพที่เวลได้ทุกที่ เพราะมันเก่งมากครับ woon_sunny
เวล41-60ไปตีงูเห่าคับ
เวล60-80ไปหมีครับ
81-99ดันเดท โขน ลับแล ได้หมดอะครับ woon_sunny

-_panda_-

อุปกรณ์ และ สเตตัส

ส่วนนี้ ทักษะ

การลงทักษะและสเตัส ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ด้วย

o0-pk-0o

เทคนิคการสู้กับอาชีพต่างๆ

ช่วงนี้ผมไม่ว่างจริงๆครับ รอปิดเทอมก่อนแล้วผมจะถ่ายคลิปมาให้ดูทีหลังนะครับ

สู้กับเบลด
เล่นกับอาชีพนี้ระวังโจมตีสวนกลับด้วยละครับ
เปิดมาพระอ้อมก่อนเลยครับ
พุ่งแทง
พรางตัว
แล้วตบแบบซอฟๆ1ที ถ้าเบลดไม่ยกดาบเราก็ชนะแล้วละครับ woon_sunny

สู้กับเบอ
เล่นกับอาชีพนี้ต้องระวังสายเทคนิคละครับ
พุ่ง
พราง
ตบ
พุ่งใหม่
ถ้าเบอตบเราไม่โดนก็น่าจะชนะครับ
ป.ล.ถ้าไม่มีพันธมิตรแห่งเงา อย่าไปซ่ากะเขาดีกว่านะคับ woon_hurt

สู้กับพาลา
กับอาชีพนี้โป๊ะอย่างเดียวครับ ถึงชนะ
ของที่ใช้นี่ต้องเซตนักค่านะครับ ไม่งั้นชนะยากมากครับ woon_hurt
เปิดมาพรางครับ
ตบแบบซอฟๆครับ
ถ้าเป็นเซตนักค่าเกมจบแล้วครับ เราชนะ

สู้กับเทร
อาชีพนี้ปรับเมื่อไหร่เราจะค่ามันได้ง่ายๆเลยครับ woon_555
เปิดมาพุ่งทิ้งครับ
ออน2จอไว้ครับอีกจอควรเป็นเทร หรือชาปมายิงเราครับนัดเดียวพอ
เปิดจอหลักจัดทิ้งเลยเจ้าาาา woon_5555

สู้กับชาป
ถ้าชาปเก่งๆแอสก็น่กลัวตรงยิงจุดตายอยู่ครับ woon_hurt
แต่ถ้ามันฝีมือปานกลางละก็ บอกตรงๆว่าขี้เล็บครับ
พุ่งทีเดียวมันก็ตายแล้วครับ g#040

สู้กับวิ
พุ่งทีเดียวจอดครับ มือต้องไวนะครับ เดวโดนศรแสงไปร้อง g#015

สู้กับวอ
อันนี้ตายคู่ครับ พุ่งสั่วๆไปเลยครับ g#015

สู้กับพระ
พุ่งและตบไปเรื่อยๆให้มันฟูไปครับ g#004
ดูซิว่าจะฟูไปถึงไหน

สู้กับเซน
พุ่ง
พราง
ตบแบบซอฟๆครับ woon_5555

ส่วนสู้กับแอสผมขอเก็บเป็นความลับครับ เดวผมกลายเป็นคนอ่อนๆละงานเข้าเลย woon_555

o0-pk-0o

อุปกรณ์ และ สเตตัส

ส่วนนี้ ทักษะ

การลงทักษะและสเตัส ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ด้วย
โหสุดยอดไปเลยครับ ผมตะลึงตึงโป๊ะไปเลยครับ
ผมยกนิ้วให้เลยครับว่าโหดจริง
แต่ว่าสกิลพรางตัวที่ลงแค่3อะครับ
ผมว่ามันไม่ค่อยโอในความคิดผมอะครับ
เพราะยิ่งเรียนน้อยมันลดหลบหลีกตัวเองอะครับ
แต่ผมก็ยอมรับครับว่าโหดได้ใจเลยครับ
ถ้าคุณพี่เล่นเซิฟใต้ผมก็อยากจะลองแข่งด้วยครับ woon_555

o0-pk-0o

ออ ผมลืมไป วิธีหางบเบื้องต้นครับ woon_sunny
เอาไว้สำหรับคนไม่มีตังแล้วถามว่าจะทำยังไงดี
ไม่ยากครับ
ปั๊มพระมา1ตัว
ปั๊มคาเดทมา10ตัว
ปั๊มวิมา2ตัว

ให้คาเดทไปขุดอันยมนีครับ
พระกดโอนเวทย์หมู่กับอาหาร
วิ1เอาไปทำเจียขั้น1-5
วิ2เจีย+
แค่นี้ก็ได้และครับวันละ10-15m woon_sunny

o0-pk-0o

o0-pk-0o

สีชุดต่างๆของแอส
1.นินจา
สีชุดนี้จะเพิ่มพลังโจมตีทำให้โป๊ะแรงมากๆ ถ้าโป๊ะบ่อยละวิ่งหนีกันกะจุย woon_555

2.เวลนอม
สีชุดนี้จะเพิ่มอัตราโป๊ะ เหมาะสำหรับลงแบทมาก
แล้วแอสเองก็โป๊ะแรงอยู่แล้ว สวรรมาเยือนเลยละ woon_5555

ส่วนโรกผมไม่แนะนำ มันกากเกินครับ woon_yes

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **
ออ ผมลืมไป วิธีหางบเบื้องต้นครับ woon_sunny
เอาไว้สำหรับคนไม่มีตังแล้วถามว่าจะทำยังไงดี
ไม่ยากครับ
ปั๊มพระมา1ตัว
ปั๊มคาเดทมา10ตัว
ปั๊มวิมา2ตัว

ให้คาเดทไปขุดอันยมนีครับ
พระกดโอนเวทย์หมู่กับอาหาร
วิ1เอาไปทำเจียขั้น1-5
วิ2เจีย+
แค่นี้ก็ได้และครับวันละ10-15m woon_sunny

เฮ้ย จริงดิ  g#008

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
โหสุดยอดไปเลยครับ ผมตะลึงตึงโป๊ะไปเลยครับ
แต่ว่าสกิลพรางตัวที่ลงแค่3อะครับ
ผมว่ามันไม่ค่อยโอในความคิดผมอะครับ
เพราะยิ่งเรียนน้อยมันลดหลบหลีกตัวเองอะครับ
แต่ผมก็ยอมรับครับว่าโหดได้ใจเลยครับ
ถ้าคุณพี่เล่นเซิฟใต้ผมก็อยากจะลองแข่งด้วยครับ woon_555

ที่อัพพรางแค่3 นั้น เพราะใส่เกราะแรร์แอส95คับ จึงไม่มีอาชีพใดมองเหนอยู่แล้วคับ
แอสใส่แรร์แอส95นั้น ขณะพราง จะกลัวก็แค่ สกิลหมู่น่ะคับ เช่นเพลิงอัคคี หรือทวนกระแสเปนต้น  g#017

iam_benz

• Jr. Member
  • **
  • ฿enNiie

ยังกากๆยุ่นะคับ ของยังไม่ครบ

แต่ขอโชว์หน่อย เผื่อใครบางคนอยากจะเห็น

ปล. 99ละ แต่เวลลด TT

♥เทพบุตร♥

• Newbie
  • *

ที่อัพพรางแค่3 นั้น เพราะใส่เกราะแรร์แอส95คับ จึงไม่มีอาชีพใดมองเหนอยู่แล้วคับ
แอสใส่แรร์แอส95นั้น ขณะพราง จะกลัวก็แค่ สกิลหมู่น่ะคับ เช่นเพลิงอัคคี หรือทวนกระแสเปนต้น  g#017

กลัวทำไม สกิลนี้มันทำอะไรแอสพรางได้หรอ ไม่รู้อ่ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

กลัวทำไม สกิลนี้มันทำอะไรแอสพรางได้หรอ ไม่รู้อ่ะ

ลองพรางแล้วให้พระไปทวนดูสิคับ  woon_5555