GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ

ผู้สื่อวิญญาณเป็นอาชีพที่เล่นยากพอสมควร ต้องให้ mp หรือ hp เหลือน้อยๆ เพื่อจะได้โจมตีศตรูแรงๆ ซึ่งก็มีทักษะ สลับขั้ววิญญาณเป็นตัวช่วยในการ สลับmp กับ hp ซึ่งอาชีพนี้เมื่อเปลี่ยนอาชีพจะได้รับ mp max 4700

ทักษะของผู้สื่อวิญญาณจะแบ่งเป็น4ประเภท ได้แก่
1.เส้นทางแห่งแสง
2.เส้นทางแห่งความมืด
3.แสงและมืดรวมเป็นหนึ่ง
4.ทักษะอื่นๆ

ทักษะ ประเภทที่1 เส้นทางแห่งแสง
1.ศาสตร์แห่งแสงสว่าง

2.ความลึกลับของวิญญาณ

3.ดูดกลืนเวทมนตร์

4.เสริมวิญญาณ

5.วิญญาณหลอน

6.วิญญาณหวนคืน

7.วิญญาณสับสน

8.แสงสลายวิญญาณ

9.น้ำพุเวทมนตร์

ทักษะ ประเภทที่2 เส้นทางแห่งความมืด
1.ศาสคร์แห่งความมืด

2.กลไกแห่งชีวิต

3.สูบชีวิต

4.ผีหลอก

5.ภูติผีสิ่งสู่

6.ราตรีหลอกหลอน

7.รัติกาลดับสูญ

8.เสียงเรียกจากยมฑูต

ทักษะ ประเภทที่2 แสงและมืดรวมเป็นหนึ่ง
1.เสียงเพรียกแห่งชีวิต

2.สลับขั้ววิญญาณ

3.เสียงโหยหวนจากสุสาน

4.ชีวิตหลังความตาย

ทักษะ ประเภทที่4 ทักษะอื่นๆ
1.เนตรส่องวิญญาณ(คล้ายๆเผยไต๋)

2.ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ

3.พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ

4.พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ

ผู้สื่อวิญญาณ lv 83 จุติ3รอบ ไม่ใส่ของ mp 10kกว่าๆ

อาชีพผู้สื่อวิญญาณหลักๆคือจะมีสองสาย ส่วนตัวผมเล่นสายความมืด เพราะเปลี่ยนmpไปเป็นhpแทนจะได้hpเยอะกว่าทำให้สกิลแรง

วิธีการอัพสกิล
1.ศาสตร์แห่งแสงสว่าง ระดับ1
2.ความลึกลับของวิญญาณ ระดับ5
3.ศาสตร์แห่งความมืด ระดับ5
4.กลไกแห่งชีวิต ระดับ1
5.สูบชีวิต ระดับ5
6.ผีหลอก ระดับ2
7.ภูติผีสิงสู่ ระดับ1
8.รัติกาลดับสูญ ระดับ5
9.เสียงเรียกจากยมฑูต ระดับ5
10.สลับขั้ววิญญาณ ระดับ1
11.ชีวิตหลังความตาย ระดับ5
12.ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ ระดับ1(ใช้4เหรียญ)

รัติกาลดับสูญ hp เหลือ  ประมาณ300-600  ดาเมจเข้ามอน18kกว่าๆ

ใครมีข้อสงสัยอะไรถามไว้ในนี้ได้เลยครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
อยากให้เป็นคลาสสามวอลอคจริงๆ ไม่น่าเอามาทำอสุราเลย  woon_hurt

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ตามตรงกำลังจะทำสายอาชีพนี้ต่อจากพยากร แต่รู้สึกฟรังแย่ง เราทำขุนศึกดีกว่า ทีนี้ก็ครบทุกสายอาชีพซะที g#022
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
กับ รัติกาลดับสูญ
และ เสียงเรียกจากยมฑูต
สิน่ะ

ผมงงกับสกิลพวก
ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ
พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ
พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ
อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

การเก็บเลเวล

เลเวล 41-60 แนะนำเวลที่แมพ elven_ruin/field05 (แมพเข้วี)  จนถึง60

ทักษะที่แนะนำในการเก็บเลเวล
1.ศรจิตวิญญาณ แนะนำให้กดผนึกธาตุตรงข้ามกับมอนเตอร์ที่ตีครับ 
1.1 มอนเตอร์ธาตุลม : ใช้ผลึกธาตุดิน 1.2มอนเตอร์ธาตุดิน : ใช้ผลึกธาตุไฟ 1.3มอนเตอร์ธาตุไฟ : ใช้ผลึกธาตุน้ำ 1.4มอนเตอร์ธาตุน้ำ : ใช้ผลึกธาตุลม  มอนเตอร์ธาตุแสงกับมืดจะจัดเป็นธาตุพิเศษครับ ใช้อะไรโจมตีก็ได้ แต่อาจจะเบาหน่อย

2.คลื่นพลังจิต ถ้าใช้ทักษะนี้ อาจจะทำให้เปลืองmpไปหน่อยครับ เพราะมันหักmp10เปอเซนต์ ผู้สื่อวิญญาณmp 4000+อยู่แล้ว หักต่ำๆคือ400

ของที่แนะนำในการเก็บเลเวล
ขนมปังนมสด หรือถ้าใครมีอาหารอื่นๆที่เพิ่มmpเยอะกว่านี้แนะนำให้กดอย่างอื่นครับ ที่ผมยกตัวอย่างขนมปังนมสดมาเพราะมันหาง่ายราคาไม่แพง

เรื่องของส่วมใส่ในช่วงแรกๆใส่ของขายร้าน หรือของที่ครอปจากมอนเตอร์ทั่วไปก่อนก็ได้ครับ

เลเวล 60-80 สำหรับคนที่อยากเวลสบายๆเรื่อยๆ ก็เวลเข้วีเหมือนเดิมครับ สำหรับคนที่อยากเวลไวๆ แต่เสี่ยงกับการตายบ่อบ แนะนำถ้ำภูเขาไฟครับ magma_dungeon/field02

ในแมพนี้จะมีมอนเตอร์ อยู่ทั้งหมด 5 ชนิด ได้แก่
1.ค้างคาวอาฆาต

2.นกจุ๊เพลิง

3.วุ้นภูเขาไฟ

4.อสูรเพลิง

5.แม็กม่าดรากอน (มินิบอส)

ถ้าคิดจะเวลแมพนี้ของที่ส่วมใส่ต้องออฟจิตใจครับ ควรมีพลังป้องกันเวท 400+20ขึ้นไป ควรพกอาหารไปด้วยเพื่อช่วยในการฟื้นฟูmp/hp

ทักษะที่แนะนำให้ใช้
ศรจิตวิญญาณ กดผลึกธาตุน้ำ ยิงไปเลยครับเพราะมอนเตอร์แมพนี้ธาตุไฟหมด

ส่วนสกิลของผู้สื่อวิญญาณเหมือนจะทำมาเพื่อการpvpมากกว่าเก็บเวล

รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
กับ รัติกาลดับสูญ
และ เสียงเรียกจากยมฑูต
สิน่ะ

ผมงงกับสกิลพวก
ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ
พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ
พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ
อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ

ก็คือเมื่อเรียนจะได้ทักษะ มาครับ เช่น ผมเรียนทักษะ  ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณมา ผมจะได้ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต (ยกตัวอย่างมาให้1สกิล) มันจะเป็นสกิลหมู่ครับ ใช้สูบพลังชีวิตของศตรูที่lv.5 หารลงตัว เช่น 5 10 15 20 25 30 35 40 45 50 55 60 ไล่ไปเรื่อยๆครับ   ก็คล้ายๆกันครับกับ พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ จะได้ทักษะมา ทักษะนั้นจะมีผลกับ คนที่มีhp max หารด้วย4ลงตัว เช่น 4000 8000 12000 อะไรพวกนี้ครับ

สกิลที่มีผีวนรอบตัว คือสกิลสลับขั้ววิญญาณครับ สลับmp มาเป็น hp      hp  ไปเป็น mp

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
 woon_yes woon_yes woon_yes
อย่างนี้เอง ขอบคุณครับ
ไปลอง pvp ให้ดูมั่งน่ะ อิอิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

เทคนิคการฆ่าพลลาดตระเวนแบบง่ายๆของผู้สื่อวิญญาณ !!!
ของและทักษะที่ต้องมี
1.ผลึกวิญญาณธาตุมืด
2.ทักษะ ผีหลอก
3.ทักษะ ชีวิตหลังความตาย
4.ทักษะ เสียงเรียกจากยมฑูต

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
^ หมวกฟรี  g#037
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
อยากไห้ mp เป็นของเจ้าสังเวียนอะ 10 k  g#029 g#029 g#029 g#029
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

เทคนิคการฆ่าพลลาดตระเวนแบบง่ายๆของผู้สื่อวิญญาณ !!!
ของและทักษะที่ต้องมี
1.ผลึกวิญญาณธาตุมืด
2.ทักษะ ผีหลอก
3.ทักษะ ชีวิตหลังความตาย
4.ทักษะ เสียงเรียกจากยมฑูต

คอมโบเด็ด แต่ใช้กับบอสมิได้ใช่ป่ะ 555+