GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ สกิวหนูสู้ระดับเดียวกัน เพื่อให้ผู้เล่นใหม่มีที่ยืน และไม่อำลาอสุรา PK

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เค้าคิดเหมือนคุณทุกคนรึเปล่า  คุณชอบคุณเล่นได้   แล้วคนมาใหม่ๆ คิดอย่างนี้หมดรึเปล่า   ถ้ามันใช่  คนคงตรึมในไม่ช้าแน่ๆ  g#004

ยุคนี้เกมส์ออนไลน์เค้าต้องปรับเปลี่ยน ปรับปรุง  มีอะไรใหม่ๆเพื่อดึงดูดให้คนมาเล่น   สมัยก่อนคนง้อเกมส์  เดี๋ยวนี้เกมส์ต้องง้อคนเล่นครับ   เกมส์ที่ไม่ง้อคือเกมส์ที่คนไม่หดหาย  เกมส์ดังๆแบนถาวรยังต้องปลดแบนเพื่อดึงคนกลับมา   อสุราเป็นงั้นรึเปล่าละ   แต่ถ้าจะไม่ทำอะไรเลยก็ได้นะ    ก็เล่นกันไปแบบนี้   เล่นกันได้อยู่แล้ว    ก็ดูๆกันไป   

บริษัทเค้าไม่มีเจ๊งหรอกครับ     อันไหนไม่ไหวก็ปิด  หามาเปิดใหม่     คนเล่นอะจะเจ๊งถ้าเกมส์ไปไม่รอด

hamliu737

• Newbie
  • *
เค้าคิดเหมือนคุณทุกคนรึเปล่า  คุณชอบคุณเล่นได้   แล้วคนมาใหม่ๆ คิดอย่างนี้หมดรึเปล่า   ถ้ามันใช่  คนคงตรึมในไม่ช้าแน่ๆ  g#004

ยุคนี้เกมส์ออนไลน์เค้าต้องปรับเปลี่ยน ปรับปรุง  มีอะไรใหม่ๆเพื่อดึงดูดให้คนมาเล่น   สมัยก่อนคนง้อเกมส์  เดี๋ยวนี้เกมส์ต้องง้อคนเล่นครับ   เกมส์ที่ไม่ง้อคือเกมส์ที่คนไม่หดหาย  เกมส์ดังๆแบนถาวรยังต้องปลดแบนเพื่อดึงคนกลับมา   อสุราเป็นงั้นรึเปล่าละ   แต่ถ้าจะไม่ทำอะไรเลยก็ได้นะ    ก็เล่นกันไปแบบนี้   เล่นกันได้อยู่แล้ว    ก็ดูๆกันไป   

บริษัทเค้าไม่มีเจ๊งหรอกครับ     อันไหนไม่ไหวก็ปิด  หามาเปิดใหม่     คนเล่นอะจะเจ๊งถ้าเกมส์ไปไม่รอด
เกมส์เก็บเลเวลมันหาผู้เล่นใหม่ๆมายืนยากอยู่แล้วคับ เก็บเลเวลอย่างเดียวเป็นใครก็เบื่อคับ ลองปรับเกมส์ให้เป็นแนว โมบ้าดูสิคับ ผู้เล่นใหม่ก็ต้องมาลองอยู่แล้ว ยุกนี้เกมส์มันเยอะคับ อีกอย่าง ผมคนนึงละคับที่มาเล่นอสุราแล้วเป็นผู้เล่นใหม่ เหตุผลของผมแค่เสนอในด้านของผมคับ ใครเห็นด้วยไม่เห็นด้วยก็แล้วแต่นะคับ  woon_5555

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
Pk

คนที่เล่นมานานๆจะรู้ คนมันเริ่มหายช่วงปรับสกิล ของแพง แบบนี้คนเขาก็เลิกไปอยู่ละ เหลือแต่พวกรวยๆ

พอมาเดี๋ยวนี้ ของถุกแทบขายไม่ได้ ดรอบเกลื่อน พวกที่อยู่นานๆก็เลิก เหลือแต่พวกใหม่ๆกับคนที่พอทนได้อยู่

แล้วก็มาหายไปอีกช่วงจิต14รอบนี่แหละ เพราะมันเกรียนกันไม่ได้ คนที่ไม่จุแทบจะตีคนที่จิต14รอบไม่ได้

แค่สกิดยังไม่มีปัญญาทำเลย แต่ก่อน จุ1กับ จุ6 ยังพอทนนะ ไม่จุยังพอสอยจุ6ได้บางอาชีพ เดี๋ยวนี้แค่จะยิงให้โดนยังยากเลย

คนมันเลยเบื่อ สมัยก่อนคนเยอะเพราะ คนปั๊มตัวใหม่มาเพื่อเกรียน แค่เบอระเบิดตัวเดียว ก็เกรียนได้ละคนมันเลยสนุกปั้มตัวหม่มาเกรียนกัน

เทรกาลระดับ10  ตัวเดียว+พระ ฆ่าล้างตี้ได้ เพราะมันเกรียนง่ายไงไม่จุ ตีได้หมด แถมไม่วืด กระจายแบบทุกวันนี้เพราะมันมีเกรงขาม

แต่ก่อนผมไม่คิดจะจุเลยนะ เพราะผมคิดว่าคนไม่จุ ตี จุ6 ตายก็เยอะถมเถ แต่พอมาหลังๆไม่ได้ละต้องจุ ไม่งั้นก็ไม่รอด

เพราะมันเกิดความต่างชั้นกันเกินไปแบบนี้ไง คนเลยเลิก เพราะ อยากเกรียนก็เกรียนไม่ได้ สู้ไม่ไหว แถมยังขึ้นบัญชีดำ

พอจะปั้นตัวใหม่มาเกรียนก็ตีพวกจิต14รอบไม่โดน เขาก็เลยเลิกกัน     คิดถึงสมัยโน้นจัง ที่มีเทรตัวหนึ่งกาล10 ไล่ยิงคนอะ ช่วงกิล Drestroy ไรนี่หละมั้งตั้งขึ้น

ผมยอมรับว่าช่วงนั้นของเกมส์มันที่สุดครับ เกรียนกันได้หมดไม่มีเสียเปรียบได้เปรียบ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
Pk

คนที่เล่นมานานๆจะรู้ คนมันเริ่มหายช่วงปรับสกิล ของแพง แบบนี้คนเขาก็เลิกไปอยู่ละ เหลือแต่พวกรวยๆ

พอมาเดี๋ยวนี้ ของถุกแทบขายไม่ได้ ดรอบเกลื่อน พวกที่อยู่นานๆก็เลิก เหลือแต่พวกใหม่ๆกับคนที่พอทนได้อยู่

แล้วก็มาหายไปอีกช่วงจิต14รอบนี่แหละ เพราะมันเกรียนกันไม่ได้ คนที่ไม่จุแทบจะตีคนที่จิต14รอบไม่ได้

แค่สกิดยังไม่มีปัญญาทำเลย แต่ก่อน จุ1กับ จุ6 ยังพอทนนะ ไม่จุยังพอสอยจุ6ได้บางอาชีพ เดี๋ยวนี้แค่จะยิงให้โดนยังยากเลย

คนมันเลยเบื่อ สมัยก่อนคนเยอะเพราะ คนปั๊มตัวใหม่มาเพื่อเกรียน แค่เบอระเบิดตัวเดียว ก็เกรียนได้ละคนมันเลยสนุกปั้มตัวหม่มาเกรียนกัน

เทรกาลระดับ10  ตัวเดียว+พระ ฆ่าล้างตี้ได้ เพราะมันเกรียนง่ายไงไม่จุ ตีได้หมด แถมไม่วืด กระจายแบบทุกวันนี้เพราะมันมีเกรงขาม

แต่ก่อนผมไม่คิดจะจุเลยนะ เพราะผมคิดว่าคนไม่จุ ตี จุ6 ตายก็เยอะถมเถ แต่พอมาหลังๆไม่ได้ละต้องจุ ไม่งั้นก็ไม่รอด

เพราะมันเกิดความต่างชั้นกันเกินไปแบบนี้ไง คนเลยเลิก เพราะ อยากเกรียนก็เกรียนไม่ได้ สู้ไม่ไหว แถมยังขึ้นบัญชีดำ

พอจะปั้นตัวใหม่มาเกรียนก็ตีพวกจิต14รอบไม่โดน เขาก็เลยเลิกกัน     คิดถึงสมัยโน้นจัง ที่มีเทรตัวหนึ่งกาล10 ไล่ยิงคนอะ ช่วงกิล Drestroy ไรนี่หละมั้งตั้งขึ้น

ผมยอมรับว่าช่วงนั้นของเกมส์มันที่สุดครับ เกรียนกันได้หมดไม่มีเสียเปรียบได้เปรียบ

ผมฮาอันนี้มากเลย  g#004

hamliu737

• Newbie
  • *
Pk

ผมเกลียดมากเลยเวลาติดไอกลมๆใสๆอะ มันคือแกรงขามปะ ตีเม้ง 10 ที โดนประมาน 1 ที นอกนั้นไอแสงกลมๆช่วย ฆ่าคนจุไม่ได้เลยหมดทางสู้  woon_cry

_FireFox_

• **
  • -*-
Pk

ผมฮาอันนี้มากเลย  g#004

ก็ผมคิดว่างี้อะ แต่ก่อนผมก็ทำนะ สร้างตัวใหม่มาเกรียน เอาของจากตัวหลักไปไล่ฆ่าคนเล่นหนุกดี เดี๋ยวนี้ แค่ตีให้โดนยังยากเลย woon_5555 woon_5555

muutunn000

• **
ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรงคับ ผมก็เป็นผู้เล่นใหม่ในอสุราคับ พึ่งมาเล่นเกมส์นี้ได้ 7-8 วันแล้ว
อย่างแรงที่ผมเลือกเล่น Pk
1.ผมชอบระแบบ PK ตีกันได้ทุกที่เกรียนได้ทุกที่ ถึงผมจะโดนเกรียนเยอะไปหน่อย แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่มีคนดีนิคับ
ถ้าเกิดมันเกรียนกันทั้งเซิฟอันนี้ผมจะเห็นด้วยเลย
2.แรงผลักดันในการเก็บเวลจุติ ยิ่งผมโดนเกรียนความแค้นแรงผลักดันผมก็ยิ่งสูงไปด้วย ผมต้องเวลให้ตันตามคนอื่นให้ทัน แล้วมาล้างแค้นมันคืน
3.มีผู้เล่นใหม่มาเล่นไม้ เกมส์หาความสมดุลไม่ได้ เกมส์จะเจ๋งแล้ว อันนี้ขอเสนอในแบบที่ผมก็เป็นผู้เล่นใหม่นะคับ
ผมว่าเกมส์อสุราทีมงานทำงานกันได้ดีนะคับยอมรับเลย เกมส์แนวเก็บเลเวลจะหาอะไรใหม่ๆเข้ามาตลอด เป็นไปไม่ได้หรอกคับ แต่อสุรานิเข้ามาประจำ สุดยอดมากคับ ถ้าคิดว่าเกมไม่พัฒนานะคับ ให้ทุกคนลองไปเล่น แร็คคับ พอเข้าไปมันมีอะไรใหม่เพิ่มมาเยอะเท่าอสุราไม้คับ
ควรเป็นกำลังใจให้ทีมงานนะคับ
ถ้าเปิด PK แล้วมันยุ่งยากมากก็ปิดสิคับ มันก็มีเวลานับนิ แค่ได้เปอจากมอนเตอน้อยหน่อย ทีมงานไม่ได้บังคับนิคับให้เปิดตลอด ไม่มีอะไรดีเสมอไปหรอกคับ ได้อีกอย่าง ก็ต้องเสียอีกอย่าง
ถ้า PK มีระบบแนกจุบอกตรงๆคับในถานะผู้เล่นใหม่ ผมเลิกคับ
ปล.อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวของผมนะคับ ใครไม่พอใจอะไรติด่าได้เลยนะคับ
แล้วก็ถามว่าทำไมผรู้เยอะจัง เรื่องเกมส์อสุราผู้เล่นใหม่จริงหรอ แต่ก่อนผมมีเพื่อนเล่นคับช่อง 4 ปีที่แล้วได้มั้ง ตอนชื่อ โปรเจคอะไรซักอย่าง
บอกตรงๆคับตอนนั้นผมเล่นได้เวล 30 หาความสนุกไม่ได้เลย ของก็บางอย่างคุณสมบัตรไม่มี ปัญญาอ่อนมากคับ แต่พอมาตอนนี้มันสนุกขึ้นมาเยอะเลยคับ

ไม่เหนว่านายจะเดือดร้อนตรงไหนเลย

หรือว่าถ้ามีระบบนี้แล้วนายกลัวว่าจะตบเด็กไ่ม่ได้

หรือว่าถ้ามีระบบนี้แล้วนายกลัวว่าหาเรื่องคนอื่นแล้วโดนเอาคืนจะเรียกเทพมาตบกลับไม่ได้

ถามตรงๆนะนายคิดอย่างนี้หรือเปล่า

เพราะไม่เหนว่านายจะยกประเด็นไหนมาอ้างว่าเดือดร้อนเลยนี่นา

เหนแต่บอกว่า ไม่ ๆ ๆ

เราอยากให้นายนึกถึงภาพแมป1แมป มีทั้งเทพตีกัน เด็กๆก็ตีกันไปตามประสาของเด็กๆ

หลากหลายการเล่น

คงจะดีกว่าที่เป็นอยู่แบบประมาณว่า ตีๆกันอยู่ เทพมา ตู้ม ๆ ๆ หายหมด เหลือแต่เทพครองแมป

นายว่าไง เราว่าดีกว่านะ

ยังไงก็มาชี้แจงข้อกังขาด้วยนะคับ

หรือนายคือเทพที่ไล่ตบเด็กๆจนเค้าหนีกันหมด

darikat

• **
จขกท. นานๆทีมีเด็กใหม่มาแสดงความเห็นยังอุส่าจะหาเหตุผลมายกอีกนะ  woon_555

ปล.ตกลง จขกท. สร้างมาให้มีการแสดงความคิดเห็นหลายหลายหรือคิดว่า ตัวเองถูกทุกอย่างว่า  woon_huh

darikat

• **
จขกท. นานๆทีมีเด็กใหม่มาแสดงความเห็นยังอุส่าจะหาเหตุผลมายกอีกนะ  woon_555

ปล.ตกลง จขกท. สร้างมาให้มีการแสดงความคิดเห็นหลายหลายหรือคิดว่า ตัวเองถูกทุกอย่างว่า  woon_huh
[/quoteุ
เพิ่มเติม ถ้าคนมันไม่โง่นะคับ

เวลตัวให้ 99 ใส่แหวนธาตุ ของยศสูงๆ c10 มันจะเกรียนไม่ได้หรอ อย่างผมมีแหวนธาตุ
เอาตัวแอสไม่จุ 99 c10 ไปไล่ตบเด็กกากๆตัวจุ 6 ตามมาก็ช่วยไม่ได้ มันกันเลยทีเดียว  woon_555

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥
ผมเข้าใจคุณhamliu737นะครับความรู้สึกที่เล่นๆกันอยู่เเล้วก็มีไอ้จุติ6มาเกรียนเเละเรากลับไปฆ่ามันลงจนได้มันสะใจขนาดไหน
เราอาจจะตายมากหน่อยเเต่ก็ไม่ได้เสียใจอะไรมากระดับมันต่างกันเกินไปสู้ไม่ได้ก็ถอยผมเล่นอวตารมานานต้องมีความสามารถใน
การเอาชีวิตรอดสูงมากเพราะสมัยไช้ใบอวตารเเต่ละชีวิตมีค่ามากเจอเกรียนสู้ไม่ได้ก็หลบซะสิ

สุดท้ายนะครับสำหรับพวกเกรียนถ้าคุณยังรักอสุราอย่ากไห้คนเล่นเยอะๆก็ไม่ต้องไปเกรียนคนเล่นไหม่สิครับ
 woon_bye

__Lucit__

• Newbie
  • *
ผมเข้าใจคุณhamliu737นะครับความรู้สึกที่เล่นๆกันอยู่เเล้วก็มีไอ้จุติ6มาเกรียนเเละเรากลับไปฆ่ามันลงจนได้มันสะใจขนาดไหน
เราอาจจะตายมากหน่อยเเต่ก็ไม่ได้เสียใจอะไรมากระดับมันต่างกันเกินไปสู้ไม่ได้ก็ถอยผมเล่นอวตารมานานต้องมีความสามารถใน
การเอาชีวิตรอดสูงมากเพราะสมัยไช้ใบอวตารเเต่ละชีวิตมีค่ามากเจอเกรียนสู้ไม่ได้ก็หลบซะสิ

สุดท้ายนะครับสำหรับพวกเกรียนถ้าคุณยังรักอสุราอย่ากไห้คนเล่นเยอะๆก็ไม่ต้องไปเกรียนคนเล่นไหม่สิครับ
 woon_bye
g#017 g#017

darikat

• **

woon_bye
g#017 g#017
ช่าย ๆ  g#017

ถ้าปรับไป PK จะสนุกหรอ ที่เราเลือกเล่น PK เพราะตีกันนอกเมืองได่ ถ้าปรับไปก็ไม่ต่างอะไรกับระบบ แบทเทิ้ลเลย
 g#030

-HIGHTECH-

• **

woon_bye
g#017 g#017

ถ้าปรับไป PK จะสนุกหรอ ที่เราเลือกเล่น PK เพราะตีกันนอกเมืองได่ ถ้าปรับไปก็ไม่ต่างอะไรกับระบบ แบทเทิ้ลเลย
 g#030
เห็นด้วย..
พวกคุณชอบให้ เซิฟคนเล่นเยอะหรือคนเล่นน้อยละ?  woon_bye

ShINUTA

• Newbie
  • *

muutunn000

• **

woon_bye
g#017 g#017

g#030
ตีกันนอกเมืองไม่ได้หราคับ

ตีไม่ได้ยังไงอ่าคับ

อ่านดีแล้วหราคับ

หรือจ้องจะงับอย่างเดวอ่ะคับ

ดุจังเลยนะคับ

แต่ก็ยินดีต้อนรับเข้าสู่วันดีๆของอสุรานะคับ