GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนบอกว่าปิดการแจ้งเเฮคไงครับ

บุคคลทั่วไป · 131 · 23464

^^!! งั่ง ^^!!

• Full Member
  • มู๋ แดง ^__^
ผมมองว่าประเด็นอย่างที่คุณDarkangle พูดมาก็ถูกนะครับผมเห็นด้วย

แต่ประเด็นในกระทู้นี้คือ คนที่แฮกไปกลับมาลอยหน้าลอยตาบอกว่า

"ไหนจีเอ็มไม่รับแจ้งเรื่องแฮกไง" เหมือนกับมาตอกหน้าและตอกย้ำว่า

"ตูแฮกมาได้แล้ว ตูย่อมไม่มีความผิดและไม่สามารถจับตูมาขังคุกได้"

นี่แหล่ะครับเหตุผล ถ้ามองตามนี้แล้วผมจึงมองว่า เคสนี้ต่างจากเคสอื่น

ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของผู้เสียหายโดยส่วนตัว บางทีในเกมส์อริกันด้วยซ้ำไป

แต่หากมองในมุมมองโดยรวมแล้ว การกระทำผิดโดยที่ยังลอยหน้าลอยตาเยาะเย้ยถากถางแบบนี้

มันก็ไม่ต่างจาก การปล่อยให้คนถ่อยลอยนวลเลยครับ

ถ้าเกิดจากการแฮกแล้วเจ้าของไอดีทำการแจ้ง ทีมงานก็ดำเนินการไปในส่วนที่ทำได้

และหากไอ้คนที่ทำไม่ออกมาโพทะนาตัวเองแบบนี้ ผมว่าใครก็ไม่หมั่นไส้หรอกครับ

เลยอยากขอย้ำเตือนจีเอ็มและทีมงานด้วยครับว่า "ขอให้ทำเคสนี้ให้เป็น คดีตัวอย่างทีนะครับ"

คุณไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอกับการที่โจร เอาเท้ามาลูบหน้าพวกคุณ ถึงในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้

กราบเรียนด้วยความเคารพครับทีมงาน

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

กด Like 1,000 รอบค่ะ
"ขอบอกเทอ..อีกครั้ง ช้านรัก เทอ คนเดียว "

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ทีมงานจัดการได้อยู่ละ เพราะกฎก็บอกไว้ชัดอยู่แล้ว

#  ID และ Password ในการเข้าเล่นเกมถือเป็นความลับของผู้เล่นที่ต้องรักษาไว้เป็นอย่างดีที่สุด บริษัทขอสงวนสิทธิ์ในการรับผิดชอบแก้ไขปัญหาที่เกิดจากการให้บุคคลอื่น สามารถใช้ ID ของตนเอง

สงวนสิทธิ์ในการรับผิดชอบ = จะทำให้หรือไม่ทำให้ก็ได้

woon_5555

---------IcezeicE

หน้า โบก ด้วยปูน แฮก คน อืนไป ยังมีหน้า ตอแห- มาเล่น อีก

ตอแห- จะไปจีน ถุย ดู งาน 4เดือน g#037 g#037 g#037

สงสัยแต่ แรก ระ ว่า ป๋าเบิด แปลกๆ 

แต่ ก้อ เสียโง่ อยุดี   woon_555 woon_555

bird

• Jr. Member
  • **

5555
ยายไอซ์จังอย่ามาประจานตัวเองจิ
 g#001 g#001 g#001
 g#031 g#031 g#031

โด่ ป๋า พอดี โง่ อะนะ เลยประจานตัวเอง มั้ง

ไม่ใช่ อวดเก่ง หลบหลังคอม อะ นะ    g#004 g#004 g#004

แมน หรือป่าว ก้อไม่รู้ 5555 g#031 g#031 g#031

bird

• **
5555
ยายไอซ์จังอย่ามาประจานตัวเองจิ
 g#001 g#001 g#001
 g#031 g#031 g#031

โด่ ป๋า พอดี โง่ อะนะ เลยประจานตัวเอง มั้ง
555
กระทู้มันตั้งกลายเป็นที่คุยเราแล้วหรอนิ

ไม่ใช่ อวดเก่ง หลบหลังคอม อะ นะ    g#004 g#004 g#004

แมน หรือป่าว ก้อไม่รู้ 5555 g#031 g#031 g#031

ช่างกล้าจังนะ
เขาเป็นคนที่แฮ็คคนเหรอคับ เขาเป็นใครเล่นเซิร์ฟเวอร์ไหน จะได้ระวังตัวไว้คับ g#035 g#035 g#035

pk อยากให้บอกชือตัวละคร หลักของมัน ใหม  woon_o_oกิลก้อรู้    ฟ-ง   woon_555 woon_555 woon_555

อุ๊บบบบ!! ยังบอกไม่ได้หลอก หลัก ฐานเรายังไม่มากพอ เดว จะโดน ข้อหา หมิ่นประมาท แอบอ้างชือเสียง ทำให้ผู้อืนได้รับความเสียหาย g#031 g#031 g#031
ตัวละครหลักของผมตัวไหนครับ กิลอะไรครับ เพราะผม เล่นอยู่ที่ เซิร์ฟ ดาวดึง เเละไม่เคยเล่น พิพบ นะ เพิ่งมาเล่น นี้เเหละ ครับ
ไม่รู้ก็อย่า เสือก เป็นรู้จะดีกว่า นะครับ ไอดี อีเมล พาสเมล ควร จะเก็บไว้ดีๆ นะครับ ไม่งั้นผมเเฮค คุณไม่ได้หรอก

bird

• **
ผมมองว่าประเด็นอย่างที่คุณDarkangle พูดมาก็ถูกนะครับผมเห็นด้วย

แต่ประเด็นในกระทู้นี้คือ คนที่แฮกไปกลับมาลอยหน้าลอยตาบอกว่า

"ไหนจีเอ็มไม่รับแจ้งเรื่องแฮกไง" เหมือนกับมาตอกหน้าและตอกย้ำว่า

"ตูแฮกมาได้แล้ว ตูย่อมไม่มีความผิดและไม่สามารถจับตูมาขังคุกได้"

นี่แหล่ะครับเหตุผล ถ้ามองตามนี้แล้วผมจึงมองว่า เคสนี้ต่างจากเคสอื่น

ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของผู้เสียหายโดยส่วนตัว บางทีในเกมส์อริกันด้วยซ้ำไป

แต่หากมองในมุมมองโดยรวมแล้ว การกระทำผิดโดยที่ยังลอยหน้าลอยตาเยาะเย้ยถากถางแบบนี้

มันก็ไม่ต่างจาก การปล่อยให้คนถ่อยลอยนวลเลยครับ

ถ้าเกิดจากการแฮกแล้วเจ้าของไอดีทำการแจ้ง ทีมงานก็ดำเนินการไปในส่วนที่ทำได้

และหากไอ้คนที่ทำไม่ออกมาโพทะนาตัวเองแบบนี้ ผมว่าใครก็ไม่หมั่นไส้หรอกครับ

เลยอยากขอย้ำเตือนจีเอ็มและทีมงานด้วยครับว่า "ขอให้ทำเคสนี้ให้เป็น คดีตัวอย่างทีนะครับ"

คุณไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอกับการที่โจร เอาเท้ามาลูบหน้าพวกคุณ ถึงในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้

กราบเรียนด้วยความเคารพครับทีมงาน

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ชอบใครหรอลิงขบ1000ครั้ง

55555

• Newbie
  • *
เอาง่ายๆให้ส่งหลักฐานจากไอดีที่ย้ายไป เจ้าของกระทู้มีหรือปล่าว

^^!! งั่ง ^^!!

• มู๋ แดง ^__^

ชอบใครหรอลิงขบ1000ครั้ง

เค้าชอบข้อความที่โพส ต่างหากย่ะ...เดี๊ยะๆ คาเดท น้อย ..555 #038 #038
"ขอบอกเทอ..อีกครั้ง ช้านรัก เทอ คนเดียว "

X-Burner

บอกคำเดียวว่าสุดยอดมากครับที่กล้ามาหัวหมอแบบนี้

ถ้าพวกมิจฉาชีพได้ใจกันแบบนี้ ผมคงต้องขอพิจารณากฎกติกาเรื่องการลงโทษผู้กระทำผิดในกรณีแบบนี้ใหม่หน่อยละครับ

แบน ไอพี ไปเลยมันจะได้เข็ดๆกันมั่ง อ้อนข้ออยู่ได้

.