GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 5 ตุลาคม 2554

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
  • #Mr.Ghost of Fl2€€ D0M

ตอนนี้อาจมีไม่กี่คนที่มีแรเทพๆ  แต่อีกหน่อย รอดรอบจากบอสคงมีกันเยอะขึ้น ถึงเวลานั้นอันไหนที่มันเทพๆเกิน  ที่ว่าเกินนี่คือ เกินกว่าแร ระดับเดียวกันของอาชีพอื่นๆ จนเห้นถึงความแตกต่างกันมาก  ไม่ได้เจาะจงอ้างแต่ธนูนะ ไม่ว่าจะอันไหน ทีมงานเขาก้บอกแล้วว่าจะปรับอีกได้ในอนาคต และอนาคตมันเยอะขึ้น ก็เตรียมใจเผื่อไว้บ้างนะคร้าบท่านผู้ชม  #038 #038
+1000000 g#031 g#031 g#031

เป็นดั่งเช่นพระสายตุ๊กตาต้องสาป ทหารสายปืน พระแสงจู่โจม เบอระเบิดคลั่ง ที่ปล่อยให้คนแห่กันมาเล่น จนเกิดกระแส เป็นค่านิยม ก็มาหักดิบปรับเอาโต้งๆ

เล่นเกมนี้ต้องรู้จักปรับตัวและคอยทำตัวเป็นกบนอกกะลา เปิดรับสิ่งใหม่ๆ อยู่เสมอๆ (เปิดรับมันแทยทุกพุธกันเลยที่เดียว)  g#037 g#037

FiraLia

• Newbie
  • *
ไม่เห็นจะมีใครคุยถึงความเทพของกระบี่94กับ99เลย  woon_sunny

IiI..UpToMe..IiI

• Newbie
  • *
  • Love...It's all Lies...
นู99 งงอ่ะ ธนู RARE 10 lv99 คันศรผู้พิชิต
    ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 250 หน่วย  เพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 10% เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะเล็งยิงสุดขั้ว
    ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที

อาให้ระเอียดหน่อยได้ไหมอ่ะ

ตลอดเวลาที่บัพ 25 วิ จะมีผลทุกครั้งที่โจมตีหรือแค่ 1ครั้ง ที่ว่าโจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 ไอเทมเดียวได้ครบเลย เปิดเกราะ เลงขา ตัดกำลัง โหดมากมาย แล้วคนที่โดนอ่ะ จะติดสถานะ กี่วิหรือ 25 วิ เลยอ่ะ *0* สถานะนานมากๆ  แค่โจมตี800%ก็ตายแล้ว

เทียบกับ ดาบ 99 หอก 99 หรือบี่ 99 ต่างกันลิบลับ

RaiNBoW^^

sawasangcom

• Newbie
  • *

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
นู99 งงอ่ะ ธนู RARE 10 lv99 คันศรผู้พิชิต
    ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 250 หน่วย  เพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ 10% เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะเล็งยิงสุดขั้ว
    ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที

ตลอดเวลาที่บัพ 25 วิ จะมีผลทุกครั้งที่โจมตีหรือแค่ 1ครั้ง ที่ว่าโจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 ไอเทมเดียวได้ครบเลย เปิดเกราะ เลงขา ตัดกำลัง โหดมากมาย แล้วคนที่โดนอ่ะ จะติดสถานะ กี่วิหรือ 25 วิ เลยอ่ะ *0* สถานะนานมากๆ  แค่โจมตี800%ก็ตายแล้ว

เทียบกับ ดาบ 99 หอก 99 หรือบี่ 99 ต่างกันลิบลับ

หอก 99 ไม่ได้ห่วยหรอกครับ แต่อาชีพพาลาดินเน้นป้องกันเยอะ แต่โจมตีอาจจะไม่มาก
ส่วนกระบี่ ทั้งเซนทั้งพาลาใส่ได้หมด กระบี่ 99 ผมก็มีอยู่อันก็ถือว่าดีทีเดียว
โจมตีทีเดียวลดไป 1/4 แต่ไม่เกิน 4000 แต่ส่วนมากเลือดก็ไม่เยอะนิ ถือว่าดีนะครับกระบี่
สร้างมาแบบถูกสาย

ส่วนธนู ถ้าไม่ออกมาแบบนี้ ก็ควรจะเอาแบบหน้าไม้นะครับ ยิง 3 ดอก เพิ่มโปะ 10 แต่ความแรงต้องเพิ่มขึ้นเยอะ
เนื่องจากเทรอาชีพอาสมบัติแต่ดัดแปลงอาวุธมา แต่ชาปเป็นอาชีพเน้นยิงแรง ต้องแรงกว่า
10 ขวบครับ อยู่ป.6

Opur

• **
แล้วหน้าไม้เวล99 ละ
มาเร็วๆน้า

อยากได้ที่แบบว่า เพิ่มต่อเนื่งด้วยนะครับ
ถ้ายิงเบิ้ลที่ละ2 ก็ยิ่งดีหุหุ

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
แล้วหน้าไม้เวล99 ละ
มาเร็วๆน้า

อยากได้ที่แบบว่า เพิ่มต่อเนื่งด้วยนะครับ
ถ้ายิงเบิ้ลที่ละ2 ก็ยิ่งดีหุหุ

หน้าไ้ม้ 99 เป็นของแรร์ชิ้นแรกเลยครับที่ีมีความสามารถ ในอาวุธ 99

• **
เซงแหวนขนลิงอุส่านั่งรับ ดันห้ามใช้อีก

ใครมีอะไรก็ใช้ได้หมดสิ อุส่าเปลืองเงินนั่งรับมา
แล้วมาประกาศทีหลังว่าใช้ไม่ได้ โอ้ยเสียเวลา

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
กิจกรรมเบลลี่   ยังไม่หมดใช่ไหมค่ะ
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ต่อไปขายตัวก็ประหยัดตังค์หน่อยแล้วครับ ย้ายไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียตังเติมไอดีที่จะย้ายไป 100 โซล  เราก็สร้างไอดีมาใหม่ เวลตัวละครใหม่ ขายทั้งไอดีเลยครับ อิอิ  ปั๊มบิลล่าไว้ซื้อยาคูณยาแชร์ไว้นั่งดูด ไว้เวลลูกเดียว  การสมัครไอดี ข้อมูลที่ใช้สมัครมั่วถั่วก็สมัครได้

คนที่ปั้นตัวไว้เพื่อขายมีอยู่จริงน๊ะครับ ในการเวลจุ 6 ได้ ไม่ต้องเติมเงินโซลแม้แต่แดงเดียว เพราะบิลล่าล้นเอ่อ ใช้ความขยันอดทนทำมาหากินอย่างเดียว 555+

แต่ก็ดีในส่วนหนึ่งครับ ที่ไม่ได้ให้ย้ายกันง่ายๆอีกแล้ว  woon_sunny

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

แรร์ทุกชิ้น มันเอามาลบจุดอ่อน จุดด้อยของอาชีพเท่านั้นจ้า คนสวย อย่าไปหวังพึ่งกับอาวุธแรร์เอาซะมาก พาลา เบลด เซน ตามหลักแล้วความสามารถพวกนี้มันดีอยู่แล้ว ผมก็ไ่ม่ค่อยจะได้ใช้เท่าไหร่ เพียงแต่เราเอาความสามารถมาประยุกต์ เลือกใช้ในจักหว่ะที่ถูกทางแล้วจะได้คำตอบของความเกรียนคับ #038 #038

ปล. ดาบ99 หอก99 กระบี่99 ผมสามารถนำ 3 อย่างมาใช้เองด้วยตัวคนเดียวได้นะคับ แล้วก็เก่งเอาเรื่องด้วย ลองพลิกแพลงดูคับ กฏมีไว้ให้เราแหกเสมอ  g#024 g#024

Toonny

• Newbie
  • *
ธนู99มันจะเทพเกินไปป่าวอะครับ

ไม่เทพได้ไง ให้มันรู้บ้าง ว่าใครเล่นตัวหลัก
ไม่เทพไม่ได้หรอก
เขาเปรียบเสมือนเจ้าของเกมส์
พูดยังไง ทีมงานก็ทำตามหมด
แถมยังเป็นคนที่สอนให้หลาย ๆ คนเล่นเกมส์ให้เก่งขึ้นอีกด้วย
ไม่ต้องบอกว่าใคร แก เก๋า สุด
รู้ ๆ กันในวงการเกรียน  ไม่มีใครหรอก *-
จิงม่ะคับ "ลุงอ้วน"

.P a t c h a :)

• Full Member
g#008 g#008 g#008

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019