GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 31 สิงหาคม 2554

oh_RaymonDD

• Full Member
เอากล่องเเรร์มาดรอปกันงี้เลยหรอคับ
พวกผมหากันเเทบตายกว่าจะได้มาใส่ เเล้วนี้อ่าไรคับ มีดรอปละหรอ ?  woon_angry woon_angry

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
เอากล่องเเรร์มาดรอปกันงี้เลยหรอคับ
พวกผมหากันเเทบตายกว่าจะได้มาใส่ เเล้วนี้อ่าไรคับ มีดรอปละหรอ ?  woon_angry woon_angry

มีดรอปแล้วมันไม่ดีหรอครับ แล้วอีกอย่างนะถภ้ามีดรอปแบบนี้แล้วของแรก็น่าจะขายถูกลงอย่างแน่นอน 100 % woon_sunny woon_5555 woon_sunny woon_5555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
มันก็ไม่แน่นอนหรอกนะครับ เพราะมันก็สุ่ม อาจจะได้แรร์อ่อน ๆ มาครอบครองก็เปนไปได้ มันไม่เสมอไปนะ  g#031

oh_RaymonDD

มีดรอปแล้วมันไม่ดีหรอครับ แล้วอีกอย่างนะถภ้ามีดรอปแบบนี้แล้วของแรก็น่าจะขายถูกลงอย่างแน่นอน 100 % woon_sunny woon_5555 woon_sunny woon_5555
เเรร์ คือไอเทมหายากนะคับ ไม่ใช่ไอเทมดรอป พูดเล่นควรจะ ตี หลอม ขึ้นมาเองดีกว่า ผมว่านะคับ
ถ้าเอามาดรอปมอนเตอร์กันอย่างงี้นะคับ  ผมว่าอย่าใช้ชื่อเเรร์ เลยคับ

DarkEagle

• DarkEagle
  เกมส์นี้เริ่มกลับมาน่าเล่นขึ้นเยอะ ทีมงานหันมาเอาใจใส่  อ่านแต่ละแพทโคตรชื่นใจ สร้างบรรยากาศดีๆให้เกมส์ได้ดีเลยทีเดียว   woon_sunny

ปิศาจ

ก็ดีนะ แต่รู้สึกแปลกๆนิดหนึ่ง ตรง GM ทำของแรร์โดดไปโดดมา  คราวนี้โดดมาที่  94  แถมมีบางอาชีพ บางอาชีพไม่มี  ชักเริ่มงง

ไม่ทำทีเดียวให้หมดเขียนลงกระดาษหรือทำความสามารถทั้งหมดลงคอม แล้วค่อยทำที่ละระดับ ไม่ดีกว่าเหรอ  โดดไปโดดมาระวัง เดียวแรร์ระดับต่ำกว่าที่ทำมาทีหลังจะความสามารถดีกว่า แรร์ระดับสูงที่มาก่อนหละ โดดไปโดดมาเดียวก็ต้องมาปรับกันให้วุ้นวายอีก
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มี ทยอย ออกมาแน่นอน ครับ ตอนนี้ทีมงาน เค้ากำลัง คิดความสามารถกัน หัวขวิดเลย ครับ

สารภาพแล้ว ว่า กำลังคิด แสดงว่าตลอดเวลาที่ผ่านมาเป็นปี ทีมงานมั่วแต่ดองกัน ทุเรศจริง  #038

เค้ากำลังรีบ แทนที่จะให้กำลังใจเค้า กลับไปว่าเค้าอีก นายทุเรศกว่าไหม  G#007

นายก็ไม่ดูละ ว่าเค้าดองมากี่ปีแล้ว นี่ที่ออกมา น่ะ ถือว่าทำงานช้ามากแล้วถึงได้ด่ากันนิดเดียว  ว่าแต่นายละ นิสัยขี้ประจบแบบนี้น่าอิฉาจังสงสัยเกลียดใครไม่เป็น (ถ้าเค้าไม่ดองกันข้ามปีน่ะคนไม่ด่ากันหรอก ที่เค้าโว๊ยกันทุกวันนี้ มันถึงได้เร็วขึ้นถ้ามีแต่คนให้กำลังใจน่ะไม่เสร็จหรอก เชื่อเราสิ)  g#030

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
มี ทยอย ออกมาแน่นอน ครับ ตอนนี้ทีมงาน เค้ากำลัง คิดความสามารถกัน หัวขวิดเลย ครับ

สารภาพแล้ว ว่า กำลังคิด แสดงว่าตลอดเวลาที่ผ่านมาเป็นปี ทีมงานมั่วแต่ดองกัน ทุเรศจริง  #038

เค้ากำลังรีบ แทนที่จะให้กำลังใจเค้า กลับไปว่าเค้าอีก นายทุเรศกว่าไหม  G#007

นายก็ไม่ดูละ ว่าเค้าดองมากี่ปีแล้ว นี่ที่ออกมา น่ะ ถือว่าทำงานช้ามากแล้วถึงได้ด่ากันนิดเดียว  ว่าแต่นายละ นิสัยขี้ประจบแบบนี้น่าอิฉาจังสงสัยเกลียดใครไม่เป็น (ถ้าเค้าไม่ดองกันข้ามปีน่ะคนไม่ด่ากันหรอก ที่เค้าโว๊ยกันทุกวันนี้ มันถึงได้เร็วขึ้นถ้ามีแต่คนให้กำลังใจน่ะไม่เสร็จหรอก เชื่อเราสิ)  g#030

อยากดราม่าหรอมาว่าขี้ประจบเนี้ย คือเค้าก็อุส่าทำให้เราแล้วก็ควรให้กำลังใจกันต่อไป ถ้าไปว่าใครจะมีกะจิตกะใจทำงานล่ะคับ
เราเคยเร่งเค้า เค้าก็พยายามที่จะทำให้ แต่กลับมาซํ้าเติมงี้ใครมันจะอยากทำต่อล่ะ  g#004

X-Burner

เค้ามาทำให้แล้วน๊ามะดีหรอรึอยากให้ดองแว อะไรของเขาสวนกระแสจิง  woon_huh

.

อยากดราม่าหรอมาว่าขี้ประจบเนี้ย คือเค้าก็อุส่าทำให้เราแล้วก็ควรให้กำลังใจกันต่อไป ถ้าไปว่าใครจะมีกะจิตกะใจทำงานล่ะคับ
เราเคยเร่งเค้า เค้าก็พยายามที่จะทำให้ แต่กลับมาซํ้าเติมงี้ใครมันจะอยากทำต่อล่ะ  g#004

ความสามารถ มันต้องคิดเสร็จมานาน แล้ว เพราะดองมาหลายปีไม่ใช่ พึ่งมาบอกว่ากำลังคิดคับ  พอมาอ่านผมก็ต้องโมโห สิคับ ว่าตลอดเวลาที่ผมรอมาข้ามปี ทีมงานเค้าพึ่งมาบอกว่ากำลังคิด  g#030  แล้วตลอดเวลาที่ผ่านมาพวกท่านทำออกมาแล้วดองทำไม

Buzaba`

• แด๊นนนนน
แต่ในทางกลับกัน ทำไมไม่ดีใจล่ะ เค้าทำมาให้แล้ว แต่ช้าหน่อย
แต่อย่างน้อยก็ทำมาแล้ว ควรจะดีใจมากกว่านะ  g#015

แต่ในทางกลับกัน ทำไมไม่ดีใจล่ะ เค้าทำมาให้แล้ว แต่ช้าหน่อย
แต่อย่างน้อยก็ทำมาแล้ว ควรจะดีใจมากกว่านะ  g#015

ดีใจก็ได้คับ ขอให้ทีมงานเป็นคนดี และขยันทำงาน อย่าทำอย่างที่ผ่านมาก็พอคับ(สารภาพมาได้พึ่งมาคิดกัน) ไอเทมแรร์ที่ดองไว้ข้ามปีเป็นสิบๆ ชิ้น ข้ามปีก็ขอให้คนเค้าลืมกันไปและก็ขอให้เสร็จๆ ซะทีในวันนี้พรุ่งนี้นะคนได้ได้เลิกบ่น กัน สิ่งที่ทำมาคงไม่สูญหาย แต่ สิ่งที่แย่ๆ คงไม่แย่ ไปกว่านี้อีก ถ้าทำเสร็จเร็วไว้  g#035

ดีใจแล้วคับ หายไปหลายเดือน มีไอเทม แรร์อัพตั้ง 4 ชิ้น  #038   ขยันทำงานโคตร

nightjusmin

ไม่เสมอไปหรอกครับ เพราะต่อให้ดรอปจากมอนได้แต่ไอเท็มก็จะไปกระจุกอยู่กับคนกลุ่มๆหนึ่งอยู่ดีอีกนั่นแหละ คือพวกที่ล่าบอสเป็นอาชีพ ซึ่งปกติก็เจ้าที่แรงอยู่แล้ว ยิ่งบอสมีโอกาสดรอปแรร์แบบนี้เจ้าที่ยิ่งแรงไปกันใหญ่
ปล.PK
woon_555 woon_555 woon_555