GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 24 สิงหาคม 2554

ปรับปรุงระบบ ABT (asura battle tournament)
ปรับส่งผู้แข่งขันเข้าไปในแข่งขัน ABT ระบบจะรีเซ็ตคูลดาวทักษะของผู้เล่นที่มีเวลาเกินนาน 1 นาทีขึ้นไป

หมายความว่าไงอะครับ คือจะเอาระบบ ABT ลงเซิร์ฟหลักแล้วใช้รึป่าว ถ้าใช้ขอรายละเอียดด้วยครับ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ปรับปรุงระบบ ABT (asura battle tournament)
ปรับส่งผู้แข่งขันเข้าไปในแข่งขัน ABT ระบบจะรีเซ็ตคูลดาวทักษะของผู้เล่นที่มีเวลาเกินนาน 1 นาทีขึ้นไป

หมายความว่าไงอะครับ คือจะเอาระบบ ABT ลงเซิร์ฟหลักแล้วใช้รึป่าว ถ้าใช้ขอรายละเอียดด้วยครับ
ขออธิบายให้เข้าใจง่ายๆ ละกันครับว่า มันเป็นระบบที่เพิ่มเติมสำหรับใช้สำหรับรีเซ็ตระยะหลังใช้ทักษะของตัวละครผู้เล่นครับ เพราะปกติการแข่งขันจะแข่งกัน 2 ใน 3
จึงต้องมีระบบนี้เพื่อการแข่งในรอบถัดไปจะได้สามารถใช้ทักษะกันเต็มที่ ไม่ติดระยะหลังใช้ครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
7. เปลี่ยนการ เปิด - ปิด เอฟเฟคออร่าตีบวก ที่หน้าตัวเลือกจาก ปุ่ม "ปิดเอฟเฟค" เป็น "ปิดเอฟเฟคแสง" แทน

ในที่นี้หมายถึงปิดแล้วเราจะมองไม่เห็นทั้งของตัวเอง และ คนอื่นก็มองไม่เห็นของเราถูกต้องป่าวคับ

อุ้ย

• **
เรื่องธง อมตะ8นาที   ผมว่า  แก้ ไม่ตรงจุดครับ ยังไงก็ีรีได้เหมือนเดิม  แต่ช้าหน่อยเพราะ  แค่ ฝ่ายกันบ้านกัน ป้องกันครบ5นาที แล้วเอา ตัวรีที่รออยู่แล้วที่ธงรีสะ  แค่นั้นจบ

ผมว่าถ้าจะเอาให้แน่  ก็ เรื่อง ทักษะที่พุ้งข้ามสิ่งกรีดขวางอะ  ในวอให้เอาออกไปสะ  +กับสมาคมที่ไม่มีทรัพห้ามลง(เดี๋ยวไม่มีกำแพง)

ปล. แล้วที่ เปิดให้ผู้เล่นเสนอไป  ตั้ง3-4กระทู้ อะ   รับฟังบ้างไหมครับ  ช่วยแสดงความคืบหน้า เห็นด้วยข้อไหน ข้อไหนไม่เห็นด้วยบ้าง  ชี้แจงให้ทราบบ้างได้ไหมครับ

ตามที่ทางทีมงานปรึกษาหารือกันนั้น ทางทีมงานคิดว่าภายในเวลา 5 นาที ถ้าเจ้าบ้านไม่มีกำลังเพียงพอ หรือไม่มีกะใจในการป้องกันปราสาท
ก็จะไม่สามารถต้านทานฝ่ายบุกเข้ามาโจมตีได้ครับ และพื้นที่หน้าธงจะเต็มไปด้วยกองทัพฝ่ายบุก ดังนั้นการที่จะรีบ้านจึงทำได้ยากขึ้นครับ
ยังไงก็ตามทางทีมงานก็อยากให้เพื่อนๆ ลองเล่นตามระบบนี้ก็ครับ ถ้าเห็นข้อบกพร่องยังไงก็เสนอมาได้ครับ เพื่อทางทีมงานจะได้นำข้อมูลเหล่านี้พัฒนาต่อครับ  g#008 g#008

Directorr

• Full Member
กฏการแข่ง ABT ออกมาหรือยังครับ

ถ้าอะไรที่แน่ชัดแล้วก็อยากให้ช่วยประกาศเลยจะได้มีการเตรียมการไว้ก่อน

เพราะมันมีผลกับ Tactics ต่างๆ และอาชีพที่จะเอาเข้าลงแข่ง

(สำคัญมาก เพราะถ้าหาก คุณห้ามใช้สกิล นู่นนี่ ห้ามใช้ของนู่นนี่ ห้ามใช้ยานู่นนี่  อาชีพมีผลมากครับ)

เพราะถ้าบอกว่าแข่งเดือนหน้า อีก 10กว่าวันก็จะเดือนหน้าแล้ว

ถ้ารู้ว่าต้องเอาอาชีพอะไรลงแข่ง ก็จะได้หาของ เก็บเลเวล เตรียมล่วงหน้าได้ครับ

(ขอเน้นๆว่า เอาที่แน่นอนแล้วก็พอ )

หรือถ้ากติกาการแข่งเหมือนเดิมทุกประกาศ ไม่เกี่ยวกับของรางวัล (ไม่เกี่ยวกับการแจกรางวัล)

ก็แจ้งให้ทราบหน่อยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
7. เปลี่ยนการ เปิด - ปิด เอฟเฟคออร่าตีบวก ที่หน้าตัวเลือกจาก ปุ่ม "ปิดเอฟเฟค" เป็น "ปิดเอฟเฟคแสง" แทน

ในที่นี้หมายถึงปิดแล้วเราจะมองไม่เห็นทั้งของตัวเอง และ คนอื่นก็มองไม่เห็นของเราถูกต้องป่าวคับ

ใช่แล้วพี่ ปิดเอฟเฟคแสงปุ๊บ ผีเกาะหลังหายเกลี้ยงเลย g#008
อ้อ มันมีระบบที่ทำให้เราสามารถเลือกเปิด หรือ ปิดเอฟเฟคผีเกาะหลังนี่ให้คนอื่นเห็นหรือไม่เห็นได้ด้วยนะ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

ใช่แล้วพี่ ปิดเอฟเฟคแสงปุ๊บ ผีเกาะหลังหายเกลี้ยงเลย g#008
อ้อ มันมีระบบที่ทำให้เราสามารถเลือกเปิด หรือ ปิดเอฟเฟคผีเกาะหลังนี่ให้คนอื่นเห็นหรือไม่เห็นได้ด้วยนะ g#017

ดีดีดี เพราะส่วนตัวไม่ชอบโชกาก  อิอิอิอิอิ ใครใคร่อยากโชโชไปใครไม่อยากโชก็ปิดไป อิอิอิอิ

อุ้ย

• **
กฏการแข่ง ABT ออกมาหรือยังครับ

ถ้าอะไรที่แน่ชัดแล้วก็อยากให้ช่วยประกาศเลยจะได้มีการเตรียมการไว้ก่อน

เพราะมันมีผลกับ Tactics ต่างๆ และอาชีพที่จะเอาเข้าลงแข่ง

(สำคัญมาก เพราะถ้าหาก คุณห้ามใช้สกิล นู่นนี่ ห้ามใช้ของนู่นนี่ ห้ามใช้ยานู่นนี่  อาชีพมีผลมากครับ)

เพราะถ้าบอกว่าแข่งเดือนหน้า อีก 10กว่าวันก็จะเดือนหน้าแล้ว

ถ้ารู้ว่าต้องเอาอาชีพอะไรลงแข่ง ก็จะได้หาของ เก็บเลเวล เตรียมล่วงหน้าได้ครับ

(ขอเน้นๆว่า เอาที่แน่นอนแล้วก็พอ )

หรือถ้ากติกาการแข่งเหมือนเดิมทุกประกาศ ไม่เกี่ยวกับของรางวัล (ไม่เกี่ยวกับการแจกรางวัล)

ก็แจ้งให้ทราบหน่อยครับ
ถ้าทีมงานร่างรายละเอียดครบถ้วน จะรีบแจ้งให้ทราบเลยครับ  g#008 g#008

ปิศาจ

ABT  จะมา มิน่าหละ  ในตลาดเห็นคนกว้านซื้อยา เพิ่มพลังจนไม่เหลือเลย 

ถ้าจะเอาลงจริงๆ ก็เตรียมการเรื่องการใช้ยาให้ดีๆหละ ระวังจะกลายเป็น  แบทแข่งกันใช้ยาใครมีเยอะกว่าคนนั่นชนะหละ  ความสนุกจะไม่เหลือเลยหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

.P a t c h a :)

g#008 g#008 g#008

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

X-Burner

ABT  จะมา มิน่าหละ  ในตลาดเห็นคนกว้านซื้อยา เพิ่มพลังจนไม่เหลือเลย 

ถ้าจะเอาลงจริงๆ ก็เตรียมการเรื่องการใช้ยาให้ดีๆหละ ระวังจะกลายเป็น  แบทแข่งกันใช้ยาใครมีเยอะกว่าคนนั่นชนะหละ  ความสนุกจะไม่เหลือเลยหละ

ถูก

.

soldier2526

• Newbie
  • *
ทีมงานพัฒนาระบบอยู่ตลอดขอปรบมือไห้ g#031 g#031ทางผู้เล่นก็จะเอานู่นเอานี่ก็ขอปรบมือไห้ g#030 g#030

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member

l2eAL เซิฟเวอร์สวรรค์

• Newbie
  • *
  • poljay
นึกว่าจะมีห้องเตรียมตัวให้ฝ่ายบุกบ้าง  woon_o_o

คือไปรวมกันอยู่ตรงธงปราสาทที่เมืองมันแลค+ค้างๆ ทั้งคนที่เล่นกิจกับคนเดินผ่าน เดินกันวุ่นไปหมด

Like..!! เอาอันนี้อ้ะๆ...
เราต่อยไม่หนัก .. แต่เราต่อยไม่หยุด  !!