GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 10 สิงหาคม 2554

X-Burner

• Full Member
ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017

แล้วแบบว่าเราปิดแล้ว แต่คนอื่นเปิด อย่างนี้คนอื่นจะเห็นของเรารึเปล่า แล้วเราจะเห็นของคนอื่นที่เปืชิดมั้ย  woon_huh
ถ้าคนอื่นเปิดก็เอฟเฟคก็จะเห็นเอฟเฟคของเราตามปกติครับ  g#017 g#017

ถึงเราปิด แต่คนอื่นเปิดยังไงเขาก็เห็นของเราใช่ไหม   แบบนี้ใช่มั้ยครับ  g#020

.

3eCausez

อยากทราบความคืบหน้าเรื่องไอเทมเเรร์ครับ สักนิดก็ยังดี  g#041 g#041

IiI_Frappucino_IiI

• Newbie
  • *
  • If no one can do, I do
 woon_555 เรื่องแรร์ยังมีมาตอบบ้าง แต่เรื่องบัคเทร ไม่เคยคิดจะตอบเรย สงสัยไม่คิดจะแก้ เลยไม่คิดจะตอบ  woon_555  g#040  g#040  g#040
The Less You Know The Better You Are

KON00098

• Newbie
  • *

nickandfala

• Newbie
  • *
เข้าเกมส์ไม่ได้ว่ะ มันบอกว่า  ไม่สามารถติดต่อกับเสิร์ฟเวอร์ได้    woon_5555 woon_5555 woon_5555                              เซ็ง     อยากจะ g#023 g#023 g#023 g#023 เพิ่งโหลดเกมส์มาเองว่ะครับ g#035 g#035

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

ไม่อยากให้เอาระบบยศไอเทมมาเล้ย เหมือนเป็นการประจานผู้เล่นทางอ้อม

บางคนเค้าไม่อยากให้รู้ ก็ยังจะให้คนอื่นเค้ารู้ซะอย่างนั้น ชอบคิดอะไรแปลกดีเนอะ  woon_5555

# Зρ_ησω 

gtc4222

• Jr. Member
  • **
ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017

แล้วแบบว่าเราปิดแล้ว แต่คนอื่นเปิด อย่างนี้คนอื่นจะเห็นของเรารึเปล่า แล้วเราจะเห็นของคนอื่นที่เปืชิดมั้ย  woon_huh
ถ้าคนอื่นเปิดก็เอฟเฟคก็จะเห็นเอฟเฟคของเราตามปกติครับ  g#017 g#017

ถึงเราปิด แต่คนอื่นเปิดยังไงเขาก็เห็นของเราใช่ไหม   แบบนี้ใช่มั้ยครับ  g#020

นั่นอะซิ อยากให้ทำแบบเปิด/ปิดไม่ให้ผู้เล่นอื่นเห็นมากกว่า
ไม่ใช่เปิด/ปิดเอฟเฟคแบบที่เราไม่เห็นแล้วคนอื่นเห็นได้
เพราะอยากใช้เอฟเฟค์ทักษะให้เรามองเห็นเพื่อความตื่นตาของเราเอง

☆.tsrifrof ↶

• Jr. Member
  • **
  • * F ♥ C :)
มีเปิด-ปิด เอฟเฟกตีบวกจะดีกว่าเยอะนะ - -;
( เวลาปิดเอฟเฟกตีบวก เอาแบบคนอื่นไม่เห็นด้วยนะ ไม่ใช่ตัวเราไม่เห็นคนอื่นเห็น )
ป.ล. ไม่ใช่กลัวว่าตัวเราของจะกากละอายคนอื่นหรอกนะ . (เราด้านพอ)
เพราะถ้าเปิด ปิดได้จะเวิร์คกว่าเยอะ (:

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
ทำไมพอเปลี่ยนของใส่อิเอฟเฟคตีบวกก็ไม่เปลี่ยน

อย่างตอนแรกมี +45 เปลี่ยนไป +49 ก็ตัวเดิม ยังแบกข้าวสารอยู่เลย

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

~๐ Ryan ๐~

เวลาวอคงดูลำบากแน่ๆ ทำให้มันปิด/เปิดได้ไหมนี่

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
แล้วกิจกรรมวันแม่ยังไม่เปิด

หรือว่ารอเปิดอัตโนมัติตอนเที่ยงค่ะ??

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

sadama

• Newbie
  • *
 woon_shockกิจวันแม่คับ ทำไมไม่เปิดคับ (สูนแล้วนะเนีี่ย)  woon_angry
                     อุส่าห์ตั้งใจเก็บของมานาน
                     เสียความตั้งใจหมดเลย