GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เคล็ดไม่ลับเควสผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เคล็ดไม่ลับเควสผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก

เพื่อนๆรู้ไหมครับว่าผอบนั้นนอกจากดรอปจากมอนสเตอร์แล้ว ยังสามารถหาได้จากการทำเควสด้วยนะครับ ในวันนี้จะพาเพื่อนๆไปรู้จักกับวิธีการหาผอบไลแคน ขั้นตอนการหานี้ก็ไม่ยุ่งยากเลยครับลองตามมาดูกันเลยครับ

เริ่มต้นให้เราไปรับเควสที่เด็กน้อย ลาวาก่อนครับ 

โดยลาวา จะอยู่ที่เมืองป้อมปราการเดธวอลเลย์ ให้เราเข้าไปคุยเพื่อรับเควสตามล่าหมาป่ามาครับ

เควสนี้จะให้เราไปหาเล็บหมาป่าเปื้อนเลือด ซึ่งจะมีโอกาสดรอปเล็บหมาป่าแห่งตำนาน(ซึ่งเราต้องใช้ในส่วนนี้เพื่อทำเควสกัน)เล็บหมาป่าแห่งตำนานนั้นสามารถดรอปได้จากมอนสเตอร์ไลแคนและบราววูฟนะครับ

นี่คือหน้าตาของเจ้าไลแคนครับและนี่คือหน้าตาของเจ้าบราววูฟครับเมื่อได้เล็บหมาป่าแห่งตำนานมาแล้วก็ให้เรากลับไปคุยกับลาวา

ในตอนที่คุยกับลาวาจะขึ้นตัวเลือกมาสองอย่าง

ให้เพื่อนๆเลือกข้อที่บอกว่า “งั้นข้าขอสอบถามเกี่ยวกับเล็บหมาป่าเป็นครั้งสุดท้าย(ถ้าเลือกข้อแรกต้องกลับไปหาเล็บหมาป่าแห่งตำนานใหม่นะครับ) เมื่อเลือกข้อสองแล้ว ลาวา จะให้เราไปคุบกับจ่าริดดิกเพื่อสอบถามเกี่ยวกับเล็บหมาป่าแห่งตำนาน

จ่าริดดิกก็จะอยู่ที่เมืองป้อมปราการเดธวอลเลย์เช่นกันเมื่อเราสอบถามเรื่องเล็บหมาป่าแห่งตำนานแล้ว จ่าริดดิกจะบอกที่ซ่อนของผอบให้ครับ

เมื่อเรารู้ที่ซ่อนแล้วเราก็เดินทางไปป่าวงกตกันเลย ผอบไลแคนนี้จะซ่อนอยู่ที่ป่าวินเดิ้ลวู้ดเขตที่ 8 ครับ

เมื่อเพื่อนๆมาถึงที่ป่าวินเดิ้ลวู้ดเขตที่ 8 แล้วให้เพื่อนๆเดินมาที่ พิกัด

กดคุยที่ต้นไม้ดังกล่าวเลยครับและจะพบข้อความสนทนาดังกล่าวครับ

นี้และครับหน้าตาเจ้าไลแคนจอมฉีกกระชาก..เท่ใช่ไหมละ และเชื่อว่าไม่ยากเกินความสามารถเพื่อนๆแน่นอนครับสำหรับเควสผอบดังกล่าว

วันนี้ขอลาไปก่อนรอบหน้ามีข้อมูลอะไรที่น่าสนใจจะนำมาเสนอให้เพื่อนๆได้ทราบกันอย่างแน่นอนครับ

Source: เคล็ดไม่ลับเควสผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก

MarCus_KP

• Full Member

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ผมใส่กากซาเสขุมไปตี10นาทีได้มาเลย (เอาทหารไปนะ)

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เอาผอบซูลันมาด้วยน่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

byakuya

เล็บหมาป่าในตำนาน มันเกี่ยวกับอัตราดรอปด้วยเหรอ  หรือดวงอย่างเดียวอ่ะครับ

แต่ก่อนกว่าจะทำกันได้แต่ล่ะอันแทบลากเลือด
ถอยไปเถอะน่ะ_คนดีดียังมีอีกเยอะ

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `

TrueMove-H

• Newbie
  • *

nnnnn

• -_____-
  • :D

F ! š ћ Є ґ m ẫ ѝ ل ™

• Newbie
  • *
มะก่อนไลแคนโหดมากรุสึกว่าเปนตัวเดียวที่มีสกิลเลยอะ สกิลก็แรงมากค่าเวล 70 ได้ด้วย

แต่ตอนนี้ไลแคนไม่ค่อยต่างจากผอบทั่วไปงะ ถ้าสกิลไม่ดีก็ อ่อน

ตัวที่เรามีมีแต่คนอิจฉา ตีจนหนีไปเลย T3T

ปล.เมื่อก่อนไม่ใช่ตอนนี้

0844943426

• Newbie
  • *
รุผอบซูรันละหล่ะครับใครอยากได้ก็ซิบมาตัวLOvelce_love1 นะฮับ