GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรปบนถาม - เรปล่างตอบ (ความรู้ทั่วไปสาระล้วนๆ)

CHoCoLaT.e

• Full Member
  • ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~

sian

• Jr. Member
  • **
เกิดจากการแตกดับของดาวฤกษ์ครับ #038 #038 #038 #038

เรปล่าง......ความเร็วแสงคืออะไรครับ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

Rest In Peace

ความเร็วของแสงครับ  g#037

เรปล่าง กลั้นลมหายใจเองตายมั้ยครับ บอกเหตุผลด้วย  g#034 g#034

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
หากกลั้นไม่นานไม่ตาย แต่หากกลั้นนานจะตายได้เพราะสมองขาดออกซิเจน

ลมที่พัดมาจากทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือจะนำอะไรมาให้?(พัดเข้าไทยนะครับ)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Rest In Peace

หากกลั้นไม่นานไม่ตาย แต่หากกลั้นนานจะตายได้เพราะสมองขาดออกซิเจน

ลมที่พัดมาจากทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือจะนำอะไรมาให้?(พัดเข้าไทยนะครับ)

ผิดครับ กลั้นเองยังไงก็ไม่ตาย เพราะร่างกายมีระบบประสาทอัตโนมัติ  woon_5555

CHoCoLaT.e

นำมรสุมมาให้ g#015

เรปล่าง ประเทศออสเตรียมีชื่อเป็นทางการว่าอะไร g#008

Ryuusei Boy!!

sian

• **
สาธารณรัฐออสเตรีย woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

เรปล่าง.....ประเทศออสเตรีย มีพื้นที่เท่าไรครับ woon_hurt woon_hurt

CHoCoLaT.e

มีพืนที่83,872ตารางกิโลเมตร g#008

เรปล่าง ออสเตรียมีเมืองหลวงชื่อว่าอะไร
g#006

sian

• **
เวียนนาครับ g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

เรปล่าง.....ประเทศออสเตรียเข้าร่วมสหภาพยุโรปเมื่อวันที่เท่าไรครับ

CHoCoLaT.e

เข้าร่วมวันที่ 1 มกราคม ค.ศ.1995 g#022

เรปล่าง ประเทศออสเตรียระบบการปกครองเป็นแบบใด woon_sad1

sian

• **
   ประชาธิปไตยระบบรัฐสภา g#022 g#022 g#022 g#022

เรปล่าง...ประเทศออสเตรียมีกี่รัฐครับ woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ออสเตรเลียแบ่งออกเป็น 9 รัฐ

เรปล่าง  รัฐใดที่ใหญ่ที่สุดออสเตรเลีย

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!