GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

น้องบูมคับ เสร่อมากไป ระวังจะเจ็บมิใช่น้อยนะคับ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ลุงอิฐจัดหนัก  g#031
อย่าหนักเกินมาตรฐานนะเออ g#031
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

กูมาเคลีย

• Full Member
  • ธนวินหีหมาอุดมไช

กูมาเคลีย

ควา ยมีปันยาตั้งทุ้อื่น ไม่มีปันยามาเคลีย ไอเด็กหัวกะโปกชีวิตมืงก้อได้แค่หลบไปวันๆแหละนะ แต่ความเลวของมืง ต่อให้มืงไปไหไน

มันก้อตามมืงไปตลอด
เสือก

ohec-H' XD

• Newbie
  • *
  • โอเฮช ! X'(
ครับ ขอโทษ ผม  ผมไม่รู้ว่ามันดีเลย์ 30 วินาที ผมขอโทษจริงๆที่ผาดพิง ถึง เทสเตอร์ ขอโทษครับ ต่อไมไม่รู้จะไม่ทำอีกที จขกท.ทำไมไม่โดนว่าน้อแปลกจริง ขอโทษครับพี่อิฐ g#002 บอร์ดเก่ามีคนแนะนำให้ผมไปตามน้ำด้วยละว่าคนอื่นพูดอย่างไรเราก็พูดอย่างนั้นแม้เราจะไม่รู้ก็ตาม
ขอสักทีเหอะ โง่มากอิเด็กเดญนี้ ปัญญาไม่มีจะคิดว่าควรทำยังไง
มีคนสอนยังงี้เสือกทำตามก็ควายแหละ ตั้งแต่อ่านมาเห็นด้วยกับทุกความคิดเห็น

แรดจริง ๆ เลยนะ ขอโทษ ๆๆ ขอโทษแล้วคิดว่าเสนียดที่ติดตัวอยู่จะหายงั้นหรอ
เข้าดราม่า อินี้มีอีโมชั่นยังงี้ยังงั้น แรด พูดได้คำเดี๋ยว บอร์ดเก่าแมร่งก็ทำเป็นฉลาด
ไหนเรียนเก่ง อิสาส สอบได้ที่1ทุกปี อิควายย

ปล. ไม่ต้องสงสัยว่าเป็นใคร
ปล2. สงสาร+คิดถึงทุกคนที่บอร์ดฟิคชั่นมากก X'(

ohec-H' XD

• Newbie
  • *
  • โอเฮช ! X'(
เรปบนใครรว้าาา  woon_555 woon_555 woon_555
เขากิวเอง - -
ที่แต่ก่อนเคยเป็นลูกศิษย์เกิ้ลอ่ะ
แต่ตอนนี้เขาคุยกับเพชรอยู่คนเดียว ยูกิหายไปไหนไม่รู้ เอ็มก็ไม่ออน - - เซ็งจริง ๆ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

กูมาเคลีย

วันจันทร์ละเหอะๆ เรื่องจะจบแล้วแต่ สิ่งที่ทำ ไม่มีวันลืมนะคับ และไม่มีคำว่าดอกาสสำหรับคนอย่างนี้อีกเป็นครั้งที่4
เสือก

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เพียงเท่านี้ก็คงจะพอทราบกันแล้วนะคับ
เด็กที่มีแต่ความเป็นเด็ก ไม่รู้จักคิด ไม่รู้จักโต
รับผิดชอบอะไรไม่ได้ แม้กระทั่งคำพูดของตัวเอง

ที่ผ่านมา ทุกครั้งที่โดนพาดพิง กล่าวหา
เมื่อผมชี้แจงและพิสูจน์ตัวเองได้ว่าไม่ผิด
ไม่เคยมีความรับผิดชอบเป็นรูปธรรมชัดเจนจากต้นเรื่องเลยซักครั้ง

จะว่าผมเรื่องมากก็ได้นะ ที่เค้าขอโทษแล้วแต่ผมไม่ยอมรับน่ะ แต่ลองคิดดูละกันคับ
ว่าตั้งกระทู้ให้ร้ายคนอื่นทำได้ แต่จบง่ายๆ ด้วยคำขอโทษเบาๆ คำเดียว
ผมว่าไม่แฟร์ และผมก็ไม่ใจกว้างพอที่จะยกโทษให้คนที่นิสัยมักง่ายแบบนั้น

และสำหรับกระทู้นี้ ผมปล่อยเวลาล่วงเลยมาจนถึงตอนนี้ก็น่าจะนานพอแล้ว
วันหยุดเสาร์-อาทิตย์ วันนี้ก็ทั้งวันจนค่ำ
ก็ไม่มีใครมาแสดงความเห็นอะไรเพิ่มเติมแล้ว
ทั้งหลักฐานต่างๆ หรือแม้กระทั่งคำตอบที่ผมอยากได้

งั้นก็ขอจบเรื่องทั้งหมดเท่านี้ก็แล้วกันคับ
ปล่อยทิ้งไว้ต่อไปก็คงไม่มีอะไรคืบหน้าอยู่ดี
หวังว่าคำชี้แจงต่างๆ ในกระทู้นี้ และกระทู้ที่ผ่านๆมา
คงพอจะพิสูจน์ให้เห็นได้ว่า ผมโปร่งใส ไม่เคยคดโกงในหน้าที่
ไม่เคยมีเด็กเส้นในสังกัดอย่างที่มีคนกล่าวหาเอาไว้

ที่ผ่านมาผมปล่อยให้พูดพล่ามย่ามใจกันมามากพอแล้ว
แต่ต่อไปถ้าใครกล่าวหาใส่ร้ายโดยไม่มีหลักฐานอีก
ก็คงจะได้มีโอกาสนั่งคุยกันยาวๆ แน่นอนคับ

ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่เข้าใจและคอยเป็นกำลังใจให้ผม
ทั้งที่อยู่ในเหตุการณ์ โดนพาดพิงร่วมกัน และที่คอยให้คำปรึกษานอกรอบคับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?