GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปรับเปลี่ยนความสามารถเซตพื้นฐานใหม่!!

Rosso

• Newbie
  • *
แก้ไม่ได้ก็ต้องปรับ จีมึงคิดทำถูกแล้ว กูชอบระบบการทำงานของพวกมึงเหี้ยๆ555555555555555555555

R00t-- -;

• Newbie
  • *
ทีมงานมีสมองแค่นี้เองหรอครับ เอาสมองส่วนไหนมาคิดปรับเป็นแบบนี้ ปรับมาแบบนี้ก็พอเข้าใจละว่าทำไมพนักงานคนก่อนๆถึงออก ลาก่อยเกมนี้ยอดแย่แห่งปี

3570

• Newbie
  • *
  • (กรุณากรอกข้อความ)
เราจะกลับไปสู่ยุค M ละ20บาท  พวกเราจะก้าวถอยหลัยไปด้วยกัน

compact

• Newbie
  • *
Dogs should understand the brain. ไม่รู้จะใช้คำไหนดีกับ GM ชุดนี้ เกมนี้มีดีและแตกต่างจากเกมอื่น คือ เซตพื้นฐาน ไม่มีเวลาหาเงินในเกมก็ยังดีที่พอมีเซตพื้นฐานให้ได้ขอตัง แล้วก็รอเวลาดรอปบอสหรือขายบอสเพื่อเอาตังมาใช้ในเกม หรือGMจะเน้นจุดขายคือสุ่มตู้ หยอดตู้ ของเต็มเซิฟฯ สัตว์ขี่โหลๆ ปีกโหลๆ เต็มเชิฟฯ ละใครมันจะมาบ้าสุ่มตู้ตลอด ของกะเดิมๆแถม แรร์ออกใหม่สู้อันเก่าแทบไม่ได้ ตอนนี้คนก็เล่นน้อยมากๆเหมือนป่าช้าละคร๊าบ เคยไปดูหรือยัง ถ้ามาปรับเซตพื้นฐานฯ ให้มันแย่ๆๆ เตรียมตัวปิดเซิฟไปเลย เสียดายเกมอสุราฯที่จะมาปิดตัวเพราะ รับพวกไม่มีคุณภาพมาทำงานแหละคับ.. ปรับนิผมเลิกเล่นแน่คิดได้ยังงัย นิหรือคือ เยาวชนไทยที่มีมันสมองที่จบ programmer ไม่มีคุณภาพจริงงี่เง่ามากๆคับจีเอม ปัญญาอ่อน

~!•♫KITKIDKIT♫•!~

• Jr. Member
  • **

สุดท้ายนี้ทางทีมงานขอขอบคุณและอยากให้เพื่อนๆผู้เล่นเข้าใจ รวมถึงมั่นใจในการปรับปรุงอัพเดตสิ่งต่างๆภายในเกมว่าทางทีมงานมีความมุ่งมั่นและตั้งใจปรับปรุงเกมให้เป็นไปในแนวทางที่ดี  แม้ว่าสิ่งดังกล่าวจะมีอยู่ในเกมมาเนิ่นนาน แต่ถ้าสิ่งนั้นมีปัญหาและส่งกระทบต่อเกมในระยะยาวทีมงานก็พร้อมพิจารณาปรับปรุงแก้ไขให้ดียิ่งขึ้นครับ g#001

ถามจริง ไปเอาความมั่นใจผิดๆแบบนี้มาจากไหน ใครมั่นใจทีมงานบ้างเนี้ย ถอยหลังลงเหวแล้วเดี่ยวนี้

hitashi.

• Newbie
  • *
เอาจิงๆเลยนะ บ่นๆเลิกเล่นๆ แม่งก็ยังออนกันเกือบทุกวัน กูถามพวกที่ชอบด่านะพวกมึงเติมเกมเดือนละกี่พันหรา หรือไม่เคยเติมเลยแม่งไม่เคยเติมสักบาทบ่นอยู่นั่นละ กูก็มีกำไล7วงแต่กูยอมรับความจิงไง ที่บอกเลิกเล่นอะมึงเลิกให้ได้นะ

ขอโทษที่ใช้คำรุนแรง พอดีเห็นความเห็นแบบนี้แล้วขึ้น

ถ้าจะปรับลดเงินเฟ้อก็คงจะผิดประเด็นแล้วแหละมั้ง การที่เงินเฟ้อ เงินเอ็มราคาตก ส่วนนึงมั่นใจว่าเงินในเซิร์ฟกว่า50เปอเซนต์ มาจากบัคปั้มเงิน
- คนมีเซตจุขายเงินเอ็มปกติเอ็มละ20บาท ขายได้เรื่อยๆ
- คนทำบัคปั้มเงินขายเงินเอ็ม เอ็มละ20บาท แต่ขายออกช้าเลยลดราคา 15,10,5 บาท ไปเรื่อยๆ จนทำให้เอ็มราคาตก
- คนที่ขายเงินเอ็มเป็นอาชีพ ก็ต้องปรับราคาตามไม่งั้นก็ขายไม่ออก

จะแก้อะไรช่วยแก้ให้ตรงจุดด้วยนะครับ

A+

• Personal ID 🔐
  • **
รีเซิร์ฟเลยครับ แล้วคืนเงินโซลให้ผู้เล่น แล้วเริ่มนับ 1 ใหม่

จุ๊กกรู้ว

• Newbie
  • *

กูแวะมาสมน้ำหน้าพวกดองกำไลเยอะๆที่ไล่ซื้อเงินนอกไว้หลายๆวง แค่นี้แหละ ไปล่ะ ขอให้มีความสุขกับอสุรานะคะ woon_5555 woon_5555

lolapupu01

• Newbie
  • *

จีเอ็มวัคซีน

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
  • จีเอ็มวัคซีน[ยินดีให้บริการ]
สวัสดีครับผม[จีเอ็มวัคซีน]... g#046
จากที่ได้เห็นเพือนๆ วิพากษ์วิจารณ์ กับการอัพเดทเซตพื้นฐานมาสักระยะขอบอกเลยครับขอโทษและขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่การอัพเดทรอบนี้ทำให้เพื่อนๆไม่พอใจเป็นอย่างมากแต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลงครับ g#002 จึงอยากให้เพื่อนๆเข้าใจดังนี้ครับ

1. เซตพื้นฐานBug ในส่วนนี้ตามที่เพื่อนได้ยินหรือประสบพบเจอกับตัวก็คือ Bug จากเซตๆนี้ที่ทำให้เกิดความเสียหายแก่ผู้เล่นเองหรือกับระบบก็ตามครับ ทำให้มีปัญหาอยู่มากมายทีมงานต้องมาลงโทษกับผู้เล่นบางส่วนที่นำ Bug มาหาผลประโยชน์จาก Bug และให้ความเสียหายกระจายเป็นวงกว้าง...ซึ้งในส่วนนี้เป็นความผิดพลาดขอระบบเองครับที่ทำให้เกมมี Bug อยู่เรื่อยมาครับและไม่ได้เกี่ยวกับผู้เล่นเป็นคนสร้างหรือทำให้ Bug เกิดขึ้นมาเองครับแต่ก็มีผู้เล่นบางส่วนได้นำไปหาผลประโยชน์กับ Bug เซตพื้นฐานนี้ครับทีมงานเลยตัดสินใจที่จะต้องทำการแก้ไขเลยเปลี่ยนแปลงความสามารถของเซตๆนี้ครับ   g#002

2.เซตพื้นฐานทำให้เงินในระบบมีมากเกินไป กรณีนี้[จีเอ็ม]อย่างผมเข้าใจครับเพราะมีผู้เล่นที่พยายามกว่าจะได้เซตๆนี้มาเพื่อที่จะมาหาเงินในเกมเพื่อซื้อขายและแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆในเกมเลยทำให้เพื่อนๆไม่พอใจกับการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้แต่อย่างไรทีมงานหรือ[จีเอ็ม] ได้เข้าใจผลกระทบนี้ครับแต่อยากให้เพื่อนๆได้รู้และรับทราบครับว่า   
เกมอสุราเราอยู่มานานครับและทุกๆอย่างต้องมีการเปลี่ยนไปตามกาลเวลาและความเหมาะสม เพื่อที่จะมีสิ่งใหม่ๆหรือเซตต่างๆที่เป็นสิ่งใหม่ตามมาแน่นอนครับเลยอยากให้เพื่อนๆเข้าใจในส่วนนี้ครับ
g#006

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เข้าใจในเหตุการนี้ที่ได้มีการอัพเดทไปครับและพร้อมรับคำติชอบต่างๆรวมถึงการแนะนำในทุกๆด้านครับ และพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ในส่วนขอเกมและตัวทีมงาน(GM)เองที่ยังทำงานไม่ดีพอจนทำให้เพื่อนๆไม่พอใจอยู่เรื่อยมาครับ แต่เราจะมุ่งมั่นแต่ตั้งใจแก้ไขและพัฒนาเกมและการบริการให้ดียิ่งขึ้นครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2017, 18:53:19 โดย จีเอ็มวัคซีน »
t=6s

woow

• Newbie
  • *
การที่GM จะปรับปรุงข้อมูลหรือแก้บัคอันนี้พอจะเข้าใจน่ะคับ แต่เรื่องเซตพื้นฐานนิ ทำไมคุณไม่ทำให้มันเหมาะสม ถึงแม้จะอ้างว่าทำให้เงินเฟ้อในเกมเยอะ แต่คุณรู้ไหมกว่าจะได้มาแต่ละวงนิต้องเสียทั้งเงินจริงเพราะสุ่มตู้ หยอดตู้มาเพื่อซื้อกำไลฯมา แล้วจุติกี่รอบ กว่าจะได้มาหรือ จุติ เป็น 20+ บางคนยังไม่เคยได้กำไลพื้นฐานมาเลย ทำไมคนมีเซตพื้นฐานเค้าร้อง!! ก็เพราะผู้เล่นทุกคนคิดว่าเซตจุติฯ คือเซตที่มีค่าที่สุดในเกม ถามหน่อยเหอะใครจะมานั่งเกียนค่ากันลงแบทกันทั้งวัน แบทกะเสียตังค่าอาหาร ยาตีบวกของอีกเยอะแยะแล้วเค้าจะเอาตังจากไหนมา คิดหรือป่าวคับ อย่างน้อยทุกคนจะมีกำไลฯ ไว้สักวงเพื่อออนเอาสกิล ถ้าคิดว่าจะแก้ปัญหาแบบตัดไฟแต่ต้นลมแล้วละก็ ทำไมไม่คิดจะชดเชยให้คนมี เซตจุฯ  เช่นเปิดให้ขายที่ทิ้งกี้ไปเลย วงละ 200M กะว่าไป หรือเหลือแค่สกิลที่เปิดบอส แต่นิ ถ้าคิดว่าจะให้มันเพิ่มอะไรที่กล่าวมา เค้ามีกำไลฯใส่ 10 วงฯ ละเค้าจะใส่ทั้ง10 ตัวเผื่อฯอะไร ละGMอะตอนนี้ลองไปเดินตลาดสิ ของมันขายออกไหม? ควรใส่ใจผู้บริโภคบ้างน่ะคับ. ถึงจะมีการเปลี่ยนแปลง ถ้ามันจะเปลื่ยนแปลงในทางทีดีก็ไม่มีใครว่า แต่นิยิ่งปรับให้แย่ลงไปด้วยเหตุผลว่า คุณแก้ปัญหาบัคไม่ได้หรือไม่มีปัญญาจะทำให้มันดีแต่อ้างกันแน่..

nonstop

• **
ระบบมีบัค ทีมงานก็บอกเองว่าไม่ใช่ความผิดของผู้เล่น เป็นความผิดของระบบ

ผู้เล่นที่เอาบัคไปหาประโยชน์ ขาย m ได้ไปเป็นแสน

ทีมงานบอกโค้ดเก่าขี้เกียจรื้อ

สุดท้ายคนที่โดนลงโทษไม่ใช่ระบบที่มีช่องโหว่  ไม่ใช่ทีมงานที่ขี้เกียจ  ไม่ใช่คนทำบัคที่สร้างปัญหา  แต่เป็นผู้เล่นที่ลำบากหาเซทจุมาใส่แต่ไม่เคยยุ่งเกี่ยวกับบัค แฟร์ไหมล่ะ

ความเห็นข้างบนนี่โดนเราเลย เล่นมาจุหลายตัวรวมๆไป 26 รอบเปิดกล่อง 26 กล่องได้กำไล 0 อัน.. อืม 0 อันจาก 26 กล่อง ต้องมาเก็บตังซื้อจากคนอื่นเอา ไว้ออนกะเขาบ้าง เจอปรับเข้าไป 200 กว่าเอ็มเหลือ 50 m ในพริบตา

เอาแบบคนข้างบนบอกดิ แฟร์ ให้ราคาขายกำไลพื้นให้ npc เป็น 100 m ไปเลย 100 m ก็ยังขาดทุนกว่าครึ่งแต่ให้มันได้คืนมาบ้าง  ไม่มีใครปั้มกำไลมาขายได้หรอก ใครจะนั่งจุเปิดกล่องมาขายเอา 100 m มันก็ไม่ได้เปิดได้ง่ายๆหรอก

การที่GM จะปรับปรุงข้อมูลหรือแก้บัคอันนี้พอจะเข้าใจน่ะคับ แต่เรื่องเซตพื้นฐานนิ ทำไมคุณไม่ทำให้มันเหมาะสม ถึงแม้จะอ้างว่าทำให้เงินเฟ้อในเกมเยอะ แต่คุณรู้ไหมกว่าจะได้มาแต่ละวงนิต้องเสียทั้งเงินจริงเพราะสุ่มตู้ หยอดตู้มาเพื่อซื้อกำไลฯมา แล้วจุติกี่รอบ กว่าจะได้มาหรือ จุติ เป็น 20+ บางคนยังไม่เคยได้กำไลพื้นฐานมาเลย ทำไมคนมีเซตพื้นฐานเค้าร้อง!! ก็เพราะผู้เล่นทุกคนคิดว่าเซตจุติฯ คือเซตที่มีค่าที่สุดในเกม ถามหน่อยเหอะใครจะมานั่งเกียนค่ากันลงแบทกันทั้งวัน แบทกะเสียตังค่าอาหาร ยาตีบวกของอีกเยอะแยะแล้วเค้าจะเอาตังจากไหนมา คิดหรือป่าวคับ อย่างน้อยทุกคนจะมีกำไลฯ ไว้สักวงเพื่อออนเอาสกิล ถ้าคิดว่าจะแก้ปัญหาแบบตัดไฟแต่ต้นลมแล้วละก็ ทำไมไม่คิดจะชดเชยให้คนมี เซตจุฯ  เช่นเปิดให้ขายที่ทิ้งกี้ไปเลย วงละ 200M กะว่าไป หรือเหลือแค่สกิลที่เปิดบอส แต่นิ ถ้าคิดว่าจะให้มันเพิ่มอะไรที่กล่าวมา เค้ามีกำไลฯใส่ 10 วงฯ ละเค้าจะใส่ทั้ง10 ตัวเผื่อฯอะไร ละGMอะตอนนี้ลองไปเดินตลาดสิ ของมันขายออกไหม? ควรใส่ใจผู้บริโภคบ้างน่ะคับ. ถึงจะมีการเปลี่ยนแปลง ถ้ามันจะเปลื่ยนแปลงในทางทีดีก็ไม่มีใครว่า แต่นิยิ่งปรับให้แย่ลงไปด้วยเหตุผลว่า คุณแก้ปัญหาบัคไม่ได้หรือไม่มีปัญญาจะทำให้มันดีแต่อ้างกันแน่..

ใช่เลยอันนี้เห็นด้วย บวก1 ต้องชดเชย แบบนี้