GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยเรื่องดีเบี่ยมมหาโชค

-GonG-

• Jr. Member
  • **
ความสามารถคือ ลดอัตราโป๊ะเช๊ะของผู้มาโจมตี  เวลาทดสอบทีมงานดูยังไงเหรอครับ ว่ามันทำงานถูกต้องตามเงื่อนไข เพราะที่ผมลองทดสอบดู สองจอ ผู้มาโจมตี กับจอผู้โดนโจมตีใส่โล่เทพมหาโชค คือ ไม่เห็นอัตราโป๊ะของฝ่ายผู้โจมตีลดลง20% หรือ อัตราโป๊ะผู้โดนโจมตีเพิ่ม20% อ่านดูเหมือนจะดูงี่เง่า แต่ ดูยังไงเหรอว่ามันทำงานตรงกับเงื่อนไข  g#025

ผมกลัวมันจะบัคเหมือนดีเบี่ยมศาสตราเวทย์น่ะครับ ดีเบี่ยมมหาโชคราคาอันนึงก็ตก100k+ ออฟยศเทพ ใส่แล้วความสามารถตอนนี้เหมือนมันไม่ได้ความสามารถตามที่ระบุยังไงไม่รู้เพราะยังโดนโป๊ะถี่อยู่เหมือนเดิม มันจะทำงานอัตโนมัติถ้าใส่โล่ที่ออฟด้วยดีเบี่ยมนี้ใช่หรือเปล่า หรือว่า โล่ต้องยกด้วยถึงจะทำงาน แล้วจีเอ็ม+เทสเตอร์ พากันใช้วิธีไหนทดสอบความสามารถของดีเบี่ยมนี้เหรอครับ มีคนรู้มั้ย  g#025 g#025 g#025

มันคล้ายๆเพิ่มกันโปะให้ตัวละครของเรา 20เปอเซนต์ ที่ยศเทพ ไม่ได้ลดค่าสถานะของศตรูที่มาโจมตีแบบนั้น