GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมาคม(กิลด์) แรกของคุณ ในโลกอสุรา คือกิลด์อะไร !!

วอท?

• เพลีย
  • Full Member
  • มีปัญหาปะ ?
chocoholic  ครับ(ไม่รู้ัเขียนถูกรึเปล่า) กิลแรกที่เข้า ตอนนี้ ยุบไปเป็นกิลใหม่ละ 

คนก็ยังเหมือนเดิม  woon_5555 woon_5555 woon_5555

เคยอยู่ซ็อกโกโฮลิคเหมือนกันจ้า
woon_love woon_love woon_love
ตอนนี้ไปเป้น DTG ละคร้าบ 

แต่คนยังเหมือนเดิมเลย  g#009 g#009 g#009

เคยอยู่เหมือนกันเลย  คนเหมือนเดิม แต่สวยกว่าเดิมปะ 55   woon_love

กิลแรกเฮฮา > ชอคโก > ข้างหลังภาพ > อิมเพอ > เซเลอมูน > DTG

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

LLอUหื่u.

• Full Member
chocoholic  ครับ(ไม่รู้ัเขียนถูกรึเปล่า) กิลแรกที่เข้า ตอนนี้ ยุบไปเป็นกิลใหม่ละ 

คนก็ยังเหมือนเดิม  woon_5555 woon_5555 woon_5555

เคยอยู่ซ็อกโกโฮลิคเหมือนกันจ้า
woon_love woon_love woon_love
ตอนนี้ไปเป้น DTG ละคร้าบ 

แต่คนยังเหมือนเดิมเลย  g#009 g#009 g#009

เคยอยู่เหมือนกันเลย  คนเหมือนเดิม แต่สวยกว่าเดิมปะ 55   woon_love

กิลแรกเฮฮา > ชอคโก > ข้างหลังภาพ > อิมเพอ > เซเลอมูน > DTG

แหม่ๆไม่ชมตัวเองเล้นป้า  ข้างหลังภาพหนูก็เคยอยู่ T.T   

คิดถึงงป้าาๆ

PETDO   FAIL   DRAMA   

セイメイ

• Jr. Member
  • **
กิลชื่อสมาคม ค่ะ==
น้องมันกดผิด

ยินดีต้อนรับสมาคม ชื่อสมาคม
- -*

-II~องค์ชาย_Britannia~II-

• **
    • https://www.facebook.com/KenToSweetDrem
กิลแรกที่อยู่หรอ อืม!!! กิลดราก้อนอ่ะคับ เต้พาเวลเลยพาเข้ากิลด้วย แล้วกะย้ายมาอยู่คันทรีตามเต้อีกเหมือนเดินอิอิ
รูปที่ใช้มีขนาดใหญ่เกินไป

กิลแรกที่อยู่หรอ อืม!!! กิลดราก้อนอ่ะคับ เต้พาเวลเลยพาเข้ากิลด้วย แล้วกะย้ายมาอยู่คันทรีตามเต้อีกเหมือนเดินอิอิ
เต้ใช้o_WUT_o ไรงี้ปะ ?

#. Mondayz' D :')

• **
  • • แอบลอบกัดอ่ะค่ะ •
กิล แรก SloMoTion สโรโมชั้น อยู่ตั้งแต่เล่นPK~เปิดใหม่ๆ

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น

[P]in[G]

• Newbie
  • *
กิลด์หลายคนอาจ งงๆ ชื่อ 'ราชันย์แห่งปลาเค็ม' ชื่อกิลดืไม่เหมือนคัยดีหัวกิวเป็นมิตรพาเวลด้วยค้าบตอนนี้เป็นไงบ้างไม่รู้อยู่ตั้งแต่PKแรกๆเลยคิดเถิงๆ -3- หิวกิลด์น่าจะชื่อRPG7 มั้ง อาชีพเบลด

13devil

• Newbie
  • *
กิลด์แรกและกิลด์เดียว ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน  woon_5555
แต่ทุกวันนี้คนในกิลเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว มีแต่ผมกะเพื่อนสองสามคนเข้ามาเกรียนกัน  woon_555
รักที่สุด... ๏`Oาsมณ์ดี`๏    woon_love

Sikarinth

• **
จำได้แล้ว ว่ากิลแรกคือกิลอะไร "สมาคมกำจัดบอส "   ตอนนั้นเป็นคาเดท  แล้วเป็นเกมส์online rpgเกมส์แรกที่เล่น  พอมาถึงรับเข้ากิลที่ถ้ำใต้น้ำยังงงๆ ว่า กิลคืออะไรเลย  กิลนี้ต้อนรับดีมากๆ หัวกิลชื่อ Janegod ไรเนี่ย ตอนนั้นเขาบอกเวล70  ใน1เดือน รู้สึกว่า เทพมากๆเลย   ตอนหลังๆรู้สึกว่าตัวเองเป็นคาเดท ไม่รู้จะคุยอะไรก็เลยออกกิลในสองอาทิตย์  แต่ค่อนข้างประทับใจกิลนี้

ณ ปัจจุบัน ยังเห็นหัวกิลนี้อยู่ที่จุ6 ที่เป็นเบอ แล้วที่ขำอีกเมื่อวาน คือ ตอนผมจจะจุรอบ3 หาซูลันแล้วหัวกิลเก่าJanegod ก็หาซูลันเหมือนกันเป็นพระ   แต่สงสัยจำไม่ได้ แต่ก็ช่วยๆกันบอกเวลาเวลาผมฆ่ามินิตัวไหนไป ก็เป็นความทรงจำที่ดีครับ woon_sunny