GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอทราบแนวทางการเล่นเรนเจอร์สู่แอส สายมีดครับ การอัพสเตตัสและสกิลครับ เพิ่งเริ่มเล่นตัวแรกทางแ facebo

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
ตอนเป็นแอสก็ใส่ฝึดหัดของแอสไปอะครับ
พอมีเงินหน่อยก็ซื้อ มีดสั้นเจ้ารัตติกาล ที่ สวรรค์เห็นอยู่ ข้างละ 450 k ไม่ออฟ 

แต่ถ้าเกิดรวยหน่อยก็ซื้อ เขี้ยวพยัคฆ์อุปคลั่ง+ ข้างละประมาณ 9 m ราคาอันนี้ไม่แน่ใจว่าขึ้นหรือยังเพราะเลิกเล่นเกมส์แล้ว ผิดพลาดขออภัย

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• **
แล้วแทงปลิดชีพทำไมไม่เห็นมีใครอัพเลยละครับ  woon_huh

ส่วนใหญ่ เค้าเอาไว้ใช้เล่นอะครับ นานๆทีจะเลือดเหลือ 1 พึ่งแทบไม่ได้  G#007 G#007 G#007 G#007

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ผมขอแนะนำว่า เป็นคาเดทถึง 21 พอแล้วเปลี่ยนเป็นเรนดีกว่า คาเดทตีแรงจริงแต่ไม่อึด หลบไม่เยอะ เลือดน้อย

เีรนเจอร์ หลบเยอะ โป๊ะบ่อย เลือดก็ไม่เยอะมาก แถมมีสกิลช่วยให้เวลง่ายอีก

ตอนเป็นเรน

ชำนาญมีด 10
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
พลิ้วไหวดุจสายลม 10
โจมตีจุดสำคัญ 5
หมอกควัน 5
คาเดทระดับเลเวล36 สามารถทำเลือดได้มากกว่า2k เกราะได้มากกว่า250+20(เคยทำถึง แต่มันหายไปแร้ว 555)

ไม่ทราบว่าของมีอะไรมั้งหรอครับ  เยอะกว่าเบลดผมไม่ใส่ รางเหล็กไหล เลย
เซ็ตคาเดทสามัญแกร่ง กำไลปล้องไผ่ คุมใบไม้ หมวกทหาร แว่นกันแดด โล่ไม้เนื้อแข็ง มีบัพพาลาแต่ไม่มีบัพพระ woon_555
เรื่องป้องกันนี่อาจจะเลยก็ได้นะครับ แต่เลือดอะครับ 2 k ผมเห็นแต่ละอย่าง รวมกัน + เลือดไม่ถึง 1 k
ลืมบอก ผ้าคลุมกับหมวกมันออฟเลือดด้วย แต่ไม่ได้จำว่ายศอะไร ถ้าจำไม่ผิดยศบุตรละมั้ง-*-
อีกคำถามนะครับ  อาวุธอ่ะครับ ผมได้ มีดฝึกหัดแต่โจมตีน้อยจังเลย ปกติเค้าใช้มีดไรกันอ่ะครับ woon_5555
มีดผลึกดีกว่างิ ใช้ได้ยัน41 แอสบางคนใช้จน66แล้วเปลี่ยนมีดเลย(แต่น้อยคน-*-)
แล้วแทงปลิดชีพทำไมไม่เห็นมีใครอัพเลยละครับ  woon_huh
ตีธรรมดาแรงกว่า ฮิๆ
ปล.ถ้าอัพมันจะต้องตัดสกิลสำคัญไปส่วนหนึ่ง(หมายถึงอัพเต็ม) ถ้าจะตัดก็ต้องตัดหมอกควันหมดกับพริ้ว5แต้มมาลง แต่ผมว่ามันก็ดีนะ ไม่ติดเลือดออกก็เลือดเหลือ1 ตีอีกดอกตาย 55
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **
ยังไงผมขอจบเพียงแค่นี้นะ ไม่อยากให้มันเกิด ดราม่า แต่ก่อนไปขอมอบรางวัลให้ท่านคือ ถ.ด.ล ไปแปลเอาเองนะ 

woon_bye woon_bye woon_bye

sakitoking

• Newbie
  • *
ตอนช่วง 21-25 ผมอัพ พลิ้วไหว กับ โจมตีจุดสำคัญ ก่อนดีมั้ยครับ คือในเซิร์พ ไม่ค่อยมีขนมปังขายเท่าไหร่อ่ะครับ

• **
ตอนช่วง 21-25 ผมอัพ พลิ้วไหว กับ โจมตีจุดสำคัญ ก่อนดีมั้ยครับ คือในเซิร์พ ไม่ค่อยมีขนมปังขายเท่าไหร่อ่ะครับ

แล้วแต่อะครับ ตอนผมเล่น ปังขายกันเพียบ อัพ ชำนาญมีด 3 โจมตีจุด 5 พลิ้วไหว 10 แล้วค่อยไปอัพชำนาญมีด ให้เต็มแล้วตามด้วยกายมีด

ป.ล. ถ้าอยากเล่นให้สนุกต้องเล่นตามที่ใจรัก ใครว่ากากก็ช่าง เรารักที่จะเล่นยังงี้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ยังไงผมขอจบเพียงแค่นี้นะ ไม่อยากให้มันเกิด ดราม่า แต่ก่อนไปขอมอบรางวัลให้ท่านคือ ถ.ด.ล ไปแปลเอาเองนะ 

woon_bye woon_bye woon_bye
ไม่เอาๆๆๆ หนูอยากมีดราม่า=w= woon_555 woon_555

อะไรก่อนก็ได้แต่โจมตีจุดสำคัญต้องเต็มก่อน ถ้าไม่มีปังขายก็อัพสกิลที่ช่วยให้รอด(อะไรก็ได้ ที่ทำให้ไม่โดนการโจมตีจากมอน)ต่อจากโจมตีจุดสำคัญ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **
ถ้าเกิดเซิฟไม่ค่อยมีปัีงแนะนำ ชำนาญมีด 3 พลิ้ว 10 โจมตี 5 หมอกควัน 5 แล้วอัพชำนาญมีดต่อให้เต็ม ปิดท้ายด้วย กายมีด

The.

• The
  • Full Member
แอสแซสซิน

ชำนาญมีดคู่ 10
หมื่นมีด 10 (ใช้เล่น+ฆ่าคนได้สบาย)
พรางตัว 5
แทงข้างหลัง 5
พุ่งแทง 10
โป๊ะเช๊ะขั้นสูง 5

ถ้าเกิดหลบน้อยหาของออฟว่องครับ

สเตตัส str - agi (ยังไม่จุ)
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny
รู้สึกเลยมา5เหรียญ g#004 g#004 g#004 g#004

Glex

แอสแซสซิน

หมื่นมีด 10 (ใช้เล่น+ฆ่าคนได้สบาย)
พรางตัว 5
พุ่งแทง 10

ถ้าเกิดหลบน้อยหาของออฟว่องครับ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny
รู้สึกเลยมา5เหรียญ g#004 g#004 g#004 g#004
g#004 g#004
นี่มันกระทู้ชาติไหน อุตส่าห์ขุดหาจริงจริ๊ง g#015

The.

• The
แอสแซสซิน

พรางตัว 5
พุ่งแทง 10

g#004 g#004
นี่มันกระทู้ชาติไหน อุตส่าห์ขุดหาจริงจริ๊ง g#015
ผมนักขุดนี่เนอะ g#003 g#003 g#003 g#003
แต่ณมาตอบตอนไหนเนี่ยไม่เหนนานเบย

jams456

• fipvk
  • Newbie
  • *
  • ผมไม่เก่งแต่จุ6เฉยๆคับ
แอสแซสซิน

พรางตัว 5

พุ่งแทง 10

g#004 g#004
ผมนักขุดนี่เนอะ g#003 g#003 g#003 g#003
แต่ณมาตอบตอนไหนเนี่ยไม่เหนนานเบย
อัพagiกับแม่นโวย
ขอแนะนำอย่างพอเวล21เปนเรนดีละเล่นธนุแล้วใช้สู้ยิบตาเลยเพราะมันตีเร็วเวลง่าย
เพื่อนแปลว่าอะไร เพื่อนคือสัตตรูของข้า ใครเป็นเพื่อนต้องตายให้หมด