GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถูกต้องเเล้วหรือ? เอาหน้าไม้บัคมาเเข่งABT

pop_999

• Full Member
ว่าแล้ว อ่านจาก ตรงนี้แล้ว ครูอุ้ยเค้า จะปรับ ความสามารถ ใหม่ยังไงละ ทีอาชีพอื่นดาบเล็ก ดาบใหญ่ หอก กระบี่ 99 คนบ่น
กันตั้งเยอะ แต่ไม่เห็นมีประกาศจากครูอุ้ยเลยว่าจะปรับความสามารถ ผมว่าหน้าไม้เทร แค่แก้ไขไม่ให้บัค ก็พอแล้วมั้งคับ
ให้ความสามารถ มันตรงกับที่ควรจะเป็น หรือ ว่ามีบุคคลใด...........มี ส่วนได้เสียกับอาชีพเทร หรือเปล่า อย่านะคับ เพราะ การประมูล ของ สองรอบ พวกผมก็เคยเห็นพวกท่านทำกันมาแล้ว ซึ่งโดยปกติ แล้ว เกมส์อื่นเค้าไม่ทำกัน แต่ตอนนี้พวกผู้เล่นหลายคน สงสัยนะคับว่าทำไมอาชีพเทร ทั้งเกราะ แรร์ ที่บวกโป๊ะมหาศาล เช่น แรร์เทร 95 บวกอัตราโป๊ะตั้ง 13 ซึ่งต่อให้ตีบวกของยศเทพ ยังได้ แค่ 10 เอง เท่าที่ผม อ่าน ดู  เหมือนกับ จะมีการจงใจให้อาชีพเทร ฮิต ขึ้นมา เพราะ ไอเทม ทุกชิ้นไปในทางแนวเดียวกันทั้งหมดถ้าใส่ครบทุกชิ้น มันเลยเป็นเหตุผล และมูลเหตุให้ผู้เล่น มีสิทธิ์ที่จะ ใช้แนวทางนั้นคิดขึ้นมา  g#035

ช่างคิดได้นะพ่อคูณ เกราะแรร์เทร มันมีความสามารถแบบนี้ มา นม นาน แล้ว ก่อนครูจะมาทำงานอีก เทรเน้นโปีะดรอป แอสโป๊ะแรง ทหารเบอเพิ่มเลือด พระซับ วอเพิ่มโจมตีมืด ฯลฯ มันก็ตามสายของมันอยุ่แล้ว ไม่ใช่ว่าพึงใส่ความสามารถปีนี้ซักหน่อย เบื่อเด็กก็เพราะงี้แหละ โลกแคบ  g#040

ถ้าผมเด็ก แล้ว หน้าไม้ 99 นี้ อัพความสามารถมานานแล้วทำไม ไม่มีคนมาแจ้งซะทีละ ว่ามันบัค หรือว่าคนใช้ ทุกคน เค้าพอใจถูกใจกัน เลย ทำเงียบซะ แบบนี้ เค้าถึงจะ เรียกว่า โลก กว้าง ผมว่า คุณคิดแบบคำนวนดีกว่าจะได้รู้ว่า ไอเทม อัพ ของอาชีพ ไหน ที่เค้าอัพแบบแรร์เทร 95 บ้าง ไม่มีไอเทมเกราะ แรร์ ชิ้นไหนเลยนะ ที่ อัพ ความสามารถ ทะลุเกินยศเทพ ต่อให้เป็นแรร์แอช 95 ก็ตาม
มีแรร์เทรอันเดียวที่ ทะลุ ยศเทพ ซึ่งถ้าเราตีบวกของออฟโชคเทพ มันก็ได้ แค่ 10% คับ  g#033
ความถูกต้อง และความยุติธรรม เป็นสิ่งที่หลายคนชอบ แต่อีกหลายคนเค้าก็ไม่ต้องการ การกระทำของ ผมก็แค่อยากให้เค้าแก้บัค
ให้มันตรงตามจริงแค่นั้นเอง พวกคุณมีความคิด แบบนี้กันหรือเปล่าหรือว่าชอบ ให้ ไอเทมบ้างอย่าง มันมีความสามารถ ผิดจากคำอธิบาย แล้วใช้หาประโยชน์ เช่น ใช้เอง หรือซื้อขายกัน ผมไม่รู้นะ แต่ความคิดพวกนี้ผมไม่มี จริงๆ ทุกอย่างแค่อยากให้มันตามจริง

เกราะแรร์เทรมันคิดตามสูตรนะ =-=" http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t25569.0.html

อ้างถึง
5.6 อาชีพ Tresure Hunter (เสื้อผ้า)

- เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 2%(lv 40-50), 4%(lv 50-60), 6%(lv 60-70), 8%(lv 70-80), 10%(lv 80-90), 12%(lv 90-99)
- เพิ่มอัตราดรอป 10(lv 40-50), 20(lv 50-60), 30(lv 60-70), 40(lv 70-80), 50(lv 80-90), 60(lv 90-99)

ปล. ไม่น่าเอายศมาคิดนะ เพราะไม่งั้น เกราะแรร์เบอ เพิ่มเลือด 6000 นี่ล่อไปกี่ยศล่ะนั่น เกราะแรร์วิกับเบลดอีก เพิ่มต้านทาน ไม่มีในยศ จะเอามาเทียบกันยังไง เกราะแรร์วอร์ เพิ่มตีเวท 30% (ก่อนปรับความสามารถ) นี่ก็เกินยศเทพมหาเวทย์แล้ว

เหตุผลดีมากมายคับ ยอมจำนน แต่ผมก็ยังงง นะ ในเมื่อหน้าไม้ 99 ทีมงานเค้ายอมรับว่าบัค แล้วทำไมไม่แก้ให้มันหายบัค เป็นปกติ
แต่กลับบอกว่าอาจจะเปลี่ยนอาความสามารถ แทน ทั้งที ไอเทม ดาบ เบลด หรือ หอก พาลา ก็มีคนมาตั้งกระทู้เรื่อง พวกนี้เหมือนกันแต่ไม่ยัก กะมี การตอบกลับว่าจะแก้ไข  หรือว่าเรื่องบัค ซึ่งปกติ ถ้ามันบัค หรือผิดพลาดอะไรก็แค่ให้กลับสู่สภาพ เดิมที่ควรจะเป็นมันก็จบ ผมเลยว่าหน้าไม้ 99 นี้ มันมีลับลวงพราง อะไรหรือเปล่า ขออภัย ถ้า คิดเยอะไป แต่ ไอเทมอื่นๆ ผู้เล่น เค้าบ่น มันไม่มีการตอบกลับว่าจะเปลี่ยนความสามารถ ให้ เลยจริง  g#014
^ เออ อันนั้นก็งงเหมือนกัน  - -"

นาน ๆ คิดเห็นตรงกันที  #038

ต่ออีกหน่อย นี่แหละลับลวงพราง เหมือนกำลังจะทำเนียนแต่จริงๆ เหมือนทีมงานกำลังวางแผนเกรียน อยู่..... #038

pop_999

ประกาศแก้ความสามารถหน้าไม้99 แล้วนะ แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าไม่แก้บัค แต่หันไปปรับความสามารถแทน อะ แต่ก็เอาเถอะคับ คิดไปก็ปวดหัว  g#033

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ประกาศแก้ความสามารถหน้าไม้99 แล้วนะ แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าไม่แก้บัค แต่หันไปปรับความสามารถแทน อะ แต่ก็เอาเถอะคับ คิดไปก็ปวดหัว  g#033
เพราะความสามารถเดิมมันบัคที่เกี่ยวกับระบบคำนวน ถ้าแก้ต้องแก้ทั้งระบบ ทางออกที่ดี เปลี่ยนความสามารถมันไปเลยง่ายกว่าแก้ระบบ

3eCausez

จีเอ็มมาลอคกระทู้ให้ด้วยนะคับ ถ้าทําการเเก้ไขเเล้ว ล๊อคเองไม่ไ่ด้ -*-

pop_999

จีเอ็มมาลอคกระทู้ให้ด้วยนะคับ ถ้าทําการเเก้ไขเเล้ว ล๊อคเองไม่ไ่ด้ -*-

พี่เมฆ มีคน ซิบมาอะ ว่า ที หน้าไม้ เทร รีบแก้ไข จัง แล้วแสงจู่โจม ของพระอะ ทำไม ทำเงียบ  เอาไงดีฟะ
(ซิบมาที่ผมไม อะ ผมไม่ใช่จีเอ็มนะ  #038)

3eCausez

พี่เมฆ มีคน ซิบมาอะ ว่า ที หน้าไม้ เทร รีบแก้ไข จัง แล้วแสงจู่โจม ของพระอะ ทำไม ทำเงียบ  เอาไงดีฟะ
(ซิบมาที่ผมไม อะ ผมไม่ใช่จีเอ็มนะ  #038)
อีกกระทู้มิละ น้องป๊อป  g#009 g#009

pop_999

อีกกระทู้มิละ น้องป๊อป  g#009 g#009

พี่เมฆ คิดว่าคนชม กับคนด่า อย่างไหนมันจะเยอะกว่ากันละขอรับ #038
ต่อไป ในบอร์ ก็สงสัยมีแต่ชื่อเราสองคนเป็นเจ้าของกระทู้ แล้วละ ถ้างั้นอะ

3eCausez

พี่เมฆ คิดว่าคนชม กับคนด่า อย่างไหนมันจะเยอะกว่ากันละขอรับ #038
ต่อไป ในบอร์ ก็สงสัยมีแต่ชื่อเราสองคนเป็นเจ้าของกระทู้ แล้วละ ถ้างั้นอะ

เอาอีกมิละ โดนด้วยกัน อย่าได้กลัว 55+