GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทักษะแห่งจิต ทักษะที่ชาวอสุราต้องลอง

PRGA_.

• Jr. Member
  • **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
ส่วนตัวคิดว่าสกิลเดจาวูควรปรับให้ใช้ได้แค่สกิลบางชนิดนะไม่ใช่ทั้งหมด ที่ใช้ๆมานี่มีผลกับทุกสกิลเช่น
- ยิงกระจุย เปิดปุ๊บ ติด2ครั้ง มันปิดให้
- เกราะเวทย์ เปิดปุ๊บ ติด2ครั้ง เวทย์หมด
- ทำอาหาร เมือมีผลสกิลจะช่วยทำให้ 2 ครั้ง (อันนี้ดี อิอิ  g#006)
อะไรแบบนี้เป็นต้น  woon_o_o

PRGA_.

• **
  • #กิกิ┣▇▇▇═▇▇▇▓►◄▒░▓►◄▒░ ►♥♥
สกิลของเทรมีประโชไงหรอ

มีนะ แต่มันค่อนข้างคิดยาก นิดนุง  woon_555 woon_555 woon_555

น่าจะเป็นในกิลวอ สามารถย้ายคนไปข้างในได้โดยไม่ต้องตีป้อมอะคะ หรือไม่ก็จะเป็นการหยุดเวลาให้ศัตรูตีไม่ได้แล้วเราก็ตีมันก่อน
หรือว่า จะเป็นการย้ายคนมาที่เดียวกันแล้วกดสกิลหมู่ที่เดียวบุ้ม ตายย
  woon_hurt

LK

• **
สกิลของเทรมีประโชไงหรอ

มีนะ แต่มันค่อนข้างคิดยาก นิดนุง  woon_555 woon_555 woon_555

น่าจะเป็นในกิลวอ สามารถย้ายคนไปข้างในได้โดยไม่ต้องตีป้อมอะคะ หรือไม่ก็จะเป็นการหยุดเวลาให้ศัตรูตีไม่ได้แล้วเราก็ตีมันก่อน
หรือว่า จะเป็นการย้ายคนมาที่เดียวกันแล้วกดสกิลหมู่ที่เดียวบุ้ม ตายย
  woon_hurt
ลองคิดถึงวิเวลาหยุด กรง แล้วยาวเข้าไปในกรงดูสิ  g#003

..TEERAK..

• Full Member
ขอโทษที่ต้องขุดมา แต่อยากถาม
ถ้าเราต้องการเรียนทักษะจิตของอาชีพอื่น เราต้องดึงจิตแล้วเปลี่ยนเป็นอาชีพนั้นก่อนมั๊ย???
เช่น ตอนนี้เป็นชาร์ป เวลจิต 99 มีกับดักเถาวัลย์ระดับ 1 แล้ว มีดวงวิญญานสะสมอยู่ 44600 ดวง ไม่อยากเรียนกับดักเถาวัลย์ระดับ 2
อยากเรียนเดจาวูของวิ ต้องดึงจิตแล้วเปลี่ยนเป็นวิก่อนมั๊ย woon_huh woon_huh

23015

• Newbie
  • *
ขอโทษที่ต้องขุดมา แต่อยากถาม
ถ้าเราต้องการเรียนทักษะจิตของอาชีพอื่น เราต้องดึงจิตแล้วเปลี่ยนเป็นอาชีพนั้นก่อนมั๊ย???
เช่น ตอนนี้เป็นชาร์ป เวลจิต 99 มีกับดักเถาวัลย์ระดับ 1 แล้ว มีดวงวิญญานสะสมอยู่ 44600 ดวง ไม่อยากเรียนกับดักเถาวัลย์ระดับ 2
อยากเรียนเดจาวูของวิ ต้องดึงจิตแล้วเปลี่ยนเป็นวิก่อนมั๊ย woon_huh woon_huh

อยากเรียนสกิลจิตของอาชีพไหน ก็ต้องเล่นอาชีพนั้นไปเก็บครับ
แล้วก็ดวงวิญญาณ ของแต่ละอาชีพจะแยกกันครับ ไม่รวมกัน

อย่างของคุณ เป็นชาป มีดวงวิญญาณ 44600 ดวง ถ้าอยากเรียนเดจาวู ก็ต้องเปลี่ยนเป็นวิมาเก็บเดจาวูครับ
44600 ดวงเป็นดวงวิญญาณของอาชีพชาป เอาไปเรียนสกิลจิตของชาปได้เท่านั้น

ถ้าอยากเรียนเดจาวู ต้องเป็นวิแล้วต้องมาเก็บดวงวิญญาณของอาชีพวิเอง ให้ครบกำหนด ถึงจะแลกเดจาวูได้