GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอามั่ง กระทู้ถามตอบ เบอเซอเกอร์

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
เคออสติกกายภาพประชิด  ไม่ใช่ว่าบังคับมึนเรอะ?

หรือผมเมา ไม่ได้เข้าเกมไปสองปีติด  เคยล่าเคออสด้วยเบอ นรกมากกว่ามันจะตาย หลั่งเลือดอยู่นั่นล่ะ

Rest In Peace

ไม่ได้อัพครับ มีแต่อ้อมกอด ระเบิดสับมึนจน ระเบิดหมดนั่นละ

ปล. มันบังคับมึนเหรอครับ  ???

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
มึนของเคออสไม่แน่ใจว่าคิดต้านทานมั้ย แต่รู้สึกจะไม่คิดนะเพราะมันติดทุกรอบ ขนาดมีต้านมึนอยู่หน่อยนึงนะนั่น
ปล.บัคมึนแล้วตีรัวแก้ยังหว่า ถ้ายังก็เอาไปล่าคงสนุก=w=
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
ง่ายๆ กายแล้วตี  ;) ;) ;) ;) ;)

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• ชิชิชิ
ง่ายๆ กายแล้วตี  ;) ;) ;) ;) ;)
กายก็ติดมึนอยู่ดี :P
บัคก็รึยังไม่รู้นะ แต่ถ้ายังไม่แก้คงจะมันส์ เอาเบอไปหลั่งรอมันใช้สกิล ถ้าเป้นจังหวะเดียวกันละก้อหลั่งรัว 555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

บัคก็รึยังไม่รู้นะ แต่ถ้ายังไม่แก้คงจะมันส์ เอาเบอไปหลั่งรอมันใช้สกิล ถ้าเป้นจังหวะเดียวกันละก้อหลั่งรัว 555

หลั่งรัวเบาลงเรื่อยๆ  ;D สิครับ

• ชิชิชิ

หลั่งรัวเบาลงเรื่อยๆ  ;D สิครับ
เลือดก็หายเรื่อยๆ 55
ไม่เอาหลั่งก็สับเตมแรง เบากว่าแต่ไม่มีอะไรเสีย แถมดาเมจแรงขึ้นต้ังแต่ครั้งที่2ไป ::)

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
เบอเซอเกอสามารถชนะวิซาร์ดอย่างไร
วิ่งไปใกล้ๆแล้วระเบิดคลั่ง สับรัว ฮ่าๆ ;D ;D

ไม่จำเป็นต้องระเบิดใกล้หรอกครับ ระเบิดมาก่อนวิ่งเข้าไปสับ+โจมตีแผลเก่า(โจมก่อนที่มันจะวิ่งหนีแล้วใช้กรงนะ) กะล่วงละ
อย่าลืมเรื่องเสียงสิ ถ้ามันกรงทันเราตายแหละ ต่อให้เราสับกรงแตกได้ก็เถอะ อีกอย่างมันคงไม่ยอมให้กรงแตกหรอก มันกรงแล้ววิ่งไปสายลม >:( >:(
แล้ววิก็ไม่ใช่เลือดน้อยๆ มีเกราะเวทย์ทอนดาเมจอีก สับ10k เหลือ7.5k เลือดก็มีเป็นหมื่น :( :(
ถ้าเอาแบบชัวร์ๆคือโกยไประเบิดใกล้ๆ เพราะจะทำให้วิติดมึน นั้นเป็นช่วงแห่งการสับวิ 555

แต่เบอผมสับมันตายก่อนมันจะกรง(เกือบทุกรอบ เพราะแบบนี้จะมันส์กว่า อิอิ)

• ชิชิชิ
เบอเซอเกอสามารถชนะวิซาร์ดอย่างไร
วิ่งไปใกล้ๆแล้วระเบิดคลั่ง สับรัว ฮ่าๆ ;D ;D

ไม่จำเป็นต้องระเบิดใกล้หรอกครับ ระเบิดมาก่อนวิ่งเข้าไปสับ+โจมตีแผลเก่า(โจมก่อนที่มันจะวิ่งหนีแล้วใช้กรงนะ) กะล่วงละ
อย่าลืมเรื่องเสียงสิ ถ้ามันกรงทันเราตายแหละ ต่อให้เราสับกรงแตกได้ก็เถอะ อีกอย่างมันคงไม่ยอมให้กรงแตกหรอก มันกรงแล้ววิ่งไปสายลม >:( >:(
แล้ววิก็ไม่ใช่เลือดน้อยๆ มีเกราะเวทย์ทอนดาเมจอีก สับ10k เหลือ7.5k เลือดก็มีเป็นหมื่น :( :(
ถ้าเอาแบบชัวร์ๆคือโกยไประเบิดใกล้ๆ เพราะจะทำให้วิติดมึน นั้นเป็นช่วงแห่งการสับวิ 555

แต่เบอผมสับมันตายก่อนมันจะกรง(เกือบทุกรอบ เพราะแบบนี้จะมันส์กว่า อิอิ)
วิง่ไว ถึงตัวก่อนมันกรงทันอ่ะดิ 555 แต่ถ้าเจอวิเป้นอริทั่วแบทก็ยากเหมือนกัน เพราะมันจะรุมกรงT^T

ยกมาให้ดูกันครับ เผื่ิอคนรุ่นหลังไม่ได้เข้าบอร์ดเก่า  ;D

กระทู้นี้ สร้างเพื่อ คนที่อยากเล่นเบอ สายระเบิด เเต่ยังไม่มีเเนวทาง
สายที่เเนะนำนี่ เหมาะสำหรับเซิฟ PK นะครับ ไม่ ไช่เอกเรื่องเเบทเทิล ^^ (เเต่ก็พอลงไปโชลวดลายได้)
ไม่ได้จะมาโชเทพ หรือ เเสดงว่าตัวเองเก่งอะไรนะครับ (เเต่เซิฟ PK มีคนซิบมาไห้ผมสอนอัปหลายคนอยุ่)
ตัวที่ผมเล่นก็ -DiaStar- (เดินไปไหน เขาก็เรียกไอ่เกรียนครับ)

ว่าด้วยเรื่องสกิลเลยเเล้วกัน

สำหรับตอนเป็นไฟเตอร์นะครับ

สกิล ก็ อัป
[ ไฟเตอร์ ]
ความชำนาญใช้ขวาน 10
ข่มขู่                   3 ( ท่างผ่านไปสกิลต่อไป )
ขวานคลั่ง              5 ( ลดเลือดเรื่อย ๆ เเต่ขอบอก มันเเรงจริง ๆ !! )
ความชำนาญอาวุธ    10

ปล .(ตอนนี้ถือว่าสกิลครบเเล้ว ไปดูเหรียนที่เหลืออีก 12 เหรียนกัน)

ความเเข็งเเกร่ง       10 ( หรือไม่ชอบไห้เลือกอย่างอื่นได้ เพราะมัน + เลือดเเค่ 1000 หน่วย สำหรับเบอถือว่าจิ๊บๆ )
ความชำนาญไช้ดาบ  10 ( สกิลนี้ เหมาะไปอีกอย่างครับ สำหรับเวลาสู้กับเเอส หรืออาชีพอื่นที่หลบเยอะ ๆ ดาบมัน + เเม่นมาก ไส่ดาบเเทนเลย )

- ครบเเล้วละครับ สำหรับสกิล ของ ไฟเตอร์ -

มาดูสกิลเบอต่อเลยดีกว่า

[ เบอเซอเกอ ]

เสริมกล้ามเนื้อ    10 (อัปทุกคนอยุ่เเล้ว)
เกราะเนื้อ           1 (อันนี้อัปฟรีไม่เสียเหรียน)
คลุ้มคลั่ง            5
ชำนาญความคลั่ง   5
กระหายเลือด       5
ระเบิดคลั่ง          1 (เเค่ 1 ก็เกินพอครับ ระเบิดเน้นบ้าสับอย่างเดียว ไม่ต้องทำดาเมจ)
โจมตีเเผลเก่า       5 (สกิลหากินไม่มีสกิลนี้เลิกเล่นเลย)
ความชำนาญอาวุดหนัก 9 < เเรง 18% ต่างจากระดับ 10 ไม่มากนัก !!

ของไส่ก็ไม่อะไรมาก เซตหายนะ ออฟเเต่หน้ากากพอเเล้ว หมวกกุล ผ้าคลุมเทพทิดา ขวานใหญ่เหล็กเพร็ชิออฟโชค
เซตก็ตกประมาน ไม่เกิน 40m หมวกกุลทุกคนคงมีอยุ่เเล้ว ส่วนผ้าคลุมนี่ ในตลาด ราคาอยุ่ที่ 8m กว่า ๆ (เเต่ผมรับมา 5m เอง )
ขวานเพร็ช เดิม ๆ ก็ตกที่ 5m 

เท่านี้ละครับ ทำ C3 คำราม + พลังเเห่งความคลั่งด้วยละกัน ^^

ฝากไว้เท่านี้ละคับ มีไรถามผมได้ ไม่หวงวิชา

อ๋อ ลืมไปอย่าง ไอ่สกิลขวานคลั่งอะ มันไช้ตอนไส่เกราะหายนะได้นะ ถ้าคนไม่มีเซต อย่าอัป !! ~

เครดิตคุณ 7—•D3STROY3[R]•—7     

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 :o ::) :o
        ผมอยากรู้เรื่องสกิลระเบิดคลั่งน่ะคับ...ระหว่างระดับ1 กับ ระดับ5
                    ระดับ1.. 5%HP max ที่หายไปจะโจมตี 1%HP max เป้าหมาย
                    ระดับ5.. 1%HP max ที่หายไปจะโจมตี 1%HP max เป้าหมาย
        มันแตกต่างกันยังงัยหรอคับ เพราะใส่เกราะหายนะ เลือดก้อไม่ลดอยู่ดีไช่มั้ยคับ
                หรือว่าถ้าใส่เกราะหายนะ ก้อลงแค่ระดับ1พอ....ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ
                         :P :-[ :P

ผมอยากรู้เรื่องสกิลระเบิดคลั่งน่ะคับ...ระหว่างระดับ1 กับ ระดับ5
                    ระดับ1.. 5%HP max ที่หายไปจะโจมตี 1%HP max เป้าหมาย
                    ระดับ5.. 1%HP max ที่หายไปจะโจมตี 1%HP max เป้าหมาย
        มันแตกต่างกันยังงัยหรอคับ เพราะใส่เกราะหายนะ เลือดก้อไม่ลดอยู่ดีไช่มั้ยคับ
                หรือว่าถ้าใส่เกราะหายนะ ก้อลงแค่ระดับ1พอ....ผมเข้าใจถูกมั้ยคับ

ตามความเข้าใจของผม ระเบิดระดับ5 ทั้งมีและไม่มีซี3 ที่ว่า 1%ที่หายไปโจมตี1HP max  ก็คงประมาณ มีเลือด1หมื่น โดนโจมตี เลือดเหลือ1พัน ใช้ระเบิดระดับ5 ก็เท่ากับ ตอนระเบิดมีพลังโจมตี 9พันครับ ;D 

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยครับ

• ชิชิชิ
ระดับ1 ถ้าค่าhpเหลือ1จะมีพลังโจมตี20% hpmax ของเรา
ระดับ5 ถ้าค่าhpเหลือ1 จะพลังโจมตี100% hpmax ของเรา

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 ;D ;D ;D
        เพิ่งจะหัดเล่นสายระเบิดน่ะคับก้อยังคงงงนิดๆๆๆ...สงสัยต้องเล่นไปอีกซักระยะก่อน..
           ยังงัยก้อขอขอบคุณนะคับ...แล้วตกลงผมต้องลงเรียนระดับไรดีคับนี่...
                    :-[ :-[ :P