GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เอามั่ง กระทู้ถามตอบ เบอเซอเกอร์

Rest In Peace

• Full Member
แต่ผมเข้ามาถามนะครับ  ;D อยากให้ช่วย แชร์วิธีการอัพ สเตตัส ของแต่ละสายครับ การเอาชนะอาชีพอื่นครับ :)

R.eawten

• Jr. Member
  • **
ขอถามข้อดี-ข้อเสียเกี่ยวกับการอัฟสกิลของสายยืนหยัด-ระเบิดคลั่งว่าเปนอย่างไร
และเบอเซอเกอสามารถชนะวิซาร์ดอย่างไร

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เบอเซอเกอสามารถชนะวิซาร์ดอย่างไร
วิ่งไปใกล้ๆแล้วระเบิดคลั่ง สับรัว ฮ่าๆ ;D ;D
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

อ้วกกกก '

• gengzenz •
อยากลองเล่นเบอ..
ขอวิธีอัพสกิล สเตตัส
เก็บเวล ยัน c3 เลยได้ไหม ?
เพราะเล่นไม่เป็น เอาสายระเบิดนะ

เบอเซอเกอสามารถชนะวิซาร์ดอย่างไร
วิ่งไปใกล้ๆแล้วระเบิดคลั่ง สับรัว ฮ่าๆ ;D ;D

ก็วิธีเดียวละมั้ง ระเบิดวิ่งเร็วกว่าโกย  ;) ไม่งั้นก็ทนรับสกิลไปให้ถึงตัว(!!ไม่แนะนำวิธีนี้   ;D

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??

ไม่จำเป็นต้องระเบิดใกล้หรอกครับ ระเบิดมาก่อนวิ่งเข้าไปสับ+โจมตีแผลเก่า(โจมก่อนที่มันจะวิ่งหนีแล้วใช้กรงนะ) กะล่วงละ

• ชิชิชิ

ไม่จำเป็นต้องระเบิดใกล้หรอกครับ ระเบิดมาก่อนวิ่งเข้าไปสับ+โจมตีแผลเก่า(โจมก่อนที่มันจะวิ่งหนีแล้วใช้กรงนะ) กะล่วงละ
อย่าลืมเรื่องเสียงสิ ถ้ามันกรงทันเราตายแหละ ต่อให้เราสับกรงแตกได้ก็เถอะ อีกอย่างมันคงไม่ยอมให้กรงแตกหรอก มันกรงแล้ววิ่งไปสายลม >:( >:(
แล้ววิก็ไม่ใช่เลือดน้อยๆ มีเกราะเวทย์ทอนดาเมจอีก สับ10k เหลือ7.5k เลือดก็มีเป็นหมื่น :( :(
ถ้าเอาแบบชัวร์ๆคือโกยไประเบิดใกล้ๆ เพราะจะทำให้วิติดมึน นั้นเป็นช่วงแห่งการสับวิ 555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• ชิชิชิ
แล้วสายไม่ระเบิดเก็บวิยังไงครับ  :D
กายาเหล็กไหล วิ่งไปสับ- -

R.eawten

• **
แล้วสายไม่ระเบิดเก็บวิยังไงครับ  :D
น่นมันสกิลพาราเเล้ว
ก็อัปกายาเหล็ก
ไว้เเล้วก็เดินไปข่มขู่
แล้วก็สับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ZorinZ

• Newbie
  • *
เบอร์มีหลายสายนะเท่าที่ผมเล่นและสัมผัสมานะคับ ขอแบ่งเป็นสายสกิวติดตัวนะคับ

สายยืนหยัด

ดาบใหญ่(ตีไวกว่า นิ่งกว่า)
ขวานใหญ่(ตีแรงกว่า แกว่งกว่าดาบใหญ่)
ขวานเล็กโล่(เหนียวที่สุด แต่ตีเบา แกว่งกว่าขวานใหญ่ด้วย)

สายระเบิดคลั่ง

- ขวาน(โจมตีแรงแต่ไม่นิ่ง) 
- ดาบใหญ่(โจมตีไม่แรงเท่าขวานแต่นิ่งแน่นอนกว่า)
- ขวานเล็กโล่(ไม่น่าจะมีคนคิดสนใจจะไปสัมผัสนะ =.=")

ของที่จำเป็นสำหรับพวกสายยืนหยัดน่าจะตะกรุด  ส่วนสายระเบิดน่าจะเซตหายนะ

ส่วนอัพยังไงไว้ว่าง ๆ ถ้าไม่มีคนโพสเดะมา โพสให้นะคับ ^ ^

ปล.ที่ผมโพสไปผิดพลาดยังไง ก็ขออภัยด้วยนะคับ ในส่วนที่โพสไว้คือส่วนที่เคยเล่นมาเท่านั้น ความคิดของท่านอื่นจะไม่เหมือนผมก็ได้

ลุงอ้วน

เบอร์มีหลายสายนะเท่าที่ผมเล่นและสัมผัสมานะคับ ขอแบ่งเป็นสายสกิวติดตัวนะคับ

สายยืนหยัด

ดาบใหญ่(ตีไวกว่า นิ่งกว่า)
ขวานใหญ่(ตีแรงกว่า แกว่งกว่าดาบใหญ่)(นิ่งได้ถ้าใส่ขวานใหญ่แห่งสมิธ (Rare79) ข้อเสียคือสกิลที่มากะขวาน โจมตี1ครั้งลดเลือดตัวเอง5%แลกกับพลังโจมตีสูงสุดทุกครั้งที่โจมตีไม่มีแกว่งแต่ถ้ากดยืนหยัดจะช่วยได้เยอะ)
ขวานเล็กโล่(เหนียวที่สุด แต่ตีเบา แกว่งกว่าขวานใหญ่ด้วย)

สายระเบิดคลั่ง

- ขวาน(โจมตีแรงแต่ไม่นิ่ง) (นิ่งได้ถ้าใส่ขวานใหญ่แห่งสมิธ (Rare79)ข้อเสีย โจมตีระยะ 1 ช่อง(ใกล้มาก)ขอดีสายระเบิดคลั่งตีได้เรื่อยๆเลือดไม่ลดเพราะสถานะคลั่งเต็มที่เปงอมตะ 30 วินาที)
- ดาบใหญ่(โจมตีไม่แรงเท่าขวานแต่นิ่งแน่นอนกว่า)
- ขวานเล็กโล่(ไม่น่าจะมีคนคิดสนใจจะไปสัมผัสนะ =.=") (ผมเคยจะเล่นแต่คุณอ่ะห้ามไว้ ฮาฮา  ;D)

ของที่จำเป็นสำหรับพวกสายยืนหยัดน่าจะตะกรุด  ส่วนสายระเบิดน่าจะเซตหายนะ

ส่วนอัพยังไงไว้ว่าง ๆ ถ้าไม่มีคนโพสเดะมา โพสให้นะคับ ^ ^

ปล.ที่ผมโพสไปผิดพลาดยังไง ก็ขออภัยด้วยนะคับ ในส่วนที่โพสไว้คือส่วนที่เคยเล่นมาเท่านั้น ความคิดของท่านอื่นจะไม่เหมือนผมก็ได้
ที่เหลือก็เป็นตามที่คุณบอกเป๊ะๆ

• ชิชิชิ
น่นมันสกิลพาราเเล้ว
ก็อัปกายาเหล็ก
ไว้เเล้วก็เดินไปข่มขู่
แล้วก็สับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เบอก็มีงิ แต่ต้องอยู่ในสถานะคลุ้มคลั่ง ;D เพิ่มต้านทาน100%ทุกอย่างที่ระดับ5

เอ เพิ่มต้าน นี่มัน ดีแค่ใหนเหรอ ขนาดตีเคออสติก  มีอ้อมกอดผมยังมึนเลย

เรียกเกราะคุ้มกาย

• **
เอ เพิ่มต้าน นี่มัน ดีแค่ใหนเหรอ ขนาดตีเคออสติก  มีอ้อมกอดผมยังมึนเลย

ระดับ 5 หรือป่าวครับ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?