GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม ผู้ชำนาญ เบรดดาบคู่ ทีครับ

หญิง

• Full Member
          เกราะนักดาบไต้พิภพดูเหมือนจะเป็นเกราะกันโป๊ะจากแอสนะ แต่ในอีกกรณีหนึ่งถ้าแอสใช้มีด99ละ  #038 #038

catjjdogza03

• Newbie
  • *
          เกราะนักดาบไต้พิภพดูเหมือนจะเป็นเกราะกันโป๊ะจากแอสนะ แต่ในอีกกรณีหนึ่งถ้าแอสใช้มีด99ละ  #038 #038
พอดีผมเล่นดาบคู่สายโป๊ะอ่ะครับ เวลาลดโป๊ะอีกฝ่ายมันจะทำให้เรามีโอกาศโป๊ะ เพิ่มขึ้นด้วยเพราะไม่ต้องไปหักล้างกับค่าโป๊ะของอีกฝ่าย ผมเข้าใจถูกบ๊ะ

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
เกราะนักดาบใต้ภิภพ กันโป๊ะแอสดีก็จริง  แต่แอสมีพัน ทุกครั้งที่ติดพันแล้วโจมตีจะติดสกิลแทงข้างหลังคริ100% อยากรู้จังมานใช้กับแอสได้จริงๆรึเปล่า  #038

ball203

• Jr. Member
  • **
จากคุณ ball203 ถ้าเล่นสายต้านทาน หากอัพสมาธิการต่อสู้เพียง 1 และอยากจะเพิ่มค่าความต้านทานโดยการลง AGI จะต้องเสียพ้อยท์ AGI สเตตัสเยอะนะครับ
 (ถ้าสมาธิขั้นสูงที่พิมพ์ไว้หมายถึงสมาธิการต่อสู้น่ะคับ) สงสัยลง AGI ไม่ต่ำกว่า 40 แน่เลยคับ  แต่หากลงสมาธิ 5 จะเสีย AGI ไม่เกิน 25 ครับ ที่เส้นทางจอมดาบ 9 นะครับ ผิดถูกประการใดขออภัย  g#036 g#036

เหรียญไม่พอสิคับ
ความจิงเอจิผมลงไปตัน 99เลย T^T เบลดสายหลบ-0-

ตกลงว่าที่สมาธิการต่อสู้ 1 เส้นทางจอมดาบ9 agi99 จะได้ต้านทานไม่ถึง 100% สักอย่างใช่ไหมครับ
แม้ว่าจะใส่แรร์หนัก 95 ก็ตาม  g#025

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ช่ายครับ 150mเนี่ย  น่าจะได้เฉพาะของบางขึ้นนะ
ถ้าแบบถูไถก็ เซตนักรบไม่ออฟ แรร์หนัก70ขึ้นไป ดาบ 2 ข้าง รางเหล็ก  ราคารวมๆ ไม่ออพน่าจะไม่เกิน150m
ส่วน ทักษะ สเตตัส ก็ตามที่ หญิงบอกไปครับผม ส่วนสีชุดเนี่ยผมจุ6 ไม่เปลี่ยนครับ 555
เบลดใส่ของดีก็จริงสมัยนี้ แต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่เค้ารีมาเล่นเบอ พาลา กันเป็นส่วนใหญ่
เท่าที่ผมสังเกตดูคนที่เล่นเบลด ในเวลานี้ คือของครบ(ของจุ3ขึ้น) ซีเต็ม
คือพูดง่ายๆเลยตอนนี้ จะเห็นว่าถ้าเบลดไม่เก่งเทพ ก็กากไปเลยครับ  (กากแบบหิ่งห้อยแคระ กะ ดาวยักษ์แดง ประมาณนั้น)

woon_5555

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
สายดาบคู่ใช่มะ

ง่ายๆ   เกราะไม่ต้อง 90/95หนักหรอก    ไม่แหล่ม 

ใส่เบา 95ดีกว่า   งง อะดิ ทำไมเบา    ก็เบามันบวกแม่น 100   แม่นมีผลต่อการเบลดอย่างมาก  เช่นผ่าสามพิภพ  ดาเมจจะแรงขึ้นได้    ออฟ เลือดนะเว่ย

กันตาย ใส่  ราชันไปด้วยเด่ะ   มีสกิลหยุด   กว้างพอควร   ละรีเลือดเต๊ม ก็มีเลือดสองหลอด  เข้าไปละ  หรือดาบอะไรก็ได้ตาม ยถากรรมอีกข้าง

จะใส่เซต นักรบก็ได้  เอาดาเมจมาบั้ง  ข้อด้อยของเบลดดาบคู่   เน้นเลือด กะใส่หมวกเทพ  กากทอง  เท้า98 คุมจักไปดิ    เลือดกระฉูด    ลืมไปงบ150

ใส่เซตนักรบแหล่ะ สามันคลาสสิก หมวกเต๊ปกะได้ เอาเลือด อยากแกร่งก็ไม่ว่า ดัดแปลงเอา เลือดเยอะใส่ตะกุด  เล่นแกร่งใส่ราง

ดาบคู่ ชุดเทา ทาน103% เซตนักรบ เกราะเบา+ราชัน แค่นี้ แบทชิวๆ จ้า ซี 10นะค่ะ แอสก้อแอสเถอะ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ตกลงว่าที่สมาธิการต่อสู้ 1 เส้นทางจอมดาบ9 agi99 จะได้ต้านทานไม่ถึง 100% สักอย่างใช่ไหมครับ
แม้ว่าจะใส่แรร์หนัก 95 ก็ตาม  g#025
เส้นทางจอมดาบ 9สมาธิ ต้อง 5นะค่ะ  เอจิ+28 ใส่ผู้กล้า จะไ้ด้ทาน 100% +นะค่ะ ถ้าใส่กับหมวกเทพ เกราะเบาจะได้97% เพราะงั้นเอจิ จะน่าจะเยอะกว่า 28
*ปล. เล่นสายนี้อยู่ค่ะ ไม่ะทพ แต่ไม่กลัววอ และวิ  woon_555 นอกจากพี่มีค

g#029 สมาธิการต่อสู้เลเวล 5 ลง agi1แต้ม จะได้ต้านทาน 0.4% ถ้าลง agi 28 แต้ม จะได้ต้านทาน 11.2%  ยังงี้ถูกไหมคับหรือมีปัจจัยอื่นๆอีกครับ   g#029   
ว่าแต่คนที่ชื่อมีคเคยแพ้เบลดคนไหมมั่งไหมอ่ะ  ทำไมเบลด SaKuRaKoo ต้องกลัวอ๊ะ  g#002 g#002

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
g#029 สมาธิการต่อสู้เลเวล 5 ลง agi1แต้ม จะได้ต้านทาน 0.4% ถ้าลง agi 28 แต้ม จะได้ต้านทาน 11.2%  ยังงี้ถูกไหมคับหรือมีปัจจัยอื่นๆอีกครับ   g#029   
ว่าแต่คนที่ชื่อมีคเคยแพ้เบลดคนไหมมั่งไหมอ่ะ  ทำไมเบลด SaKuRaKoo ต้องกลัวอ๊ะ  g#002 g#002
g#005 กลัวพี่เค้าไม่รักอะค่ะ  g#006
* ต้องใช้ร่วมกับ เกราะเบา95 ร้อยพันธมิต หรือเกราะซามูไรนะค่ะ ส่วนตัวมีทั้ง 2เกราะ เอาไว้สลับตามสถานการณ์
* เกราะเบา95 เพิ่มต้านทานอีก 30% 4ช่อง
* เกราะหนัก95 เพิ่มต้านทานมึน+ห้ามเดิน+ห้ามกระทำ 3ช่อง 32.5%

ถ้ามีเกราะสองอันนี้ เล่นสายนี้ก็โอเค ไหนๆ เราก้อลงเอจิแล้ว เราก้อสีชุดเทาไปเลย เพิ่มโจมตีอีก  woon_5555

catjjdogza03

• Newbie
  • *
g#005 กลัวพี่เค้าไม่รักอะค่ะ  g#006
* ต้องใช้ร่วมกับ เกราะเบา95 ร้อยพันธมิต หรือเกราะซามูไรนะค่ะ ส่วนตัวมีทั้ง 2เกราะ เอาไว้สลับตามสถานการณ์
* เกราะเบา95 เพิ่มต้านทานอีก 30% 4ช่อง
* เกราะหนัก95 เพิ่มต้านทานมึน+ห้ามเดิน+ห้ามกระทำ 3ช่อง 32.5%

ถ้ามีเกราะสองอันนี้ เล่นสายนี้ก็โอเค ไหนๆ เราก้อลงเอจิแล้ว เราก้อสีชุดเทาไปเลย เพิ่มโจมตีอีก  woon_5555
อัพสกิลของเบลดแบบไหนอ่ะตอนนี้ ต้านทานได้แค่ 94.5 กะจะอัพเส้นทางจอมดาบให้ 7 (ตอนนี้ 5) แต่ไม่รู้จะลดสกิลอะไรอ่ะครับ ชี้แนะล่วย = =

กายใจให้เบลด

• Newbie
  • *
จะ100% ได้แบบประหยัดค่า agi ต้องใส่หมวกผู้กล้าทองคำด้วยคับ ได้เพิ่มทุกอย่าง 10% +เกราะแรร์หนักหรือเบา95 (ประหยัดสกิลสมาธิการต่อสู้และ agi เยอะนะคับ)  ยอมเสียค่าป้องกันและเลือดจากหมวกเทพ เพื่อเพิ่มสมดุลย์ต้านทานดีไหม ต้องลองครับ  g#039
ถ้ามีเวลาจะขอแชร์สกิล สเตตัส ต้านทาน ต่อเนื่อง สวมใส่ ที่รีมาล่าสุดครับ เผื่อจะมีเบลดท่านอื่นปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปได้อีกครับ g#017 g#017

หญิง

• Full Member
              ใส่เซ็ตนักรบเลือดน้อย ใส่เบา90แม่น900+ได้แต่ไปเจอทั้งยาชา มีด99  woon_cry woon_cry

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
              ใส่เซ็ตนักรบเลือดน้อย ใส่เบา90แม่น900+ได้แต่ไปเจอทั้งยาชา มีด99  woon_cry woon_cry

woon_o_oโถ่พี่หญิงของหนู