GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ ถามตอบเรื่องชาร์ปชูตเตอร์

FFiM

• Full Member
อัฟสเตตัส อะรัยมั่งคั๊บ สายยิงเร็ว ขอบคุงร่วงหน้าคั๊บ  g#008  g#008  g#008
ลงยิงเร็ว5 agi60ครับ ตามด้วยdexนะเหมันต์ g#008 g#008 g#008

ap00001

• Newbie
  • *
งงอย่างแรง ......................ถามผู้รู้ทีครับ

1.เซตตาเหยี่ยวที่เพิ่มพลังโจมตีเวทต่ำสุด-สูงสุด 10% นี่มันมีผลต่อสกิลอะไรครับ?
คือผมสันนิฐานว่า ที่มาของเซตนี้ เพราะ ชาปต้องมีบางสกิลที่อาํศัยพลังโจมตีเวทด้วยหรือไม่

2.สกิล c3 ล็อคเป้านี่ ใช้งานยังไงครับ รู้สึกจะไม่เหมาะกับสายยิงแรงหรือเปล่าครับ? เพราะกดสกิลไปแล้วมันต้องคลิกยิงต่อ
มีคนที่ฝึกระดับสูงๆมั่งไหม รบกวนแชร์ ทีครับ

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
เล่นสายกัมปนาทดีกว่าตอนนี้อยู่เซิพหน้าหนังสือเวล35(เคยตีอัลโฟตายด้วยอิๆ)
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

oatcha

ผมชอบเบลดนะแต่ก็อยากเล่นชาร์ป ตอนนี้เป็นชาร์ปอยู่ ที่อยากเล่นชาร์ปก็ตรงที่บางสถานะการชาร์ปได้เปรี่ยบมากกว่าเบลด
ผมมีคำถามอยู่ว่า  ศรกัมปนาท ถ้ามีหมวกปีกผีเสื้อกับกำลัยละอองข้อเท้าละ จะลดเวลาร่ายเวทให้เร็วขึ้นหรือเปล่า คือผมไม่ได้เล่น
สายนี้ครับ ทักษะที่โจมตีมีแค่ ศรรัศมีตะวันอย่างเดียว ก็เท่าที่เล่นมานะ ตอนนี้ยังไม่จุ เซ็ตเหยี่ยว นูบวก13 เปิดผอบเวล90+
ก็สามารถสู้ได้หลายอาชีพละ
             บอบคุณล่วงหน้าครับ

PongTai

• Newbie
  • *
  • เกมนี้ชื่อ "อสุจิ"

PongTai

• Newbie
  • *

PongTai

• Newbie
  • *
งงอย่างแรง ......................ถามผู้รู้ทีครับ

1.เซตตาเหยี่ยวที่เพิ่มพลังโจมตีเวทต่ำสุด-สูงสุด 10% นี่มันมีผลต่อสกิลอะไรครับ?
คือผมสันนิฐานว่า ที่มาของเซตนี้ เพราะ ชาปต้องมีบางสกิลที่อาํศัยพลังโจมตีเวทด้วยหรือไม่

2.สกิล c3 ล็อคเป้านี่ ใช้งานยังไงครับ รู้สึกจะไม่เหมาะกับสายยิงแรงหรือเปล่าครับ? เพราะกดสกิลไปแล้วมันต้องคลิกยิงต่อ
มีคนที่ฝึกระดับสูงๆมั่งไหม รบกวนแชร์ ทีครับ
ตอบข้อ1นะ ผมก้ไม่แน่ใจนะ น่าจะ ศรสายฟ้าฟาดป่ะ  g#016
อิค้างคาวไฟ  g#037

PongTai

• Newbie
  • *
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16074.0 ฝาก ชาปของทุก ๆเซิฟ ทำกันด้วยนะครับ
เพื่อนความก้าวหน้าของชู้ตเตอร์   g#004
อิค้างคาวไฟ  g#037

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **
เหนท่านเมฆลง สมาธิ4 มาลง ศรตะวัน4จากเดิม3
แล้ว สมาธิ5กับ4ต่างกันเยอะไหมท่านเรื่องดาเมจของสกิล
ผมจุ5 ลง เต้ง เดก วิทโอเครไหมท่าน
เดกผม99 สีชุดลดร่าย หมวกผี ร่ายกัม 2วิได้ไหมท่าน ไม่ใส่ละอองนะจะใส่กรุดเอาถึก
ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ g#016

3eCausez

เหนท่านเมฆลง สมาธิ4 มาลง ศรตะวัน4จากเดิม3
แล้ว สมาธิ5กับ4ต่างกันเยอะไหมท่านเรื่องดาเมจของสกิล
ผมจุ5 ลง เต้ง เดก วิทโอเครไหมท่าน
เดกผม99 สีชุดลดร่าย หมวกผี ร่ายกัม 2วิได้ไหมท่าน ไม่ใส่ละอองนะจะใส่กรุดเอาถึก
ต่างไม่เยอะหรอกครับ เเล้วเเต่ชอบที่จะลงเเบบไหน ความต่างมันเเค่นิดเดียวเท่านั้นเอง ส่วนสีชุด ใส่หมวกผีด้วย จะได้ระยะร่ายประมาณ 2.5 วิคับเท่าที่ลองมา

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ต่างไม่เยอะหรอกครับ เเล้วเเต่ชอบที่จะลงเเบบไหน ความต่างมันเเค่นิดเดียวเท่านั้นเอง ส่วนสีชุด ใส่หมวกผีด้วย จะได้ระยะร่ายประมาณ 2.5 วิคับเท่าที่ลองมา
อ่อครับ สายยิงไวเจอชาป เกราะแรร์95ไม่ไหว อาศัยสกิลแรงไว้ก่อน
ขอบคุณครับ

Professional

• **
ผมอยากลองเล่นชาปดูอ่ะครับ อยากถามว่าถ้าผมจะเล่นชาปสาย pvp 1-1 ให้โหดๆ ผมจะต้องเล่นชาปสายอะไร

อยากให้คุณมีค หรือ ผู้รู้มาช่วยแนะนำทีครับ ว่าชาปสายประลองควรอัพสกิลยังไงใส่ของอะไรอัพสเตตัสยังไง ตอนนี้ผมจุ 2 อยู่ที่เซิฟดาวดึงส์

ส่วนงบก็พอมีประมาน 300m น่าจะพอซื้ออะไรได้บ้าง เน้นสายอะไรก็ได้นะครับเน้นแค่ pvp โหดส่วนเรื่องสเตปไม่ต้องห่วงฝึกได่

ขอบคุณร่วงหน้านะครับ  woon_sunny

3eCausez

ผมอยากลองเล่นชาปดูอ่ะครับ อยากถามว่าถ้าผมจะเล่นชาปสาย pvp 1-1 ให้โหดๆ ผมจะต้องเล่นชาปสายอะไร

อยากให้คุณมีค หรือ ผู้รู้มาช่วยแนะนำทีครับ ว่าชาปสายประลองควรอัพสกิลยังไงใส่ของอะไรอัพสเตตัสยังไง ตอนนี้ผมจุ 2 อยู่ที่เซิฟดาวดึงส์

ส่วนงบก็พอมีประมาน 300m น่าจะพอซื้ออะไรได้บ้าง เน้นสายอะไรก็ได้นะครับเน้นแค่ pvp โหดส่วนเรื่องสเตปไม่ต้องห่วงฝึกได่

ขอบคุณร่วงหน้านะครับ  woon_sunny
pvp ถ้าไม่มีเกราะแรร95 แนะนำสายยิงแรงละกันครับ ของที่ใส่ก็ เซตตาเหยี่ยว เท้าเมฆา หมวกเทพ ตระกรุด ยสสักเสนาขึ้นก็พอได้แล้วครับ
ถ้าเล่นสายกัมปนาทก็ เพิ่มละอองเพลิงกับหมวกผีเสื้อไว้สลับใส่ครับ. ส่วนสกิลดูจากหน้าแรกๆเลยครับมีบอกไว้