GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำเทคนิคการเล่น"พาลาดิน" ถาม-ตอบ

GaReNa-o_o-

• Newbie
  • *
ผนึกความกลัวของพาลา ทำยังไงให้ดูดแรงครับ  woon_o_o 

ก่อนผลึกทำให้ค่าโจมตีสูงที่สุดค่ะแล้วผลึก สาปคลั่ง ผอบ อาหารอะไรก็ว่าไป woon_555

ขอถามคำถาม 2 ข้อ

1.ระหว่าง ตะกรุดมหาอาคม กับ รางเหล็กไหล อันไหนดีที่สุดสำหรับพาลา(เวลาแบท)

2.เคยเห็นภาพที่พาลาป้องกันหลังเกิน +100 ต้องใช้ของอะไร ใช้สกิลอะไร ถึงทำได้แบบนั้น

ตอบข้อ1 แล้วแต่สถานการค่ะ ตะกุดอาคม ทอนดาเมจเวทได้ แต่รางเหล็กไหลไม่ได้+กันเวท แล้วแต่สถานการค่ะถ้างบสูงพอ woon_555
ตอบข้อที่2 กายาเหล็กไหล กับเกราะคุ้มกายเวล10ค่ะและรางเหล็กไหลเกินแน่ๆ แต่ของต้องยศเสแกร่งขึ้นนะค่ะ

จะทำกันหลังของพาลาดินให้ 100 โดยไม่อัพกายาเหล็กไหลได้หรือป่าวครับ แล้วถ้าได้ต้องใส่อะไรมั้ง    woon_huh woon_huh

ขอตอบว่าเป็นไปแทบจะไม่ได้เลยอะค่ะ จขกท คิดยังไม่ออกเลย woon_hurt woon_hurt

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เล่นยังไงให้มีแฟนคับ  g#031
จีบมั่วซั่ว g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

IiI_Dek_D_IiI

• Newbie
  • *
  • เดี๋ยวก็ ขย้ำซะหรอก
woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
แล้วพาลาสายกระบี่จาอัพยังไงดีครับ อยากให้มีกายา+7เทพ  woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• **
แล้วพาลาสายกระบี่จาอัพยังไงดีครับ อยากให้มีกายา+7เทพ  woon_huh woon_huh

แบบนี้ดีมั้ยครับ
ชำนาญกระบี่ 4
ดาบประกายแสง 5
7 เทพ 5
ทันท์แห่งเทพ 5
ศรัทธา 5
ผลแห่งศรัทธา 3
เกราะแห่งสัจธรรม 5
ชำนาญโล่ 3
กายาเหล็กไหล 5

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

`Ar!e$-

• Newbie
  • *
  • #Mr.Ghost of Fl2€€ D0M
สงสาร พวกที่เขา ใช้ความเพียรพยายาม ศึกษา พลิกแพลง มาเหลือเกิน

กว่าจะคิด กว่าจะหาวิธีทำ ได้ถึงขนาดนั้น มันต้องใช้ระยะเวลา นานแค่ไหน

และก็จะมีพวกประเภท อยากได้หน้า ขโมยทริค ของผู้อื่น มาเผยแพร่

ต่อให้คิดสายใหม่ เก่งแค่ไหน ก็มักจะมีคนประเภทนี้

คอยทำตัวเป็นปรสิตหวังผลประโยชน์ อยู่ร่ำไป เฮ้อ !! นี่แหละน้า สังคมไทย

เหลืออะไร ให้คนเหล่านั้นบ้างเถอะ ครับ หวังดีจะแนะนำผู้เล่นใหม่ก็เข้าใจ

แต่ถ้าจะแนะนำจริงๆ ก็ขอใ้ห้เอาสิ่งที่ตัวเองคิดได้เองจริงๆ มาแนะนำ เถอะ

ขโมยความคิด คนอื่น มาสวมรอย มันไม่ใช่นิสัยของปัญญาชน หรอกนะ

แต่ก็นะ มันก็เป็นสิทธิื์์์์ ของคุณอยู่แล้ว แต่เรื่องแบบนี้ มันอยู่ที่จิตสำนึก ครับ ..

• **
สงสาร พวกที่เขา ใช้ความเพียรพยายาม ศึกษา พลิกแพลง มาเหลือเกิน

กว่าจะคิด กว่าจะหาวิธีทำ ได้ถึงขนาดนั้น มันต้องใช้ระยะเวลา นานแค่ไหน

และก็จะมีพวกประเภท อยากได้หน้า ขโมยทริค ของผู้อื่น มาเผยแพร่

ต่อให้คิดสายใหม่ เก่งแค่ไหน ก็มักจะมีคนประเภทนี้

คอยทำตัวเป็นปรสิตหวังผลประโยชน์ อยู่ร่ำไป เฮ้อ !! นี่แหละน้า สังคมไทย

เหลืออะไร ให้คนเหล่านั้นบ้างเถอะ ครับ หวังดีจะแนะนำผู้เล่นใหม่ก็เข้าใจ

แต่ถ้าจะแนะนำจริงๆ ก็ขอใ้ห้เอาสิ่งที่ตัวเองคิดได้เองจริงๆ มาแนะนำ เถอะ

ขโมยความคิด คนอื่น มาสวมรอย มันไม่ใช่นิสัยของปัญญาชน หรอกนะ

แต่ก็นะ มันก็เป็นสิทธิื์์์์ ของคุณอยู่แล้ว แต่เรื่องแบบนี้ มันอยู่ที่จิตสำนึก ครับ ..

รุสึกแนวทางการอัพสกิลที่ จขกท จะเอามาจากคุณ เด็กไม่ดีต้องตีก้น(Goodknife) (เบล) ถ้าจาให้ดีใส่เครดิต หน่อยก็ดีนะ

Aek RIN_JING

• Newbie
  • *
  • -...-
เคยเล่นพาราดิน มาก่อน  แต่ตอนนี้โดนแปลงเพศแปลงอาชีพและเศ้า

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

nightjusmin

ผนึกความกลัวของพาลา ทำยังไงให้ดูดแรงครับ  woon_o_o 

ก่อนผลึกทำให้ค่าโจมตีสูงที่สุดค่ะแล้วผลึก สาปคลั่ง ผอบ อาหารอะไรก็ว่าไป woon_555

ขอถามคำถาม 2 ข้อ

1.ระหว่าง ตะกรุดมหาอาคม กับ รางเหล็กไหล อันไหนดีที่สุดสำหรับพาลา(เวลาแบท)

2.เคยเห็นภาพที่พาลาป้องกันหลังเกิน +100 ต้องใช้ของอะไร ใช้สกิลอะไร ถึงทำได้แบบนั้น

ตอบข้อ1 แล้วแต่สถานการค่ะ ตะกุดอาคม ทอนดาเมจเวทได้ แต่รางเหล็กไหลไม่ได้+กันเวท แล้วแต่สถานการค่ะถ้างบสูงพอ woon_555
ตอบข้อที่2 กายาเหล็กไหล กับเกราะคุ้มกายเวล10ค่ะและรางเหล็กไหลเกินแน่ๆ แต่ของต้องยศเสแกร่งขึ้นนะค่ะ

จะทำกันหลังของพาลาดินให้ 100 โดยไม่อัพกายาเหล็กไหลได้หรือป่าวครับ แล้วถ้าได้ต้องใส่อะไรมั้ง    woon_huh woon_huh

ขอตอบว่าเป็นไปแทบจะไม่ได้เลยอะค่ะ จขกท คิดยังไม่ออกเลย woon_hurt woon_hurt

ทำได้นะ ต่อให้ไม่อัพกายาเหล็กไหล สำหรับกายภาพโล่แรร์ 1 ช่วยท่านได้(+กันหลังกาย41%) แต่ท่านมีปัญญาซื้อรึเปล่าละ ส่วนเวทย์โล่กระจกมันวาวช่วยท่านได้(+กันหลังเวทย์31%) แต่ท่านรู้วิธีได้มาซึ่งไอเท็มชิ้นนี้รึเปล่าละ  woon_555 woon_555 woon_555

champ_16

• Newbie
  • *
เซ็ตอินเทีรเสแกร่งกับของผสมเสแกร่ง อันไหนจะดีก่ากันอ่ะคับตอบหน่อย woon_o_o

Crossζy

str 60 int 60 vit 40 dex 40 g#004 g#004 เจ็ดเทพทีเดียวอาจนอนครับ g#037(มั่วเอา)

-Ai-

เซ็ตอินเทีรเสแกร่งกับของผสมเสแกร่ง อันไหนจะดีก่ากันอ่ะคับตอบหน่อย woon_o_o
สำหรับ ทุนน้อยผม ว่า อินทรี เสแกร่ง จ๊าบบบบ

แต่สำหรับ ทุนเยอะ ผม ว่า ผสม ปน กัน เอาแรร์มาผสม กัน จะดีกว่านะ   g#031