GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครรู็วิธีเปิดเกมหลายๆจอเเล้วคอมไม่ร้อนไหมครับ 10+จอ ขึ้น

T0Nz

• Full Member
เปิดไปทำอะไรเยอะแยะ. =_=.

ขุดสมุนไพร  woon_555

แรมซัก 2 gb ถอดฝาเคสสองข้างแล้วเอาพัดลมตั้งโต๊ะเป่า  woon_5555

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     มันลำบากก็อย่าฝืนดีกว่านะครับ ได้เงินในเกมมาเยอะก็เอาไปจ่ายค่าซ่อมคอมพ์ไม่ได้อยู่ดี woon_love

T0Nz

• Full Member
     มันลำบากก็อย่าฝืนดีกว่านะครับ ได้เงินในเกมมาเยอะก็เอาไปจ่ายค่าซ่อมคอมพ์ไม่ได้อยู่ดี woon_love

ตามนั้นครับ   

ได้ข่าวแว่ว ๆ ว่าเค้าจะปรับการงานแล้วนี่ ..  อีกหน่อยก็ไม่ต้องหาสมุนไพรละ  woon_yes

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

♫13ANK♫

• **
ปัจจัยที่จะทำให้เปิดได้เยอะ

1. CPU จำพวก 2 หัวแท้ (2Core 2Thread)

2. GPU อันนี้เลือกสำหรับเล่นเกมนะไม่เอาพวกทำกราฟฟิคนะคนละเรื่อง RAM 512 - 1 GB DDR3 (PCI-e)

3. RAM ขั้นต่ำ 2 GB

4. PSU Watt แท้ Watt เทียมเน่าแน่ๆถ้าเปิดนานๆ มันจะจ่ายไฟไม่นิ่ง

ตามจริงเปิดเยอะๆเครื่องมันไม่ค่อยร้อนหรอกครับมันจะไปร้อนจริงๆที่การ์ดจอ สำหรับโน๊ตบุคแล้ว 2 จอก็พอแล้วครับ

ระบบระบายความร้อนมันแย่ เปิดอะไรหนักๆทิ้งไว้นานๆเครื่องก็ลาโลกไว แต่เปิดเยอะจริงๆสำหรับ PC ก็มีปัญหาได้เหมือนกัน

ตัวการ์ดจอจะทำงานหนักและร้อน แล้วก็ตู้มการ์ดจอไปสวรรค์ เปิดมาหาเงินในเกมแบบหาสมุนไพรยังไงๆก็ไม่คุ้มค่าซ่อมคอม

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ไม่ทราบเหมือนกัน T_T
แต่ทำอะไรยังไง ก็ระวังคอมเสียเน้อ
โน๊ตบุ๊คเพิ่งพัง...เพราะเราไม่ยอมปิด เปิดเกมทิ้งไว้บ่อย ๆ ไม่ยอมกดปิด พับหน้าจอไว้เฉย ๆ มั่ง ข้อมูลก็เยอะ รูปในเกมเป็นพันพัน=-=
สรุป...พัง เอาไปซ่อม ข้อมูลหายหมดเลย คุ้มไหมนั่น = =

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b