GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ได้ข่าวว่า จะเอา (ยาหนู๋ขี้เกียจเก็บของ) ออกจากระบบ ??

Sima-Yi

• Full Member
คิดว่าทำถูกแล้วหรอ ในการแก้ปัญหา ทรงออโต้หาของ ถ้าหากทีมงานแบบนี้ เตรียมตัวเจ๊งแน่นอน

ขอทุกคนลงความเห็นด้วย

มาม่าจงมา!!

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
เมื่อยาขี้เกียจเก็บไม่มีอีกต่อไป 

กระทบต่อถึงการงานโดยตรง ตัวอย่าง
1. การงาน อาหาร การงานอาหารถือเป็นเรื่องที่คนนิยมทำมากที่สุดเลยก็ว่าได้ ยิ่งอาหารที่ เรียกว่า สปา ที่ต้องวิ่งหากระดอง ด้วยการตีมอนแล้ว เดินเก็บเอางั้นหรือ
2. นักสู้ชีวิต วิ่งดิ้นล้นเก็บขยะขาย ลำบากนะเนี่ย
3. ฯลฯ

อีกเยอะ ขี้เกียจ พูดถึง

Clp. Pnp.

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
เมื่อยาขี้เกียจเก็บไม่มีอีกต่อไป 

กระทบต่อถึงการงานโดยตรง ตัวอย่าง
1. การงาน อาหาร การงานอาหารถือเป็นเรื่องที่คนนิยมทำมากที่สุดเลยก็ว่าได้ ยิ่งอาหารที่ เรียกว่า สปา ที่ต้องวิ่งหากระดอง ด้วยการตีมอนแล้ว เดินเก็บเอางั้นหรือ
2. นักสู้ชีวิต วิ่งดิ้นล้นเก็บขยะขาย ลำบากนะเนี่ย
3. ฯลฯ

วันวานไม่มีการงานทำอาหาร หาเงินก็ทำเควสนักล่าเอาเเล้ว ส่วนตัวไม่เดือดร้อน  woon_555

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ส่วนตัวเห็นว่าดีแล้วที่เอาออก

1.บริษัทไม่เจ้งหรอก กะอีแค่ไม่มียาดูดของ เคนะ

2.ออโต้ส่วนใหญ่ปั้มขยะขาย หาของเควส ฯลฯ ซึ้งบางแมพอาจจะไปลบกวนการเก็บเวลสำหรับคนเวลน้อยๆได้

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer

3. ฯลฯ

วันวานไม่มีการงานทำอาหาร หาเงินก็ทำเควสนักล่าเอาเเล้ว ส่วนตัวไม่เดือดร้อน  woon_555

ถ้าเล่นจนตันแล้วจะทำไง    woon_555 woon_555 woon_555

Clp. Pnp.

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
วุ้นใต้มีปัญหาแน่นอนครับ
ทาง GM ประกาศออกมาว่า "นำออกไปปรับปรุงชั่วคราว" ไม่ได้บอกจะเอาออกเลย เราต้องคอยดูความคืบหน้าต่อไปครับ

ผมเล่นเป็นสายตีมอน สายการงาน 100% ย่อมมีปัญหาอยู่แล้ว เพราะในการหาของ เรานิยมใช้อาชีพตีหมู่ และใช้หนูขี้เกียจเก็บของดูดเข้าตัว
สกิลจิตอย่างกองพันวิญญาณ มีเวลาแค่ 35++ วินาทีตาม Lv สกิล ต้องมาเสียเวลาฟรีๆกับการเดินกลับมาเพื่อเก็บของ?

หรือคนทรงแบกเสา เวลาแบกจำกัดอยู่แล้ว ต้องเดินกลับมาเพื่อเก็บของ? อันนี้ไม่น่าจะเวิร์คครับ
สารภาพว่า คนกลุ่มหนึ่งในเกมนี้(รวมทั้งผมด้วย) ติดความสะดวกของขี้เกียจเก็บของไปแล้ว

แน่นอนว่าทางทีมงานได้กล่าวว่า สามารถใช้ได้ในแมพส่วนตัว วันนึง 1 ตัวละครทำแมพส่วนตัวได้ครั้งเดียวนะครับ
และไม่ใช่ทุกคนที่จะสร้างหลายตัวละครมาเพื่อทำเควสแมพ อันนี้ก็ว่ากันตามความขยันไป แต่ความไม่สะดวกน่ะ มาเต็มแน่ ฮ่ะๆ

ทางแก้ตอนนี้ ไม่ว่าจะเป็นทางไหนก็มีผลกระทบเหมือนกันครับ ขึ้นกับว่า GM และทีมจะพาเราเดินไปทางไหนต่อไป
1.ยืนยันคำตอบเดิม คือปรับปรุงยาขาให้ใช้ได้ในแมพส่วนตัวเท่านั้น
2.ปรับปรุงยาขาให้ใช้ได้ในแมพส่วนตัวเท่านั้น และทำให้เควสเทวสารแห่งศรัทธา ทำได้หลายครั้งต่อวันต่อ 1 ตัวละคร ก็ ok นะ ถ้าจะเอาแบบนั้น อยากมากก็วิ่งมาราธอนกันหลายรอบหน่อยสำหรับคนขี้เบื่อ ชอบไปแมพโน้นแมพนี้ คราวนี้แมพหลักก็จะร้างอย่างแท้จริง เอาไว้ให้ผู้เล่นใหม่จริงๆได้วิ่งเล่นเก็บของ ตีมอน
3.ปรับสกิลคนทรง
3.1.ปรับสกิลระยะโจมตี ความกว้างสกิลของคนทรง แน่นอนคนทรงโวยแน่ครับถ้าปรับมากเกินไป แต่สำหรับสายเวล สายตีบอสจะไม่เป็นปัญหาเท่าไหร่ (ไม่รู้สายตีคนจะเดือดร้อนขนาดไหน) ก็ ok เหมือนกัน เพราะผมเล่นคนทรงหาของ ผมก็แบกเสาวิ่งหามอน ไม่ได้ปักเสารอมอนเคราะห์ร้ายมาชน ส่วนตีบอส ผมก็ปล่อยชิกิใส่บอส ไม่ได้ปล่อยก่อนแล้วล่อบอสมาหาชิกิ
3.2.ปรับการกินมานาของสกิลทรง อันนี้ลำบากเลยเรื่องสมดุล แล้วจะแก้ได้ไหมไม่รู้ แต่ดูเอาเถอะ สกิลคุณภาพที่ไม่ต่างกันมาก ทวนกระแสสูบ MP มหาศาล ในขณะที่คนทรงกินเบค่อนอันเดียว อยู่ชิวๆ 10 นาที ลงทุนน้อย กำไรมาก

วิธีแก้แบบไหนก็ไวทั้งนั้นแหละนะ แต่ในความคิดผม
แก้คนทรง โดนคนเล่นทรงด่า!!!
เอาเก็บของออก ผู้เล่นแทบทั้งเกมจะด่าเอานะครับ......

แต่สุดท้าย ชีวิตยังคงต้องเดินต่อไป =_____=!!

ADox

• Administrator
อย่าเพิ่งตกใจไป woon_sunny เพราะเอาออกไปปรับปรุงครับ ซึ่งในเกมตอนนี้ก็มีของตุนอยู่เยอะมากๆครับ
ส่วนคนทรงนั้นมีแผนที่จะปรับปรุงทั้งทักษะสายชิกิกามิและโทเท่มอยู่แล้วครับ (ประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์)

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
อย่าเพิ่งตกใจไป woon_sunny เพราะเอาออกไปปรับปรุงครับ ซึ่งในเกมตอนนี้ก็มีของตุนอยู่เยอะมากๆครับ
ส่วนคนทรงนั้นมีแผนที่จะปรับปรุงทั้งทักษะสายชิกิกามิและโทเท่มอยู่แล้วครับ (ประมาณต้นเดือนกุมภาพันธ์)
อยากให้เปลี่ยนรูปของเสาอัญเชิญจังเลยค่ะ อยากให้มันดูเป็นเผ่าๆมากกว่าเอามอนในเกมมาเปลี่ยนสี #ดูไม่ครีเอท #ดูไม่แพง  woon_5555
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

pokemonGOGOGO

• Newbie
  • *

ดีครับ ปรับยังไงก็คิดให้ถี่ถ้วนนะครับ

แต่เชื่อเถอะถึงท่านจะปรับยังไง คนออโต้ก็จะหาทางเอาคนทรงออโต้ได้อยู่ดี

woon_5555

featuring

• แมว9ชีวิต
  • **
จะเอาออกชั่วคราวหรือถาวร ก็เดือดร้อน มาก เพราะ ต้องหาของ ทำการงาน ทุกวันวันละไม่ต่ำกว่า10ชม
เน้นย้ำว่า หาทุกวัน ไม่มีเก็บของแล้วจะให้เดินเก็ฌบ ทีละอันหรือยังไงกัน กระดอง เดินเก็บทีละอัน 5000 อัน
เอ็กโต 5000 อัน ใหนจะอย่างอื่นมากมายมันไม่โหดไปหน่อยหรือท่าน มันจะมีอะไรนักหนากับ แค่ ออโต้ ถึงกับจะเปลี่ยนทั้งระบบเชียวหรือ มันไม่มีปัญหาคนเวลมากหรอก ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆไม่ทำกันเอง ออโต้ไม่ได้ผิดอะไร แต่ทำไมเดือดร้อนกันจัง
ถ้าเบื่อรำคาญก้อเข้าก๊วนเวล ไป ในส่วนตัวไม่เคยออโต้ ไม่ได้มีปัญหา กับ คนออโต้เพราะวิ่งหาเอา ไวกว่าเยอะ
เปลี่ยนแแบบนี้มันไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นหรอก แต่ถึงยังไง ก็จะรอดู การเปลี่ยนแปลง แต่คิด หลายๆๆมุมนะท่าน
คนเดือดร้อนเพราะออโต้มีเท่าไหร่ เราว่าเดือดร้อนเพราะคนออโต้แทบไม่มีเลย มีแต่คนได้ประประโยชน์ เพราะออโต้
คนเดือดร้อนเพราะ ยาเก็บของ มีเท่าไหร่

yazakazuki

• **
คุณ เจ๊จิ๋ม คงเป็นเป็นสายออนกำไลเอาเงินไปซื้อวัตถุดิบสินะครับ ถ้าเป็นแบบที่ผมเข้าใจ...ครับ คุณไม่เดือดร้อนหรอก ของที่ได้จากคนหรือบอทคุณภาพไม่ต่างกัน

โดยส่วนตัวแล้ว ผมเป็นชนชั้นกลางครับ(หรือรากหญ้าหว่า) ออกตระเวณหาวัตถุดิบเองเกือบทุนอย่างเพราะไม่ได้มีทุนมาหมุนอะไรมากมาย
ผมเดือดร้อนกับบอทมากครับ เช่นแมพกระดอง.....ช่วงพิรุณมันน่าจะเป็นช่วงที่ทุกๆคนจะได้ประโยชน์ แต่พอจบพิรุณ จบวอยปุ๊บ บอทเริ่มลงเลย
กลุ่มคนที่ได้ประโยชน์ก็เป็นคนกลุ่มเดียวครับ ผมไปวิ่งแข่งกับเขาก็ไม่มีประโยชน์ละ เพราะคนทรงปล่อยชิกิคลุมพื้นที่หมด จะรับเองก็ไม่ไหว กระดองแพงขึ้นเรื่อยๆ
อันนี้ยังไม่นับอควา กุลา หรืออื่นๆนะครับ
ผมไม่ได้เดือดร้อนเรื่องบอท
แต่ผมเดือดร้อนเรื่องบอทมาปล่อยในแมพทั่วไป ที่ทำให้ผู้เล่นต้องหนีไปเปิดแมพส่วนตัว ซึ่งก็รู้กันว่าแมพส่วนตัวมอนน้อยกว่าแมพปรกติพอสมควร
ทำไมคนไม่พยายาม(ให้พยายามหน่อยก็ได้ พยายามเซ็ตค่า Auto) ถึงได้เปรียบกว่าคนที่พยายามเลนเองล่ะครับ
หลายคนอาจบอกว่า Auto Mouse มันเป็นหนึ่งในวิธีเล่น......ครับ...เอางั้นก็ได้ แต่หนึ่งในวิธีเล่นของพวกคุณมันทำระบบเศรษฐกิจเกมหลายๆเกมเจ๊งไปเท่าไหร่แล้ว
หลายเกมตายเพราะบอท หลายเกมตายเพราะ Auto

ผมไม่ได้มีปัญหาด้านมุมมองกับคุณเรื่องเอาหนูขี้เกียจเก็บของออกชั่วคราวนะครับ อันนั้นเดือดร้อนทุกหย่อมหญ้าแหละ
แต่ผมมีปัญหากับบอทที่มาเปิดแย่งมอนไปจนเกือบหมด
วิ่งหาเองไวกว่า? ครับ ถ้ามันมีมอนเหลือให้เราตีนะ......
ทำไมไม่เปิดแมพส่วนตัวไปเก็บเอง.........ผมต้องใช้ของที่เก็บได้วันละครั้ง เพื่อหนีพวกเอาเปรียบเหรอครับ คนนั่งเล่นต้องหนีคนที่เปิดบอท อ่านการ์ตูน เล่นเกมอื่น อะไรพวกนี้เหรอครับ ถ้าจะให้ทำอย่างนั้น ระบบเกมควรให้สร้างแมพส่วนตัวได้อิสระเหมือนหลายๆเกม เป็น private Map ไปเลย

เชื่อว่าถ้าพวกบอทไปเปิดแมพยกก๊วนกันหมด........ผมว่าผมและคนอื่นๆคงไม่เดือดร้อนหรอกนะ

เอาเถอะ ตามที่คุณว่าแหละครับ ยังไงก็ต้องรอดล่ะนะ........

OOCoMOO

• Newbie
  • *
จะเอาออกชั่วคราวหรือถาวร ก็เดือดร้อน มาก เพราะ ต้องหาของ ทำการงาน ทุกวันวันละไม่ต่ำกว่า10ชม
เน้นย้ำว่า หาทุกวัน ไม่มีเก็บของแล้วจะให้เดินเก็ฌบ ทีละอันหรือยังไงกัน กระดอง เดินเก็บทีละอัน 5000 อัน
เอ็กโต 5000 อัน ใหนจะอย่างอื่นมากมายมันไม่โหดไปหน่อยหรือท่าน มันจะมีอะไรนักหนากับ แค่ ออโต้ ถึงกับจะเปลี่ยนทั้งระบบเชียวหรือ มันไม่มีปัญหาคนเวลมากหรอก ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆไม่ทำกันเอง ออโต้ไม่ได้ผิดอะไร แต่ทำไมเดือดร้อนกันจัง
ถ้าเบื่อรำคาญก้อเข้าก๊วนเวล ไป ในส่วนตัวไม่เคยออโต้ ไม่ได้มีปัญหา กับ คนออโต้เพราะวิ่งหาเอา ไวกว่าเยอะ
เปลี่ยนแแบบนี้มันไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นหรอก แต่ถึงยังไง ก็จะรอดู การเปลี่ยนแปลง แต่คิด หลายๆๆมุมนะท่าน
คนเดือดร้อนเพราะออโต้มีเท่าไหร่ เราว่าเดือดร้อนเพราะคนออโต้แทบไม่มีเลย มีแต่คนได้ประประโยชน์ เพราะออโต้
คนเดือดร้อนเพราะ ยาเก็บของ มีเท่าไหร่

ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆไม่ทำกันเอง ออโต้ไม่ได้ผิดอะไร แต่ทำไมเดือดร้อนกันจัง

ไม่ผิดแต่ติดคุกนะเอ่อ คุณมองยังไงว่ามันไม่ผิด แค่มันไม่ผิดตอนคุณอยู่เฝ้าจอแล้วใช้ออโต้แค่นั้น แล้วทำไมโดนจับล่ะ อิอิ โปรแกรมจับออโต้ก็สร้างมาเพื่อพวกนี้ล้วนๆ เมื่อก่อนมี่ที่ไหน

แล้วของที่มาจากการออโต้มันทำให้ขยะล้นตลาด อาหาร ยาราคาถูกลงอย่างเห็นได้ชัด แล้วตัวเองไปวิ่งหามาเหนื่อยๆสิบชม เจอคนปล่อยออโต้ไว้ได้เท่ากัน ชอบแบบนั้นหรอครับ

แล้วยาเก็บของมันยังอยู่ในระบบเพียบ ย้ำว่าเยอะ ไปปั้มตั๋วไปตุนไว้ซิครับ 60ใบได้เจ็ดวัน ปั้มตั๋วสักสี่จอสัก 2 อาทิตหนึ่ง ยาเก็บของพอหาได้ทั้งปีล่ะครับ

ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆ คุณก็ไปทำตุนไว้ ในไอดีมี9ตัวละครก็ได้ล่ะใบล่ะ9ใบ 18 ชม ยาเก็บของมันมีผลในแมพนี้นี่ หาได้เป็นปีถ้าทำไว้เยอะๆ เขาคงปรับปรุ่งยาเก็บของเสร็จล่ะ

ลองพยามดูล่ะกัน อิอิ

woon_5555 woon_555

• Newbie
  • *

เจ๊จิ๋มเค้ามาแนวสนับสนุนออโต้ ตลอดแหละครับ
จนผมชักจะสงสัยแล้วว่าเธอไม่ได้ใช้ออโต้แน่เหรอ
เพราะเห็นมักจะบอกออโต้ไม่ผิด ออโต้ไม่กระทบคนอื่น อยูู่ตลอด

ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆไม่ทำกันเอง ออโต้ไม่ได้ผิดอะไร แต่ทำไมเดือดร้อนกันจัง

ไม่ผิดแต่ติดคุกนะเอ่อ คุณมองยังไงว่ามันไม่ผิด แค่มันไม่ผิดตอนคุณอยู่เฝ้าจอแล้วใช้ออโต้แค่นั้น แล้วทำไมโดนจับล่ะ อิอิ โปรแกรมจับออโต้ก็สร้างมาเพื่อพวกนี้ล้วนๆ เมื่อก่อนมี่ที่ไหน

แล้วของที่มาจากการออโต้มันทำให้ขยะล้นตลาด อาหาร ยาราคาถูกลงอย่างเห็นได้ชัด แล้วตัวเองไปวิ่งหามาเหนื่อยๆสิบชม เจอคนปล่อยออโต้ไว้ได้เท่ากัน ชอบแบบนั้นหรอครับ

แล้วยาเก็บของมันยังอยู่ในระบบเพียบ ย้ำว่าเยอะ ไปปั้มตั๋วไปตุนไว้ซิครับ 60ใบได้เจ็ดวัน ปั้มตั๋วสักสี่จอสัก 2 อาทิตหนึ่ง ยาเก็บของพอหาได้ทั้งปีล่ะครับ

ก๊วนก้อมีให้ฟรีๆๆ คุณก็ไปทำตุนไว้ ในไอดีมี9ตัวละครก็ได้ล่ะใบล่ะ9ใบ 18 ชม ยาเก็บของมันมีผลในแมพนี้นี่ หาได้เป็นปีถ้าทำไว้เยอะๆ เขาคงปรับปรุ่งยาเก็บของเสร็จล่ะ

• Newbie
  • *

เจ๊จิ๋มเค้ามาแนวสนับสนุนออโต้ ตลอดแหละครับ
จนผมชักจะสงสัยแล้วว่าเธอไม่ได้ใช้ออโต้แน่เหรอ
เพราะเห็นมักจะบอกออโต้ไม่ผิด ออโต้ไม่กระทบคนอื่น อยูู่ตลอด

โควทพลาดขอภัยครับ

..TEERAK..

ก็โอเคนะ ยาเก็บของกดใช้ได้ในแมพส่วนตัวเท่านั้น บีบพวกออโต้หาของออกจากแมพรวม
ทีนี้ใครมันจะไปออโต้ในแมพส่วนตัว ก็แล้วแต่เขา อย่างน้อย ก็ไม่สร้างความรำคาญให้คนทั่วไปละ ก็แฟร์ๆดี

แต่ถ้าจะเอาออกไปเลยนี่ คนวิ่งเก็บของทำการงานก็เหนื่อยนะ woon_cry