GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โหลดแพทไม่ได้

TAMA

• Sr. Member
จากรูปคือ โปรแกรมป้องกันไวรัสในเครื่องได้ลบไฟล์เกม Asura บางส่วนไป ส่งผลให้ตัวเกมข้อมูลไม่ครบสมบูรณ์ครับ

วิธีแก้ไขที่ดีที่สุดเลยคือ ลบ Folder Game Asura แล้วปิดโปรแกรมป้องกันไวรัส

จากนั้นให้ติดตั้งเกมใหม่อีกครั้ง เมื่ออัพเดตแพทช์เสร็จถึงค่อยไปเปิดใช้งานโปรแกรมป้องกันไวรัสต่อครับ

bank996868

• Newbie
  • *
มั่วละคับ g#046 เครื่องผมไม่มีแอนตี้ไวรัสสักตัว

TAMA

ถ้าไม่มีโปรแกรมป้องกันไวรัส จะไม่มีทางพบ Error ตัวนี้ได้ครับ

bank996868

• Newbie
  • *
ก็มันพบแล้วไง ??????  g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 ไม่เคยลงแอนตี้ไวรัส เพราะรู้ว่าปัญหามันเยอะเวลาเล่นเกม ลงวินโด้เลยไม่ลงแอนตี้ เข้าใจมั้ย???  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

bank996868

• Newbie
  • *
ถามหน่อย เวลาลงแพทที่ไปโหลดมา เป็นไฟสนามสกุล giz ลงยังไง

TAMA

ถ้าอย่างนั้นรบกวนให้ผู้เล่ติดตั้งโปรแกรมนี้ครับ
http://download.teamviewer.com/download/TeamViewerQS_th.exe

แล้ว PM User Password มาให้ผมครับ

bank996868

• Newbie
  • *
แพทลงยังไง บอกผมดิ จะได้ไม่ต้อออโต้แพท

~}:ปีศาจสุรา:{~

• Jr. Member
  • **
ถ้าไม่มีโปรแกรมป้องกันไวรัส จะไม่มีทางพบ Error ตัวนี้ได้ครับ

กรณีนี้ผมก็เจอนะ เคยถามไปได้คำตอบเดียวกัน แต่จริงๆแล้วคือไฟล์เสียหายครับ อาจไม่ใช่ไวรัสหรือแอนตี้ไวรัส
ของผมเจอกรณีที่ว่าฮาร์ดดิสแบดเซคเตอร์ เลยทำให้ไฟล์เสีย ทางแก้คือ
1.ซ่อมฮาร์ดดิส
2.ย้ายที่ลงตัวเกมอาจเอาไปไว้ในพาทธิชั่นอื่น

ลองดูครับอีกกรณีคือมีไวรัสไปลบไฟล์ ถ้าติดตั้งใหม่แต่ไว้ที่เดิมถ้าเกิดจากฮาร์ดดิสก็จะเป็นเหมือนเดิมไม่หาย