GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใบเพิ่มยศ

comsun33

• Newbie
  • *
ผมสงสัยครับว่า ใบเพิ่มยศชั้นดี[50%] ทำไมไม่มีขายยชุด10ใบแล้วครับมีขายแต่ทีละใบใบละ4000โซล

ส่วนใบเพิ่มยศ[25%] ใบนึงตั้ง2000โซลซื้อยกชุด10ใบ18,000โซลแน่ะ

ถ้าผมจำไม่ผิดก่อนที่จะเปนรูปร้านค้าใหม่เนี่ย ใบ25% 10ใบ5000โซล ส่วนใบ50%10ใบ10,000โซลนะ

หรือผมจำผิดก้อไม่รุนะครับ woon_huh woon_huh woon_huh

พอดีจะซื้อมาตี+ของน่ะครับพอกดไปที่ หมวดอัพเกรด โอกาศเพิ่มยศ ผมถึงกลับตกจัยเลยมันแพงกว่าเดิมถึง4เท่า woon_shock woon_shock woon_shock

OrChidS

• Full Member
ผมได้สอบถามในหลายๆ กระทู้แล้ว ว่าของโซ,แพงขึ้น
บางรายการหายไปไม่มีขาย
แต่......ทีมงานเงียบ ไม่ได้ออกมาตอบหรือให้ความชัดเจนในเรื่องนี้เลย

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
มี 2 เหตุผลครับ ที่ของจะปรับแพงขึ้น

1. เขาเอาไปใส่ในกิจกรรมที่ให้ร่วมแล้วแจกหรือแลกฟรี   เลยขายร้านแพงขึ้น

2. เขาไม่อยากให้เล่นครับ  g#004

9169

• Jr. Member
  • **
ผมว่าข้อ1 ไม่น่าจะใช่เท่าไร. ส่วนข้อ2 น่าจะใช่ เพิ่มข้อ3 ทำโปรแกรมมาใหม่เลยหาค่าเหนื่อยจากผู้เล่นนิดหน่อย

ในส่วนตัวผมคิดว่า บริษัทได้กำไลน้อยลง เลยเพิ่มราคา (ส่วนทำไมไม่ลดราคาละคนจะได้ซื้อเยอะๆ เเล้วได้กำไลมากขึ้น เพราะต้นทุนมันต่ำทำเเล้วไม่คุ้มทุน) ไม่ใช่คนเติมเงิน 100 บาท จะได้เงิน 100 บาท จะต้องหักจากบริษัทบัตรเติมเงินอีก ไหนจะหักภาษีอีก หัก หัก หัก จนหมด ยุคสมัยเปลี่ยนไปของเเพงขึ้นต้องกินต้องใช้
ปล. ผมพูดเล่นนะ  woon_bye

DarkEagle

• DarkEagle
ในส่วนตัวผมคิดว่า บริษัทได้กำไลน้อยลง เลยเพิ่มราคา (ส่วนทำไมไม่ลดราคาละคนจะได้ซื้อเยอะๆ เเล้วได้กำไลมากขึ้น เพราะต้นทุนมันต่ำทำเเล้วไม่คุ้มทุน) ไม่ใช่คนเติมเงิน 100 บาท จะได้เงิน 100 บาท จะต้องหักจากบริษัทบัตรเติมเงินอีก ไหนจะหักภาษีอีก หัก หัก หัก จนหมด ยุคสมัยเปลี่ยนไปของเเพงขึ้นต้องกินต้องใช้
ปล. ผมพูดเล่นนะ  woon_bye

ขายถูกนะได้   ใบบวกขายถูกยิ่งเยี่ยมเลย    แต่จะมีคนด่าแม่เอาเพราะเขาอับมาแพง    ถามคน +16  ดูสิ   เขายอมเปล่าละ   ถ้าเห็นด้วยกันหมดผมว่าเขาก็ลดราคาให้ได้     จะเติมมากเติมน้อยไม่สำคัญหรอกสูเจ้า    ขอให้เติมก็แล้วกันบริษัทชอบ    g#009

กระรอกน้อย

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผม ว่า เอาเงินตริงไปซื้อเอม แล้วไปซื้อ แรร์ ที่บวกแล้ว ซื้อ ของที่ฟิวแล้วคุ้มกว่านะครับ

DarkEagle

• DarkEagle
ส่วนตัวผม ว่า เอาเงินตริงไปซื้อเอม แล้วไปซื้อ แรร์ ที่บวกแล้ว ซื้อ ของที่ฟิวแล้วคุ้มกว่านะครับ

ถูก

comsun33

• Newbie
  • *

ถูก

ขอบคุณครับที่ทำให้ตาสว่าง g#006 g#001 g#006