GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไครก็ใด้ช่วยตอบหน่อยคับเรื่องเซนยิงสนับสนุน

...^-^...

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งหัดเล่นเซนจะลองเล่นสายยิงสนับสนุน
ตอนผมซื้อกระสุนปืนใหญ่ผมซื้อมา10กว่าลูก(คิดว่ามันใช้ใด้ทีละ1ลูก)
แต่ตอนผมกดใช้จริงทำไมมันหมด10ลูกเลยหรอคับ
พอจะกดใช้อีกทีมันขึ้น(ไม่มีกระสุนปืนใหญ่ในคลังแสงขณะนี้)
คือผมอยากถามว่ามันใช้ทีเดียวหมดคลังเลยหรือคับ
ช่วยตอบทีนะคับงงมากเลยหมดตังซื้อลูกปืนใหญ่แล้วด้วย
ขอบคุนทุกๆคำตอบนะคับ

...^-^...

• Newbie
  • *
ขอบคุนคับที่ช่วยตอบแล่วความแรงมันบวกกับจำนวนลูกหรอคับ
ขอรบกวนถามอีกนิดคับสายระเบิดจะทำให้แรงต้องลงสกิลยังไงคับ

➹Pïñk_§µñg♡

• Jr. Member
  • **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"
ยิงจะแรงก็ต้องยกระดับกระสุนปืนใหญ่คะถ้าอยากยิงแบบใช้กระสุนน้อยๆแต่แรง
ทักษะการใช้ลูกระเบิด5
การปาระเบิดทำลาย5
การปาระเบิดเชิงกลยุทธ์5
การใช้ระเบิดเวลา5
ยิงสนันสนุน5
ปฐมพยาบาลขั้นสูง3
แพทย์สนาม3
เตรียมความพร้อม5
ฐานพลังงาน4

นี่เซนเราที่เราอัพนะ
เวล46ระดับคลัง5ใช้กระสุน1ลูกยิงพระได้สบายๆเลย g#011

...^-^...

• Newbie
  • *
ขอถามอีกนึดคับเวลาเราสั่งยิงไปแล้วเราต้องกลับมาซื้ออีกหรอคับ

➹Pïñk_§µñg♡

• **
  • "sัก!ทoร์ ที่สุ๑,,♥"
ยิงครั้งหนึ่งก็จะออกเท่ากับกระสุนที่ในคลังมี
ถ้าจะยิงอีกก็ต้องไปซื้อใส่ใว้ในคลังอีกคะ^^

Naruta~

• **
สกิลนี้ต้องพูดให้ถูกว่า มันจะยิงไปเรื่อยๆครับ เป็นสกิลแบบ channeling(ผู้ใช้จะต้องไม่เคลื่อนไหว) ยกตัวอย่างเช่น

ซื้อเอาไว้ 100 ลูก   
พอกดยิง มันก็จะยิงไปเรื่อย 1->10->50->...->xx     จนกว่าผู้ร่ายสกิลจะบังคับให้หยุดร่าย  หรือกระสุนหมดครับ
ถ้ากระสุนไม่หมด ก็ไม่ต้องไปเติมก็ได้ เอามายิงได้อีกโดยที่ยังไม่ต้องวิ่งไปเติมแต่อย่างใด (แต่ดีเลย์ก็นานอยู่นะ)

สกิลนี้แรงที่สุดแล้วในบรรดาสกิลของผู้เล่นปกติ เคยเอาไปยิงไกเซอเล่น ไม่น่าเกิน 5 วินาทีก็ตายแล้ว
แต่มันติดว่าแพงและเปลือง เอามาใช้ทั่วไปคงไม่ดีแน่ ใช้ขำๆอย่างเดียวพอได้ครับ

ทีที้

• Full Member
เวลายิง  ให้ขยับตัวครับ  มันจะหยุดยิง(ไวๆนะเพราะ ยิงไวมากแปล๊บเดียวหมด) 

ExCuseMe

เคยลอง ไปกด ยิงที่เหินหาว 1000 นัด เเปปเด่วหมด   อย่ายิงเยอะล่ะ เด่วกระเป่า เเฟบ เอานะ  รู้ตัวอีกที่ ตังหมดไปเเระ  woon_sunny

Coud™

เปนสกิลที่เเรงเเละเปลืองเงิน สำหรับคนจน
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series