GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ในฐานะจีเอ็มอาสา ถ้าทำอย่างงี้จะผิดมั้ย รบกวนทีมงานมาช่วยตอบกระทู้และล็อคกระทู้ด้วย

ในฐานะจีเอ็มอาสา ถ้าทำอย่างงี้จะผิดมั้ย รบกวนทีมงานมาช่วยตอบกระทู้และล็อคกระทู้ด้วย

สมมุติว่าผมเป็นจีเอ็มอาสา แล้ว ผมอยู่กิลด์  A แล้วกิลด์ A โดยปกติ จะคุยกับแบบฮาๆ หยาบคายกันทั้งกิลด์

ทะลึ่ง ตึ่งโมะ กันไปหมด

ยกตัวอย่างการสนทนาเช่น

A: เฮ้ยแป้กพ่องบึ้ม

B : พ่องสิต่อยกุมั้ย

C: บ่นเชี้ยไรกัน

D: คุยห่าไรกันวะ

F: พวกมิงเงียบกันได้ละ

G: ไอ่สัส

Z: ALL FUCK

อะไรประมาณนี้ซึ่งเป็นเรื่องปกติของกิลด์นี้ แล้วไม่มีคนนอกเข้ามาเอาลงบอร์ดหรืออะไร

แล้ว ถ้าหากผมไม่แบนจะได้ไหม จะแบนเฉพาะถ้ามันทะเลาะกันจริงๆจะได้ไหม หรือว่าจีเอ็มอาสาต้อง

เป็นกลางแล้วเจอพยาบคือแบน ?? ผมอยากรู้ว่า ถ้ามีหนอนบางตัวอยู่ในกิลด์ A

แล้วมาตั้งกระทู้ว่า จีอาสา พลังฯ  ทำหน้าที่อะไร หยาบยกกิลด์ไม่มีแบน แล้วต้องมาให้ผมนั่งแบนยกกิลด์งี้

อะไรงี้ ผมอยากรู้ว่า ในกรณีนี้  ผมถือว่าเป็นสมาชิกในกิลด์แล้วให้เขาคุยปกติ อย่างที่เขาคุยไป

โดยไม่แบน จะผิดมั้ยครับ ??

ป.ล. คุยในกิลด์

ป.ล.1 ผมไม่แน่ใจว่า คุยในกิลด์จะผิดมั้ยแต่เห็นแว๊บๆว่า ไม่ผิด เลยมาถามเพื่อความแน่ใจ

บายเบย  woon_bye

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ดุลพินิจส่วนตัวครับ ถ้าไม่เดือดร้อนใคร ไม่ทำอะไรก็ไม่มีใครว่า
แต่ถ้ามันเป็นสิ่งที่กระทบส่วนรวม ทำคนส่วนใหญ่เดือดร้อนรำคาญก็ว่าไปอีกเรื่องนึง
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ดุลพินิจส่วนตัวครับ ถ้าไม่เดือดร้อนใคร ไม่ทำอะไรก็ไม่มีใครว่า
แต่ถ้ามันเป็นสิ่งที่กระทบส่วนรวม ทำคนส่วนใหญ่เดือดร้อนรำคาญก็ว่าไปอีกเรื่องนึง

THANK   woon_sunny

ถ้าทำผิดมีหลักฐาน จีเอ็มอาสา ก็สมควรต้องรับผิดครับถ้าการกระทำนั้นดูไม่เป็นกลางหรือผิดกฏ เกมส์  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~ป๊าของตัวเล็ก+

• Jr. Member
  • **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
ถ้าในกิลหนูว่าเหมือนกับพี่แมวค่ะ เป็นดุลยพินิจของจีอาสาท่านนั้นๆ หากคำพูดในกิลไม่พาดพิงบุคคลที่ 3
หรือทำให้เกิดความเสียหายโดยส่วนรวมแล้ว น่าจะไม่ผิดนะคะ เพราะเป็นการพูดหยอกเอินกันในหมู่เพื่อนฝูงและคนรู้จัก
อาจจะมีตักเตือนบ้างหากมีการพูดพาดพิงถึงบุคคลอื่นในด้านเสียหาย หรืิอเริ่มหยาบเกินความพอดีค่ะ

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

oatcha

• Full Member
  ในฐานะจีอาสา ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมานี้คงจะมีเรื่องให้ต้องร้อน (ขอเซ็นเซอร์นะ ใช้คำว่า ตู๊ดๆๆๆๆแทน) เป็นแน่ แต่เอะ!!แล้วไปทำอะไรใว้ใหนต้องกลัวด้วยละ  woon_555 woon_555

CacAloz

สมมุติว่าผมเป็นจีเอ็มอาสา แล้ว ผมอยู่กิลด์  A แล้วกิลด์ A โดยปกติ จะคุยกับแบบฮาๆ หยาบคายกันทั้งกิลด์

ทะลึ่ง ตึ่งโมะ กันไปหมด

ยกตัวอย่างการสนทนาเช่น

A: เฮ้ยแป้กพ่องบึ้ม

B : พ่องสิต่อยกุมั้ย

C: บ่นเชี้ยไรกัน

D: คุยห่าไรกันวะ

F: พวกมิงเงียบกันได้ละ

G: ไอ่สัส

Z: ALL FUCK

อะไรประมาณนี้ซึ่งเป็นเรื่องปกติของกิลด์นี้ แล้วไม่มีคนนอกเข้ามาเอาลงบอร์ดหรืออะไร

แล้ว ถ้าหากผมไม่แบนจะได้ไหม จะแบนเฉพาะถ้ามันทะเลาะกันจริงๆจะได้ไหม หรือว่าจีเอ็มอาสาต้อง

เป็นกลางแล้วเจอพยาบคือแบน ?? ผมอยากรู้ว่า ถ้ามีหนอนบางตัวอยู่ในกิลด์ A

แล้วมาตั้งกระทู้ว่า จีอาสา พลังฯ  ทำหน้าที่อะไร หยาบยกกิลด์ไม่มีแบน แล้วต้องมาให้ผมนั่งแบนยกกิลด์งี้

อะไรงี้ ผมอยากรู้ว่า ในกรณีนี้  ผมถือว่าเป็นสมาชิกในกิลด์แล้วให้เขาคุยปกติ อย่างที่เขาคุยไป

โดยไม่แบน จะผิดมั้ยครับ ??

ป.ล. คุยในกิลด์

ป.ล.1 ผมไม่แน่ใจว่า คุยในกิลด์จะผิดมั้ยแต่เห็นแว๊บๆว่า ไม่ผิด เลยมาถามเพื่อความแน่ใจ

บายเบย  woon_bye

การลงโทษการใช้คำไม่เหมาะสมเนีย มันขึ้นอยู่กับดุลพินิจของจีเอ็มนั้นๆ นะครับ ถ้าต้องมานั่งลงโทษตลอดคงไม่ต้องเล่นเกมกันพอดี แต่ถ้าไปลงโทษผู้เล่นก็ต้องมีหลักฐานก็เพียงพอแล้ว

สรุป1.ถ้าจีเอ็มจะลงโทษก็ไม่ผิดครับ เอาเลยถ้าว่าง ^^ แต่อย่าลืมหลักฐานด้วย ไม่ลงโทษก็ไม่ผิดครับ แต่อาจจะโดนผู้เล่นมองว่าไม่ใส่ใจ  g#009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 18:32:07 โดย จีเอ็มเปเป้ »

samunpai1

จีอาสาบางคนเซอร์ฟใต้ชอบรับฝากข้อความประกาศประเภทประกาศขายของมันไม่เหมาะไม่ควรนะเราว่า  g#032 g#032 g#032

_Mosquito_

• Jr. Member
  • **
จีพลัง ต้องไปถามดุลพินิจ แล้วละครับว่า ดุลพินิจ ให้แบนมั้ย  เพราะว่าแล้วแต่ ดุลพินิจ
ว่าแต่ดุลพินิจ อยู่ไหน ช่วยจีพลังหาเค้ากันหน่อยครับ

.
.
.
.
แว๊ปๆๆๆ