GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ในสงครามชิงปราสาทผู้เล่นท่านใดยังเห็นว่าสกิลใดหรือไอเทมแรร์ใดๆทำให้ความสนุกลดลง

ในสงครามชิงปราสาท ท่านว่าสกิลไหนไม่ควรมีและถ้ามีทำไมถึงทำให้สงครามชิงปราสาทหมดความสนุกไป
1.  สกิลหยุดเวลา ของเทร   พวกเราเคยเข้าไปชิงปราสาทแล้วเดี๋ยวหยุด เดี๋ยวหยุด  เดินไปได้อีกหน่อยเดี๋ยวหยุดอีกแล้วไหมละคับ
 ผมว่านั้นแหละคับ น่าเบื่อบ้างทีเราไม่ได้ไปเป็นคนตีตัวละครอาชีพเทรด้วยซ้ำ กลับต้องหยุดการหยุดที 20 วินาทีทำให้ตายได้ง่ายๆนะคับ และส่วนมากถ้าโดนหยุดไปก็มักจะตายด้วยการที่เราตายมากกว่าเราได้เล่นต่อ
2.  สกิลของไอเทม แรร์แอส 95 ที่พรางตัวไปแล้วไม่สามารถมองเห็นได้ จากที่ทีมงานได้เอาใบขุดอุโมงออกจากสงครามชิงปราสาทก็เพื่อให้ผู้เล่นค่อยๆเล่นค่อยๆตีประตูเจาะกำแพงเข้าไปเพื่อชิงธง ถ้าเป็นระเบิดคลั่งของเบอยังไงมันยังมีกรงน้ำแข็ง หรืออย่างน้อยก็เห็นตัว แต่ถ้าเจอแอสใส่แรร์แอส 95 พรางไปกดประตูบริเวณธงให้เพื่อนเข้ามาทั้งตี้ หรือ พรางแล้ววิ่งใส่กายเข้าไปตีที่ธงเลยมันมาแบบมองไม่เห็นทำให้การกันบ้านทำได้รำบากขึ้นแล้วฝ่ายที่ตั้งรับที่ไหนเค้าจะอยากกันบ้านในเมื่อผู้เล่นหายตัวมาได้แบบนี้

ใครมีความเห็นอื่น ขอให้ช่วยกันออกความเห็นนะคับคุยกันผมไม่ใช่ทีมงานไม่ได้มีอำนาจปรับสกิลหรือไอเทมใดๆ  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
  • Full Member
ไม่รุไม่ได้วอ  woon_5555
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

ไม่รุไม่ได้วอ  woon_5555

คนเค้าจะเลิกวอ กันหมดแล้วถ้าเข้าไปวอ แล้วเดี๋ยวหยุดๆหรือไม่ก็โดนพรางเข้าตีธงกันง่ายๆจากการใช้ประโยชน์ของการพรางแล้วมองไม่เห็นของแอส ขอบคุณนะที่แวะเข้ามา

ป้อมไฟป้อมน้ำแข็งอะไรพวกนี้ มองเห็นแอสพรางมั้ยครับ ถ้ามองไม่เห็นผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ควรจะแก้ด่วนเลย !!

อะไรก็มองไม่เห็นแอสพรางด้วยแรร์แอส 95 เลย มันโผล่มาอีกทีก็ใกล้ๆธงแล้วกดสกิลประตูให้เพื่อนมายกตี๋อย่างสบาย หรือไม่บ้างคนก็พรางใส่กายแล้ววิ่งไปทิ่มที่ธงเลย ขอบคุณนะที่แวะเข้ามา   

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

oatcha

ผมว่ามันก็มีข้อดีทั้งฝ่ายรุกและรับนะ แต่ฝ่ายรุกจะเสียเปรียบมาก
   1 ฝ่ายรุกสามารถโจมตีกันได้ที่ไม่ไช่สมาคมเดียวกันหรือพันธมิตร
   2 มีเพื้นที่ในการบุกที่แน่นอน ทำให้ฝ่ายรับสามารถตั้งรับได้100%
   3 อาชีพที่เป็นฝ่ายสนับสนุนมีบทบาทน้อยลง
   4 ปริมาณของแมบหรือเนื้อที่ในระบบสงครามชิงปราสาทมีเนื้อที่น้อย
   5 บางอาชีพถูกบั่นทอนความสามารถลง
   ตามนี้มั๊ง  g#016 g#016

doy~เคีย!

• Jr. Member
  • **
เรื่องc3เทรเห็นว่าจะมีการปรับเเล้ว เมือตายอีกคนก็จะติดกาลแต่ถ้ามีอีกคนมาตีคนที่กาลกาลเวลาก็จะหาย มั่งน่ะ g#025 g#025 อันนี้เเจ่มครับเเก้ได้ดี

แต่เกาะเเรร์์เเอส95เห็นด้วยครับ พลางมีบัฟมองไม่เห็นไม่ว่า เเต่เดิมไวสุดขีดอีก เเปปๆถึงธงๆ เเถมใช้สกิลเซดจุc310 ตายยากมากครับ  อีกอย่างเรื่องที่ว่าเอาป้อมดังไม่ให้เเอสเกาะ95เดินไปได้  มันเดินไมไ่ด้ก็จิงครับเเต่มีเทคนิก เมือกดc3เเอสเวลาพลางมันหลุดไปอยู่อีกด้านนุงของป้อมครับไปถึงธงได้สบาย บัคหรอป่าวทำไมถึงผ่านไปได้  อธิบายเข้าใจไหมหว่า ไม่มีรูป  g#002 g#002 
พูดง่ายๆถึงวางป้อมเเอสพลาง+วิ้งเเถมมีต้านทาน100% ยังไงก็วิ้งไปถึงธงโดยที่พลางไปเฉยๆเเหละครับไมไ่ด้ตีผ่านไรเลย  แล้วอีกอย่างระบบใหม่ไม่มีโกยเเนบ เจอเเรร์์งี้วิ้งพลวดเร็วสุดถึงธง เอาอะไรไปตายทันหว่ามองก็ไม่เห็น  g#016 g#016     

oatcha

เรื่องc3เทรเห็นว่าจะมีการปรับเเล้ว เมือตายอีกคนก็จะติดกาลแต่ถ้ามีอีกคนมาตีคนที่กาลกาลเวลาก็จะหาย มั่งน่ะ g#025 g#025 อันนี้เเจ่มครับเเก้ได้ดี

แต่เกาะเเรร์์เเอส95เห็นด้วยครับ พลางมีบัฟมองไม่เห็นไม่ว่า เเต่เดิมไวสุดขีดอีก เเปปๆถึงธงๆ เเถมใช้สกิลเซดจุc310 ตายยากมากครับ  อีกอย่างเรื่องที่ว่าเอาป้อมดังไม่ให้เเอสเกาะ95เดินไปได้  มันเดินไมไ่ด้ก็จิงครับเเต่มีเทคนิก เมือกดc3เเอสเวลาพลางมันหลุดไปอยู่อีกด้านนุงของป้อมครับไปถึงธงได้สบาย บัคหรอป่าวทำไมถึงผ่านไปได้  อธิบายเข้าใจไหมหว่า ไม่มีรูป  g#002 g#002 
พูดง่ายๆถึงวางป้อมเเอสพลาง+วิ้งเเถมมีต้านทาน100% ยังไงก็วิ้งไปถึงธงโดยที่พลางไปเฉยๆเเหละครับไมไ่ด้ตีผ่านไรเลย  แล้วอีกอย่างระบบใหม่ไม่มีโกยเเนบ เจอเเรร์์งี้วิ้งพลวดเร็วสุดถึงธง เอาอะไรไปตายทันหว่ามองก็ไม่เห็น  g#016 g#016     
   ด๋อยกิวนายนะเท่าที่เรารู้มา คนที่มีเกราะแอส95มีอยู่5คนได้ แต่อาจจะมากกว่านั้นก็ได้นะใครจะไปรู้  woon_555 woon_555

ด๋อยกิวนายนะเท่าที่เรารู้มา คนที่มีเกราะแอส95มีอยู่5คนได้ แต่อาจจะมากกว่านั้นก็ได้นะใครจะไปรู้  woon_555 woon_555

ซี 3 เทร ปรับไปก็ดีคับมันวอแล้วน่าเบื่อจริงๆ เดี๋ยวติดๆ ว่าแต่ทีมงานจะชดเชยอะไรให้สมน้ำสมเนื้อเค้านี่ดิ ไม่งั้นผมว่ามาม่ามาเป็นลังแน่ๆ ตอนฝึกอย่างพอฝึกเสร็จปรับซะงั้น แต่ว่าปรับเถอะเวลาวอ เดี๋ยวติดๆ น่าเนื่อจริงๆ

แรร์แอส 95 ผมว่าปรับความสามารถก็ดีนะ มันถึงธงแบบไม่เห็นเลยลำพังเบอระเบิดคลั่งมันยังเห็นๆ กันอยู่ยังมีกรงยังมีสาปลดต้านทานมันได้ ว่าแต่จะปรับให้ยังไงชดเชยความสามารถยังไงก็สุดแต่ทีมงานแต่อย่างให้มันโป๊ะแรงขึ้นกว่าเดิมก็ได้แต่ไอสกิลแบบนี้มันทำให้กันบ้านยากมาก ว่าแต่กิลพี่มีคนมีแรร์แอส 95  5 คนเลยหรอ วิ่งที 5 ตี๋ แค่กดประตู พวกก็สยองแล้ว   g#034

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด
เลิกเล่นไปนานละ เกมส์ตกต่ำขนาดนี้ กำลังรอมันเปนเกมที่ดีก่อนค่อยกลับมาเล่น  g#015 g#015

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เซตพื้นฐานเรื่อง ก๊อบเลือด   g#009

ระวังเซอร์ไพรส์ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nightjusmin

เซตพื้นฐานเรื่อง ก๊อบเลือด   g#009

ไม่สามารถใช้ทักษะจากเซ็ตจุในสงครามได้ เพื่อให้เกิดความเสมอภาคและเท่าเทียมกัน  woon_555 woon_555 woon_555

oatcha

ไม่สามารถใช้ทักษะจากเซ็ตจุในสงครามได้ เพื่อให้เกิดความเสมอภาคและเท่าเทียมกัน  woon_555 woon_555 woon_555
        เห็นด้วยอย่างแรงเลย  woon_555 woon_555

Yo_Daddy

• Jr. Member
  • **
" ปรับอยู่นั่นแหละ เกมส์กาก " ความสามารถออกมาแล้วก็ให้มันออกมาเลย ปรับอยู่ได้ เมื่อไหร่มันจะพัฒนาวะคับ ??? เปนแบบนี้แหละ ปรับจนคนหายเลิกเล่นกันไปหมด แถมโปรแดกตังก็เข้าใจคิดออกมาจัง ยังไงก็เปนกำลังใจให้เจ๊งไวๆเพราะการปรับหาสมดุลของพวกท่านนี่แหละครับ เอาเวลาไปพัฒนาส่วนไอเท่ม แผนที่ เควส หรือว่าอาชีพใหม่ๆเถอะ กากกกก ตุ๊ยยย  g#003

oatcha

" ปรับอยู่นั่นแหละ เกมส์กาก " ความสามารถออกมาแล้วก็ให้มันออกมาเลย ปรับอยู่ได้ เมื่อไหร่มันจะพัฒนาวะคับ ??? เปนแบบนี้แหละ ปรับจนคนหายเลิกเล่นกันไปหมด แถมโปรแดกตังก็เข้าใจคิดออกมาจัง ยังไงก็เปนกำลังใจให้เจ๊งไวๆเพราะการปรับหาสมดุลของพวกท่านนี่แหละครับ เอาเวลาไปพัฒนาส่วนไอเท่ม แผนที่ เควส หรือว่าอาชีพใหม่ๆเถอะ กากกกก ตุ๊ยยย  g#003
   อยากได้อาชีพที่สมบูรณ์แบบปะท่าน  woon_555 woon_555