GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ในเซิฟสวรรค์ชีพไรคนเล่นเยอะอะครับ

ปิศาจ

• Full Member
สำหรับผมนะ
เวล
-  พาลาหอกเวลอยู่ในระดับปลานกลาง ช่วงแรกๆ จะเวลง่าย แต่ช่วงหลังๆ 80 UP จะเวลค่อนข้างยาก
-  พาลากระบี่เวลค่อนข้างยาก

แบท
-  พาลาหอกเหมาะกับสู้สายกายภาพ  จะแพ้ทาง วิ กับเทร
-  พาลากระบี่เหมาะกับสู้สายเวทย  จะแพ้ทาง  เทร

หาเงิน
-  พาลาหอก หาเงินง่าย ลากๆกางเขน
-  พาลากระบี่  ยากมาก

ล่าบอส
-  ทั้งหอกและกระบี่  เหมาะกับเป็นตัวชน เท่านั่น เป็นตัวล่อบอส หรือลากบอสไว้ให้คนอื่นคอยตี

เทคนิคการเล่น
-  หอก  ใช้ความอึด แล้วลงสกิล เหมาะกับเล่นทั่วๆไป
-  กระบี่ ชิงจังหวะ  จัดลำดับการใช้สกิลต้องดี ต้องใช้สกิลให้คล่อง เหมาะกับแบท

* หอกเล่นง่าย จะมีสเต็ปหลักๆอยู่ไม่กี่ชุด  ศาตารา  คอมโบตะวัด  หอกกางเขน สลับไปสลับมา เพราะดีเลยไม่นาน  ในแบทอาจสู้ วิ กับเทร ยากนิดหนึ่ง 
* กระบี่เล่นยากครับ 7 เทพ อ่านสกิลดูเหมือนดี แต่จริงๆแล้วเป็นสกิลที่ได้ใช้น้อยมาก ดีเลย์นาน  กระบีหลักๆจะใช้ C3  แทงประกายแสง ทันแห่งเทพ เป็นหลัก  แทงประกายแสง และทันแห่งเทพ ใช้สำหรับชิงจังหวะ หรือใช้ยิดระยะเวลา cool down ของสกิล เพื่อใช้ C3 หรือ 7 เทพ  แต่ถ้าเล่นคล่องๆ ในแบทก็สู้ได้แทบทุกอาชีพ

ปล . ถ้าจะจุติ  แนะนำอย่าเล่นพาลา เพราะฆ่าราชินียาก  ต้องให้อาชีพอื่นตีก่อน หรือไม่ก็ต้องไปมั่วๆกับคนอื่นเขาเวลาตีกันอยู่ (PK)
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

AsunAllI3araTz

พาลานี้ตีเบาที่สุดหรือป่าวครับ
รวยไหม ครับ ถ้ารวย+อดทน ก็ปลดคลั้งถือค้อน 99 ผอบเชีย โชค สัก 90 โปะ ผมทำมา ก็ 15k  ครับเดินไล่ทุบคนสบาย  g#009

pop_999

คาเดทเยอะจ้า ปั้นมาไว้รอปั๊มรางวัล ปั๊มโค้ด ปั๊ม นู่น นี่ นั่น อิอิ

ตอนแรกว่าจะตอบว่าอาชีพ เทพ พอเห็นกระทู้อันนี้ เลยต้องเปลี่ยนใจว่า คาเดท แทน คาเดท เยอะจริงๆ

แก้ไขคับ พิมพ์ว่า เทร เป็นคำว่าเทพ ขออภัย ขอรับทุกท่าน