GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ในเซิฟสวรรค์ชีพไรคนเล่นเยอะอะครับ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
คาเดทเยอะจ้า ปั้นมาไว้รอปั๊มรางวัล ปั๊มโค้ด ปั๊ม นู่น นี่ นั่น อิอิ

นานิกะ

• Jr. Member
  • **
ยังหาไม่ได้อีกหรอ  g#003

ไปเล่นตามอาชีพคนเล่นเยอะๆ แล้วเล่นใหม่ ของก็แพง แล้วก็จะไม่มีตังซื้อ

น่าจะหาสักอาชีพที่เราชอบจริงๆนะ ไม่ใช่เล่นอาชีพไหนเก่ง ยังงี้พอถึงขาลงก็ต้องย้ายอาชีพเล่นละซิ

bulinnemesis

• **
ผมชอบแบบกองหน้าตีแรงๆไม่ต้องแรงมาถึกนิดๆอะครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ผมชอบแบบกองหน้าตีแรงๆไม่ต้องแรงมาถึกนิดๆอะครับ
ที่แบบถึกๆอะนะ
สายบุก
ทหาร พาลา วิ เบลด แอส เบอ
สายเกรียน
เทร
สายป่วน
วอ
สายซัฟพอต
พระ วอ
สายออนทิ้ง
แคสเตอร์ คาเดท
สายนู่นนี่นั่น
ไฟเตอร์ เรนเจอร์

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
จริงๆมันขึ้นอยู่ที่ความชอบและความถนัดเรานะค่ะ
ต่อให้เล่นเลียนแบบคนจำนวนมาก ก็อปปี้คนอีกคนมาทุกอย่าง
แต่วิธีการต่อสู้ เทคนิคหลายๆอย่างมันก็หลอกเลียนแบบกันไม่ได้
เพราะฉะนั้นเป็นในสิ่งที่ตัวเองอยากจะเป็นดีกว่า
ชอบสายเวทย์ หรือสายกายภาพ จุดมุ่งหมายอยากหาเงิน อยากเวล อยากแบท ต้องดูหลายๆอย่างประกอบกัน
ขอให้โชคดีค่ะ

• **
ครับผมชอบพาลามานานแล้วและครับแต่กลัวตีเบาตอนนี้ก็ขอเล่นตามใจและครับ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ครับผมชอบพาลามานานแล้วและครับแต่กลัวตีเบาตอนนี้ก็ขอเล่นตามใจและครับ
พาลาจะแรงก้ต้องหอกคับ แต่เวทต้องเยอะหน่อย แต่ถ้าเวล80+ มีc3เมื่อไหร่ก็โหดละคับ กันเกือบ5ร้อยไปเลย
ใส่เรียกเกราะด้วย เวลๆไปเเล้วก็จะชินเอง

• **
ถ้าสกิลของกระบี่น้อยมาก แสดงว่าตีได้แค่ไม่กี่ทีก็สกิลหมดแล้วละสิครับ

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
ถ้าสกิลของกระบี่น้อยมาก แสดงว่าตีได้แค่ไม่กี่ทีก็สกิลหมดแล้วละสิครับ
สกิวของกระบี่น้อยอยู่ละครับแต่มีดีตรงตีเร็ว เล่นหอกดีกว่าเยอะครับ เวลง่ายด้วย

• **
กระบี่ล่าบอสง่ายกว่าหรือป่าวครับ เพราะ7เทพมันแรงอะครับ แรงกว่ากางเขนอีกอะครับ

นานิกะ

• **
หอกดีกว่า

กระบี่ มีเจ็ดเทพสกิลเดียวที่มันแรง แถมยิงไปบอสมันไม่สะเทือนหรอก คูลดาวน์ก็นาน

หอก มี สะบัด ตวัด  หอกกางเขน แทงทะลวงเกราะ บลาๆ มีสกิลเยอะ แถมคูลดาวน์ไม่นาน เวลง่าย

อ้อ เด๋วนี้เค้าไม่เอาพาลาตีบอสกันแล่ว(ถ้าจะตีดรอปของ) เค้าใช้ เทร ,วิ เอาพระกาย จบ พาลาตีได้แต่ช้า

pop_999

คาเดทเยอะจ้า ปั้นมาไว้รอปั๊มรางวัล ปั๊มโค้ด ปั๊ม นู่น นี่ นั่น อิอิ

ตอนแรกว่าจะตอบว่าอาชีพ เทพ พอเห็นกระทู้อันนี้ เลยต้องเปลี่ยนใจว่า คาเดท แทน คาเดท เยอะจริงๆ