GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศเลื่อนการรวมเซิร์ฟเวอร์อวตาร(ชาวอวตาร เข้ามาแสดงความเห็นด้วยครับ)

aszax12

• Newbie
  • *
ขอแสดงความคิดด้วยนะ ด้วยส่วนตัวไม่ได้เล่นทั้งสองเซิฟ เพราะว่าเล่นอยู่สวรรค์ ขอแสดงความคิดเห็นแบบเป็นกลางเลยนะ ถ้าพูดถึงทีมงานการรวมเซิฟเพื่อที่จะเพิ่มคนมาเล่นมากขึ้นโดยที่การรวมนั้นก็มาจากเซิฟอื่นแต่เขาก็เป็นผู้เล่นเกมนี้อยู่แล้วไม่เห็นมีการเพิ่มจำนวนคนเล่นเลยแค่รวมคนเอง ทีมงานควรจะหาวิธีแก้ไขจากต้นเหตุมากกว่าการแก้ไขที่ปลายเหตุ จากที่เราเล่นมา เกมนั้นพัฒนาขึ้นก็จริงแต่ไม่กระตุ้นผู้เล่นเลย เพราะเกมทุกเกมก็ต้องมีค่าใช้จ่ายแต่ทีมงานนั้นได้เพิ่มราคาของโซลขึ้น(กะทันหัน) หรือตัดการหาเงินภายในเกมของผู้เล่นเพื่อให้ผู้เล่นนั้นใช้จ่ายเงินโซล(เช่นคนรับอัญมณี) และนั้นเป็นสาเหตุนึงที่ผู้เล่นเลิกเล่นเพราะคิดว่าทีมงานเอาแต่เงิน นั้นคือทีมงานไม่ใส่ใจผู้เล่น เกมก็เป็นธุระกิจนึงแต่ควรคำนึงถึง อายุ และ ความสามารถในการหาเงินของผู้เล่น เพราะส่วนใหญ่ยังเป็นเด็กที่ยังไม่สามารถหาเงินได้เอง เหมือนว่าเกมนี่ไม่เติมตังไม่มีทางจะเก่งได้ ส่วนทางผู้เล่น การที่ขอให้ทางทีมงานเพิ่มEXP หรืออัตราการดรอปเท่ากับการเปิดPK นั้นเป็นการคิดที่ผิดนะเพราะ สโลแกนก็บอกอยุ่แล้วว่า ไม่แข็งแกร่งไม่สามารถอยู่ได้ และหากต้องการเล่นแบบสงบเซิฟเวอร์อื่นยังเป็นอีกหลายทางเลือก แต่ที่ผู้เล่นเลือกเล่นเซิฟที่มีPKเพราะว่าต้องการเวลไว เพราะถ้าเปิดPK ค่าประสบการณ์จะเพิ่มขึ้น การรวมเซิฟนั้นไม่ใช่สิ่งที่ผู้เล่นจะตัดสินใจแต่เป็นทีมงานเพราะเป็นผู้คิดค้นขึ้นมา แต่มันอยุ่ที่ว่าจะมีคนเล่นหรือเปล่า และที่สำคัญความเห็นส่วนตัวนะ เกมยังขาดอะไรไปบางอย่าง ตอนที่มาเล่นแรกเห็นจากข่าว ตอนนั้น มีสิ่งนึงที่คิดว่าจะลองเล่นคือ เกมไทยที่ผลิตโดยคนไทยและสอนให้เด็กรู้จักวัฒนธธรมไทยได้โดยมีกิจกรรมที่ส่งเสริม ความเป็นไทยอยู่เช่น วันสำคัญทางศาสนา แต่ตอนนี้ มันไม่มีแล้ว ถึงมี มันก็ยังมีคนร่วมน้อยเพราะว่าอะไรละ? บางครั้งมาตรฐานของเกมก็สองมาตรฐานนะ เช่นกิจกรรม คนที่มีเส้นจะได้ของมากกว่า นั้นคือการส่งเสริมให้เติมตังเพื่อที่จะได้ของเยอะๆ เด็กๆก็เข้าใจว่าถ้าเป็นเด็กเส้นจะได้ของเยอะก็เติมโดยที่เข้าทางทีมงาน อยากจะพูดแค่ว่า เกมนี้สมัยก่อนสนุกกว่าตอนนี้ ... ขอโทษด้วยนะหากผิดพลาดประการใด

ขอแย้งนิดนึงครับ นี่หมายถึงอวตารนะ สโลแกน "เท่าเทียมกัน ไร้เทพมอล" ไม่ใช่ พิภบ "ไม่แข็งแกร่งไม่สามารถอยู่ได้" ฉะนั้น เปิด/ปิด pk ได้ และ EXP หรืออัตราการดรอปเท่ากับการเปิดPK น่าจะดีกว่าครับ ถ้าไม่เห็นด้วยใช้เหตุผลแย้งได้เลย ขอบคุณครับ

ตามนั้นเลยจ้าเราก็ไม่เคยเล่นทั้งสองเซิฟแหละอิอิ โทดทีนะเราไม่ค่อยรู้เรื่องของทั้งสองเซิฟหรอกนะ แต่ก็น่าจะดีกว่าถ้าทีมงานนำเอาการแสดงความคิดเห็นของเพื่อนๆ

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
เอาอวตาลมารวมที่สวรรค์เลย ส่วนมากที่สวรรค์มีคนเลิกเล่นปริมาตรเยอะกว่าผู้เล่นใหม่เยอะมาก จัดอวตาลมารวมเลยครับ

―ⓇⓊⒿ―

• Newbie
  • *
ผมว่ารวมเซิฟ หน้าหนังสือ กับ ใต้ภิพภ ดีกว่านะครับ เวลง่าย หาเงินก็ง่าย ถ้าเอาอวตารรวมกับ ใต้ภิพภ มันจะลำบาก ตอนตายอ่ะครับ โดนมอนตีตายแล้วลงนรก ก็ต้องแย่งกันตีวุ้นอีกต่างหาก  g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

lxl_Asavin_xlx

• Newbie
  • *
เซิฟคูณเปอแค่150เองอะ แล้วใครมันจะไปเวล  ถ้าอยากให้เซิฟอวตารมีคนเล่นเยอะๆ *300 ไปเลย ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่เหมือนกัน g#040 g#040 g#040

ถ้าเซิฟคูณเปอก็คูณให้ตลอดเลยครับ เวลกำลังมันส์ๆ เซิฟหมดคูณเซงเลย

ปล.คนบ้าเวล

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เซิฟคูณเปอแค่150เองอะ แล้วใครมันจะไปเวล  ถ้าอยากให้เซิฟอวตารมีคนเล่นเยอะๆ *300 ไปเลย ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่เหมือนกัน g#040 g#040 g#040

ถ้าเซิฟคูณเปอก็คูณให้ตลอดเลยครับ เวลกำลังมันส์ๆ เซิฟหมดคูณเซงเลย

ปล.คนบ้าเวล

ก็เค้าไม่อยากไห้อวตารมีคนเล่นคับเพราะมันไม่ได้ตังเข้ากระเป๋าทีมงานไส้แห้งหมดแล้ว woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

lxl_Asavin_xlx

• Newbie
  • *

ปล.คนบ้าเวล

ก็เค้าไม่อยากไห้อวตารมีคนเล่นคับเพราะมันไม่ได้ตังเข้ากระเป๋าทีมงานไส้แห้งหมดแล้ว woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

สงสัยน่าจะเป็นแบบนั้นแหละครับ ก็เซิฟอวตารไม่ค่อยมีของเงินโซลขายนิ  g#003 g#003 g#003

sawanseaq

• Newbie
  • *
แต่ผมอยากให้รวมเซิฟนะ เพราะทุกวันนี้อวตารก็เงียบเหมือนป่าช้า รวมกันกับเซิฟใต้จะได้คึกคัก

woon_5555  ช่วงนี้ ติดงาน Project Server ATM  BAAC

แต่เท่าที่ ได้ปลอมตัวไปเล่นมาพักนึง ก้อพบว่า สาเหตุที่เซิฟอวตารไม่ค่อยมีคนเล่น สาเหตุบางส่วนมาจาก

- ผู้เล่นเดิมเกรียน หรือไม่ก้อเห็นแก่ตัวเกินไป ทั้งๆทีตนเอง บางคนจุหก แต่ตามไล่ฆ่า คาเดทใหม่ หรือไฟเตอร์ ตามหน้าแมพ ต่างๆ อิอิ
- ซึงกลายมาเป็นผลร้ายต่อตนเอง กลายเป็นเซิฟส่วนตัว เล่นเฉพาะพรรคพวกหรือกลุ่มตนเองที่รุ้จักกัน ทำให้เกิดภาวะ ไม่คุ้มทุนต่อการดำเนินการต่อไป อิอิ

ความเห็นเราอาจจะไม่ถูกใจ ผู้เล่นเดิมที่เป็นจุหก ครอบครองไอเทมยศสุงมากมายแต่ขอเถอะนะ อย่าฝืนเลย  ไปรวมกับเซิฟอื่นๆ เถอะ ไม่มีประโยชน์ที่เก็บไว้เล่นเองไม่กีคนอะ นะ

woon_no woon_hurt woon_cry

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
ท่าไม่รวมเซิฟก็คงหาทางออกอื่นไม่ได้แล้วหล่ะ ยังไงสุดท้ายผู้เล่นก็เลือกที่จะเล่นเซิฟเวอที่ดีที่สุดคนเยอะๆมีทุกอย่างครบอยู่ดี หรือ จะให้ปรับหาอะไรใหม่ๆที่เป็นจุดเด่นลงไปในเซิฟอวตารเดี๊ยวก็มีคนเห่อไปเล่นไม่นานสุดท้ายก็เลิกเล่นเหมือนเซิฟดาวดึงที่พึ่งรวมเซิฟไป อยู่ที่พวกคุนเลือกแล้วหล๊ะจะรวมเพื่อสังคมใหม่ๆอริใหม่ๆเพื่อนใหม่ๆ หรือจะ ไม่รวม จะอยู่ในเซิฟที่ตัวเองรักอยู่กับสังคมเก่าๆเพื่อนเก่าๆการลงทุนทั้งหมดจะไม่ได้อะไรคืนเลยท่ายังฝืนเป็นแบบนี้ต่อไป    ผมคงไม่เข้าใจความรู้สึกพวกคุณมากนัก

สุดท้ายแล้วคนที่ได้ประโยชก็คือพวกคุณชาวอวตารและทีมงานอสุรา

ปล.ส่วนเรื่องปัญหาโซลบิลล่า ไว้ค่อยหาทางออกอีกที  g#017                         แสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ g#026

ผมก็เคยเสนอไปแล้วนะ เปลี่ยนจากใบอวตาลเป็นเก็บค่าAirtime จะดีกว่าไหม
เวลาโดนตีตายคนจะได้ไม่เบื่อ ส่วนเรื่องจะทำเปิดปิดพีเคนี้แล้งแต่ทีมงานเลย อีกอย่างพอการจุติเข้ามาทำให้อะๆหลายอย่างไม่สนุก
เมื่อก่อนผมว่าบทที่3สนุกมากที่สุดแล้ว ต้องใช้คนอย่างน้อย6-10คนในการล่าเดี่ยวนี้เก่งไปซะทุกอย่าง

คนที่บอกว่าถ้าเก่งจริงก็ไปทำเกมส์เองสิ ผมกล้าท้านะ ขอตัวดาต้าเบส เก็บแค่ค่าAirtime แล้วบริหารเซิฟเดียว
จัดกิจดีๆเอาใจใส่กับทุกคนที่ให้เงินพวกเราไม่ใช่แค่ปัดความรับผิดชอบทุกสิ่งทุกอย่างเพียงเพราะบอกว่าเล่นฟรี?

สุดท้าย การรวมเซิฟไม่ใช่แนวทางของอวตาลมาตั้งแต่แรก ควรปรับความคิดของทีมงานก่อนไหม
ป.ล. ดวลาคิดอยากจะเล่นอวตาลขะเข้าไปเล้นได้ไม่เกิน30นาทีทุกที ปัญหาดักหน้าวาปเนี่ย จากใจจริงๆ ไม่ใช่ไม่อยากซื้อใบอวตาลแต่ไม่รู้จะยืนในสังคมที่สั่งสอนปลุกปั้นมาเฟียได้อย่างไร

ปิดเชิพอวตารไปเลยครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง เเต่รอผมขายของทิ้งให้หมดก่อน อิๆๆๆ woon_bye woon_bye
 g#039
ปิดไำปเลยกะได้นะจะได้ไม่เป็นภาระสำหรับจีเอ็มรุ่นต่อไป
g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

pure2017

• Newbie
  • *
 woon_o_oปิดไปเลยเชิฟอวตารอะดีนะผมขายของหมดละปิดเลยเชิฟสถุนเปิดทำควยไรครับ