GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานตอบคำถามทีครับ แต่ละ ID เหล่านี้ มีความผิดอย่างไร

JASPAL(K)

• Newbie
  • *

ส่วน ไอดีนี้ anatagan มันโดนแบนแปลก

สิ่งที่จะถามทีมงานนะครับ ว่า ID ทั้งหมดของผม จำนวน 5 ไอดีโดนแบนทั้งหมดเลย และข้อหาที่โดนแบนคือ การซื้อขายตัวละคร ซึ่งผมแน่ใจว่า จริงๆแล้วมีแค่ 1 ID ที่โดนเต็มๆ  อีก 1 ID ถ้าทีมงานต้องเจาะลึกถึงจะโดนซึ่งอันนั้นก็เป็นสิทธิของทีมงานที่พึงจะทำได้ แต่ อีก 3 ID ที่เหลือ ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง ดังนั้นผมจึงอยากทราบว่า ทีมงานมีการตัดสินเคสของผมอย่างไร ผมอยากให้คนแบนจริงๆเป็นคนตอบนะครับ

JASPAL(K)

• Newbie
  • *
จากทั้งหมดข้างบนที่ผมออกมาสอบถาม เนื่องจากกำลังสงสัยว่าจะมีเคสของ  ซูกัส(2)  ขึ้นมานะครับ

ลูกเมียน้อ€

• Newbie
  • *
E-Mail เดียวกัน โดนแบนยก E-mail ครับผม

อย่าหาว่าผมมั่วนะครับ ผมโดนแล้ว

วิธีสมัครที่หลังต้องใช้หลายๆ E-Mail คับ เขาแบนเป็น E-Mail เท่านั้น

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เสือกขายมัยล่ะครับ กฏมีทนโท่ ไม่กลัวๆผมไอดีผมเยอะครับ โดนแบนยกชุด หนาวเลย  g#037 g#037

JASPAL(K)

• Newbie
  • *
เสือกขายมัยล่ะครับ กฏมีทนโท่ ไม่กลัวๆผมไอดีผมเยอะครับ โดนแบนยกชุด หนาวเลย  g#037 g#037
ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ  ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนิ แต่ที่ ต้องถามเพราะ ID ที่ไม่เกี่ยวข้องโดนด้วยแบบไม่มีเหตุผล อันนี้รับไม่ได้ อ้อ คุณลองไปดูที่ ห้องซื้อขายนะครับ ว่ายังมีอีกหลายกระทู้ที่ทีมงานไม่ได้ทำอะไร กระทู้ก็ไม่ได้ถูกอุ้มยังสุขสบายดี  ถ้า มาตราฐานของทีมงานเหมือนกันก็ต้องดดนเหมือนกันหมด
ปล. ผมไม่กลัวจริงๆครับที่โดนแบนยกชุด แทบไม่รู้สึกอะไรเลยด้วยซ้ำ

JASPAL(K)

• Newbie
  • *

ลืมไปนะครับว่า ID ที่โดนแบนไปนะ ผมไปตั้ง ขายกำไลพื้นฐาน จำนวน 4 วง  ถ้าเหมาหมดจะแถมตัวจุให้  ถ้าดูจากเจตนา มันออกจะก้ำกึ่ง กับการขายตัวละครด้วยซ้ำ แต่ก็ไม่ได้ว่าอะไร ถ้าทีมงานจะแบนไอดี ที่เข้าข่าย

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
จากกระทู้ที่ผู้เล่นตั้งขายของนั้น ส่อให้เห็นถึงเจตนาว่าจะขายของเป็นเงินจริง ซึ่งทางทีมงานจึงขอระงับการใช้งานเว็บบอร์ดโดย E-mail ที่สมัคร ID นั้นๆ ซึ่งหากมี ID อื่นๆที่สมัครด้วย E-mail นั้นด้วยก็จะโดนระงับไปด้วยโดยปริยาย เพื่อเป็นการป้องกันการกลับมาตั้งกระทู้ขายอีกครับผม

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

JASPAL(K)

• Newbie
  • *
เคลียร์ครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดครับ จีเอม แต่ขออนุญาติเสริมนิดนะครับ  กระทู้ที่ผู้เล่นตั้งขายของนั้น ส่อให้เห็นถึงเจตนาว่าจะขายของเป็นเงินจริง ในห้องค้าขายมีตรึมเลย ขอความกรุณาทำให้เหมือนกันนะครับ เก็บกวาดหน่อย

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
จริงแล้วผมก็อยากทำมากครับ เพียงแต่ว่า เจตนาแบบโจ่งแจ้งนั้นเขาไม่มีน่ะครับ ทำให้ผมทำการลงโทษเขาไม่ได้ ในกรณีของตัวผู้เล่นเองนั้น
มีการลงในส่วนของ  ปล.  ผมใช้ในส่วนนั้นระบุเจตนา และตัดสินใจดำเนินการครับผม  woon_yes
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

TAMA

• Sr. Member
ทางทีมงานขอขอบคุณท่าน JASPAL(K) มากๆ เลยนะครับ  g#004

ที่แจ้งผู้กระทำความผิดเข้ามาให้ทีมงานตรวจสอบ

[N]z.

• M-LEG..!?

[N]z.

• M-LEG..!?
เสียววาปเลย แต่ไม่เคยนิ อิอิอิอิ

พี่โดมขายหมวกนักรบทองคำเงินจริง20บาทเอาไปจ่ายค่าโซดานิ  woon_555 woon_555