GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนโกงเงินตอนเดล (ลบ 0 ออก) สวรรค์

-aott-

• Jr. Member
  • **
เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อ 19.00 น. ผมก็ขายหน้าไม้เงียบเสคลั่งในราคา 15m
แล้วตัวละครที่ชื่อว่า OneTube ที่เป็นตัวละครคาเดทเลเวล 11
ได้กระซิบมาหาผมว่า ให้มาที่รถไฟ แล้วขอดูหน้าไม้
ผมก็นึกว่าแค่ดูเฉย ๆ คงตรวจว่าใช่จริง ๆ รึเปล่า

แล้วเขาก็ขอลดเป็น 13m ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ตอนนั้นร้อนเงิน g#009
เขาก็เดลมาเลยครับ พิมพ์ 13,000,000 พอดี จนกดยืนยันแล้ว เดลเงินออกมาได้แค่ 1,300,000 บิลล่าเท่านั้น

ผมไม่ได้ถ่ายรูปตอนเดลของมา เพราะผมขายของหน้าไม้แค่นี้ คิดว่าไม่น่าจะมีอะไร
แค่หน้าไม้ 13m ยังโกง ถ้าซื้อกำไลพื้นฐานกันไม่โกงตายเลยเหรอ ?

ผมแจ้งเรื่องไปที่ http://support.gameindy.com/ แล้วครับ
แต่ผมไม่ว่าง Fax ข้อมูลส่วนตัวไป ในข้อมูลไอดีผมนั้นเป็นข้อมูลจริงของผมทุกอย่างครับ

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
กรณีการแลกเปลี่ยนหลอกลวง การแจ้งต้องใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องมีรูปการสนทนาตกลงซื้อขาย และรูประหว่างการแลกเปลี่ยนซื้อขาย รูปภาพราคาจริงที่ตกลง และรูปภาพที่มีการเปลี่ยนแปลงจากที่ตกลงราคากันไว้ ต้องแจ้งเรื่องก่อนไม่เกิน 48 ชั่วโมงนับเวลาของรูปที่ถ่าย อัพโหลดรูปภาพ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น