GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอ้ Nuu มาดูหน่อย ฝากทีมงานดูด้วย พิจารณาเอาเองมีวุฒิภาวะมากพอกันแล้ว

โพลล์

จีเอ็มค้างคาวไฟโง่หรือแกล้งโง่ ลงโทษใบ้คนโดนฆ่าซะงั้น

ไม่รู้
4 (23.5%)
โง่มั้ง
2 (11.8%)
เค้าฉลาดกว่าควายน่า
2 (11.8%)
ควายฉลาดกว่าเค้าต่างหาก
1 (5.9%)
กูว่าแม่งควาย
8 (47.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 14

ปิดการโหวต: กรกฎาคม 11, 2012, 15:59:18

เด็กนานแล้ว

• Newbie
  • *
มันโหดอะ ถล่มหมดตี้  #038

ไม่น่าจะใช่โหดนะผมว่า

แบบนี้แถวบ้านผมเรียก  ตุ๊ด

ตัวต่อตัวไม่กล้า  อาศัย  ลอบกัด  พวกหมากระเทย

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ตัวต่อตัวไม่กล้า  อาศัย  ลอบกัด  พวกหมากระเทย

คิดหรอว่า ตัวต่อตัว จะชนะเค้าอะ  g#025

✓‡‡Man‡‡‡ ✪f ‡‡‡Ⓣⓗⓐⓘⓛⓐⓝⓓ 〙

• จีเอ็มไม่แบนหรอก เข้าข้างนายหนิ เหอะๆ
  • Jr. Member
  • **
มันเป็นการเล่นเกมส์อย่าหนึ่งน้ะ   g#014 g#014 g#014 g#014 g#018 g#018 g#018
ความหมายของความยิ่งใหญ่ ไม่ได้หมายถึงความสามารถในการโจมตีเท่านั้น แต่รวมถึงความสามารถในการรับมือด้วย

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เสียดายตัวละคร เจ้าของตัวออกจะนิสัยดี ขายให้กับคนแบบนี้เสียหมด  woon_sunny woon_sunny

✓‡‡Man‡‡‡ ✪f ‡‡‡Ⓣⓗⓐⓘⓛⓐⓝⓓ 〙

• จีเอ็มไม่แบนหรอก เข้าข้างนายหนิ เหอะๆ
  • **
เป็นแบบอย่างที่ไม่ดีของสังคม ไม่ควรทำตามนะครับ
ความหมายของความยิ่งใหญ่ ไม่ได้หมายถึงความสามารถในการโจมตีเท่านั้น แต่รวมถึงความสามารถในการรับมือด้วย

เด็กนานแล้ว

• Newbie
  • *

คิดหรอว่า ตัวต่อตัว จะชนะเค้าอะ  g#025

ผมอาจจะแพ้ก็ได้ หรืออาจจะชนะก็ได้

เพราะแพ้  ชนะ  มันเรื่อง ธรรมดา  ไม่ว่าจะเล่นเกมส์ หรือ เล่นกีฬา

ถ้าขึ้นชื่อว่าการแข่งขัน ต้องมีทั้งคนแพ้คนชนะ  (ชนะก็ดีใจ แพ้ก็ยอมรับ)

แต่อันนี้มันไม่ได้  อยู่ที่แพ้หรือชนะหน่ะสิ  เพราะอีกฝ่ายเค้าไม่ได้มีโอกาสได้ตอบโต้เลย

เก่งแต่ทำคนอื่นลับหลังเนี่ย  มันจะเปรียบกับตัวอะไรดีหล่ะ (หมาอาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ)

อยากตีลงแบทสิ (อย่าปอดแหก) อย่าเก่งแต่ปาก อย่าเก่งแค่เวลาอยู่กับพรรคพวก หรือ เก่งกับคนที่ไม่มีทางสู้

ปล. ตบเด็ก เตะหมา ด่าผู้หญิง กระทืบคนแก่  woon_555 woon_555

-once-

• Newbie
  • *
  • สังคมจะดีได้....สันดานต้องดีก่อน
มันเป็นภาวะหนึ่งของเด็กไทยสมัยนี้(โชว์พาว) ต้องมองให้ลึกลงไปถึงรากเหง้า พื้นฐานครอบครัว ครูบาอาจารย์ สภาวะแวดล้อมที่ที่เค้าอยู่อาศัย อาจจะหล่อหลอมให้เค้าเป็นแบบนี้ ไม่แน่ ผู้ปกครองเค้าอาจจะแย่กว่านี้ก็ได้ ประเทศชาติเราพัฒนาไปได้ช้าเพราะมีอนาคตของชาติแบบนี้ มันอาจจะดูเหมือนเรื่องเล็กแต่มันจะซึมซับเข้าไปฝังในกมลสันดานอย่างไม่รู้ตัว
หรือไม่บางทีเค้าอาจจะเก็บกดก็ได้ อยู่บ้านโดนพ่อแม่ ตบตี อยู่โรงเรียน โดนเพื่อนเรียกไปตบทุกวัน เค้าเลยเก็บกดมาหาที่ปลดปล่อย อันนี้พอจะเข้าใจและเห็นใจได้

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

ผมอาจจะแพ้ก็ได้ หรืออาจจะชนะก็ได้

เพราะแพ้  ชนะ  มันเรื่อง ธรรมดา  ไม่ว่าจะเล่นเกมส์ หรือ เล่นกีฬา

ถ้าขึ้นชื่อว่าการแข่งขัน ต้องมีทั้งคนแพ้คนชนะ  (ชนะก็ดีใจ แพ้ก็ยอมรับ)

แต่อันนี้มันไม่ได้  อยู่ที่แพ้หรือชนะหน่ะสิ  เพราะอีกฝ่ายเค้าไม่ได้มีโอกาสได้ตอบโต้เลย

เก่งแต่ทำคนอื่นลับหลังเนี่ย  มันจะเปรียบกับตัวอะไรดีหล่ะ (หมาอาจจะดีกว่าด้วยซ้ำ)

อยากตีลงแบทสิ (อย่าปอดแหก) อย่าเก่งแต่ปาก อย่าเก่งแค่เวลาอยู่กับพรรคพวก หรือ เก่งกับคนที่ไม่มีทางสู้

ปล. ตบเด็ก เตะหมา ด่าผู้หญิง กระทืบคนแก่  woon_555 woon_555

ไม่เข้าใจคำว่าลับหลัง  เท่าที่เห็นคุณตายต่อหน้าต่อตาคุณโดยที่ทำไรไม่ได้เลยไม่ใช่หรอ  woon_huh

lopas

• Newbie
  • *
โดน nuu ฆ่าตายตลอดทั้งวัน ขุดอัญอยู่ดีๆไม่ได้ไปก่อกวนหรือทำอะไรนายคนนี้เลย
เจอฆ่าตลอดขุดหลายตัว ก็ต้องเดินกลับมาที่เดิมตั้งนาน(ไม่มีใบเรียกเพื่อน)
ก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกชินแล้ว เขาคงสนุกกับความทุกข์ของคนอื่นถึงได้ทำนิสัยแบบนี้ละนะ

v_xxx101_v

• **
มันเป็นภาวะหนึ่งของเด็กไทยสมัยนี้(โชว์พาว) ต้องมองให้ลึกลงไปถึงรากเหง้า พื้นฐานครอบครัว ครูบาอาจารย์ สภาวะแวดล้อมที่ที่เค้าอยู่อาศัย อาจจะหล่อหลอมให้เค้าเป็นแบบนี้ ไม่แน่ ผู้ปกครองเค้าอาจจะแย่กว่านี้ก็ได้ ประเทศชาติเราพัฒนาไปได้ช้าเพราะมีอนาคตของชาติแบบนี้ มันอาจจะดูเหมือนเรื่องเล็กแต่มันจะซึมซับเข้าไปฝังในกมลสันดานอย่างไม่รู้ตัว
หรือไม่บางทีเค้าอาจจะเก็บกดก็ได้ อยู่บ้านโดนพ่อแม่ ตบตี อยู่โรงเรียน โดนเพื่อนเรียกไปตบทุกวัน เค้าเลยเก็บกดมาหาที่ปลดปล่อย อันนี้พอจะเข้าใจและเห็นใจได้
ชอบคอมเม้นนี้
จริงๆมันก็เป็นโลกของเกมส์ ก็ว่ากันไปตามเกมส์ เราไม่จำเป็นต้องไปให้ความสำคัญ กับคนจำพวกนี้มาก เด๋วเค้าจะสำคัญตัวผิด

เด็กนานแล้ว

• Newbie
  • *

ไม่เข้าใจคำว่าลับหลัง  เท่าที่เห็นคุณตายต่อหน้าต่อตาคุณโดยที่ทำไรไม่ได้เลยไม่ใช่หรอ  woon_huh

แล้วคุณไม่คิดบ้างหรอ ว่าอาจจะมีบางคนที่ไม่อยู่จอ

เช่น ถ้าคุณนอนหลับ แล้วมีคนเอาดินสอมาเขียนหน้า โดยที่คุณไม่รู้ตัว  คุณเรียกการกระทำแบบนี้ว่ายังไงหรอ

คิดก่อนๆ  ก่อนที่จะพิมพ์อะไร