GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าดี ๆ ที่เจอในเกม By คนรักอสุราออนไลน์

--•Infinity•--

• Newbie
  • *
  • 1ก้าวที่พลาดไปเท่ากับ1ความเสียใจที่ไม่มีวันกลับคืน
กาลครั้งหนึ่ง ณ แมพราชินี @ วุ้นสวรรค์
... เราทกำลัง ทำเควสจุ พระ ก้รุ้ๆนะ ว่าพระจุลำบาก เราตีอยุ่คนเดว
แล้ว มีวอ คนนึง เข้ามาในแมพ เขามาเจอ แล้วบอกว่า
เดวเราเอาพระมาช่วยกายนะ
แล้วเขาก้ช่วยเราตี  จนเสด
แล้วก้พาเราไปตีจตุ ต่ออีกด้วย
จนเราจุสำเร็จ ^^
ขอบคุน วอคนนั่น มากๆค่ะ

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
"ด่าคนออื่นเสร็จแล้ว ก็อย่าลืมด่าตัวเราเองด้วยนะ เพราะเราเองก็เลวพอๆ กับคนที่เราด่านั่นแหละ ไม่งั้นเราก็คงไม่รู้หรอกว่า เขาเลวอย่างไร แต่ที่เรารู้ก็เพราะเราเลวเหมือนกับเขานั่นแหละ เราจึงมองเห็นและเข้าใจว่า เขาเลวอย่างไร เราถึงด่าเขา"

คนดี มักจะมองเห็นเรื่องดีๆ ในตัวคนอื่น
คนเลว มักจะมองเห็นความเลวของคนอื่น
เพราะคนอื่นก็คือ กระจกเงาสะท้อนให้เราเห็นจิตใจของตัวเราเอง

คำสอนจากพระสงฆ์รูปหนึ่ง ไม่ทราบชื่อ เห็นว่าได้แง่คิดดี จึงนำมาฝากเพื่อน ๆ ในเกมค่ะ

FRIendSHIp

• Bowie Lam bikini. :3
  • Full Member
  • I Love Me
ถ้า เรื่อง ดีๆ ก็คงมีเรื่องเดียว ในเกมส์  g#010  [วันหนึ่งผมกำลังจะวาปไปวินเดิ้ลวู้ด มีคาเดทมาจากไหนก็ไม่รู้ บอกว่า''พี่ๆผมเลิกเล่นเกมส์แล้วเอาไอเทมจากผมไหม'' ผมเลยตอบไปว่าได้ g#009 g#009  และกำลังจะแลกเปลี่ยน ผมไม่คิดอะไรมาก นึกว่าเป็นใบไม้แปะหัว หรือ อะไรอย่างงี้  แต่ที่ไหนได้ เดล หูเอลฟ์ปลอม มาให้  g#037   ผมละดีใจ และเขาก็บอกผมว่า''พี่ไปละ''
      (นี้แหละครับ เรื่อง ดีๆ ในเกมส์อสุรา ไอยรา  g#022 )

ยู้ฮู้ววว~~//

__rit__

• Newbie
  • *
ซึ้งตอน มีคนไห้เงิน 1 เอม  woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
แต่เซร้าตอนไปเล่นวุ้นใต้ ขอเงิน 10 เค ไม่ไห้กันเลย เค้าบอกหายาก g#002 g#002 g#002

Fank

• Player
  • Jr. Member
  • **
  • ส่วนบุคคล
มีเยอะครับ หลายเรื่องจนจะมะได้
ลายเซ็นจะแสดงที่ด้านล่าง ของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว คุณสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
"ด่าคนออื่นเสร็จแล้ว ก็อย่าลืมด่าตัวเราเองด้วยนะ เพราะเราเองก็เลวพอๆ กับคนที่เราด่านั่นแหละ ไม่งั้นเราก็คงไม่รู้หรอกว่า เขาเลวอย่างไร แต่ที่เรารู้ก็เพราะเราเลวเหมือนกับเขานั่นแหละ เราจึงมองเห็นและเข้าใจว่า เขาเลวอย่างไร เราถึงด่าเขา"

คนดี มักจะมองเห็นเรื่องดีๆ ในตัวคนอื่น
คนเลว มักจะมองเห็นความเลวของคนอื่น
เพราะคนอื่นก็คือ กระจกเงาสะท้อนให้เราเห็นจิตใจของตัวเราเอง

คำสอนจากพระสงฆ์รูปหนึ่ง ไม่ทราบชื่อ เห็นว่าได้แง่คิดดี จึงนำมาฝากเพื่อน ๆ ในเกมค่ะ

เป๊ะ !!   woon_yes

nnnnn

• -_____-
  • :D
เคยไปตีรานีตอนเวลาวอ ,, ไม่มีคนแย่ง
เราก้เอาพระไปตี สักพักเราตาย พระเราก้ตายหมด - -"
มีพระชายคนนึงมาชุบให้ ละเขาก้เอาพระมาอีก 2 ช่วยกายให้ ละก้เอาแอสมาช่วยตี
พอตีเสร็จแอดเพื่อนเรา พาเราไปส่งเควสกายให้ด้วย
ละก้ลากจตุลงมาให้
น่ารักมากก. (":

F ! š ћ Є ґ m ẫ ѝ ل ™

• Newbie
  • *
ตอนนั้นเราเปนคาเดทอะ กำลังเวลที่โกเลมโคลนอะ มีพี่แอสใจดีมาช่วยเวลด้วยแล้ว เขาตามติดทุกฝีก้าวเลยงะ เขาอยากให้เราเวลต่อด้วยอะ
 g#022 g#022 g#022

SlasheR__

• Newbie
  • *
สำหรับผม เรื่องดีๆของผมก็คือ
ตอนผมจุ1 (ครั้งแรกในชีวิต) เพราะผมไม่เคยจุเลย(เล่นไปวันๆ ไม่มีตังเติม) ผมก็จุมาเป็นเซน แต่ดั๊น ไม่มีกระบี่ดีๆใส่
ตอนนั้นเพื่อนผมก็ให้ยืมเงินมา 20m ให้ไปซื้อบี่ แต่ผมลืมใส่ใบประกันตอนตี+ แตกซะงั้น ปัจจุบันผมเลยติดหนี้ เพื่อนผม20M
แต่ตั้งแต่ตอนนั้นเพื่อนผมก็ไม่เคยทวง ไม่เคยพูดอะไรเลย

แต่ตั้งแต่นั้น ผมก็สัญญากับตัวเองไว้ว่า จะไม่มีทางเลิกเล่นเกมนี้ หากว่าผมหาเงิน20M คืนเพื่อนผมยังไม่ได้

candy16tiffy

• Newbie
  • *
เล่นเกมนี้มาก็หลายปี เจอมาก็ทุกรูปแบบละ เรื่องดีก็เยอะ เรื่องร้ายก็ใช่น้อย

ส่วนเรื่องดีที่สุดที่เคยเจอก็ คือเกมส์นี้ทำให้เราได้สามีหนึ่งกะลูกลิงอีกหนึ่งตัว
เอาไว้ลิงน้อยโตเมื่อไหร่(ถ้าเกมส์นี้ยังอยู่อะนะ)จะให้มาเกรียนในเกมส์ให้ดู  #038 #038 #038 #038

จิเอ็มเปเป้

• Global Moderator Full Member
  • Newbie
  • *
เล่นเกมนี้มาก็หลายปี เจอมาก็ทุกรูปแบบละ เรื่องดีก็เยอะ เรื่องร้ายก็ใช่น้อย

ส่วนเรื่องดีที่สุดที่เคยเจอก็ คือเกมส์นี้ทำให้เราได้สามีหนึ่งกะลูกลิงอีกหนึ่งตัว
เอาไว้ลิงน้อยโตเมื่อไหร่(ถ้าเกมส์นี้ยังอยู่อะนะ)จะให้มาเกรียนในเกมส์ให้ดู  #038 #038 #038 #038

woon_shock

เป็นเรื่องที่ดีไม่ใช้น้อยเลย  g#021